วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 12:45:34

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  อู่อำนวย แถวปิ่นเกล้า-นครชัยศรี มีท่านใดเคยใช้บริการบ้าง
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่อำนวย แถวปิ่นเกล้า-นครชัยศรี มีท่านใดเคยใช้บริการบ้าง  (อ่าน 2618 ครั้ง)
nuko
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 07:53:26 »

ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยเข้าไปใช้บริการอู่อำนวย ตรงถนนเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรีบ้างคะ ก่อนจะเลี้ยวเข้าถนนพุทธมณฑลสาย 3 น่ะค่ะ พอดีขับผ่านเห็นมีรถ PG จอดให้ซ่อมอยู่หลายคันเลย การบริการและราคาเป็นอย่างไรบ้าง ซ่อมแล้วหายขาดมั้ย...ขอบคุณค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
heng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 08:39:34 »

เคยแต่ผ่านไปเห็นบ่อยๆ ตั้งแต่อยู่ที่เก่า ตอนนี้ย้ายไปแถวปากซอยสาย 3  จากที่ได้สอบถามหลายๆ คนจึงรู้ว่า ช่างอำนวยเป็น ช่างที่ทำงานกับศูนยเปอร์โยต์ มาตั้งแต่รุ่นแรกๆ เป็นรุ่นน้องของอาดำริห์ซึ่งมีความสนิทสนมกับอาดำริห์ เคยสอบถามกับอาดำริห์ถึงอัธยาศัย ฝีมือ และความมีจรรยาบรรณต่างๆ อาดำริห์ยกนิ้วให้เลยครับ แสดงว่าพวกเราสามารถเข้าไปใช้บริการได้ เอาอย่างนี้ครับถ้าหากใครที่อยู่ใกล้เมื่อเข้าไปใช้บริการก็อ้างถึงอาดำริห์แนะนำมาก็ได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
95sri
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 14:49:34 »

ขอบอกว่าเยี่ยม ทั้งอัธยาศัย ฝีมือ และราคาไม่เวอร์
เดิมผมใช้บริการที่อู่ NR
แต่เนื่องจากใกล้ที่ทำงาน จึงหันมาใช้บริการที่อู่อำนวย
(ไม่ได้หมายความว่า NR ไม่ดีนะครับ ช่างเรือง ช่างนาย อย่าเพิ่งน้อยใจนะ)
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 20:24:14 »

เคยใช้บริการครับ นิสัยดีมาก เป็นคนใจเย็น อะไรซ่อมได้ซ่อม ราคาสมเหตุผล แต่ต้องทิ้งรถไว้นานหน่อย เพราะแกใจเย็นจริงๆ ล่าสุดเห็นว่าจะติดแก๊สให้ 405 เป็นโปรเจ็คของเขาเอง เห็นบอกว่า น่าจะเสร็จปลายเดือนนี้ เอาไว้ให้ลูกค้าที่อยากเปลี่ยนแก๊สแต่ยังไม่มั่นใจได้ลองครับ
วุด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 23:59:39 »

ขอเชียอู่อ้ายบรรจงที่เชียงใหม่
วันนี้ผมเพิ่งซื้อ305มานะ ไปซ่อมเขาทำดีมากนิสัยดีมากพูดเพราะ ขอเชียเพื่อนๆถ้าผ่านมาแวะมาให้เขาดูนะไม่ผิดหวัง เราเพิ่งจ่ายไปสี่พัน เปลี่ยนสายพานเฟืองไทมิ่ง เปลี่ยนนำมันเครื่องดีมากกก
นิกกี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 11:04:58 »

อยู่แถวบ้านผมครับ �
สุรเชษฐ์
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 13:06:45 »

เคยใช้บริการครับ นิสัยดีมาก เป็นคนใจเย็น อะไรซ่อมได้ซ่อม ราคาสมเหตุผล

ชอบอู่แบบนี้จริง ๆ ครับ อู่อาดำริห์ก็แบบนี้เหมือนกันครับอะไรยังใช้ได้แกจะบอกเลย นับว่าเป็นช่างที่มีจรรยาบรรณครับ  Smiley

