วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2024 เวลา 18:43:16

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายรถยนต์เก่า
จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  405 Gr Bronze : 35,000.-
0 สมาชิก และ 181 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 ... 11 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405 Gr Bronze : 35,000.-  (อ่าน 33501 ครั้ง)
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #48 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:51:33 »

ขายไปยังครับ หรือยังอยู่

น่าจะยังอยู่นะครับรีบเลย แค่สีไม่สวย เครื่อง + ช่วงล่างทำมาหมดจริงๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #49 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:47:03 »

อาจารย์โกสินทร์ จาก มอ.สงขลา โอนตังค์มาให้โดยไม่ดูรถ
อาจารย์บอกดูรูป เห็นอาดำริห์ยืนกำกับอยู่ เท่านั้นพอ.. ขอบคุณมากครับอาจารย์
ขายให้อาจารย์นะครับ ขอบคุณแฟนานุแฟนที่ติดตามชมครับ//รักนะจุ๊บจุ๊บโข่งเอง!!!!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #50 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2010 เวลา 18:29:34 »

นายหัวแดนเมืองตรังคว้าไปอีกคันแล้วหรือ   แล้วคันนี้มีค้ำโช๊คด้วยไหม  เพราะถ้าอยากต้องการขึ้นมาจะส่งกันลำบากต้องรอปีใหม่น่ะ
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #51 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2010 เวลา 20:15:10 »

เสียดายไม่ทันได้ไส่ให้ครับอาจารย์จำนูญ โข่งซื้อค้ำโช๊กจากอาจารย์สถาพรไป
พลันพ่อเลี้ยงเมืองเหนือมาปะเข้า เลยชิงไปซะก่อน อิ อิ
งานนี้ได้เพื่อนทั้งเหนือใต้..
k_tama
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #52 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2010 เวลา 20:20:14 »

หลังจากที่คุยกับเจ้าของรถแล้ว พบว่าหัวใจสิงห์เหมือนกัน..และราคาไม่แรง..ก็จบลงแบบนี้แหละครับ..//
ตอนนี้รถอยู่ที่อู่อา อยากเสริมสวยเขาสักหน่อยครับ..ใครมีไฟตัดหมอก,กันสาด เหลือใช้บ้างครับ รถคันนี้ขาดอยู่ครับ ติดต่อ 0817478899 ขอบคุณล่วงหน้าครับ...ขอบคุณ คุณโดมที่แบ่งรถมาให้ผมได้มีโอกาสใช้ครับ..อ.จำนูญ มีของเหลือจากสต๊อก
แบ่งมาสมทบสร้าง GR คันนี้บ้างนะครับ อิอิ ...ผมอยู่ ตจว. หาของมาแต่งยากจริงๆ
(ส่วนตัว..แอบรัก body GR มานานแล้วครับ..สมหวังซะที)
 ไออย๋า
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #53 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 พฤศจิกายน 2010 เวลา 00:07:33 »

พี่โกสิน สอยไปซะแล้ว กะว่าจะสอยอยู่เหมือนกัน ลังเลไปลังเลมา ก็ อดไป ร้อนจัง

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
lionking
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 พฤศจิกายน 2010 เวลา 01:28:20 »

แม่เจ้า... ราคายังกะมอไซค์ คุ้มจริงๆ
k_tama

« ตอบ #55 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:27:32 »

อยากเห็น..จังเลย..อู่กำลังเปลี่ยนคอนโทรลเป็นของ Sri ให้ครับ..และอื่นๆ อีก..หากสมาชิกท่านใดเข้าไปที่อู่ดำริช่วยกรุณาถ่ายรูปการเปลี่ยนแปลงของ Gr คันนี้มาโพสดูกันหน่อยนะครับ..ส่วนตัวอยากเห็นมากๆ..เพราะคงอีกหลายวันกว่าจะได้ไปรับรถ...เสียดาย ช่างสีไม่อยู่ไม่งั้นคงได้เก็บสีซะทีเดียวเลย...
ขอบคุณคุณโดมที่เป็นธุระเรื่องรถคันนี้ให้อีกหลายอย่าง..
ขอบคุณ คุณอาทั้งสองท่านที่อู่..ที่ช่วยดูแลและเก็บรายละเอียดต่างๆของรถให้ครับ
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #56 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 พฤศจิกายน 2010 เวลา 23:11:15 »

สวยครับ

ขายไปยัง ถ้าเป็นเนื้อคู่ สิ้นเดือนเจอกัน ครับ

เกรียนโครตพ่อง
k_tama

« ตอบ #57 เมื่อ: วันพุธที่ 01 ธันวาคม 2010 เวลา 20:35:18 »

วันเสาร์นี้จะไปเยี่ยมเจ้า"Bronze" อาจได้รับกลับปักษ์ใต้ครับ..
toor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #58 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 ธันวาคม 2010 เวลา 23:11:44 »

:555:โอ้โห้รถดียังงี้ แค่ 35000 บาทแล้ว 405GR เก่าๆๆอย่างรถผมก็เหลือแค่ 20บาทนะแล้วจะขายไงทีนี้ (เก็บไว้ปลูกถั่วงอก) อือๆๆ อือๆๆ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #59 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 ธันวาคม 2010 เวลา 11:07:38 »

วันเสาร์นี้จะไปเยี่ยมเจ้า"Bronze" อาจได้รับกลับปักษ์ใต้ครับ..

