วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2024 เวลา 18:34:00

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายรถยนต์เก่า
จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  405 Gr Bronze : 35,000.-
0 สมาชิก และ 98 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 ... 11 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405 Gr Bronze : 35,000.-  (อ่าน 33425 ครั้ง)
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #72 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 ธันวาคม 2010 เวลา 18:52:42 »

อูยยย อยากไปช็อปปิ้งข้าวผัดหนึ่งจานจังเรยครับ..อาจารย์
ขอบคุณการต้อนรับและสละเวลามาต้อนรับทั้งวัน+พาทัวร์จังหวัดตรัง
ไป กทม.เมื่อไรจะตอบแทนให้ได้แบบนั้นครับอาจารย์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พญาขาว505
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #73 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 ธันวาคม 2010 เวลา 20:34:37 »

อูยยย อยากไปช็อปปิ้งข้าวผัดหนึ่งจานจังเรยครับ..อาจารย์
ขอบคุณการต้อนรับและสละเวลามาต้อนรับทั้งวัน+พาทัวร์จังหวัดตรัง
ไป กทม.เมื่อไรจะตอบแทนให้ได้แบบนั้นครับอาจารย์
โอ้ว..แอบหนีไปเที่ยวตรังกับป๋าวัฒน์รึครับ...
อาทิตย์ก่อนเอาเขียวพฤกษาขึ้นมาส่งผมที่ตาก อาทิตย์นี้ลงใต้อีก...
อย่าลืมปลายเดือนขึ้นมาแอ่วเจียงใหม่เน้อ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
k_tama
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #74 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 ธันวาคม 2010 เวลา 21:50:27 »

ด้วยความยินดีครับ..//ผมคงไปเหมาหลายจาน..ในเร็วๆนี้ครับ อิอิ
แต่สงสารซากรถ...สภาพดีมากๆตากแดดตากฝนอยู่ในสวน
ยางพารา..แต่ถูกงัดถูกแงะไปพอสมควร..ส่วนใหญ่แตกหัก..
เสียดายของมากๆ..ส่วนหนึ่ง(ส่วนมาก)ถูกฝังดินไปแล้ว...
เจ้าของรถบอกว่าตั้งทิ้งไว้นานเกะกะ..เฮอ เสียดายของ..
วันนี้เปลี่ยนกระป๋องฉีดน้ำแล้ว..ทำให้ราคา "Bronze" เพิ่มขึ้น
อีกหนึ่งแสนบาท..อิอิ

โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
วันนี้พาเจ้า "Bronze" (GR)ไปออกกำลังกาย ตอนแรกขับสไตล์ขับเจ้า"เขียวลาดพร้าว"(SRI)
รู้สึกไม่ได้ฟิลลิ่งในการขับ..นึกได้ว่าเซียนท่านหนึ่งบอกว่าขับ Gr ต้องกระทืบ กระทืบ...
ทดลองดู ...อะฮา..มันครับ.. มัน.. เบรค และตัววิเศษของคุณวัต(จริงๆแล้วผมก็ยังไม่รู้ว่ามันคืออะไร อิอิ)
ที่มันติดอยู่ใกล้หม้อลมเบรค..ตัววิเศษนี้มันทำงานให้เบรคทำงานได้อย่างยอดเยี่ยมครับ ...
อิอิ สรุปว่าไอ้ตัววิเศษ นี้มันคืออะไรเอ่ย..คุณวัฒ ช่วยกระซิบหน่อยนะครับ  
ชิวๆ
ชักสนุกแล้ว..เลยกะจะลอกคราบภายในรถ..สักหน่อย..อยากได้กลิ่นป้ายแดง
ของพรม และอื่นๆ ส่วนภายนอกรถไว้ประเมินอีกครั้ง..
คืนนี้ถอดเบาะหลังออก พรุ่งนี้ "Bronze" จะกลายเป็นรถสปอร์ต 2 ที่นั่ง..
แต่พนักพิงถอดไม่เป็น..ครับ..พรุ่งนี้จะพยายามใหม่..
 นอน

pvlovepg
สิงห์มัธยม

« ตอบ #75 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 14:13:11 »

คิดถึง 405gr bronze ขายไปเมื่อปีที่แล้วจัง  อือๆๆ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #76 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 14:45:39 »

4 ทุ่ม เริ่มงานอดิเรก ครับ..
รื้อรถออกมาดูซักหน่อย..
 ร้อนจัง
รื้อกระจุยแล้วครับ พี่น้อง..
ทำเองบ้าง(ทำความสะอาด)..บางอย่างทำไม่เป็น..เช่น
จะซ่อมพัดลมแอร์ที่ไม่หมุนสักหน่อย
แต่ซ่อมไม่ได้..ไว้ให้ช่างทำต่อพรุ่งนี้ ดีกว่า.. อิอิ
 :เหนื่อยร้อน:

