วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 02:51:09

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เพือ่นส่ง Mail มาให้ไม่รู้อ่านกันหรือยังถ้าอ่านแล้วขออภัยด้วยครับ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพือ่นส่ง Mail มาให้ไม่รู้อ่านกันหรือยังถ้าอ่านแล้วขออภัยด้วยครับ  (อ่าน 1386 ครั้ง)
jatupum
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 10:59:30 »

1.        ผมเจอกับตัวเองเมื่อวันที่ 26ก.ค วันอาสาฬหบูชา นี้เอง
 ที่สะพานพระราม 5 ฝั่งบางกรวย จอดที่หน้าร้านก๊วยเตี๋ยวเรือ
 ใกล้กับร้านขายเฟอร์นิเจอร์
         concept มันใช้หมากฝรังชนิดนิ้มเหนียว
 ทิ้งไว้ที่กระจกกับที่ปัดน้ำฝน
 พอโดนความร้อนจะละลายติดกระจก
         ก่อนออกรถไม่สังเกตุ  ผมขับออกไป เลยไฟแดงไป แล้วจอดทำความสะอาด
 ริมถนน   ครู่เดียวมันมาสองคันเลย มีทั้งรถเก็งและรถกระบะ มาสังเกตการณ์
 หาโอกาสลงมือ แต่บริเวณนั้นรถมาก ไม่สะดวก ประกอบกับผมเห็นผิดปรกติ
        จึงหยุดทำความสะอาด และรีบขับออกจากบริเวณนั้นไป มันยังขับตามอีก
 ผมวนดูพฤติกรรม ของแก๊งนี้ มันจะวางหมากฝรั่ง และคอยเก็บเหยื่ อ
 วนอยู่บริเวณนั้นอยู่หลายเที่ยว

เตือนเพื่อนๆให้ระวัง ถ้าเห็นมีหมากฝรั่งทิ้งไว้ที่หน้ากระจก
 อย่าทำความสะอาด ในที่ปลอดคน อาจจะโดนมิจฉาชีพพวกนี้ลงมือได้

สำหรับคนขับรถ และคนที่ไม่ขับเองก็เก็บไว้เตือนคนขับจ้า....
 เพื่อทราบและโปรดระมัดระวัง..........

2.        ถ้าคุณขับรถกลางคืน แล้วโดนปาหน้ารถด้วย "ไข่"(ไข่จริงๆ ไม่ได้มุข)

อย่า..... ...ฉีดน้ำ และปัดกระจกเป็น  อันขาด !!

เพราะเมื่อไข่ผสมกับน้ำแล้ว กลายเป็นคราบเหนียว
 บดบังทัศนวิสัยของคุณได้ถึง 92.5%

นั่นหมายถึง คุณจะถูกบีบบังคับให้ต้องจอดรถข้างทาง
 (ก็มันมองไม่เห็น ก็ต้องหยุดก่อน)
 ดีไม่ดีคุณก็จะลงไปเช็ดกระจกอีกต่างหาก
 ซึ่งจังหวะนั้นเองที่ คุณจะกลายเป็นเหยื่อไข่ของมิชฉาชีพทันที

นี่เป็นยุทธวิธีใหม่ของโจร บนท้องถนน

โปรดส่งเตือนญาติมิตรเพื่อนฝูงของคุณด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wachira07
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 11:03:19 »

ขอบคุณครับ จะได้ระมัดระวังต่อไป
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 11:06:18 »

แบบนี้ต้องช่วยกันกระจายข่าวเพื่อไม่ให้พี่น้องญาติสนิมมิตรสหายตลอดจนประชนตาดำๆจะได้รู้เท่าทันภัยรายวัน...ตัวท่านเองต้องไปแจ้งความด้วยตำรวจจะได้ออกลาดตะเวน...ถ้าท่านไม่แจ้งตำรวจอาจไม่ทราบว่าพื้นที่ไหนอันตรายเพราะฉะนั้นเราต้องช่วยกันอย่าให้คนชั่วลอยนวล...
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 12:14:13 »

แบบนี้ต้องช่วยกันกระจายข่าวเพื่อไม่ให้พี่น้องญาติสนิมมิตรสหายตลอดจนประชนตาดำๆจะได้รู้เท่าทันภัยรายวัน...ตัวท่านเองต้องไปแจ้งความด้วยตำรวจจะได้ออกลาดตะเวน...ถ้าท่านไม่แจ้งตำรวจอาจไม่ทราบว่าพื้นที่ไหนอันตรายเพราะฉะนั้นเราต้องช่วยกันอย่าให้คนชั่วลอยนวล...