ปล. อู่เปอร์โยต์บึงไผ่แขกที่สุพรรณฯ ใครเคยไปบ้างครับ เป็นแบบนี้ไหมครับ

PEUGEOT------------------------------------------ 405 GRI
tak hitanoon
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 21:41:26 »

เยี่ยมครับ เคยไปทำมาแล้ว ที่ชอบคือพี่แกทำไปเรื่อยๆครับ ทำด้วยความระมัดระวัง รอบคอบ ไม่ให้มีข้อผิดพลาด ไม่มีเงื่อนไขเรื่องเวลาเข้ามาเกี่ยวข้องเท่าไหร่ มีอย่างเดียวคือทำยังไงให้มีคุณภาพดีถึงจะเสียเวลานิดหน่อยก็ไม่เป็นไร ราคาก็ไม่สูงมากครับระดับกลางๆ  ช่างบางคนเร่งงานแข่งกับเวลาครับเลยคุณภาพงานออกมาได้ไม่ดีเท่าที่ควรเหมือนที่เรียกว่าทำงาน ชุ่ยๆๆๆน่ะครับ
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 06:02:52 »

ไม่ทราบว่าอู่อำนวยนี้รับบัตรเครดิตเปล่าครับ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 13:11:04 »

Cool    คุณ NUKO ครับ อู่อำนวยบอกชัดๆ หน่อยครับว่าอยู่ตรงใหน มีอะไรเป็นที่สังเกตุบ้าง  ท่าท่านผู้รู้ช่วยบอกเบอร์โทรด้วยก็จะดีมากครับ   เพื่ออยากไปใช้บริการจะได้โทรไปปรึกษาก่อน   ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
95sri
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 13:48:24 »

เส้นทางไปอู่อำนวย

จาก กทม.มุ่งหน้านครชัยศรี
ขึ้นถนนยกระดับ บรมราชชนนี ไปจนสุดทาง ชิดช้ายทันที อยู่ก่อนถึงพุทธมณฑล สาย 3
ช่างอำนวย โทรฯ09-0348-958
ปล.ไม่มีผลประโยชน์ได้-เสีย แต่อยากให้เป็นทางเลือกสำหรับผู้ใช้เปอโยต์
nuko
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 15:02:03 »

ตามที่คุณ 95sri แนะนำเลยค่ะ
boy
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 18:31:24 »

ตามคุณข้างบนครับ  สังเกตุป้ายข้าวขาหมูจุฬาน่ะครับ อู่แกอยู่ถัดไปนิดเดียว(ติดกันเลย)
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 22:15:11 »

ผมเคยเปลียนยางรองวาล์ว ผมก็ว่าแกก็ทำ OK นะครับทั้งงานและราคา แต่ตอนหลังไปทำที่อู่อาดำริ กับอู่ NR เพราะผ่านบ่อยกว่านะครับ ถึงแม้ว่าจะอยู่ฝั่งธนฯเหมือนกัน
ANNOP NAKABUT
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กันยายน 2006 เวลา 17:34:17 »

