วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2024 เวลา 20:30:27

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายรถยนต์เก่า
จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  405 Gr Bronze : 35,000.-
0 สมาชิก และ 105 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 [8] 9 10 11 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405 Gr Bronze : 35,000.-  (อ่าน 33573 ครั้ง)
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #168 เมื่อ: วันพุธที่ 29 ธันวาคม 2010 เวลา 09:20:48 »

ใช่มอริสหรือเปล่าครับอาจารย์ วันก่อนไปตรังไม่ได้แวะไปหาเพราะนั่งเฝ้าลูกแสดงละครอยู่ ได้เหรียญทองแต่ไม่ได้ที่หนึ่งครับ กว่าจะเลิกก็ปาไป ห้าโมงเย็นแล้ว
ครับผม ตั้งใจว่าจะพาลูกไปสอบที่โรงเรียนจุฬาภรณ์ตรังตอนต้นปีครับ ขอถามหน่อยครับ ว่าโรงเรียนที่ว่าไปทางเทคนิคตรังหรือเปล่าครับ ผมไม่เคยไป
น่าจะใช่นะครับ..สวยมาก..ตอนนั้นฝนตก ยังไม่ได้เข้าไปดูใกล้ๆ เจ้าของบอกว่าเครื่องเดิมๆ วิ่งได้ครับ..ทุกอย่างเดิมๆ ว่างๆจะเข้าไปขอข้อมูลมาดูกันครับ...
....ตอนนั้นผมจะโทรหาเหมือนกัน...แต่ลืมสนิทเลยครับ..เพราะมีนักเรียนที่มาแข่งขัน (ทั่วภาคใต้) เข้ามาชม Aquarium มากจริงๆ เลยมัวแต่ทำงาน..กลับบ้านค่ำทุกวัน..ตอนนึกได้เจอเปอร์โยทะเบียนต่างจังหวัดหลายคันในเมืองทับเที่ยง..จึงนึกได้ว่า...ลืมโทรหาคุณเอกชัย..ซะแล้ว...ไว้คราวหน้าหากผ่านตรัง กริ้ง กร้าง มานะครับ...

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
k_tama
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #169 เมื่อ: วันพุธที่ 29 ธันวาคม 2010 เวลา 21:31:14 »

อ้างถึง
ครับผม ตั้งใจว่าจะพาลูกไปสอบที่โรงเรียนจุฬาภรณ์ตรังตอนต้นปีครับ ขอถามหน่อยครับ ว่าโรงเรียนที่ว่าไปทางเทคนิคตรังหรือเปล่าครับ ผมไม่เคยไป
โรงเรียนจุฬาภรณ์ตรัง อยู่ไปทางไปอำเภอสิเกา(ไปทางเดียวกับมหาลัย ที่ผมทำงานอยู่)..ไม่ใช่ทางที่ไปทางเทคนิค ครับ...ห่างจากตัวเมืองไม่เกิน 5 กิโลเมตร..หากมาถึงโทรหาผมได้ครับจะพาไปครับ...ไม่ไกลจากบ้านเช่นกัน ครับ...

ชิวนะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #170 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 ธันวาคม 2010 เวลา 16:50:14 »

ขอบพระคุณมากครับ
k_tama

« ตอบ #171 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 มกราคม 2011 เวลา 19:21:46 »

ปีใหม่เจ้า Bronze(Gr) มีงอน..เพราะไม่ว่าง Take care อยู่ 2 วัน ปรากฎว่าคันครัสที่ต่อออกมาเพื่อให้ครัสนุ่ม ไปเสียดสีกับท่อน้ำยาแอร์..สายรั่ว..ครับ..เริ่มซ่อมบ่ายโมงเพิ่งซ่อมเสร็จเอา 4 โมงเย็น..
----
กลับมาดูแลเจ้าเขียวพร้าว(Sri)ต่อเนื่องจากงอนไม่เลิก...น้ำหายมากมายประมาณ 10 กม ลิตร..ไล่น้ำเท่าไหร่ก็ไม่หาย ฟองอากาศขึ้นตลอดสตาร์ทเครื่องทำทุกอย่างตามที่อ่านจากอินเตอร์เน็ตก็ไม่ได้...เลยสันนิฐานไม่ถูก...งง แล้วครับ...น้ำใสดี(ไม่เป็นสีโอวัลติน)..เพิ่งทำหม้อน้ำมาใหม่ไม่รั่วแน่ๆ ดูทั่วแล้ว..หรือว่าตาน้ำรั่ว..หรือ...(วาร์วน้ำไม่มีแล้ว..ช่างเขาเถอะ..เอาออกตอนใหนไม่รู้...) หรือ ! หรือ ! หรือเพราะเอา Bronze เข้าบ้าน 5555 เกี่ยวกันมั๊ยเนี๋ยะ....
 ร้อนจัง
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #172 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 มกราคม 2011 เวลา 19:59:43 »

