วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 06:08:03

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ข้อหา "เปิดไฟตัดหมอกโดยไม่มีเหตุอันควร"
0 สมาชิก และ 23 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อหา "เปิดไฟตัดหมอกโดยไม่มีเหตุอันควร"  (อ่าน 4221 ครั้ง)
TumXsi
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:30:48 »

รถใครมีไฟตัดหมอก จะเปิดก็ดูดินฟ้าอากาศบ้างก็ดีนะ :หนาวจัง:

* image001.jpg (66.34 KB, 511x560 - ดู 463 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:32:59 »

ซะงั้น ไปเปิดทิ่มตา มันหรอไง
ทีไอ้พวกไฟสว่างแสบตา ไม่จับมันซะที

ใบแดง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
korakot
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:48:16 »

จับเลยครับ จะได้เลิกเปิดกัน มันจ้าส่องตา เอาไว้เปิดตามป่าเขาโน่น แต่บางคนก็ไม่รู้ว่าเปิดอยู่นะ
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:03:13 »

http://www2.nurnia.com/32215/09/motoring-drift-drive/

ร้องเรียนไปที่ บก.จร. เลยครับ  ผมร้องไปแล้ว เรื่องไฟกระบะยกสูง 

โพสต์ในนี้ไม่มีประโยชน์   ช่วยกันร้องคนละเสียง ล้านคน ล้านเสียง

*** ใครมีความเห็นให้สมควรยกเลิก พรบ.จราจร ,พรบขนส่ง ทั้งฉบับมั่งครับ เนื่องจากไม่สามารถ

บังคับใช้ได้อย่างเด็ดขาด คนฝ่าฝืนเต็มบ้านเต็มเมือง แถมยังเป็นช่องทางให้เจ้าหน้าที่รีดไถอีก

If you want peace. Prepare for war.
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:17:13 »

http://www2.nurnia.com/32215/09/motoring-drift-drive/

ร้องเรียนไปที่ บก.จร. เลยครับ  ผมร้องไปแล้ว เรื่องไฟกระบะยกสูง 

โพสต์ในนี้ไม่มีประโยชน์   ช่วยกันร้องคนละเสียง ล้านคน ล้านเสียง

*** ใครมีความเห็นให้สมควรยกเลิก พรบ.จราจร ,พรบขนส่ง ทั้งฉบับมั่งครับ เนื่องจากไม่สามารถ

บังครับใช้ได้อย่างเด็ดขาด คนฝ่าฝืนเต็มบ้านเต็มเมือง แถมยังเป็นช่องทางให้เจ้าหน้าที่รีดไถอีก

พี่แว่นไม่กลัวเหรอ..............Huh??

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:47:51 »

กลัวเรื่องอะไรครับ งง  อิอิ...ผมร้องในฐานะประชาชนคนนึงเท่านั้น  และผม

เชื่อว่ามีคนที่ได้รับความเดือดร้อนจากไฟสูงๆจ้าๆแบบผมอีกเยอะ  ร้องไปไม่ได้หวัง

ให้ไปจับรถที่มีอยู่ แบบนั้นทำไม่ได้แน่  แต่ให้ควบคุมบ.ผู้ผลิตรถยนต์มากกว่า

If you want peace. Prepare for war.
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:58:23 »

รถใครมีไฟตัดหมอก จะเปิดก็ดูดินฟ้าอากาศบ้างก็ดีนะ :หนาวจัง:

30 ต.ค. เดือน ต.ค. มันมี 31 วัน   นะครับ เหลืออีกตั้ง 1 วัน หากไม่ทำแล้วฉานจะทำอย่างไร
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:07:57 »

ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วไฟตัดหมอก.......เพราะฉะนั้นต้องใช้กับหมอกหรือไม่ก็ใช้ส่อกบ......
ผมโดนไฟตัดหมอกจ่อท้ายทุกวันเพราะรถผมขับเลื่อยๆเหนื่อยก็จอดตามประสาอยู่ไข....แต่ก็โมโหทุกครั้งที่โดนส่อจนคิดว่าจะหาเวลาติดไฟตัดหมอกที่กันชนท้ายมั่งเวลาใครส่อมาผมก็จะส่อตอบจะได้รู้ไปว่าเมื่อโดนเข้ากับตัวเองแล้วจะเป็นไง......