แจ้งความคืบหน้า ครับ อาจารย์  ผมเข้าไปอู่อา ก็ไปดูให้ตลอดมันมีปัญหาที่คอนโซลที่เปลี่ยนเนื่องจากสายไฟคอนโซลที่ได้มาสายไฟตัดมาเละมากอาดำริห์กลัวมีปัญหาเลยให้ช่างไล่สายไฟใหม่ให้(คงเห็นว่าอาจารย์อยู่ไกล) อาจต้องใช้เวลาสักนิด

ผมยังเสียดายเลยคันนี้ ตั้งใจให้พี่โข่งปั้นไว้ใช้เองจนอะไหล่ในคลังผมแทบหมด
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #60 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 ธันวาคม 2010 เวลา 15:26:25 »

ออก ฟีโน่ หรือ ออก คันนี้  คันไหน คุ่มกว่ากันเนี่ย

ฝนตกก็ไม่เปียก

มีแอร์เย็นสบาย

ขับทางไกลๆก็สบาย

วิ่งก็เร็วกว่า

9ล9 

เสียอยู่ไม่กี่อย่าง   ขโมยไม่สน กับ หาที่จอดยากกว่ามอไซค์แค่นั้นเอง   

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
k_tama

« ตอบ #61 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 ธันวาคม 2010 เวลา 09:41:34 »

แจ้งความคืบหน้า ครับ อาจารย์  ผมเข้าไปอู่อา ก็ไปดูให้ตลอดมันมีปัญหาที่คอนโซลที่เปลี่ยนเนื่องจากสายไฟคอนโซลที่ได้มาสายไฟตัดมาเละมากอาดำริห์กลัวมีปัญหาเลยให้ช่างไล่สายไฟใหม่ให้(คงเห็นว่าอาจารย์อยู่ไกล) อาจต้องใช้เวลาสักนิด

ผมยังเสียดายเลยคันนี้ ตั้งใจให้พี่โข่งปั้นไว้ใช้เองจนอะไหล่ในคลังผมแทบหมด
ขอบคุณมากครับ..
 :ยินดี อุอุอุ:
ผมเข้าไปดูเมื่อวันอาทิตย์ที่ 5 ธค. ครับ...เจอช่างยิ้ม..ยังรอสายไฟที่อาให้ไปทำไหม่อยู่ครับ
..ตอนนี้กลับมาปักษ์ใต้แล้วครับ.....ค่อยไปรับอีกครั้งครับ...
 นอน
k_tama

« ตอบ #62 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 11 ธันวาคม 2010 เวลา 20:41:43 »

Update ล่าสุด..2 เซียนเปอร์โยจาก กทม. อาสา
นำเจ้า "Bronze" จากลาดพร้าวไปจังหวัดตรัง..
ออกเดินทางตอนค่ำของวันนี้ถึงตรังพรุ่งนี้เช้าตรู่
 ชิวๆ
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ..
ขอบคุณมากๆ สำหรับน้ำใจอันยิ่งใหญ่..
 :ยินดี อุอุอุ:
k_tama

« ตอบ #63 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2010 เวลา 09:43:12 »

"Bronze" เดินทางถึงตรังโดยสวัสดิภาพแล้วครับ..
 ชิวๆ
....................
"Bronze" ชั่วโมงแรกพาไปอาบน้ำ
 :เปียกปอน:
ก่อนจะถ่ายรูปภายในภายนอก..ให้ได้ชมกันครับ..
....................
 :อะหา อะหา:

* SNC00166.jpg (41.71 KB, 635x344 - ดู 624 ครั้ง.)
jaatick55
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2010 เวลา 15:05:39 »

มีอีกมั๊ยคะเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่เลยช้าไปหน่อย
ตอนนี้ไม่มีรถใช้รบกวนเพื่อนๆด้วยนะคะ..แบบ
ว่างบไม่มากค่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ
k_tama

« ตอบ #65 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2010 เวลา 20:20:03 »

คอลโทรล ของBronze ใหม่ครับ..
เปลี่ยนของ Sri มาใส่..ได้ความสวย
 555
แลกกับความเร็วรอบไม่หมุน..
ขอผู้รู้ช่วยแนะนำต่อไปด้วยครับ..

