วันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2024 เวลา 21:39:43

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  อบอุ่น จริงจริ๊ง พี่น้องเอ๊ย
0 สมาชิก และ 42 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อบอุ่น จริงจริ๊ง พี่น้องเอ๊ย  (อ่าน 6783 ครั้ง)
หมูซิ่ง
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:30:38 »

ไออย๋า เมื่อวานนี้ผมขับรถผ่านเยาวราช รถมาติดไฟแดงมองไปข้างหน้า มี 307สีนํ้าเงินใส่ชุดแต่งรอบคัน ล้อเต็มซุ้ม ส่วนผมใช้ 405 พันธ์ผสม gr+sri และด้านข้าง 505 สีเลือดหมู มันรู้สึกอบอุ่นยังไงไม่รู้สิทั้งๆที่ไม่รู้จักกันเลย เพื่อนๆพี่ๆเคยเจอแบบนี้กันบ้างเปล่า 3 รุ่นอยู่ในที่เดียวกัน รวมอายุคนขับทั้ง 3 แล้ว ผมว่าก็มี 100 กว่าแน่ๆ อะ อะ อะ เอิ๊ก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:40:10 »

แบบนี้เคยเจอเหมือนกัน 405 จอดติดไฟแดงที่ระยอง ต่อแถวกันเลย 3 คัน  มีสีแดง  สี เทา (ของผมเอง)  สีน้ำเงินเข้มออกดำๆ  แล้วก้อมี  มี 306 สีเขียวอมฟ้า อยู่ด้านขวามือ 1 คัน 309 สีแดงเลือดหมูอยู่ด้านซ้ายมือ 1 คัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 03:08:26 »

ผมยังไม่เคยเจอแบบพวกพี่ๆเลยคับ อยากเจอมากๆๆๆๆ
แล้วก็อยากลดกระจกทักทายกันด้วยเลยนะคับ ฮ่าฮ่า
มันคงรู้สึกดีนะครับ.... :มอบดอกไม้:

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 08:34:41 »

...ผมว่าเปอโยต์ เอากรุงเทพจังหวัดเดียว...ผมว่าไม่ใช่น้อยๆนะครับ!!!...ผมพูดได้เลย ผมออกจากบ้านไปร้านเจอทุกวัน วันนึงก็หลายคัน หลายรุ่น...!!! เหมือนที่คุณ GaSzOhOl บอก...!!! อบอุ่นครับ ถึงแม้ไม่รู้จักก็ตาม...!!!
    ...ถ้าต่างจังหวัด ผมก็ว่าเยอะ...อยู่ที่จังหวะครับ!!!... บางทีผมขับไปหัวหิน แวะปั๊ม...เจอเฉยเลย!!!... เข้าหัวหินนี่หลายคันเหมือนกัน(ทะเบียนต่างจังหวัด)... ...ผมคิดเล่นๆว่าทั้งประเทศไทย จะมีเปอโยต์กี่คัน???...
                                                                                                                       ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 09:47:58 »

...ผมว่าเปอโยต์ เอากรุงเทพจังหวัดเดียว...ผมว่าไม่ใช่น้อยๆนะครับ!!!...ผมพูดได้เลย ผมออกจากบ้านไปร้านเจอทุกวัน วันนึงก็หลายคัน หลายรุ่น...!!! เหมือนที่คุณ GaSzOhOl บอก...!!! อบอุ่นครับ ถึงแม้ไม่รู้จักก็ตาม...!!!
    ...ถ้าต่างจังหวัด ผมก็ว่าเยอะ...อยู่ที่จังหวะครับ!!!... บางทีผมขับไปหัวหิน แวะปั๊ม...เจอเฉยเลย!!!... เข้าหัวหินนี่หลายคันเหมือนกัน(ทะเบียนต่างจังหวัด)... ...ผมคิดเล่นๆว่าทั้งประเทศไทย จะมีเปอโยต์กี่คัน???...
                                                                                                                       ขอบคุณครับ