เพิ่งเข้าไปทำมา ครั้งนี้ไม่ประทับใจ

1. ปล่อยลูกน้องทำ ตัวเองไม่มาดูงานเลย ลูกน้องก็ลุยอย่างเดียว
2. หาสาเหตุไม่เจอ แต่ไปโทษคนอื่น เช่น ติดแก๊สมา 6 เดือนไม่เคยมีปัญหาเลย วันนี้พัดลมไม่ทำงาน ไปอ้างว่า วาล์วนำ เสียบ้าง ช่างแก๊สติดมั่วบ้าง ลึเลย์ชอร์ตบ้าง มอเตอร์พัดลมชอร์ตบ้าง สุดท้ายมั่วกันจนพัดลมติด แต่ เข็มความร้อนไม่ขึ้น และ วิ่งแก๊สไม่ได้ เพราะไฟย้อนกลับ บอกไม่เกี่ยวอีก ไล่ให้กลับไปหาช่างแก๊สอีก
3. อย่างนี้เรียกว่าเก่ง และรับผิดชอบใช่ไหม
4. เคยเป็นลูกค้ากันมาหลายครั้ง เคารพในความเป็นช่าง แม้ว่าจะเคย เอารถไปทิ้งไว้ซ่อมเบรค แต่พอมารับรถ แก๊สไม่เหลือติดถัง วิทยุเปลี่ยนคลื่น ผ้าคลุมเบาะ เปิด ตรงที่นั่ง 2 ข้าง (มันลื่น) ก้ยังพยายามเข้าใจแก และคิดว่าเป็นเรื่องบังเอิญ แต่วันนี้คงบอกเลิกเผาผีกันที ถ้ายังทำกับลูกค้าอย่างนี้
5.อันนี้เป็นเรื่องที่เกิดจริง ขอให้ผู้อ่านทุกคนใช้วิจารณะญาณให้ดีก่อนใช้บริการ

อรรณพ นาคบุตร
seed
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กันยายน 2006 เวลา 20:28:59 »

ก่อนอื่นขอบอกก่อนนะครับว่าเป็นส่วนตัวผม
    1      อู่นี้ เจ้าของคือคุณอำนวย     รู้สึกว่าภรรยา  อยู่ที่ร้านโชคชัย ขายอะไหล่เปอร์โย  ขายเเพงครับ
    2      คุณ อำนวย เป็นคนไม่ค่อยพูดบุคลิก เงียบๆพูดง่ายๆครับ
    3      การรับประกันไม่มีครับ ก่อนทำลองคุยกันก่อนนะครับ
    4      ลูกน้องคือ เเรงงานหลัก มี 1 คน ทำเป็นเเบบพื้นฐาน
    5      หากจะไปอู่นี้ ดีกว่าอู่ข้างนอกที่ไม่เคยทำเปอร์โย นิดเดียวครับ ส่วนใหญ่อาการทั่วไป ทุกอู่ทำได้กันหมดละครับ  เช่น  ช่วงล่าง หรือ เปลี่ยนอุปกรณ์ด้านเเมคคานิก 
    6      หากต้องการความรู้ความเข้าใจพื้นฐาน   ในระบบไฟ อิเลกทรอนิก ของรถ เเละ ต้องการซ่อมสิ่งเหล่านี้ อย่าไปเลยครับ
    7     ค่าเเรงก็สูงพอควรครับ  เเต่ที่พบมา คุณภาพไม่มีเท่าไรคับ เสี่ยงมากในการทำ
                           อู่ทำเปอร์โย ตรงข้างสวนอาหารรูปปลาช่อน ตรงเลียบทางไปปิ่นเกล้าอู่เล็กๆ ก็อู่ของลูกน้องคุณอำนวยนะคับ เขาเเยกมาทำเอง อู่นี้ก็น่ากลัวครับ เปลี่ยนอย่างเดียว
                           ในกรุงเทพมีอู่ ทำเปอร์โยไม่กี่ที่ครับ พิจารณาดูนะครับ        นี่เป็นการพบเจอส่วนตัวนะครับ
  ยังมีอีกมากเเต่ไม่อยากบอกครับ      กลัวเเกไม่มีงานทำกันครับ
                           ก่อนการซ่อมควรตรงดูก่อนว่า     อาการเสียของเราเกี่ยวกับส่วนใหน หากเป็นระบบที่ซับซ้อน ต้องการความชำนาญความเข้าใจของช่วง ควร คิดดูก่อนนะคับว่าทำที่ไหนดี       หากช่วงล่างระก็ ทำที่ไหนก็ได้ครับ         
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์