วันอาทิตย์ที่ 08 กันยายน 2024 เวลา 10:01:58

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  ครัชแข็งทำไง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครัชแข็งทำไง  (อ่าน 4073 ครั้ง)
วุด
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 23:37:08 »

ผมจะเอารถ ลงจากเชียงไปกรุงเทพเร็วๆๆนี้ แต่ครัชแข้งมากถามช่างบรรจงบอกว่า สปริงในหวีแข็งแล้วนะแต่ขับได้แต่ต้องเหยียบแรงหน่อยนะไปไกลได้ และสวิสท์ไฟสูงเสียงใช้ได้แต่ไฟปกติ และจะไปเปลี่ยนน้ำหม้อน้ำ ใส่ออยคูลแลนท์ในหม้อน้ำเผื่อความร้อนขึ้นวิ่งทางไกล ทั้งสองอย่างนี้ผมพอจะเอาขึ้นล่อง เชียงใหม่ได้ไหม ช่วยด่วนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
heng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 23:48:46 »

ไม่มีใครยืนยันได้ครับคุณวุด สิ่งที่บอกมาอาจไม่เกิดระหว่างทางก็ได้ แต่ถ้าคุณมั่นใจว่าระหว่างที่คุณใช้ที่เชียงใหม่ ความร้อนอยู่ในระดับปกติก็สบายใจได้ว่าเดินทางไกลได้ เพราะยิ่งวิ่งเร็วเท่าไหร่ความร้อนจะต่ำลง จากแรงลมที่ปะทะหม้อน้ำแรงขึ้นความร้อนจะลดลง ถ้าความร้อนขึ้นโดยที่ไม่มีท่อน้ำอะไรแตกหรือรั่วก็สามารถแก้ไขเฉพาะหน้าได้ โดยการถอดวาวล์น้ำออก เรื่องสวิทช์ไฟไม่จำเป็นก็ไม่ต้องใช้ไฟสูง มาเรื่อยๆ อย่าไปกังวลครับ มีอะไรก็หาที่จอดในที่ชุมชน ที่ปั้ม หรือป้อมทางหลวง มีโทรศัพท์เครื่องเดียวขอความช่วยเหลือเจ้าหน้าที่ได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Mai405
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 17:04:53 »

เท่าที่เคยทำกับ 306 นะคะ ก็เปลี่ยนหวีครัชใหม่ พร้อมเจียรฟลายวีลอีกนิดนึง แต่ที่คุยกับอาร์ต เห็นน้องเขาบอกว่าเอาไปอัดใหม่ได้ นิ่มมากๆ แถมถูกเงินด้วย
วุด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 22:24:02 »

คุณD82000อยู่เชียงใหม่ปะ ผมก็อยากจะเจอนะ นัดกินข้าวก็ดีมาก เพราะผมเพิ่งซื้อรถเปอโยมานะได้ยินมาว่ายี่ห้อนี้ อะไหล่ถ้าเปลี่ยนเป็นของแท้ๆ จะทนมากและเกาะถนนดี แอร์เย็น ประกอบกับรถที่ผมซื้อมา ซื้อมาต่อจากผู้หญิงเขาซ่อมมามากเลยนะมีแต่ครัชเท่านั้นที่แข็ง แต่ช่างก็บอกว่าถ้าทนเหยียบแข็งๆได้ก็ใช้ไปได้ไม่มีปัญหา เพราะใช้ไปๆๆ ก็จะชินกับน้ำหนักเท้าที่กดครัชมาก แล้วจะชินไปเอง ผมยังงงว่าถ้าความร้อนขึ้นโดยหม้อไม่รั่ว ท่อไม่แตก ให้เปิดวาวล์วาวล์ตรงไหนเนี่ยยยย!!!?Huh? งงมากช่วยสนอให้ละเอียดด้วย วันอังคารนี้จะเอารถไปล้างและเปลี่ยนน้ำหม้อน้ำ รวมทั้งจะใส่น้ำยาออยคูลแลนด์ด้วยเพื่อถนนอมเครื่องฝาสูบ ระบายความร้อน ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะเอาลงกรุงเทพแน่นอน คงจะขับประมาณ80-90 กลัวเปลืองน้ำมันและกลัวเครื่องมีปัญหาถ้าวิ่งเร็ว ท่านใดพอทราบไหมว่า วิ่งออกจากเชียงใหม่14:00 จะถึงกรุงเทพฯกี่โมง วิ่งเฉลี่ย80-90 กมต่อชม ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์