พี่เจมส์
ขึ้นหัวข้อใหม่เลย
แนะนำตัว
ระบุรุ่น
จำนวน
เอาแค่นี้ก้อพอจะบอกได้ว่า
เปอร์โยต์ใน ประเทศไทยมีกี่คัน.........(ที่เล่นเวป)
อิอิอิอิอ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:05:48 »

love love loveพี่เจมส์
ขึ้นหัวข้อใหม่เลย
แนะนำตัว
ระบุรุ่น
จำนวน
เอาแค่นี้ก้อพอจะบอกได้ว่า
เปอร์โยต์ใน ประเทศไทยมีกี่คัน.........(ที่เล่นเว็บ)
อิอิอิอิ�  ถูกต้องแล้วครับ ผมเห็นด้วย100% แต่ขอเสนอวิธีทำถ้าใครมีความสามารถทำตาราง รุ่น ชื่อผู้ใช้ อยู่ที่ใหนย่อๆ เพิ่มหมายเลขโทรอีกสักนิดถ้าไม่รังเกียนติ์ แล้วมีจำนวนรวมแต่ละวันที่คนเขามาบอก เราจะรู้ได้ทั้งหมดทุกวันว่ามีเท่าไรแล้ว ลองช่วยกันคิดเพิ่มเติม หรือตัดทิ้งก็สุดแท้แต่ ผมเพียงเสนอความคิดเห็นที่เห็นด้วยเท่านั้นครับ ถ้าเห็นว่าเข้าท่าก็ดี ถ้าไม่เข้าท่าก็แล้วไปนะครับ สวัสดีครับ โชคดี โชคดี โชคดี
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:22:32 »

บางทีขับสวนกัน อยากบีบแตร ทักทาย
แต่ไม่รู้ว่า ใช่พวกเดียวกันมั้ยหหนอ
น่าทำไรให้เปงจุดสังเกตุ แบบว่ารู้กัน
ทักทายกันได้ อ่ะครับ

ทักกันแต่ที่อู่ หน้าเดิม ๆ ทั้งน้านนนนนน

พระเจ้าจอร์ท
massimo
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:40:58 »

ผมขับ 605 ยังไม่เคยสัมผัสแบบ พบกับพี่น้อง 605 ด้วยกันบนถนนเลยซักครั้ง อยากสัมผัสบรรยากาศจังเลย
แต่กับรุ่นอื่นๆ เจอมาพอสมควรครับ

ขอบคุณครับ

Massimo
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 12:00:58 »

ผมขับเป็นพัน ๆ โล ไม่เจอแม้แต่คันเดียว
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 12:10:10 »

บางทีขับสวนกัน อยากบีบแตร ทักทาย
แต่ไม่รู้ว่า ใช่พวกเดียวกันมั้ยหหนอ
น่าทำไรให้เปงจุดสังเกตุ แบบว่ารู้กัน

ทักกันแต่ที่อู่ หน้าเดิม ๆ ทั้งน้านนนนนน

สติกเกอร์ตราสิงห์ที่ว่าจะทำติดกระจกหน้าไงครับ  เห็นเีงียบไปเลย

If you want peace. Prepare for war.
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 12:11:00 »

ผมเจอแต่เปอโยต์ไม่เจอซีตรองเลย ยกเว้นคันของชมรมฯที่ขอนแก่น
ฮา..มิตร
คิดดี ทำดี
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 12:38:48 »

อยากได้ สติ๊กเกอร์ ตราสิงห์จังเลย love love love
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 13:01:57 »

สติกเกอร์ตราสิงห์ที่ว่าจะทำติดกระจกหน้าไงครับ  เห็นเีงียบไปเลย

น่านซิครับ
หากระทู้นั้นไม่เจอซะละ ไม่ได้เซฟ แบบนั้นไว้ซะด้วย จิ
ตัดแบบสะท้อนแสง แปะมุมกระจกหน้า หลัง หรือที่สังเกตุกันได้ง่ายๆ
เจอกันปุ๊ป บีบแตรใส่กันปั๊ป เข้าท่า ๆ อิ อิ

โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

แบบนี้ก็สวย เรียบๆ ดี เปลี่ยนตัวอักษร เอาคำว่าไรดี หรือ peugeot เฉยๆ
หรือ peugeot ละตามด้วย ชื่อ ดีมั้ย
peugeot dracula เป็นต้น ทีนี้ ทักไม่ผิดตัว ชัวร์ ๆ
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 13:27:22 »

.. เสียงปี่เสียงกลอง ช่วงนี้ทำไม มันกระหึ่มจริงๆ
.. นั่น สติ๊กเกอร์สวยๆอีก เกี๊ยว นะ เกี๊ยวว

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 14:59:40 »

.. เสียงปี่เสียงกลอง ช่วงนี้ทำไม มันกระหึ่มจริงๆ
.. นั่น สติ๊กเกอร์สวยๆอีก เกี๊ยว นะ เกี๊ยวว

...พี่กัน(ย์) เอามายั่วอีกแระ...!!! เดี๋ยวตัดสติ๊กเกอร์โชว์ซะนี่...ดีมั๊ย???...พี่ๆน้องๆ 55555555555555555555555555555555

