วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 00:19:04

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1991 ครั้ง)
pooh24
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 10:47:08 »

พอดีมี 306 4 ประตู จอดทิ้งไว้นานแล้ว
คือรถชนมาเลยจอดทิ้งไว้ประมาณซัก 2 ปีได้ครับ
อยากบูรณะใหม่ ทั้งสี ทั้งเครื่อง ภายใน
ไม่รู้จะเริ่มทำอันไหนก่อนดีครับ
อยากให้ช่วยแนะนำ อู่ที่รับทำ ทั้งสี และเครื่อง
ผมอยู่ฝั่งธน ครับ แต่ที่ไหนก็ได้ เอาแบบจบ แล้วไม่ฟัน

เรื่องอะไหล่ตัวถังหาซื้อได้ที่ไหนคร้าบ
ขอบคุณล่วงหน้าที่มาช่วยตอบคร้าบ
 ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 10:55:22 »

น่าเสียดายครับจอดทิ้งไว้...รีบบรูณะไว้ๆนะครับ
ถ้าจะให้แนะนำก็ อยากรู้ข้อมูลว่าตอนนี้สภาพภายนอกภายในและเครื่องเป็นอย่างไรรุ่นไหน งบเท่าไหร่ก็น่าจะดีนะครับ ใจอยากได้อะไรเพิ่มไหม  ของเก่าใช้แล้วไม่ดีตรงไหน พอใจตรงไหน
เพื่อนๆในเว็ปจะได้แนะนำถูก เพราะลอยๆแล้วมันก็กว้างมาก ที่จะหาเรื่องเสียตังค์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pooh24
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 12:03:44 »

ขอบคุณคร้าบ
306 รุ่น 4 ประตู เกียร์ Auto ตัวประกอบนอก ปี...น่าจะ97 นะครับ ไม่แน่ใจ
(ต้องไปเปิดดูทีเล่มก่อน)
คือไม่ได้ชนแบบเต็มๆ แบบมุดเข้าตูดสิบล้อ น่ะครับ
ก่อนชนเครื่องกับเกียร์ไม่มีปัญหาอะไร

อะไหล่ตัวถังที่ต้องเปลี่ยนก็
ฝากระโปรงหน้า
แก้มซ้าย
กระจกหน้า
กันชน (น่าจะซ่อมได้)
ส่วนเครื่องไม่เป็นอะไรครับ แต่จอดทิ้งไว้นานแล้วไม่รู้ต้องทำอะไรบ้าง

ใจอยากทำสีทั้งคันพร้อมกับ เปลี่ยนอะไรที่มันควรเปลี่ยนน่ะครับ
เลยอยากหาอู่มาตีราคา แต่ไม่รู้จะให้อู่ไหนมาตีราคาดี
(ตอนนั้นเคยให้มาตีราคา ตีไปแสนก่าๆ ผมเลยไม่ทำครับ)

ถ้าไม่แรงมากก้อคงทำครับ
ส่วนงบยังไม่ได้ตั้งไว้น่ะครับ เพราะต้องเอาตัวเลขเสนอ ผบ อีกทีคร้าบ
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 12:08:19 »

เป็นกำลังใจให้ครับ.... :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้:
ลองติต่อคุณยิวนะครับเห็นว่ามี ฝากระโปรงหน้านะครับแต่ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่าครับ     " http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=18979.0/

madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:57:02 »

ทำไห้เครื่องติดวิ่งได้ก่อนซีครับ  พอวิ่งได้เดี๋ยวก็รู้เองว่าต้องทำอะไรต่อ  อะไหล่ตัวถัง 306 มีเยอะแยะ

พวกฝากระโปรง, แก้ม ของเดิมถ้ายับมากก็ไม่ต้องไปเคาะ ซื้อที่สภาพดีๆมาทำสีเอาดีกว่า

If you want peace. Prepare for war.
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 14:04:29 »

