วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 09:40:18

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  อิอิหายไปนาน 405 เดิมๆๆครับ ( เพิ่มรูป )
0 สมาชิก และ 34 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อิอิหายไปนาน 405 เดิมๆๆครับ ( เพิ่มรูป )  (อ่าน 8852 ครั้ง)
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 10 พฤศจิกายน 2010 เวลา 18:54:05 »

หาเรื่องโดนด่าแต่เเค่มาอัพเดทเพื่อรอกันชนใหม่คร๊าบ

อัพเดท ก๊ากๆๆล้อใหม่คร๊าบ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เกรียนโครตพ่อง
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 10 พฤศจิกายน 2010 เวลา 18:56:22 »

.. ชอบชายข้างตัวนี้จริงๆเชียว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 10 พฤศจิกายน 2010 เวลา 19:03:00 »

ชายข้างเบื่อบอกนะ  แลกกะเสกิร์ต MI16 จากญี่ปุ่นก็ได้  555+

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 10 พฤศจิกายน 2010 เวลา 19:08:32 »

...รถสวยมากครับ ล้อก็สวย!!!... ดูปราดเปรียวมากเลย...                                            ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 พฤศจิกายน 2010 เวลา 08:17:35 »

ไม่เจอกันนานเลยนะ อ๊อด
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 พฤศจิกายน 2010 เวลา 08:28:10 »

ขอบ 18 อุอุ
pita514
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 พฤศจิกายน 2010 เวลา 12:29:31 »

ล้อแม็ค 5 รู ออฟเซ็ตเท่าไร ใส่อะแด็ปเตอร์หรือเจาะดุมเดิม สเป็คล้อเท่าไรวานบอก งามแท้น้อ......... :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้:
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:06:57 »

ใช่เบาะซูบารุอิมเพรสซ่าไหม นั่งสบายไหมครับ
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 พฤศจิกายน 2010 เวลา 01:24:34 »

หวัดดีครับพี่วัต ช่วงนี้งานยุ่งนะครับ คิดถึงเหมือนกัน ครับ สบายดีนะครับ

อิอิ ตอบคำถาม พี่ pita514 รถผมใส่ ล้อ 18" ออฟ 52 ใช้วิธี แปลใส่สเปเซอร์ครับ ทำจากอลูมิเนียมครับ หน้า 2" ไม่สั่นครับ กดตาม D9 ได้ยังตรงครับ 

อิอิ ekachai v เบาะอิมนั่งดีครับ แต่สูงกว่าเบาะเดิมพอควร ผมใช้รางเก่า405 ใส่กับเบาะครับ ผมว่า Ok ผมอ้วนๆๆ นั่งพอดีเลย ถายในไปกันได้ไม่ น่าเกียจ

ไปหละครับ นานๆๆจะเข้ามาที่ ครับ เล่น FB กันไหม ทักทายได้ ตามลายเซ็นครับ

papin
สิงห์มัธยม

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 พฤศจิกายน 2010 เวลา 13:12:49 »

กลับมาคุยกันเหมือนเดิมดีกว่า จะได้ครึกครื้นหน่อย
ที่แล้วมาก็ให้แล้วไปครับ
หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:59:39 »

งับๆๆ เด๋วผมกำลังจะเสียเงินอีกหลายอย่าง จะเอามาอัพเดททางพี่ๆๆเพื่อจะเพิ่มความแรงและความสวยให้กับน้องสิงห์น้อยของพวกเรานะครับ

จะเอามาเรื่อยๆๆถ้ามีอะไรอัพเดทในรถครับ สนุกๆๆกันไปมาแต่งรถแข่งกันดีกว่า สนุกกว่ากันเยอะครับ

ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 พฤศจิกายน 2010 เวลา 20:14:20 »

ทำขาเบาะที่ร้านไหนครับ ค่าแรงเท่าไหร่ รอรับได้เลยหรือเปล่า
หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:18:25 »

ทำขาเบาะที่ร้านไหนครับ ค่าแรงเท่าไหร่ รอรับได้เลยหรือเปล่า

ผมเอาของเดิม มาเจาะรูเองครับกับเบาะอิมครับ ค่าใช้จ่ายไม่มี เพราะผมมีเบาะ 2 ชุดนะครับ แต่ที่ขาดไปคือที่โซฟาทานเบียร์ในโรงรถ 2 ตัว 55

หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 พฤศจิกายน 2010 เวลา 22:06:07 »

เพิ่มเติมพวงมาลัย และ ท่อได้ดีนะครับ และ สิ้นเดือน จะกลายร่างเป็นอีกรูปครับ ทุกอย่างได้มาหมดแล้ว เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าเรียบร้อย น่าจะเป็นรถที่พอดูได้นะครับ

ขอบคุณครับที่เข้ามาชม

สวัสดีครับ

gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #14 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 พฤศจิกายน 2010 เวลา 22:15:30 »

สวยๆ

3S-FE
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 พฤศจิกายน 2010 เวลา 12:35:47 »

กรองแก๊สเปลี่ยนอะยัง  5555+

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
PEUGEOT 405 SRI
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 พฤศจิกายน 2010 เวลา 13:31:36 »