อาจารย์ ครับ พัดลมแอร์ อาจารย์ลองมองดูที่ครอบพวงมาลัยด้านซ้ายมือนะครับ มันจะมีปุ่มหมุนๆอยู่ ลองหมุนดู

จบที่ร้านช่างไฟ..ปากซอย..แล้วครับ..ฟิวส์ขาดครับ..
ช่างบอกว่าคันนี้ซ่อมง่ายกว่าคันเขียวเยอะเลยครับ..
เพราะสายไฟมาอยู่ในตำแหน่งที่ทำงานง่ายกว่า..
..วันนี้เข้าไปดูสต๊อกข้างบ้าน..ได้กาบข้างและกันชน
ครบเลยครับในราคาที่เราคุยเล่นๆกันในรถ..และยัง
มีอีกหลายอย่าง..เสียดายวันนั้นไม่ได้พาคุณวัตไป
ดูด้วยกัน..ลืมสนิทเลย..อ๋อได้กระป๋องฉีดน้ำมาด้วย
ในราคาข้าวผัดกุ้ง 1 จาน อิอิ
 ไออย๋า

โอ้ววววว ดีเลยครับอาจารย์  แบบนี้อีกม่นาน รถคันนี้น่าจะสวยสมบูรณ์แน่นอน  ไม่นึกเสียดายเลยครับ พี่โข่งขายให้ถูกคนแล้ว ครับ

รถอะไรวิ่งแช่ตลอด 100-120 ก.ม./ชม. ตลอดระยะ ร่วม 1000 กิโล สิ้นเปลืองแก๊สไปประมาณ 900 นิดๆ เท่านั้นเอง
k_tama

« ตอบ #77 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 14:48:43 »

คิดถึง 405gr bronze ขายไปเมื่อปีที่แล้วจัง  อือๆๆ
...ผมรับไปดูแลต่อจากคุณโดม..แล้วจะโพสก์การเปลี่ยนแปลง..ของเจ้า "bronze" มาให้ดูเป็นระยะๆ..นะครับ..
 ตาดำๆ
พยายามให้ใช้ทั้งแก๊สและน้ำมัน....เมื่อกี้เลยพยายามกับปั๊มติ๊กกับช่างใกล้บ้าน...ก็จะปกติในเร็วๆนี้
 ถูกต้องแล้วครับ
...ตอนนี้พยายามถอดพนักพิงเบาะหลัง..ยังไม่สำเร็จครับ..(ถอดไม่เป็น)..ถอดยังงัยครับ?
 ร้อนจัง
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #78 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 14:50:23 »

ด้วยความยินดีครับ..//ผมคงไปเหมาหลายจาน..ในเร็วๆนี้ครับ อิอิ
แต่สงสารซากรถ...สภาพดีมากๆตากแดดตากฝนอยู่ในสวน
ยางพารา..แต่ถูกงัดถูกแงะไปพอสมควร..ส่วนใหญ่แตกหัก..
เสียดายของมากๆ..ส่วนหนึ่ง(ส่วนมาก)ถูกฝังดินไปแล้ว...
เจ้าของรถบอกว่าตั้งทิ้งไว้นานเกะกะ..เฮอ เสียดายของ..
วันนี้เปลี่ยนกระป๋องฉีดน้ำแล้ว..ทำให้ราคา "Bronze" เพิ่มขึ้น
อีกหนึ่งแสนบาท..อิอิ

โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
วันนี้พาเจ้า "Bronze" (GR)ไปออกกำลังกาย ตอนแรกขับสไตล์ขับเจ้า"เขียวลาดพร้าว"(SRI)
รู้สึกไม่ได้ฟิลลิ่งในการขับ..นึกได้ว่าเซียนท่านหนึ่งบอกว่าขับ Gr ต้องกระทืบ กระทืบ...
ทดลองดู ...อะฮา..มันครับ.. มัน.. เบรค และตัววิเศษของคุณวัต(จริงๆแล้วผมก็ยังไม่รู้ว่ามันคืออะไร อิอิ)
ที่มันติดอยู่ใกล้หม้อลมเบรค..ตัววิเศษนี้มันทำงานให้เบรคทำงานได้อย่างยอดเยี่ยมครับ ...
อิอิ สรุปว่าไอ้ตัววิเศษ นี้มันคืออะไรเอ่ย..คุณวัฒ ช่วยกระซิบหน่อยนะครับ  
ชิวๆ
ชักสนุกแล้ว..เลยกะจะลอกคราบภายในรถ..สักหน่อย..อยากได้กลิ่นป้ายแดง
ของพรม และอื่นๆ ส่วนภายนอกรถไว้ประเมินอีกครั้ง..
คืนนี้ถอดเบาะหลังออก พรุ่งนี้ "Bronze" จะกลายเป็นรถสปอร์ต 2 ที่นั่ง..
แต่พนักพิงถอดไม่เป็น..ครับ..พรุ่งนี้จะพยายามใหม่..
 นอน