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:30:32 »

...เท่าที่ดูในใบสั่ง...เวลา 00.23 น.ก็เป็นเวลากลางคืน...!!!
    ...ทีนี้ประเด็นมันอยู่ตรงที่"เปิดไฟตัดหมอกโดยไม่มีเหตุอันควร"...เป็นไปได้มั๊ยครับ???...ที่ ณ เวลานั้น ไม่มีหมอก...!!! เพราะมันก็ตรงตัวอยู่แล้วว่า"ไฟตัดหมอก"...ผมเอง บอกตรงๆ ไม่คิดจะติด แต่ก็ไม่ได้ต่อต้านอะไร???... ยกเว้นขับสวนกันแล้วอุปกรณ์ที่เรียกว่า"ไฟตัดหมอก"...มันทำลายสายตาผม แล้วผมจะหงุดหงิดและโกรธทุกครั้งที่อุปกรณ์นี้รังแกผม...!!!
    ...นานาจิตตังครับ!!!...ชอบก็ติด แต่ขอเพียงตอนเปิด รบกวนเช็คนิดนึงว่ามีหมอกลงมั๊ย???หมอกหนาถึงขนาดต้องเปิดมั๊ย???ถ้ามีแล้วเป็นตอนกลางวันก็จะดีครับ...!!! เวลาผมขับตามหลังก็พลอยได้อานิสงค์ไปด้วย(แต่หมอกคงต้องหนาจริงๆ) ...ผมไม่ได้ติด ถ้าเจอหมอกหนาๆ ผมก็จอด(เคยแล้วแถวๆจ.กระบี่ ตอนเช้าๆเลย หนามากๆครับ)...
    ...รถแฟนผม ติดอุปกรณ์ตัวนี้แถมมาให้จากโชว์รูมเลย...!!! ผมก็บอกแฟนว่า อากาศปกติ ไม่มีหมอก ถนนกลางคืนที่มีไฟส่องทาง...ก็อย่าไปเปิด เพราะจะไปแยงตาคนอื่นๆ...!!! แต่ไปๆมาๆ 10 คัน(บนถนนเส้นเดียวกัน)...มีซะ 9 คันเปิด...!!! 1 คันที่ไม่เปิดก็รถแฟนผมที่มีผมขับ จนหลังจากนั้นแฟนผมเค้าก็ไม่เปิด(โดยไม่จำเป็น)อีกเลย...!!!
       ...ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ...!!!  เฮ้อออออออออออออ...                                  ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:13:00 »

อย่าไปเคลียดกับมันมากนะเอาเป็นว่าถ้าใครติดไฟตัดหมอกแล้วก็ควรใช้ในยามจำเป็นจริงๆเท่านั้นก็พอขอให้นึกถึงเพื่อนร่วมทางบ้าง......หรือไม่ก็ใช้ 3 คันนี้สิ...

* รถแรง.JPG (54.76 KB, 500x375 - ดู 335 ครั้ง.)

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:15:05 »

อย่าไปเคลียดกับมันมากนะเอาเป็นว่าถ้าใครติดไฟตัดหมอกแล้วก็ควรใช้ในยามจำเป็นจริงๆเท่านั้นก็พอขอให้นึกถึงเพื่อนร่วมทางบ้าง......หรือไม่ก็ใช้ 3 คันนี้สิ...