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:24:19 »

ปกติผมเจอทุกวันครับ
และถ้าหากเจอที่ปั๊ม หรือเวลาจอดใกล้ ๆ กันผมมักจเข้าไปทักทายเสมอ ๆ
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:26:44 »

และถ้าหากเจอที่ปั๊ม หรือเวลาจอดใกล้ ๆ กันผมมักจเข้าไปทักทายเสมอ ๆ

.. ผมก็เจอแบบนี้หลายหน แต่ไม่กล้าไปทักอะครับ เขินๆ กลัวเก้ออะ
.. เลย นิ่งๆเอาแทน (ทั้งที่อยากจะทัก)
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:37:28 »

...พี่กัน(ย์) เอามายั่วอีกแระ...!!! เดี๋ยวตัดสติ๊กเกอร์โชว์ซะนี่...ดีมั๊ย???...พี่ๆน้องๆ 55555555555555555555555555555555

งวดนี้เอาแบบจ่ายเงินนะ พี่เจมส์
งานแฮนด์เมดทั้งที ต่อท้ายด้วยชื่อแต่ละคนไปเลย
เอาแบบสะท้อนแสง เห็นชัดๆ กันไปเลย
เริ่มเมื่อไหร่ เกี๊ยว 2 ชุด สะท้อนสีขาว นะคร้าบบบบบ
" peugeot dracula "
ค่าใช้จ่ายแจ้งได้เลยครับ

:ยินดี อุอุอุ:

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:44:54 »

ก็ทำอาร์ทเวิร์ค เอาให้เต็มหน้าสติ๊กเกอร์ ดิแล้วเอาไฟล์ไปส่งร้านตัดสติ๊กเกอร์สะท้อนแสง 3เอ็ม ก็จบ พี่โดมเคยทำ เมตรละประมาณ 4-500 บาท
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:51:09 »

ก็ทำอาร์ทเวิร์ค เอาให้เต็มหน้าสติ๊กเกอร์ ดิแล้วเอาไฟล์ไปส่งร้านตัดสติ๊กเกอร์สะท้อนแสง 3เอ็ม ก็จบ พี่โดมเคยทำ เมตรละประมาณ 4-500 บาท

...พี่วัฒน์ จัดให้น้องด้วย 1 ชุด...!!! ถ้าทำน๊าาาาาาาาาา อิ อิ...!!!

AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:00:09 »

.. ผมก็เจอแบบนี้หลายหน แต่ไม่กล้าไปทักอะครับ เขินๆ กลัวเก้ออะ
.. เลย นิ่งๆเอาแทน (ทั้งที่อยากจะทัก)
ลองทักดูสิครับ
บางทีเติมแก๊สเต็มแล้วยังไม่อยากไปเลย กำลังคุยมันส์ ติดลมไปนิด
ส่วนใหญ่คอเดียวกันครับ คุยเรื่องเดียวกัน
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:01:32 »

เอาด้วย......(ถ้าจะให้ขอเพิ่มหมายเลขด้วยดีไหมจะได้รู้ว่ามีทั้งหมดกี่คันแล้วเป็นของใครบ้าง)
แต่ถ้าเจอรถผม....แค่ส่งยิ้มก็ชื่นใจแล้ว....

* DSCF0001.JPG (40.92 KB, 400x300 - ดู 287 ครั้ง.)

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:12:34 »

เอาด้วย......(ถ้าจะให้ขอเพิ่มหมายเลขด้วยดีไหมจะได้รู้ว่ามีทั้งหมดกี่คันแล้วเป็นของใครบ้าง)
แต่ถ้าเจอรถผม....แค่ส่งยิ้มก็ชื่นใจแล้ว....

อ๋ออออ  แบบว่า " JO เมลโรส 7828 "  แบบนี้อ่ะเหรอ ที่อยากได้ หรือ จะเป็น
-โจ โพไซดอน 7828
-โจ  แคทเธอรีน 7828
-โจ  วีวา 7828
-โจ  วีทู 7828
-โจ   คาปา 7828
-โจ  เอ็นมาฯ  7828
-โจ  มดอินน์  7828 (พระราม2)
-ฯลฯ    โอ้วววววว  ชื่อนี้เข้าได้กับอ่างแทบทุกอ่างเลยนิ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:13:21 »

โห สภาพแวดล้อม ของบ้านดูร่มรื่นดีนะครับ

วันหน้า วันหลัง ไปตั้งวงสนทนา ท่าจะดี อ่ะครับ

โชคดี
หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์