วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 21:58:54

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เจาะเวลาหาอดีต....
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจาะเวลาหาอดีต....  (อ่าน 1970 ครั้ง)
bies
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 15:10:25 »

จำได้ว่าตอนเจอเวปนี้ครั้งแรกๆ ก็แอบอ่าน หาข้อมูลในนี้ แบบแว๊บๆ....ได้ข้อมูลเยอะพอสมควร...ตอนนั้นกะจะหา mi 16 ไว้ใช้ซักคัน แต่ไม่มีวาสนา (ซักสิบปีแล้วมั้ง)....ก็ไม่มีอะไรมากครับ...แค่อยากถามถึง คุณสิงห์เฒ่า คุณใหม่405 คุณฤทธิ์อำมหิต ....ฯลฯ ว่าตอนนี้ไปอยู่ไหนกันบ้าง...แต่เฮียชาติชายนี้ยังเจอเรื่อยๆ (ในเวปนะครับ....ผมยังไม่เคยเจอตัวจริง..แต่เฮียแกเคยโทรมาหาผมอยู่ครั้งตอนที่ซื้อ 605 มาใหม่ๆ)....ใครพอทราบช่วยฝากความคิดถึงด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ ชิวนะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 15:51:00 »

อย่าลืมคุณ 8ช XXXX ด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 18:56:13 »

พี่ฤทธิ์ อยู่ ซอยเดียวกะผม ขี่สิงห์ตัวใหม่ 306 XSI สีดำ  แทนที่ MI16 ไปแล้ว 

เห็น จอดแถวปากซอยตอนดึก หลายรอบละ   

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 19:19:06 »

คนเก่าๆ ให้ความรู้/ประสบการณ์บำรุงรักษารถ ได้ดี และเป็นประโยชน์กับสมาชิกมากครับ
ผมเข้ามาเมื่อราว 2547 ช่วงนั้น คุณป๋อม ปีก๊วด (จากระยองไปประสบเหตูเสียชีวิตที่กาญจน์-ขออภัยที่เอ่ยนาม)
ก็โอนตังค๋ไปทำบุญร่วมกัน.. ยังจำชื่อพวก big name ได้เกือบหมดแหละ
แต่พฤติกรรมส่วนตัวบางอย่างของบางคนก็ไม่อยากจดจำ และไม่ต้องการฟื้นฝอยหาตะขาบ

บางส่วนแยกไปทำเว็ป - คุณ bies ลองหาดูครับ อยู่ไม่ไกลกันหรอก -
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 19:52:48 »

คนเก่าๆ ให้ความรู้/ประสบการณ์บำรุงรักษารถ ได้ดี และเป็นประโยชน์กับสมาชิกมากครับ
ผมเข้ามาเมื่อราว 2547 ช่วงนั้น คุณป๋อม ปีก๊วด (จากระยองไปประสบเหตูเสียชีวิตที่กาญจน์-ขออภัยที่เอ่ยนาม)
ก็โอนตังค๋ไปทำบุญร่วมกัน.. ยังจำชื่อพวก big name ได้เกือบหมดแหละ

รถพังอีกแล้วเหรอครับ  ว่างๆโทร.คุยกันบ้างสิ.5..5.5....

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 20:40:47 »

ถ้าลองคลิกที่แทปเว็บบอร์ดเก่าจะพบว่ากระทู้แรกเริ่ม 9 ม.ค.2544 ปีหน้าก็10 ปีแล้ว หากิจกรรมอะไรทำกันดีมั๊ย จำได้ตอนอ่านเรื่องคาร์บูโซเล็กซ์ กระทู้ที่ให้ความกระจ่างเกี่ยวกับคาร์บิว 405gr เป็นกระทู้ยาวเลย
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 21:14:28 »

.. อีกกระทู้ก็อยากให้จัดเทียว
.. มากระทู้นี้ก็เริ่มอยากให้มีกิจกรรม(อีกแย้ว) แงๆๆๆ
.. เข้ามาอ่านกระทู้แบบนี้ทีไร ช้ำหัวใจทุกที
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 07:42:55 »

แหะๆ ผมยังหายใจได้อยู่ครับ ก็วนเวียนมาดูอยู่เรื่อยๆครับ ก็ขอขอบคุณที่นึกถึงนะครับ