แสดงว่าประเก็นฝาสูบเริ่มแตกแต่ยังไม่มาก ให้ขันน๊อตฝาสูบเพิ่มจากเดิมอีก 5 ปอนด์ แล้วสังเกตุอาการ ถ้าน้ำหายอีกก็ขันเพิ่มอีกทีละ 5 ปอนด์ แต่ห้ามขันเกิน 80 ปอนด์ ถ้าขัน 80 ปอนด์แล้วยังไม่หายก็รื้อฝาสูบมาเ่ปลี่ยนประเก็นได้เลย พร้อมกับเช็คฝาด้วยว่าโก่งไหม เช็คเสื้่อสูบด้วยว่าโก่งไหม
neungzzz
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #173 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 มกราคม 2011 เวลา 20:15:32 »

ยังขายอยู่ไหมคับ หรือว่าไปนานแล้วเห็นเปิดกระทู้นานแล้วครับ อยากหาใช้สักคันครับ
k_tama

« ตอบ #174 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 15:51:27 »

แสดงว่าประเก็นฝาสูบเริ่มแตกแต่ยังไม่มาก ให้ขันน๊อตฝาสูบเพิ่มจากเดิมอีก 5 ปอนด์ แล้วสังเกตุอาการ ถ้าน้ำหายอีกก็ขันเพิ่มอีกทีละ 5 ปอนด์ แต่ห้ามขันเกิน 80 ปอนด์ ถ้าขัน 80 ปอนด์แล้วยังไม่หายก็รื้อฝาสูบมาเ่ปลี่ยนประเก็นได้เลย พร้อมกับเช็คฝาด้วยว่าโก่งไหม เช็คเสื้่อสูบด้วยว่าโก่งไหม

ถูกต้องแล้ววววครับบบบ....
วันนี้ได้รับการเฉลยครับ...ตอนเช้า ผบ.ขับเขียวลาดพร้าวไปทำงาน..ถึงมหาลัยน้ำหมดความร้อนขึ้น..โชคดีที่ผมขับเจ้า Bronze ตามไป...ตอนกลับผมพาเจ้าเขียวที่อาการหนักมาโรงหมอ...ถึงโรงหมอเจ้าเขียวก็....อาเจียรออกมา...ดังรูป ครับ ....น้ำเข้าเครื่องเรียบร้อย...น้ำพุ้งออกมาเหมือนน้ำชาเลยครับ...(น้ำผสมน้ำมันเครื่อง)

อาการก่อนหน้านี้
1.  ไล่ลมไม่หมด...ทำงัยก็ไม่หมด..เล่นทุกท่าก็ไม่หมด...สุดท้ายหมดท่า
2.  ตอนสตาร์ทแชะ..แล้วไม่ติด (อาการเหมือนแบตไฟไม่พอ หรือไดชาร์ทมีปัญหา) ต้องแชะ หลายแชะ จึงติด
3.  มีควันออกมาทางท่อไอเสียมากมาย มากกว่าตอนเช้าหลายเท่า
4.  ตอนวิ่งขึ้นเนิน...รถไม่มีแรง...
อาการสุดท้าย
5.  คนขับหน้าดำ หน้าแดง  55555

เมื่อมีอาการครบดังนี้พึงระวังไว้นะครับ...อาจได้เสียตังในเวลาไม่นาน...5555

* SNC00322.jpg (40.79 KB, 480x640 - ดู 522 ครั้ง.)
k_tama

« ตอบ #175 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 16:06:56 »