สวยครับ
ทั้งเบาะทั้งล้อเลย
สวยจิงๆ
แต่ล้อ19นี่เปลี่ยนยางที
ผมมีหวังกินมาม่าไปครึ่งปีอะครับ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 พฤศจิกายน 2010 เวลา 19:01:40 »

วันนี้ติดตั้งถังดักไอน้ำมันครื่อง อีกอันนึง งานยังไม่สวย นะครับ ลองๆๆดูแต่ดันทำได้ซะงั้น

อิอิ ห้องเครื่องอย่าเน่าเลย อายเหมือนกัน อุอุอุอุ

beersiam42
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:26:05 »

งามจิงๆเลยคันนี้ อิอิ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:33:13 »

มาอีกคันละ คันนั้น มาแบบเน่า ๆ
คันนี้มาแบบเดิม ๆ
นะเนี่ย คุณอ๊อด
 :โอ้ววววววววววว:
ว่าแต่ ของคุณ อ๊อด เนี่ย ลิ้นหน้าได้แบบยังครับ
รอชม อยู่ครับ
 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 20:24:17 »

ยังไม่จบ เอามาอีก วันนี้ มีแก้ไขเรื่อง กรองอากาศใหม่ กับ สายหัวเทียนพึ่งหาเจอ T_T

ไม่ค่อยสวยนะครับ เป็นงาน DIY ซะส่วนใหญ่ รอ ๆๆๆๆ  ค้ำโช๊คผมจะเป็นรถแต่ง T_Y

พี่  dracula  ผมกำลังจะทำกันชนใหม่แหละ ลิ้นเดิมแตกกระจายที่หัวหิน สิ้นเดือนน่าจะเรียบร้อย ตอนแรกจะรอคุณหนุ่มแต่ทรงไม่ค่อยโดนนะครับ ส่วนราคาค่าทำ 7-8 พันนะครับ

รวมทำสี รอๆๆๆๆๆ เสร็จจะเอามาให้ชมอีกนะครับ ลุ้นกันต่อไป ว่า มันจะสวยหรือป่าว เท่าที่ทำมา ก้เดิมๆๆๆ ไม่ได้แต่งอะไรคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 09:25:26 »

ยังไม่จบ เอามาอีก วันนี้ มีแก้ไขเรื่อง กรองอากาศใหม่ กับ สายหัวเทียนพึ่งหาเจอ T_T

ไม่ค่อยสวยนะครับ เป็นงาน DIY ซะส่วนใหญ่ รอ ๆๆๆๆ  ค้ำโช๊คผมจะเป็นรถแต่ง T_Y

พี่  dracula  ผมกำลังจะทำกันชนใหม่แหละ ลิ้นเดิมแตกกระจายที่หัวหิน สิ้นเดือนน่าจะเรียบร้อย ตอนแรกจะรอคุณหนุ่มแต่ทรงไม่ค่อยโดนนะครับ ส่วนราคาค่าทำ 7-8 พันนะครับ

รวมทำสี รอๆๆๆๆๆ เสร็จจะเอามาให้ชมอีกนะครับ ลุ้นกันต่อไป ว่า มันจะสวยหรือป่าว เท่าที่ทำมา ก้เดิมๆๆๆ ไม่ได้แต่งอะไรคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คุณอ๊อตตตตต เกี๊ยวบอกละ ตอนนั้น ถอดให้ เกี๊ยว ซะนะ
ก่อนไปหัวหิน อ่ะ เห็นมั้ย แตกเลย
ส่วน ตอนนี้ กาบข้าง สนใจ ถอดขาย เกี๊ยว มั้ย อ่ะ
 พระเจ้าจอร์ท
หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2010 เวลา 19:05:34 »

มาป่วนอีกแล้วครับพี่น้อง กับ ซีรี่ใหม่

ก็ฮาๆๆกันไปครับ ไปทำกันชนหน้ามานะครับ ราคา พอตัว 5000 บาท แปลงใส่ครับ

รอคอยไม่ไหว และ ทรงไม่ค่อยโดนใจ

เอามาให้ดูก่อนทำเสร็จ ( รถยี่ห้ออื่น 2500 ก็ใส่ได้แล้ว ทำไมเราต้อง 5000 เซ็งเป็ด ) แพงค่าแปลงถ้าสร้างใหม่ 8000 นะครับ

ปล รถสูงขึ้นนิ้วกว่าๆๆ เพราะ โช๊คและสปริงของ คุณหนุ่ยครับ อิอิ

Toonny
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #23 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2010 เวลา 22:44:21 »

คุณอ๊อดครับ ลิ้นแบบเดิมๆที่ใส่อยู่ก่อนหน้านี้ไปทำที่ไหนหรือครับสวยดี
ตอนนี้กำลังหาลิ้นต่อกันชนเดิม sri อยู่ครับ รบกวนด้วยคร๊าบ

TOON AUTO SERVICE บริการซ่อม+ติดตั้งแก๊สเปอโยต์ครบวงจร T. 091-192-0991 ยินดีรับบัตรเครดิต
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์