วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 02:58:46

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ขอให้ลบกระทู้นี้ออกครับ เนื่องจากผมเอง เจ้าของกระทู้เห็นว่าไม่เหมาะสมครับ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอให้ลบกระทู้นี้ออกครับ เนื่องจากผมเอง เจ้าของกระทู้เห็นว่าไม่เหมาะสมครับ  (อ่าน 1037 ครั้ง)
xfa27
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 27 ตุลาคม 2010 เวลา 15:33:26 »

หลังจากได้ความเห็นมาแล้วครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 27 ตุลาคม 2010 เวลา 15:38:27 »

เรื่องของช่างของอู่เป็นเรื่องละเอียดอ่อน ครับ บางคนถูกใจบางคนไม่ถูกใจ ทั้งๆที่เป็นอู่เดียวกัน  อย่างอู่ที่ผมซ่อมประจำ(3 คัน)  บางคนก็บอกว่าไม่ดี  บางทีซ่อมรถผมจบ  ซ่อมอีกคันไม่จบ ก็มี   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
komn
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 27 ตุลาคม 2010 เวลา 15:45:28 »

เรื่องของช่างของอู่เป็นเรื่องละเอียดอ่อน ครับ บางคนถูกใจบางคนไม่ถูกใจ ทั้งๆที่เป็นอู่เดียวกัน  อย่างอู่ที่ผมซ่อมประจำ(3 คัน)  บางคนก็บอกว่าไม่ดี  บางทีซ่อมรถผมจบ  ซ่อมอีกคันไม่จบ ก็มี   

เห็นด้วยครับ

ถ้าจะจัดเรทติ้ง ประสบการณ์ของเจ้าของรถ
กับช่างแต่ละคนไม่เหมือนกันแน่นอน

ใช้แค่ความรู้สึกของแต่ละบุคคล
จะนำมาอ้างอิงไม่ได้
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 27 ตุลาคม 2010 เวลา 16:26:09 »

ถูกต้องแล้วครับ เห็นด้วย ล้าน % ความจริงย่อมหนีความจริงไม่พ้น ถ้าทุกคนกล้าพูดแต่เรื่องจริง อย่ามาโกหกเกทับกัน มันมีประวัติมามากแล้วในทุกที่ ผมเข้าใจฅนเราทุกฅนยังมีกิเลสตัณหากันมากบ้าง น้อยบ้างเป็นธรรมดา ถ้าพวกเราจะกล้าพูดความจริงที่มีทั้งเหตุและผล ให้ทุกฅนพิจารณาเอาเองเพราะทุกฅนมีความคิดเป็นของตัวเองอยู่แล้ว ก็พิจารณาเอาเถิด ฅนเราถ้าคิดอะไรรอบคอบว่าดีแล้วก็ลองทำดูก่อน ถ้ายังไม่ทำแล้วบอกว่าไม่ดี ถือว่าแพ้ตั้งแต่ต้นแล้ว ของทุกอย่างมีทางแก้ไขไห้โอกาสได้เสมอเมื่อเราจะทำความดีให้กับส่วนรวม บุญกุศลก็เกิดขึ้นกับบุคฅนนั้นที่ได้ทำดีอย่าท้อถอย ผมขอให้กำลังใจ และขออภัยมา ณ ที่นี้ ที่ผม บอกมา ถูกต้องแล้วครับ (มิใช่สอนใคร เพราะบางครั้งตัวเราเองยังสอนตัวเองไม่ได้เลย จึงไม่มีสิทธิ์สอนใครทั้งนั้น) หวังว่าทุกท่านคงเข้าใจนะครับ ขอให้ทุกท่านจงมีแต่โชคดีมีสุข รำรวยๆๆๆๆ โชคดี โชคดี โชคดี
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์