วันพฤหัสบดีที่ 26 กันยายน 2024 เวลา 01:24:25

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  พวงมาลัยดังครืดๆ
0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยดังครืดๆ  (อ่าน 3965 ครั้ง)
papin
สิงห์มัธยม

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพุธที่ 13 ตุลาคม 2010 เวลา 13:13:46 »

ท่าน madmax อาการเดียวกับผมเป๊ะเลย
สาเหตุก็เหมือนกันด้วย คือ
เมื่อ 1 เดือนที่แล้ว ท่อแรงดันสูงมันมีอาการรั่วซึม
เลยเอาไปให้อู่ PG แห่งหนึ่งทำให้
เขาเอาไปอัดให้ใหม่ ค่าอัด+ค่าแรง = 1200 + 400 = 1600 บาท
อาการน้ำมันรั่วซึมหายไป

แต่ได้อาการใหม่มาแทน
คือ พวงมาลัยเหมือนมันไม่เฟิร์มเหมือนเก่า
เวลาหักเลี้ยวมากๆ เช่น ยูเทิร์น
และเวลาหมุนพวงมาลัยขณะความเร็วต่ำ หรือรถหยุด
มันดังครืดๆ แกว่งๆ บอกไม่ถูก

แต่ถ้าขับทางตรง ด้วยความเร็วสัก 20 กม/ชม เป็นต้นไป จะรู้สึกปกติดี

ปัจจุบันอาการนี้ผมก็ยังแก้ไม่ได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kaipg
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพุธที่ 13 ตุลาคม 2010 เวลา 14:26:44 »

ของผม...306 XR....พวงมาลัยเบา..ยังกับ รถ...ญี่ปุ่น..ไม่หนัก...(เมื่อก่อนยังรู้สึกว่าหนักกว่าปัจจุบัน)....มันผิดปกติ..หรือเปล่าครับ....ตรวจดู น้ำมัน..POWER..ก็ไม่รั่ว..ไม่ยุบ..? งง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Toonny
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพุธที่ 13 ตุลาคม 2010 เวลา 15:21:05 »

สายเก่าติดรถจะมีวาล์วอยู่กลางสายครับ ถ้าเอาไปอัดใหม่ส่วนมากวาล์วจะไม่ได้ใส่มาด้วย
ที่นี้แหละ เลี้ยวทีปั๊มร้องครางเลยครับ

TOON AUTO SERVICE บริการซ่อม+ติดตั้งแก๊สเปอโยต์ครบวงจร T. 091-192-0991 ยินดีรับบัตรเครดิต
thun
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนใช้รถเปอร์โย
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 ตุลาคม 2010 เวลา 00:25:50 »

เจ้ามัมมี่ผม มันดังเหมือนกันตอนวิ่งทางตรงสัก 100 ขึ้นพวงมาลัยจะสั่นแต่ถ้าห้กเลี้ยวซ้ายหรือขวานิดนึงจะนิ่ง เบาหวิวเลย อย่างนี้ผิดปกติไหมครับ  ตอนนี้กำลังฟื้นฟูสภาพรถอยู่ครับเปลี่ยนยาง 4 เส้น เปลี่ยนแบตตารี่ใหม่ 1 ลูก เปลี่ยนไดร์ชาร์ท เปลี่ยนคอมแอร์ โอเว่อร์ฮอลล์เครื่องใหม่ เหนื่อยดีจังแต่กำลังจะเป็นรถอยู่แล้วครับ
Curtis 405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 ตุลาคม 2010 เวลา 10:24:16 »

รถผมทั้งหนัก ทั้งครืด
vill
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 ตุลาคม 2010 เวลา 12:11:58 »

รถผมก็ดังครืน ๆ ไปอู่ 3 หนแล้วไม่หาย  น้ำมันเพาเอร์ก็หยด  ล่าสุดช่างเอาสาย 306 มาใส่ให้ก็ไม่หาย  ใครช่วยแนะนำอู่ที่ซ่อมแล้วจบให้ด้วย  จะขอบคุณมาก :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ:
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 ตุลาคม 2010 เวลา 13:04:59 »

ที่ปั๊มพาวเวอร์ มันมีกรองอยู่ด้วยนะครับ ถ้ากรองตันหรือน้ำมันไหลไม่สะดวก หนักแน่นอนครับ บางที่หนักตึ๊บ ขึ้นมาแล้วก็เบา  ให้เช็คกรองด้วยถอดออกมาล้างฝุ่น ด้วยเบนซิลแล้วใส่กลับจบ
พี่วัต ผมเคยลองจะถอดมาล้าง แต่ถอดยากจัง เลยเลิกคิดที่จะทำ สงสัยต้องไปให้ช่างโอ๋ทำให้ หรือก็เปลี่ยนเป็นเอาปั๊ม พาวเวอร์ของ 406 มาใส่ จะเบากว่าแน่นอน(ช่างบอก)
เอาปั๊ม406 มาใส่มันไม่จบครับ ต้องเพิ่มงบเปลี่ยนสายพานหน้าเครื่องอีก 1เส้น 7 ร้อยกว่าบาทถึงจบ
[email protected]
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 ตุลาคม 2010 เวลา 14:27:14 »

ถามราคาพวงมาลัย  ไฟท้ายข้างขวา ๔๐๕  จีอาร์ เท่าไร ครับ
[email protected]
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 ตุลาคม 2010 เวลา 14:40:13 »

ถามร้านขายอะไหล่เปอฯ ๔๐๕ จีอาร์ ที่ถูกๆๆๆๆคับ พอจะสั่งซื้อได้ ครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์