ยังขายอยู่ไหมครับ หรือว่าไปนานแล้วเห็นเปิดกระทู้นานแล้วครับ อยากหาใช้สักคันครับ

เจ้า Bronze ใช่ใหม ครับ...
ไปนานแล้วครับไปอยู่ที่ ตรัง...อาจกลับมาใหม่ก็ได้นะ...สนใจใหมครับ..5555
(เจ้าของเดิมทำมาเยอะ...ผมเอามาก็ทำไปไม่เบา..ค่าปรับปรุง..ใกล้ราคารถเข้าไปทุกที...)
หากซื้อไปซ่อมกันอีกสัก 4-5 คนๆละหมื่นสองหมื่น...รับรองจ๊าบบบบ ครับ..5555

555

ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #176 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 17:27:43 »

ลงเครื่อง D8 ไปเลยครับท่าน ผบ.ไม่ว่าหรอก เพราะเห็นสภาพแล้วต้องตามใจเราแหละ ของผมกว่าจะเปลี่ยนได้ ต้องหาเรื่องอยู่นานกว่าผบ.จะอนุมัติ
k_tama

« ตอบ #177 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 18:19:25 »

ลงเครื่อง D8 ไปเลยครับท่าน ผบ.ไม่ว่าหรอก เพราะเห็นสภาพแล้วต้องตามใจเราแหละ ของผมกว่าจะเปลี่ยนได้ ต้องหาเรื่องอยู่นานกว่าผบ.จะอนุมัติ

555...งานนี้เห็นสภาพแล้วน่าตกใจจริงๆ...(ต้องเบิกค่าซ่อมจาก ผบ.ซักยี่สิบพัน..5555..เผื่อเอาไว้แต่งเจ้า Bronze..ซะด้วยจาได้ไม่ต้องเบิกหลายครั้งอิ อิ )ใช้รถเก่าก็ดีงี้แหละ..(สำคัญคนซ่อมต้องเขียนบิลให้ด้วย จะได้เนียน อิอิ...(ไม่งั้นที่เนียนจะเป็นกระผมมมม)
 Ho Ho

คำถามประจำวัน    จาเปิดฝาเปลี่ยนปะเก็นแล้วควรเปลี่ยนอะไรอีกครับ จะได้ทำไปทีเดียวเลย...
 นอน
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #178 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 19:59:57 »

ไหนๆเปิดฝาแล้วก็เปลี่ยนยางตีนวาว์ไปเลยถ้ายังไม่เคยเปลี่ยน เพราะถ้ายางตีนวาว์เสียมันจะกินน้ำมันเครื่อง เจ้าเขียวผมก็เปลี่ยนมาแล้วครับ Ho Ho

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
k_tama

« ตอบ #179 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 20:08:49 »

ไหนๆเปิดฝาแล้วก็เปลี่ยนยางตีนวาว์ไปเลยถ้ายังไม่เคยเปลี่ยน เพราะถ้ายางตีนวาว์เสียมันจะกินน้ำมันเครื่อง เจ้าเขียวผมก็เปลี่ยนมาแล้วครับ Ho Ho
สวัสดีปีใหม่ ครับ...คุณวุฒิ
ขอบคุณครับ...ยางตีนวาว....ยางตีนวาว....ยางตีนวาว....เครื่อง D8 อ้าว...55555
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #180 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 20:23:12 »

สงสัย รอบนี้ ตาชั่ง เอียงไปทาง D8

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
k_tama

« ตอบ #181 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 20:37:30 »

สงสัย รอบนี้ ตาชั่ง เอียงไปทาง D8

สวัสดีปีใหม่ครับ..คุณ MaxZ
5555....เปล่าครับ..พูดเล่นครับ..อิ อิ ยังรักอัตราเร่งของ D.8 เอ้ย.. V.8 อยู่ครับ..
หาก D.8 จะเอาทั้งเครื่องและกระดองของมันเลย ครับ...อิอิ
 :มอบดอกไม้:

neungzzz
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #182 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 22:58:03 »

ยังขายอยู่ไหมครับ หรือว่าไปนานแล้วเห็นเปิดกระทู้นานแล้วครับ อยากหาใช้สักคันครับ

เจ้า Bronze ใช่ใหม ครับ...
ไปนานแล้วครับไปอยู่ที่ ตรัง...อาจกลับมาใหม่ก็ได้นะ...สนใจใหมครับ..5555
(เจ้าของเดิมทำมาเยอะ...ผมเอามาก็ทำไปไม่เบา..ค่าปรับปรุง..ใกล้ราคารถเข้าไปทุกที...)
หากซื้อไปซ่อมกันอีกสัก 4-5 คนๆละหมื่นสองหมื่น...รับรองจ๊าบบบบ ครับ..5555