อื้มมมมมมมม  3 คันนี้ น่าเอามาวาง 2เจ นะ 
chai3034
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:16:25 »

...เท่าที่ดูในใบสั่ง...เวลา 00.23 น.ก็เป็นเวลากลางคืน...!!!
    ...ทีนี้ประเด็นมันอยู่ตรงที่"เปิดไฟตัดหมอกโดยไม่มีเหตุอันควร"...เป็นไปได้มั๊ยครับ???...ที่ ณ เวลานั้น ไม่มีหมอก...!!! เพราะมันก็ตรงตัวอยู่แล้วว่า"ไฟตัดหมอก"...ผมเอง บอกตรงๆ ไม่คิดจะติด แต่ก็ไม่ได้ต่อต้านอะไร???... ยกเว้นขับสวนกันแล้วอุปกรณ์ที่เรียกว่า"ไฟตัดหมอก"...มันทำลายสายตาผม แล้วผมจะหงุดหงิดและโกรธทุกครั้งที่อุปกรณ์นี้รังแกผม...!!!
    ...นานาจิตตังครับ!!!...ชอบก็ติด แต่ขอเพียงตอนเปิด รบกวนเช็คนิดนึงว่ามีหมอกลงมั๊ย???หมอกหนาถึงขนาดต้องเปิดมั๊ย???ถ้ามีแล้วเป็นตอนกลางวันก็จะดีครับ...!!! เวลาผมขับตามหลังก็พลอยได้อานิสงค์ไปด้วย(แต่หมอกคงต้องหนาจริงๆ) ...ผมไม่ได้ติด ถ้าเจอหมอกหนาๆ ผมก็จอด(เคยแล้วแถวๆจ.กระบี่ ตอนเช้าๆเลย หนามากๆครับ)...
    ...รถแฟนผม ติดอุปกรณ์ตัวนี้แถมมาให้จากโชว์รูมเลย...!!! ผมก็บอกแฟนว่า อากาศปกติ ไม่มีหมอก ถนนกลางคืนที่มีไฟส่องทาง...ก็อย่าไปเปิด เพราะจะไปแยงตาคนอื่นๆ...!!! แต่ไปๆมาๆ 10 คัน(บนถนนเส้นเดียวกัน)...มีซะ 9 คันเปิด...!!! 1 คันที่ไม่เปิดก็รถแฟนผมที่มีผมขับ จนหลังจากนั้นแฟนผมเขาก็ไม่เปิด(โดยไม่จำเป็น)อีกเลย...!!!
       ...ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ...!!!  เฮ้อออออออออออออ...                                  ขอบคุณครับ
pita514
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 17:00:38 »

ถ้าเราใช้ผิดสถานการณ์ก็ต้องยอมรับครับจริงๆ มันมีกฏหมายกำหนดอยู่แล้ว อีกอย่างก็คือไฟฉุกเฉิน ก็เปิดกันพรำเพรื่อ และบางคันหนักกว่านั้นดันติดไฟเบรคเป็นไฟกระพริบวัตต์สูงขับตามแสบตามาก ......อุปกรณ์มีก็ต้องใช้ให้ถูกที่ถูกเวลาแล้วจะเป็นประโยชน์จริง ....ไม่เดือดร้อนทั้งตัวเองและเพื่อนร่วมทาง.....ไม่โดนรีดโดนไถด้วย....... 555 555 555
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 17:38:21 »

กฎหมายถ้าผู้บังคับใช้ ใช้อย่างจริงจังไม่เลือกปฎิบัติ หรือไม่สม่ำเสมอ ก็ยกเลิกไปเลยครับ ไม่ต้องมีหรอก เปลือง...........
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:16:28 »

ถ้าเราใช้ผิดสถานการณ์ก็ต้องยอมรับครับจริงๆ มันมีกฏหมายกำหนดอยู่แล้ว อีกอย่างก็คือไฟฉุกเฉิน ก็เปิดกันพรำเพรื่อ และบางคันหนักกว่านั้นดันติดไฟเบรคเป็นไฟกระพริบวัตต์สูงขับตามแสบตามาก ......อุปกรณ์มีก็ต้องใช้ให้ถูกที่ถูกเวลาแล้วจะเป็นประโยชน์จริง ....ไม่เดือดร้อนทั้งตัวเองและเพื่อนร่วมทาง.....ไม่โดนรีดโดนไถด้วย....... 555 555 555