จะทำอย่างไรให้ใช้ได้...แง แง
 โหไม่นะ

* SNC00167.jpg (62.14 KB, 640x480 - ดู 555 ครั้ง.)
k_tama

« ตอบ #66 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2010 เวลา 20:23:59 »

อีกสักมุมครับ..เปลี่ยนคอลโทรลต้อง
เตรียมคอลโทรล+ตู้แอร์+สายไฟ
+คอลโทรลกลาง..ให้ครบนะครับ
จะได้สวย..ดั่งใจหวัง..
..ของผมเพิ่มพวงมาลัย Sri พร้อมคอด้วยครับ..

* SNC00168.jpg (55.95 KB, 640x480 - ดู 556 ครั้ง.)
k_tama

« ตอบ #67 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2010 เวลา 20:28:08 »

เอาตรงกลางมาใส่ด้วยครับ...ลงตัวเลยครับ..
.........
งานต่อไป ต่อไป และต่อไป คือ
งานเก็บรายละเอียดให้พอใจตนเอง..
คงต้องใช้เวลาและงบประมาณอีกพอสมควร..
 ชิวนะ

* SNC00171.jpg (33.63 KB, 320x427 - ดู 540 ครั้ง.)
k_tama

« ตอบ #68 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2010 เวลา 22:55:22 »

4 ทุ่ม เริ่มงานอดิเรก ครับ..
รื้อรถออกมาดูซักหน่อย..
 ร้อนจัง
รื้อกระจุยแล้วครับ พี่น้อง..
ทำเองบ้าง(ทำความสะอาด)..บางอย่างทำไม่เป็น..เช่น
จะซ่อมพัดลมแอร์ที่ไม่หมุนสักหน่อย
แต่ซ่อมไม่ได้..ไว้ให้ช่างทำต่อพรุ่งนี้ ดีกว่า.. อิอิ
 :เหนื่อยร้อน:
k_tama

« ตอบ #69 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2010 เวลา 23:12:47 »

มีอีกมั๊ยคะเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่เลยช้าไปหน่อย
ตอนนี้ไม่มีรถใช้รบกวนเพื่อนๆด้วยนะคะ..แบบ
ว่างบไม่มากค่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ
..ให้ผมซ่อมให้พอใจก่อน..แล้วอาจจะขาย ครับ..
..ความจริงคันนี้ เครื่อง ช่วงล่างดีเลยนะ..เพียง
แต่ต้องเพิ่มความสวยงามเท่านั้นครับ..
 ไออย๋า
..ใจเย็นๆ ในเว็บมีขายออกมาเรื่อยๆครับ..
เดี๋ยวก็ได้(ซ่อม) อิอิ
 ถูกต้องแล้วครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #70 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 ธันวาคม 2010 เวลา 14:53:46 »

ร้อนจัง
ทำเองบ้าง(ทำความสะอาด)..บางอย่างทำไม่เป็น..เช่น
จะซ่อมพัดลมแอร์ที่ไม่หมุนสักหน่อย
แต่ซ่อมไม่ได้..ไว้ให้ช่างทำต่อพรุ่งนี้ ดีกว่า.. อิอิ

อาจารย์ ครับ พัดลมแอร์ อาจารย์ลองมองดูที่ครอบพวงมาลัยด้านซ้ายมือนะครับ มันจะมีปุ่มหมุนๆอยู่ ลองหมุนดู
k_tama

« ตอบ #71 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 ธันวาคม 2010 เวลา 17:36:57 »

ร้อนจัง

อาจารย์ ครับ พัดลมแอร์ อาจารย์ลองมองดูที่ครอบพวงมาลัยด้านซ้ายมือนะครับ มันจะมีปุ่มหมุนๆอยู่ ลองหมุนดู

จบที่ร้านช่างไฟ..ปากซอย..แล้วครับ..ฟิวส์ขาดครับ..
ช่างบอกว่าคันนี้ซ่อมง่ายกว่าคันเขียวเยอะเลยครับ..
เพราะสายไฟมาอยู่ในตำแหน่งที่ทำงานง่ายกว่า..
..วันนี้เข้าไปดูสต๊อกข้างบ้าน..ได้กาบข้างและกันชน
ครบเลยครับในราคาที่เราคุยเล่นๆกันในรถ..และยัง
มีอีกหลายอย่าง..เสียดายวันนั้นไม่ได้พาคุณวัตไป
ดูด้วยกัน..ลืมสนิทเลย..อ๋อได้กระป๋องฉีดน้ำมาด้วย
ในราคาข้าวผัดกุ้ง 1 จาน อิอิ
 ไออย๋า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 ... 11 ขึ้นบน พิมพ์