พี่ฤทธิ์ อยู่ ซอยเดียวกะผม ขี่สิงห์ตัวใหม่ 306 XSI สีดำ  แทนที่ MI16 ไปแล้ว 

เห็น จอดแถวปากซอยตอนดึก หลายรอบละ   

อ๊ะๆๆ มีโดนสปายด้วย สงสัยต้องหาที่จอดหลบใหม่ อิอิ อย่างที่ข้างบนบอกแหละครับ เลิกซิ่ง Mi16 มานานแล้ว เหยียบคลัทช์ม่ายหวาย ตอนนี้ขอขับสบายแอร์เย็นเพลงเพราะก็มีความสุขแล้วครับ ขับเป็นรถขายโอ่งเลย อิอิ

สมาชิกเก่าๆว่างๆมานัดเจอกันบ้างก็ดีนะครับ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 08:18:36 »

แหะๆ ผมยังหายใจได้อยู่ครับ ก็วนเวียนมาดูอยู่เรื่อยๆครับ ก็ขอขอบคุณที่นึกถึงนะครับ

อ๊ะๆๆ มีโดนสปายด้วย สงสัยต้องหาที่จอดหลบใหม่ อิอิ อย่างที่ข้างบนบอกแหละครับ เลิกซิ่ง Mi16 มานานแล้ว เหยียบคลัทช์ไม่หวาย ตอนนี้ขอขับสบายแอร์เย็นเพลงเพราะก็มีความสุขแล้วครับ ขับเป็นรถขายโอ่งเลย อิอิ

สมาชิกเก่าๆว่างๆมานัดเจอกันบ้างก็ดีนะครับ

...สวัสดีครับ พี่ฤทธิ์ อำมหิต...!!! พี่อาจจำผมไม่ได้ ผมที่เคยคุยเรื่องกลองกับพี่ผ่านเวป!!!... ตอนนั้นผมใช้ชื่อ jamesbonham ครับ...!!! เมื่อซัก 4-5 ปีก่อน... แล้วผมก็หายไปเป็นปีๆ จนกลับมาเข้าเวป(สมัครใหม่ครับ เพราะลืม password) ใช้ชื่อ jamesdrum...
    ...แต่ถ้าผมทักผิด ต้องอภัยนะครับ!!!...                                                          ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 08:55:21 »

ตอนนั้นเป็นยุคจอดำมีใครทันไหมครับ
bies
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 10:14:23 »

อ๊ะๆๆ มีโดนสปายด้วย สงสัยต้องหาที่จอดหลบใหม่ อิอิ อย่างที่ข้างบนบอกแหละครับ เลิกซิ่ง Mi16 มานานแล้ว เหยียบคลัทช์ไม่หวาย ตอนนี้ขอขับสบายแอร์เย็นเพลงเพราะก็มีความสุขแล้วครับ ขับเป็นรถขายโอ่งเลย อิอิ

สวัสดีครับคุณฤทธิ์...สบายดีนะครับ...ตอนนั้นที่คุณประกาศขายรถ Mi ผมยังเกือบตัดสินใจลงไปดูรถแล้ว...แต่ก็ต้องมีอันต้องคลาดกับ Mi ไปอีก...หลังจากนั้นผมก็เลยซื้อ AE--92 Gti (โคโรลล่า โดเรม่อน) มาใช้...จนรอบที่ 2 ซัก 2 ปีที่แล้วก็ลงไปดู Mi อีก (ใจยังรักอยู่) ก็เจอแต่สภาพไม่สวย...จนมาถึง 605 เท่าทุกวันนี้แหละครับ...อ้อ..พึ่งนึกขี้นได้เคยมีคนชื่อ นิคม บอกว่าอยู่ที่ลำพูนโทรมาคุยกับผมอีกคนนึง...ใช่ ป๋านิคมในนี้รึเปล่า...ยังจำได้ทุกคนนะครับ....ขอบคุณครับ
XU10J2

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 16:19:00 »

...สวัสดีครับ พี่ฤทธิ์ อำมหิต...!!! พี่อาจจำผมไม่ได้ ผมที่เคยคุยเรื่องกลองกับพี่ผ่านเว็บ!!!... ตอนนั้นผมใช้ชื่อ jamesbonham ครับ...!!! เมื่อซัก 4-5 ปีก่อน... แล้วผมก็หายไปเป็นปีๆ จนกลับมาเข้าเว็บ(สมัครใหม่ครับ เพราะลืม password) ใช้ชื่อ jamesdrum...
    ...แต่ถ้าผมทักผิด ต้องอภัยนะครับ!!!...                                                          ขอบคุณครับ