เจอ บ่อยมากไอ รถลูกออส   ออกมาใหม่  ไม่ ทราบได้อ่านคู่มือเปล่า เวลาเปิดไฟ  มันดันเปิดตรงตูดมัน ตรงกันชน ขับตามรถติดแสบตามาก เซงเป็ด อยากให้ อ่านบ้างคู่มือก่อนขับ

3S-FE
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 22:15:46 »

ช่วงนี้มันเปิดเทอมใหม่แล้วนี่ครับ....ทามจายนะ
        ถ้าคุณเป็นพลเรือนผู้เสียภาษีเต็มร้อย...แต่ไม่มีสติ๊กเกอร์หน่วยงานราชการ....(คิดเอาเอง)

ผมเคยเจอมาพอสมควรนะ..........m100(ไม่ใช่เอ็มสิบหก)หนึ่งขวด       มานนนนน ยางงงงงงง  อาวววววววววววววววว

ฮ่าาาาาาาาา 55555555555555555555555    โปลิสทายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
                                                             ไออย๋า ไออย๋า ไออย๋า

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
Gun'n

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 23:25:41 »

.. ข้อหาแปลกๆ แบบนี้ ผมก็เคยโดนนะ

.. เคยเกือบโดนจับ ด้วยข้อหา "บีบแตร ในที่ๆไม่ควรบีบ" แต่คนเรียกให้รถหยุดแล้ว จะจับผม มะใช่ตำรวจอะ แต่เป็นทหาร !!  555+ (ให้เดากันเองว่า ผมไปบีบแถวไหน กั่กๆๆ) ตอนบีบ นั่นก็นานแล้ว ประมาณปี 49 ได้

.. อีกข้อหา อันนี้ไม่เกี่ยวกับรถ แต่ขอเล่านิดครับ เคยโดนเปรียบเทียบปรับ กับข้อหา "ขับเรือฉวัดเฉวียน ในเขตอุทยานแห่งชาติ" โดนปรับไป 500 โดย เจ้าหน้าที่ป่าไม้  นี่ก็ฮา อีกเหมือนกัน   คนจับเขาจะจับเราืำทำผิดก็ต้องโดนปรับไป

เล่าสู่กัน(ย์) ฟังครับ อิอิ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 05:53:24 »

อีกหน่อยคงมีข้อหาแฟนป้อนขนมให้คนขับ ปรับ 555
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:57:08 »

เพื่อนผมเจอข้อหา

ขับรถไม่มีประตู เป็นเหตุทำให้ไม่เกิดความปลอดภัย

ในวงเล็บว่า เพื่อนเคยขับ 10 ล้อรุ่นเก่านะครับ
ประมาณคล้ายที่สาระแนสิบล้อนะ ปิดวงเล็บประเทศไทย

ใครนึกภาพไม่ออกก็ไปดูสาระแนสิบล้อแล้วจะอ้อ  อะไร

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 08:27:59 »

เพื่อนผมเจอข้อหา

ขับรถไม่มีประตู เป็นเหตุทำให้ไม่เกิดความปลอดภัย

ในวงเล็บว่า เพื่อนเคยขับ 10 ล้อรุ่นเก่านะครับ
ประมาณคล้ายที่สาระแนสิบล้อนะ ปิดวงเล็บประเทศไทย

ใครนึกภาพไม่ออกก็ไปดูสาระแนสิบล้อแล้วจะอ้อ  อะไร

อีซูซุ หัวไม้รุ่นเก่า ประตุไม่มีทั้งสองข้าง ข้างคนขับมีที่ว่างนั่งสบาย รับลมเต็มๆเย็นอย่าบอกใคร 555
Gun'n

« ตอบ #20 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 08:29:52 »

.. ถ้าจำไม่ผิด สิบล้อรุ่นเนี้ย เบาะ ทำด้วยไม้ทั้งแผ่นเลย
thamrong_ph
สิงห์มัธยม

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 09:14:41 »