555

ก้อสนใจอยู่นะคับ ผมคนขอเป็นคนที่3แล้วกันนะคับ เอามาช่วยๆกันซ่อม   555
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #183 เมื่อ: วันพุธที่ 05 มกราคม 2011 เวลา 08:58:19 »

สวัสดีปีใหม่ครับ..คุณ MaxZ
5555....เปล่าครับ..พูดเล่นครับ..อิ อิ ยังรักอัตราเร่งของ D.8 เอ้ย.. V.8 อยู่ครับ..
หาก D.8 จะเอาทั้งเครื่องและกระดองของมันเลย ครับ...อิอิ
 :มอบดอกไม้:

ถ้ารักอัตราเร่งจริง บอดี้ 405 ใส่ D8 รับรองว่าเร่งมันกว่าเครื่อง sri ครับ แล้วจะบอกว่าเสียดายเวลาที่คิดช้าไป
k_tama

« ตอบ #184 เมื่อ: วันพุธที่ 05 มกราคม 2011 เวลา 18:29:53 »

แวะไปอู่ดูปะเก็น ของเจ้าเขียวลาดพร้าว ดังรูป...ช่างบอกว่าน๊อตมีความแน่นตอนที่ขันออกประมาณ 60 ปอน
ซึ่งน่าจะน้อยไปหน่อย...น่าจะสัก 80 ปอน..รึเปล่า ครับ...งง
 งง
เอาภาพกระบอกสูบมาให้ดูสภาพ...ช่างบอกว่ายังดีมากๆ..
 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

* SNC00330s.jpg (41.76 KB, 640x480 - ดู 376 ครั้ง.)

* SNC00333s.jpg (42.29 KB, 640x480 - ดู 390 ครั้ง.)
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #185 เมื่อ: วันพุธที่ 05 มกราคม 2011 เวลา 20:47:05 »

เช็คยางตีนวาว์ด้วยครับพี่โกสิน มิเช่นนั้นแล้ว จะได้เปลี่ยน ประเก็น สองอัน Ho Ho

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
k_tama

« ตอบ #186 เมื่อ: วันพุธที่ 05 มกราคม 2011 เวลา 21:24:18 »

เช็คยางตีนวาว์ด้วยครับพี่โกสิน มิเช่นนั้นแล้ว จะได้เปลี่ยน ประเก็น สองอัน Ho Ho
สวัสดีปีใหม่ครับ...คุณวุฒิ...
ขอบคุณมากครับ..ครับ..ให้ช่างตรวจสอบแล้วครับ...ตอนนี้รอเจ้าเขียวลาดพร้าวกลับมาก่อน..

แล้วจะนำเจ้า Bronze ไปประเมินว่าจะทำอย่างไร ต่อไป...
โดยเจ้าของอู่เครื่อง...เจ้าของอู่ทำสี...และเจ้าของอะไหล่(คันที่อยู่ในป่ายาง)..งานนี้รวมพลคนรัก Bronzeกันเลย..ครับ..
...อาจต้องเปลี่ยนอะไหล่กันครึกครื้น...หรืออาจยกกระดองกันเลย...แบบว่าโจทย์ มันยาก นะครับ ..หากผลการประเมินไม่ผ่าน....ก็...อาจต้องปิดฉากตำนานเจ้า Bronze กันล่ะงานนี้....55555
 :เอิ๊กๆๆๆ:

ปล. เสียดายเหมือนกันเพราะคันนี้มันรุ่นพิเศษ จริงๆ เพราะรวมรุ่นอะไหล่จริงๆ คือ 305 306 405Gr 405Sri และ 406
 555
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #187 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 มกราคม 2011 เวลา 08:47:35 »