ตัวที่ว่านี้ต้นตำรับ คืออาจารย์จำนูน ครับ  อยากให้อาจารย์เปรียบเทียบ กับ ดิส 4 ล้อของเอสอาร์ไอ แต่คันนี้ ดิสหน้า หลังเป็นดรัม แถม หม้อลมแม่ปั๊มก็เล็กกว่า เมื่อใส่ตัวนี้เพิ่มเข้าไปประสิทธิภาพในการเบรคเป็นเช่นไร มันคุ้มค่ากับการลงทุน ไม่เกิน 500 บาทหรือไม่ ครับอาจารย์
k_tama

« ตอบ #79 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 14:55:43 »

อ้างถึง
ตัวที่ว่านี้ต้นตำรับ คืออาจารย์จำนูน ครับ  อยากให้อาจารย์เปรียบเทียบ กับ ดิส 4 ล้อของเอสอาร์ไอ แต่คันนี้ ดิสหน้า หลังเป็นดรัม แถม หม้อลมแม่ปั๊มก็เล็กกว่า เมื่อใส่ตัวนี้เพิ่มเข้าไปประสิทธิภาพในการเบรคเป็นเช่นไร มันคุ้มค่ากับการลงทุน ไม่เกิน 500 บาทหรือไม่ ครับอาจารย์
คุณภาพเกินราคาครับ..นี่หมายถึงทั้งตัวรถ...และตัววิเศษนะครับ อิอิ
 ถูกต้องแล้วครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #80 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 15:18:35 »

มีตัวอะไรพิเศษไม่บอกกันเลยนะครับ อิ ๆ
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #81 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 15:25:00 »

ตัววิเศษ ตัวนั้นต้นตำหรับคือ อาจารย์สถาพร ครับ  แล้วถูกถ่ายทอดมาที่ผม แล้วผมก็ถ่ายทอดไปที่พี่วัฒน์ครับ  ทุกท่านที่กล่าวมา  ล้วนรถแรงทั้งนั้นครับ  อึก  ๆ ๆ
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #82 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 16:47:09 »

ตัววิเศษ
มันคือ.............................?  หรือครับพี่น้อง

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #83 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 16:53:55 »

ตัววิเศษ ตัวนั้นต้นตำหรับคือ อาจารย์สถาพร ครับ  แล้วถูกถ่ายทอดมาที่ผม แล้วผมก็ถ่ายทอดไปที่พี่วัฒน์ครับ  ทุกท่านที่กล่าวมา  ล้วนรถแรงทั้งนั้นครับ  อึก  ๆ ๆ

ต้องขออนุญาต อาจารยสถาพร และ อาจารย์จำนูน นะครับ นี่ผมทำใส่ไปให้หลายคันแล้ว  ยอมรับครับว่าดีจริงๆ
k_tama

« ตอบ #84 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 20:30:39 »

คืนนี้..รื้ออีกละ..ไม่รู้ว่ารื้อไปทำไม..แต่ขอสักหน่อย..รื้อออกมาดูใส้ใน..
เอาช่องแอร์ไปซ่อมซะ..(งานอดิเรกตอนกลางคืน) เห็นสายไฟที่จับอยู่
ใช่ใหม..ได้เรียนรู้เรื่องระบบแอร์ เดิมๆครับ.ไม่แน่อาจขยันทำให้เป็นของ
เดิมก็ได้นะ..อิอิ
 :เหนื่อยร้อน:

* SNC00194S.jpg (46.23 KB, 360x480 - ดู 510 ครั้ง.)
k_tama

« ตอบ #85 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 21:03:03 »

ต้องทดสอบน้ำเข้ารถสักหน่อย..เดี๋ยวหมดหน้าฝนซะก่อน..
จากที่เขาเล่ากันมา..น้ำไหลเข้าท้ายรถและในตัวรถตรงใต้ที่นั่งเบาะหลัง
-----------------------------
..ตอนเย็นฝนตกหนักเลยเข้าไปนั่งในรถ..รอ...ผลการตรวจสอบ
- น้ำเข้าท้ายรถ
- และเข้าในตัวรถตรงใต้ที่นั่งเบาะหลัง
- ด้านหน้ารถใต้เท้าคนขับและคนนั่งข้างๆ
-----------------------------
พรุ่งนี้ได้งานอีกล่ะ..รื้อให้เรียบ..อุดให้หมด..
ไออย๋า

k_tama

« ตอบ #86 เมื่อ: วันพุธที่ 15 ธันวาคม 2010 เวลา 20:45:11 »