เจตนารมณ์ของการออกกฎหมายที่สำคัญประการหนึ่งคือเพื่อคุ้มครองสังคมโดยส่วนรวม ถ้าถามว่ากฎหมายควบคุมเรื่องไฟตัดหมอกสำหรับประเทศไทยเหมาะสมมั้ย ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่ตอบว่าใช่ เพราะฉะนั้นในเมื่อกฎหมายเรื่องนี้เหมาะสมแล้ว เราในฐานะสมาชิกของสังคมก็ควรที่จะเคารพ แต่หากการบังครับใช้ไม่ทั่วถึงหรือเลือกปฏิบัติก็ควรแก้ไขปรับปรุงในส่วนนั้นให้มีประสิทธิภาพ มิใช่เป็นข้ออ้างที่จะยกเลิกกฎหมาย หรือไม่ปฏิบัติ ลองคิดดูสิสมมุติว่ามีการยกเลิกกฎหมายเรื่องไฟตัดหมอกออกไป ต่อไปเวลาขับรถบนถนนรถทุกคันต่างก็เปิดกันหมด แล้วสภาพการจราจรในประเทศไทยจะเป็นอย่างไร??? เราจะขับรถอย่างมีความสุขได้อย่างไรล่ะครับ...
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 09:47:37 »

ไม้กระดานแท้ทั้งแผ่นครับ เรียกว่า ไม้มากกว่าพลาสติก

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 09:49:58 »

ถูกต้องแล้วครับ ผมขอสำแดงความคิดเห็นบ้างอ่านกระทู้รู้สึกมันขึ้นมาทันที :ใบเหลือง: ก่อนอื่นต้องขออภัยไว้ก่อนว่าผมไม่มีความรู้ จบแค่ ม.ศ.3 เท่านั้น   :เอิ๊กๆๆๆ: กฎหมายที่ออกมานั้นมันมีทั้ง คุณ และ โทษ ถ้าผู้ใช้กฎหมายมีคุณธรรรม ฅนประชาชนที่มีจิตใต้สำนึกที่ดีแล้ว ประเทศชาติประชาชนก็จะอยู่กันอย่างมีความสุข แต่ทุกวันนี้เป็นอย่างไรทุกฅนคงเห็นและเข้าใจ ผมไม่ต้องบอกและอธิบายนะครับ ผมขอยกตัวอย่างให้ฟังกัน นิดๆ... น้อยๆ...   อืมอืมอืมม คือผมใช้ทั้งรถยนต์และมอเตอร์ไซ ถ้าวิ่งเข้าตัวเมืองผมใช้มอเตอร์ไซขี้เกียตรถติด   ตามที่ทางสี่แยกมีสัญญานไฟ  แล้วจะมีสะพานข้าม หรืออุโมงลอด สังเกตุบางสะพานรถมอเตอร์ข้ามได้ บางสะพานข้ามไม่ได้ เป็นเพราะอะไรผมไม่ทราบเคยโดนจับมาแล้วจราจร รออยู่ทางลงเลย แต่ผมไม่เคยเสียค่าปรับหรอกเพราะเป็นพวกแมลงวัน แมลงวันมันไม่ค่อยตอนแมลงวันด้วยกันหลอกครับ นี่แหละกฎหมายเมืองไทยเรา ฅนรักษากฎหมายของประเทศเรา และผมขอพูดไปถึงรัฐธรรมนูญของเราด้วยว่าเป็นกฎหมายสูงสุดของประเทศชาติ มีมาตราต่างๆเล่มเบ่อเลิ่มมี300 กว่ามาตราอะไรก็ไม่รู้ยัดกันเข้าไป ไปดูแม่แบบรัฐธรรมนูญประเทศอังกฤษของเขามีนิดเดียว ฅนของเขาก็กลัวกฎหมาย แต่เมืองไทยบอกว่าเป็นชาติที่เจริญแล้ว  มีวัฒนธรรมที่ดีไงเล่า โอยยังมีเรื่องวิจารณ์อีกมากพอก่อนแค่หอมปากหอมคอครับ สวัสดีเมืองไทย โชคดี โชคดี โชคดี
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์