อาจาร์ ครับ  ข้อบ่งชี้ประจำวัน  55555555555 (บังอาจสอนสังฆราช นะเรา)
1. หาฝาใหม่(มือสอง) สัก 2500 น่าจะไหว
2. ยกช๊อตบล๊อก 2000   V8  ต่องขายอยู่ 6500 + -
3. เปลี่ยนเครื่อง 16วาวล์  (อันนี้บานปลายเยอะหน่อย แต่ก็มันดี ในอัตราเร่ง ที่เกาะตูด น้องยุ่น ระดับ 2.4 ได้สบาย แบบ น้องยุ่นเหนื่อยหนักหน่อย  คันผม ที่220 ยังเหลือ)

ถ้าเป็นผม  ผมเลือก ข้อ 2.  ครับ
k_tama

« ตอบ #188 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 มกราคม 2011 เวลา 18:07:36 »

อาจาร์ ครับ  ข้อบ่งชี้ประจำวัน  55555555555 (บังอาจสอนสังฆราช นะเรา)
1. หาฝาใหม่(มือสอง) สัก 2500 น่าจะไหว
2. ยกช๊อตบล๊อก 2000   V8  ต่องขายอยู่ 6500 + -
3. เปลี่ยนเครื่อง 16วาวล์  (อันนี้บานปลายเยอะหน่อย แต่ก็มันดี ในอัตราเร่ง ที่เกาะตูด น้องยุ่น ระดับ 2.4 ได้สบาย แบบ น้องยุ่นเหนื่อยหนักหน่อย  คันผม ที่220 ยังเหลือ)

ถ้าเป็นผม  ผมเลือก ข้อ 2.  ครับ
สวัสดีปีใหม่ ครับ..คุณวัต
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อแนะนำ...
ตอนนี้เจ้าเขียวลาดพร้าว..กลับมาบ้านเระ..ช่างซ่อมเสร็จ..วันนี้ช่างว่างเลยช่วยซ่อมให้ฟรีอีกหลายจุด
โดยไม่คิดตัง..รวมทั้งแร๊กด้วย..ตอนนี้ทุกอย่างดีกว่าเดิม..ครับ..กลับมารักมันอีกมากมาย..
ส่วนเจ้า Bronze ไปหาช่างแอร์อีกครั้ง(วันนี้ Bronze อยู่กับช่างแอร์ 1 วัน)
..ตอนนี้กลับบ้านแล้วเหมือนกัน...วันนี้ที่บ้านเมืองตรัง..เลยรวมพล..เปอร์โยอีกครั้ง...
-----
น้องที่ทำงานถามว่า ได้เจ้า Bronze มาในราคาเท่าไหร่..ผมบอกว่า 35 พัน...พวกสงสัยกันใหญ่..หาว่าผมโม้เปล่า
เพราะมีเพื่อนซื้อโตโยต้า 3 ห่วง ราคาก็แสนกว่า..แล้วเปอร์โย(รถฝรั่งเศส)จะราคาสามหมื่นกว่าได้ยังงัย...5555
พวกนี้ไม่รู้จักเปอร์โยซักแล้วววว  55555...หากให้ลองขับ..พวกคงบอกว่าผมซื้อมาสามแสนแน่...55555

ไออย๋า
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #189 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 มกราคม 2011 เวลา 18:32:19 »

owwww ครึกครื้นรื่นเริงจัง กระทู้นี้
สวัสดีปีกระต่ายครับอาจารย์ สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน
k_tama

« ตอบ #190 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 มกราคม 2011 เวลา 19:32:59 »

owwww ครึกครื้นรื่นเริงจัง กระทู้นี้
สวัสดีปีกระต่ายครับอาจารย์ สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน

สวัสดีปีใหม่ ครับคุณโดม..
ผบ.ผม แอบถามว่าคุณโดมกับคุณวัฒน์ใครแก่กว่า...เพราะที่ร้านอาหารคุณโดมเรียกพี่วัฒน์ ส่วนคุณวัฒน์เรียกพี่โดม...5555..มาสรุปเอาตอนที่คุณวัฒน์เรียกช่างยิ้มว่า"พี่ยิ้ม"...สรุปว่าช่างยิ้มแก่ที่สุด...5555555
ส่วนผมอายุไม่เคยเกินสามสิบหกมานับสิบปีแล้วครับ 55555
 555
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #191 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 มกราคม 2011 เวลา 20:19:25 »

คำถามนี้ตอบยากจังครับ หุหุ งั้นรอดูรูปก็แล้วกันเนอะ ..
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 [8] 9 10 11 ขึ้นบน พิมพ์