ทำไห้เครื่องติดวิ่งได้ก่อนซีครับ  พอวิ่งได้เดี๋ยวก็รู้เองว่าต้องทำอะไรต่อ  อะไหล่ตัวถัง 306 มีเยอะแยะ

พวกฝากระโปรง, แก้ม ของเดิมถ้ายับมากก็ไม่ต้องไปเคาะ ซื้อที่สภาพดีๆมาทำสีเอาดีกว่า
ถูกต้องครับ อะหลั่ยตัวถังของแต่งมีเพียบ ราคาไม่แพงเหมือนก่อน
เห็นว่าชนหน้ามา แปลงหน้าเลยครับ เฟส 3 ไฟใหม่กันชนใหม่ฝากระโปรงใหม่ ถ้าอยากแรงก็เปลี่ยนเครื่อง
ถ้าไม่ก็เดิมๆ บูรณะ เปลี่ยนของเหลวให้หมดเปลี่ยนกรองเป็นน้ำมันเครื่อง ตั้งสองปีไม่ได้วิ่งน่าจะมีอะไรๆบางแหละ
pooh24
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 14:10:35 »

ทำไห้เครื่องติดวิ่งได้ก่อนซีครับ  พอวิ่งได้เดี๋ยวก็รู้เองว่าต้องทำอะไรต่อ

ทำที่ไหนดีล่ะครับ

เครื่องตอนชนขับได้อยู่รับ

ถูกต้องครับ อะหลั่ยตัวถังของแต่งมีเพียบ ราคาไม่แพงเหมือนก่อน

ซื้อที่ไหนครับ

ขอบคุณหลายๆ
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 16:03:35 »

อาหลั่ย ---> คุณต่อย มหาชัย 083-4302568

อู่ --------->  บอกพิกัดมาซิครับว่าอยู่แถวไหน เดี๋ยวมีคนแนะนำเอง

If you want peace. Prepare for war.
นิสิตสุรา ตี4
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 16:21:35 »

ถ้าจะให้ทีเดียวจบ ก็ซื้อหัวตัดเฟส3 ไปเลยครับ ย้ายหัวเสร็จก็ทำสีเลย เปลี่ยนคานดิสก์หลังด้วยก็ดีครับ
คราวนี้อ่ะจบแน่ ทั้งเครื่อง+เกียร์ สี ใช้ยาวครับ ถ้างบเหลือก็ทำเบาะหนังทั้งคัน
แล้วคุณจะรู้ว่าเงินแสน บวก/ลบ มันสามารถซื้อรถอารมณ์เกือบๆป้ายแดงสบายๆ
pooh24
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 16:57:39 »

อาหลั่ย ---> คุณต่อย มหาชัย 083-4302568
ขอบคุณคร้าบ

อู่ --------->  บอกพิกัดมาซิครับว่าอยู่แถวไหน เดี๋ยวมีคนแนะนำเอง
อยู่ จรัญฯคร้าบ

ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 19:36:40 »

ถ้าทำสีก็อู่ช่างกล๊อฟ อยู่พุทธมณฑลสาย 7 ทำทั้งคัน 13000 ไม่รวมตัดผุ ลองโทรไปคุยดู ทำเครื่องด้วยก็ได้ เจ้าของใช้เปอร์โยเหมือนกัน รุ่น 405 จีอาร์ไอ โทร0825526078
pooh24
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 25 สิงหาคม 2010 เวลา 10:16:21 »

ขอบคุณมากกก คร้าบ
pooh24
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 25 สิงหาคม 2010 เวลา 11:40:24 »

โทรไปคุยทั้ง 2 ทีแล้ว

อยากให้ช่วยแนะนำอู่ทำสีหน่อยครับ
พอดีอู่ทำสีบอกต้องหมดฝนก่อน

ปล.ราคาอะไหล่ 306 ตอนนี้ก่ะตอนนั้นนี่ ราคาฟ้าก่ะเหวเลยนะเนี๊ยะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์