วันศุกร์ที่ 27 กันยายน 2024 เวลา 20:30:32

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ตัวนี้ ถอดอย่างไรครับ ท่านใดเคยถอดบ้าง 406 D8
0 สมาชิก และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวนี้ ถอดอย่างไรครับ ท่านใดเคยถอดบ้าง 406 D8  (อ่าน 1478 ครั้ง)
toh
สิงห์มืออาชีพ

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 พฤศจิกายน 2010 เวลา 23:00:24 »

พอดีว่า เห็นนน้ำมันมัน หยด มาหยดลงพื้นถ้าจอดรถทิ้งไว้นานๆ
ได้คราวยกเกียร์ลงเลย สนใจจะเปลี่ยนด้วย

จากรูปนั้น ผมยกเกียร์ลงแล้ว ถอด  fly wheel  ออกแล้ว ก็จะเจอภาพอย่างที่ท่านเห็นครับ

ลองเช็ดๆ ทำความสะอาดดูแล้ว มันก็แห้งดี  เหมือนมันจะซึม นิด ๆ  ขอความรุ้ท่านหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
toh

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 พฤศจิกายน 2010 เวลา 22:41:04 »

สรุป ผมซื้ออันใหม่มาครับ มองเห็น ว่ามันมีลักษณะอย่างภาพ ราคา 290 บาท

ด้านหลัง

ก็เลย รู้ ว่า มันกลวง เลยใช้มีดแหลมไขควง อะไรคมๆ ที่หาได้ มาแสะออกโดยต้องให้เกิดรอยที่ ข้อเหวี่ยง น้อยที่สุด

ถอดมาเป็นแบบนี้

เทียบ

ใช้ค้อนยางเคาะลงไป ใช้ตัวเดิมประกบ เคาะให้ได้ระยะเท่าเดิม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 พฤศจิกายน 2010 เวลา 23:05:09 »

เก่งครับ ภาษาช่างเขาเรียกว่าซีลข้อเหวี่ยงหลังครับ ยกเกียร์ลงมาแ้ล้วเปลี่ยนซึลหน้าทอร์คซะด้วยสิครับ เพราะอายุมันก็พอ ๆ กัน ตัวละมีกี่บาท ผมเคยโดนมาแล้ว อยู่ ๆ มันก็รั่วปี๊ดออกมาเลย ที่ขอนแก่น ต้องลากเข้าอู่ โดนค่าลากไป 1500 ค่าแรง 1000 ค่าน้ำมันเกียร์อีก 600 ค่าซีลรู้สึกว่า 280 บาทครับ
toh

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 พฤศจิกายน 2010 เวลา 23:52:55 »

ตอบคุณเอกชัย

ซีลทอร์คยังไม้่ได้เปลี่ยนครับ ยกเกียร์ลูกใหม่(ของเรา) มาแล้วได้ยินคุณต่อยมหาชัยบอกว่า สี่หมื่นโล
ดูสภาพซีลแล้ว ยังโอเคอยู่

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์