...พี่โจ!!!... กรณีแบบนี้...ผมมีหนังสติ๊ก แต่ลูกเหล็ก(จริงๆครับพี่ ไม่ได้อำ)...ถ้าผมจอดเช็ด แล้วมันมา(แต่ผมเตรียมพร้อมไว้แล้ว)...ผมอัดใส่มัน ยิงๆใส่ ยิงเข้าหน้า เข้าตา กะให้บอดไปเลย(มั่นใจว่า โจรกระจอกๆอย่างงี๊ ไม่น่ามีปืนนะ)...ถ้าตำรวจมา ผมจะโดนว่าป้องกันตัวเกินกว่าเหตุรึป่าว???...                                                                        ขอบคุณครับพี่โจ...จะได้ระวังตัวครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 12:18:41 »

...พี่โจ!!!... กรณีแบบนี้...ผมมีหนังสติ๊ก แต่ลูกเหล็ก(จริงๆครับพี่ ไม่ได้อำ)...ถ้าผมจอดเช็ด แล้วมันมา(แต่ผมเตรียมพร้อมไว้แล้ว)...ผมอัดใส่มัน ยิงๆใส่ ยิงเข้าหน้า เข้าตา กะให้บอดไปเลย(มั่นใจว่า โจรกระจอกๆอย่างงี๊ ไม่น่ามีปืนนะ)...ถ้าตำรวจมา ผมจะโดนว่าป้องกันตัวเกินกว่าเหตุรึป่าว???...                                                                        ขอบคุณครับพี่โจ...จะได้ระวังตัวครับ
ผมไม่เห็นด้วยครับที่จะใช้หนังสติ๊ก  ควรใช้ M79แทนครับอิอิ..
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 12:20:21 »

ขอบคุณอีกหนึ่งเสียงครับ สำหรับคำเตือนดีๆ
              :ยินดี อุอุอุ:

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 13:11:25 »

...พี่โจ!!!... กรณีแบบนี้...ผมมีหนังสติ๊ก แต่ลูกเหล็ก(จริงๆครับพี่ ไม่ได้อำ)...ถ้าผมจอดเช็ด แล้วมันมา(แต่ผมเตรียมพร้อมไว้แล้ว)...ผมอัดใส่มัน ยิงๆใส่ ยิงเข้าหน้า เข้าตา กะให้บอดไปเลย(มั่นใจว่า โจรกระจอกๆอย่างงี๊ ไม่น่ามีปืนนะ)...ถ้าตำรวจมา ผมจะโดนว่าป้องกันตัวเกินกว่าเหตุรึป่าว???...                                                                        ขอบคุณครับพี่โจ...จะได้ระวังตัวครับ

อิอิ อย่าประมาทครับ ปืนสมัยนี้หาไม่ยาก คนสมัยนี้มันก็โหดร้ายเหมือนไม่ใช่คน คุณไปคนเดียวเสีย

เปรียบทุกประตู  ยิ่งคุณตัวยังกะยักษ์วัดแจ้งแบบนี้ถ้ามือเปล่ามันไม่กล้าเข้ามาหรอก

If you want peace. Prepare for war.
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 15:36:18 »

ตอบแบบกว้างๆชาวบ้านๆแล้วกันคือใครลงมือก่อนตกเป็นจำเลยที่1 ทันทีส่วนข้อเท็จจริงไปว่ากันในศาลถ้าไม่มีพยานบุคคลช่วยสนับสนุนมีหวังกินข้าวแดงแน่นนอนทางออกอย่างไปไหนคนเดียว
ถ้าจำเป็นต้องเดินทางคนเดียว..ต้องปฎิบัติดังนี้1.ล๊อกประตูทุกครั้งเวลาขับรถหรือจอด 2.จะเดินทางไปไหนพบใครให้โทรแจ้งล่วงหน้าและบอกเส้นทางที่จะผ่าน+เวลาโดยประมาณที่จะถึงที่หมาย 3.ตรวจสอบมือถือให้พร้อมใช้งานทันที
4.จอดเบอร์หรือเมมเบอร์หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเช่นจส100,เบอร์ช่างซ่อม,และเบอร์เพื่อนซี้+เบอร์เพื่อนที่พึ่งได้ยามลำบากในแต่ละพื้นที่จะผ่าน 5.สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุดคืออย่างจอดรถในที่ๆคิดว่าอันตรายหรือ 2ข้างทางเป็นป่าดดยเด็จขาด 6.คอยมองกระจกหลังว่ามีรถคันไหนบ้างที่ตามมาตั้งนานแล้ว...สุดท้ายทำบุญให้มากเพื่อเก็บไว้ในธนาคารบุญเวลาลำบากจะได้เบิกมาใช้....สาธุ
 โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 15:44:17 »

อย่างคุณน่ะแค่ยืนกอดอกแสยะยิ้มนิดๆ แค่นี้พวกนั้นก็ขี้หดตดหายแล้ว แล้วถ้ายิ่งพวกมันรู้ว่าเป็นรถคุณนะมันไม่กล้าเข้าใกล้หรอก.......เชื่อสิ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 กันยายน 2010 เวลา 15:58:18 »

กรณีแบบนี้หากมันไม่หนักหนาก็ทนฝืนขับไปจอดในที่ปลอดภัย ก่อน เช่น ปั๊มน้ำมัน(ที่เปิดทำการ มีไฟสว่างนะ) ป้อมตำรวจไม่ว่าจะตำรวจทางหลวง หรือตู้รับแจ้งเหตุ(ก่อนลงก็ชลอดูก่อนว่ามีตำรวจหรือไม่เพราะเดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไร ตู้ป่าวไม่มีตำรวจก็มี) เวลาจอดก็จอดมันใกล้ๆคนเลย (ให้เค้าไล่ดีกว่าโดนปล้น)  หรือบอกเค้าไปเลยว่าเราขอจอดทำนี่ทำนั่นแป๊บนึง เมื่อจอดในที่ปลอดภัยแล้วค่อยลงมาจัดการ ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์