มาถูกโต๊ะแล้วครับคุณเจมส์ จำได้สิครับ เจมส์น้องชายของเจสัน ลูกของจอห์น บอนแฮมอีกทีครับ อิอิ จากคำแนะนำของคุณคราวก่อน เลยเล่น Pearl Masters Custom Maple มาแล้วหนึ่งใบครับ หายอยากเลย ขอบคุณครับ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
XU10J2

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 16:21:59 »

สวัสดีครับคุณฤทธิ์...สบายดีนะครับ...ตอนนั้นที่คุณประกาศขายรถ Mi ผมยังเกือบตัดสินใจลงไปดูรถแล้ว...แต่ก็ต้องมีอันต้องคลาดกับ Mi ไปอีก...หลังจากนั้นผมก็เลยซื้อ AE--92 Gti (โคโรลล่า โดเรม่อน) มาใช้...จนรอบที่ 2 ซัก 2 ปีที่แล้วก็ลงไปดู Mi อีก (ใจยังรักอยู่) ก็เจอแต่สภาพไม่สวย...จนมาถึง 605 เท่าทุกวันนี้แหละครับ...อ้อ..พึ่งนึกขี้นได้เคยมีคนชื่อ นิคม บอกว่าอยู่ที่ลำพูนโทรมาคุยกับผมอีกคนนึง...ใช่ ป๋านิคมในนี้รึเปล่า...ยังจำได้ทุกคนนะครับ....ขอบคุณครับ

สบายดีครับ ขาซ้ายหายปวดไปหลายปีแล้วครับ อิอิ

jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 16:49:38 »

...สวัสดีครับ พี่ฤทธิ์ อำมหิต...!!! พี่อาจจำผมไม่ได้ ผมที่เคยคุยเรื่องกลองกับพี่ผ่านเว็บ!!!... ตอนนั้นผมใช้ชื่อ jamesbonham ครับ...!!! เมื่อซัก 4-5 ปีก่อน... แล้วผมก็หายไปเป็นปีๆ จนกลับมาเข้าเว็บ(สมัครใหม่ครับ เพราะลืม password) ใช้ชื่อ jamesdrum...

มาถูกโต๊ะแล้วครับคุณเจมส์ จำได้สิครับ เจมส์น้องชายของเจสัน ลูกของจอห์น บอนแฮมอีกทีครับ อิอิ จากคำแนะนำของคุณคราวก่อน เลยเล่น Pearl Masters Custom Maple มาแล้วหนึ่งใบครับ หายอยากเลย ขอบคุณครับ

...ขอบคุณครับพี่ ที่จำผมได้...!!! ว่างๆ พี่ฤทธิ์ อำมหิต มาลองTest Snare กับผมได้นะครับ!!!... ตอนนี้เก็บไว้ 2-3 ใบครับ...!!! ขอยั่วหน่อยน๊า อิ อิ...
 1. Pearl signature Chad smith ( Red Hot ฯ)
 2. Mapex signature Carmine appice
 3. Pearl signature Steve ferrone (มือกลอง Eric clapton)...                     ขอบคุณครับ!!!...ที่จำผมได้...

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 17:30:36 »

สิงห์เฒ่ายังคุยกันอยู่เกือบทุกอาทิตย์นะครับ

ยิ่งช่วงหน้าสิวหน้าขวานผม เลยโทรเกือบทุกวัน

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
XU10J2

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 19:04:27 »

...ขอบคุณครับพี่ ที่จำผมได้...!!! ว่างๆ พี่ฤทธิ์ อำมหิต มาลองTest Snare กับผมได้นะครับ!!!... ตอนนี้เก็บไว้ 2-3 ใบครับ...!!! ขอยั่วหน่อยน๊า อิ อิ...
 1. Pearl signature Chad smith ( Red Hot ฯ)
 2. Mapex signature Carmine appice
 3. Pearl signature Steve ferrone (มือกลอง Eric clapton)...                     ขอบคุณครับ!!!...ที่จำผมได้...

บร๊ะเจ้า !...... เอิ๊กสสสสส์

สิงห์เฒ่ายังคุยกันอยู่เกือบทุกอาทิตย์นะครับ

ยิ่งช่วงหน้าสิวหน้าขวานผม เลยโทรเกือบทุกวัน

ฝากความคิดถึงไปให้สิงห์เฒ่าด้วยนะครับ ส่วน "ช่วงหน้าสิ่วหน้าขวาน" นี่มันอะไรฟระ ?

vichet
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 กันยายน 2010 เวลา 00:49:11 »

ชอบคุยเรื่องอดีต...แสดงว่าเจ้าของกระทู้อายุมากแล้วครับ

แซวเล่นนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์