วันนี้พาเจ้า "Bronze" ไปทำให้ท่อไอเสียมันไม่แกว่ง...หรือว่าเป็นเทคนิคของช่างเก่า
ที่ทำให้ท่อไอเสียแกว่งไปแกว่งมา(เหมือนปลาว่ายน้ำ)ทำให้ความเร็วเพิ่มขึ้นถึง 200 Km/hr.. อิอิ..
...มองด้านข้างแล้วหุ่นดีจริงๆ..ว่ามั๊ย ครับ
 555

* s1.jpg (53.28 KB, 621x305 - ดู 456 ครั้ง.)
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #87 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 00:27:35 »

พี่โกสินสนุกจังเลยได้คันนี้มา Ho Ho

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
k_tama

« ตอบ #88 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 07:39:02 »

พี่โกสินสนุกจังเลยได้คันนี้มา Ho Ho
คุณวุฒิ ลองดูสักคันสิ..เลือกราคาไม่แพงซื้อมาเก็บรายละเอียดกัน..พยายามทำเองให้มากที่สุด..เรื่องใหนไม่ไหวค่อยขับไปหาช่าง..หารถที่ล้อหมุนพาไปหาช่างได้ก็พอ..ที่เหลือเรามาเก็บเอง...แล้วค่อยๆดูความเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆ สนุกดีนะ..คันนี้ผมโชคดีเพราะเครื่องและช่วงล่างดี หากไม่ดีผมก็ซ่อมไม่เป็น..ช่างเปอร์โยที่ใกล้ที่สุดระยะทาง 200 กม.(เดี่ยวจะเปิดอู่ซะเอง..555)..เลยได้สนุกกับการเก็บงานด้านอื่นๆ(เป็นงานอดิเรก..นะครับ) ผมว่า Gr หุ่นเขาสวยดีนะแทบไม่ต้องแต่งอะไรแล้ว..แค่ทำความสะอาดภายใน เก็บสี ก็เยี่ยมแล้ว..
 ไออย๋า
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #89 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 11:51:39 »

รีบทำเลยครับอาจารย์  จะไปขอชมกลับบ้านตอนปีใหม่
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #90 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 13:35:05 »

ตัวเพิ่มลมเบรคหรือเปล่าครับที่คุยๆกัน

ต้องขออนุญาต อาจารยสถาพร และ อาจารย์จำนูน นะครับ นี่ผมทำใส่ไปให้หลายคันแล้ว  ยอมรับครับว่าดีจริงๆ
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #91 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 13:40:57 »

รูป

* ห้องเครื่อง405-1.jpg (85.63 KB, 500x375 - ดู 379 ครั้ง.)
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #92 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 13:43:08 »

เอาใหม่

* 405-เครื่อง.JPG (30.69 KB, 528x358 - ดู 371 ครั้ง.)
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #93 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 14:21:34 »

ผมชักจะไม่เชื่อ 2 ท่านนี้แล้วซิ....วิเศษอย่างไร

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
k_tama

« ตอบ #94 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 18:17:39 »

รีบทำเลยครับอาจารย์  จะไปขอชมกลับบ้านตอนปีใหม่
มาทานอาหารเช้าเมืองตรังสักมื้อนะครับอาจารย์..
สงสัยปีใหม่ยังเก็บอะไรได้ไม่มาก..คิดว่าจะขอคำปรึกษา
จากอาจารย์หลายอย่างเลยครับ..ปีใหม่เจอกันนะครับ..
 :ยินดี อุอุอุ:
k_tama

« ตอบ #95 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 18:23:17 »

ผมชักจะไม่เชื่อ 2 ท่านนี้แล้วซิ....วิเศษอย่างไร
555..ตัววิเศษ..(ตามรูปลูกศรที่ อ.สถาพรชี้ ครับ) คุณวัติเรียกตัววิเศษ..ลองหามาติดสักตัวสิครับ..
ข้างในคงไม่เหมือน GT-200 นะครับ อิอิ..แต่ไม่รู้หาได้จากใหนเพราะรถผมมันติดรถมาจากโรงงาน (อู่ดำริ) อิอิ
 555
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 ... 11 ขึ้นบน พิมพ์