วันเสาร์ที่ 28 กันยายน 2024 เวลา 22:37:43

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายรถยนต์เก่า
จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  ขาย 406 EA9 L5 ปี 2005 สีดำครับ ..ขายแล้วครับ
0 สมาชิก และ 32 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย 406 EA9 L5 ปี 2005 สีดำครับ ..ขายแล้วครับ  (อ่าน 9361 ครั้ง)
hbnc406
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 10:48:16 »

ต้องการขาย Peugeot 406 EA9 L5 สีดำ ปี 2005  เลขไมค์ 17x,xxx กม  ทะเบียนตรงรุ่นรถครับ ซื้อที่ Motor show Bitec Lot. สุดท้าย ก่อนเลิกสายการผลิต และนำเข้า 407 แทน รถใช้มือเดียว ไม่เคยเกิดอุบัติเหตุ รถสวยเพราะทนุถนอนมาอย่างดี ล่าสุดทำสีใหม่ทั้งคัน เพราะตอนซื้อได้โปรโมชั่นประกันภัยชั้น 1 ซ่อมห้าง ฟรี 4 ปี และผมต่ออายุอีก 1 ปี ก่อนหมดซ่อมห้าง ผมจึงเครมทำสีหมดทั้งคัน สาเหตุการขาย (ทั้งๆที่รัก) เพราะผมมี 406 2 คัน จึงต้องขายออกไป 1 คันเพื่อซื้อ Camry Hybrid (ผมทำงานอยู่บริษัทโตโยต้า จึงต้องให้ความร่วมมือในการใช้รถโตโยต้า) แถมสายต่อ iPod / iPhone ด้วยครับ  ยาง และของเหลวเพิ่งเปลี่ยน และแอร์ก็เพิ่งล้างใหญ่โดยศูนย์ฯครับ ส่วนราคาผมตั้งไว้ประมาณ 480,000 บาท ต่อรองกันได้ครับ  อยากให้โทรมาคุยกันครับ (นุ 089-1533309)

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 13:34:27 »

รถสวยมาก..........น่าใช้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 13:35:26 »

คุณตั้ม โลโก้สิงห์เอาไปทำไม ครับ
superman_s3
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 16:17:31 »

เห็นแล้วอยากเอามาเลี้ยงดู
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 17:32:23 »

พรุ่งนี้จะเข้าไปดูนะครับ น่าจะเป็นช่วงเช้านะ พอดีจะไปแปดริ้วด้วย

ID Line:   manmingmitr
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 17:55:08 »

คุณตั้ม โลโก้สิงห์เอาไปทำไม ครับ

ว่าจะเอาไปลองติดฝาท้า้ย คาบิโอเลตครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 17:56:50 »

ผมมีนะเอาไปเลย แต่ตัวบนมันมีลอกๆอยู่ ครับ ลองเอาไปโมดู ถ้ามันได้ค่อยหาซื้อชิ้นสวยๆมาโม
เดี๋ยวผมส่งไปรษณีไปให้ก็ได้
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 18:00:05 »

ผมมีนะเอาไปเลย แต่ตัวบนมันมีลอกๆอยู่ ครับ ลองเอาไปโมดู ถ้ามันได้ค่อยหาซื้อชิ้นสวยๆมาโม

ขอบคุณครับ วันไหนว่างๆเดี่ยวโทรหานะครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 18:01:55 »

ขอบคุณครับ วันไหนว่างๆเดี่ยวโทรหานะครับ

โพสที่อยู่มาเลย มิมีปัญหา
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 18:06:09 »

ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ
ชัชวาล พนิชานันท์
825/5 ถนนพรานนก บ้านช่างหล่อ บางกอกน้อย กรุงเทพ 10700
 :ยินดี อุอุอุ:
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 18:20:42 »

ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ
ชัชวาล พนิชานันท์
825/5 ถนนพรานนก บ้านช่างหล่อ บางกอกน้อย กรุงเทพ 10700
 :ยินดี อุอุอุ:

เดี๋ยวจัดการให้ ครับ
bluebrand
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 22:27:09 »

สวยดีครับ เห็นแล้วอยากได้ครับ
peera406
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 23:03:04 »

เดี๋ยวโทรไปนัดดูรถครับ....สนใจมาก ตามที่ส่งลิ้งมาให้ทางอีเมลื ขอบคุณครับ...
hbnc406
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 สิงหาคม 2010 เวลา 10:07:24 »

ขายแล้วครับ...ได้คุณ peera406  รับไปดูแล เลี้ยงดูต่อแล้วครับในราคา 480,000 บาทครับ  ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ
hbnc406
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 10 สิงหาคม 2010 เวลา 16:26:59 »

ขออนุญาตแก้ไขกระทู้เป็น "ขาย" ต่อครับ  เนื่องจากคุณ Peera406 ([email protected] / มือถือ 081-690-8609) ซึ่งมาตรวจสภาพรถ และทดสอบรถจนเป็นที่น่าพอใจในวันอาทิตย์ที่ผ่านมา  และตกลงที่จะจ่ายมัดจำจำนวน 80,000 บาท ด้วยการโอนผ่านบัญชีธนาคารในวันรุ่งขึ้น และตกลงให้ปิดกระทู้ได้   แต่เมื่อถึงวันจันทร์ก็แจ้งว่าจะจ่ายในเช้าวันอังคาร  และเช้าวันนี้ผมก็พยายามติดต่อก็ไม่รับสายเลย  และใช้มือถืออีกเบอร์โทรไปก็รับ  แต่จะขอโทรกลับ........และก็เงียบหายไป   ผมเพิ่งขายรถครั้งนี้เป็นครั้งแรก  และก็เห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ที่รักรถ Peugeot เป็นคนที่เชื่อใจได้ แต่ครั้งนี้ผมเสียความรู้สึกมากๆ  เพราะวางแผนงานต่อไว้แล้ว  และที่สำคัญ ผมได้ปฏิเสธเพื่อนๆ พี่ๆ ไปหลายคนว่ารถขายไปแล้ว....สุดท้าย เพื่อนๆพี่ๆคนไหนที่สนใจรุ่น 406 L5 ตัวสุดท้าย  ติดต่อมาได้ครับ  ยังขายอยู่ครับ
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 10 สิงหาคม 2010 เวลา 20:32:05 »

อืม น่าเห็นใจ ผมก็ได้ไปดูมาแล้ว สภาพสวยใช้ได้ เพราะเพิ่งจะทำสีมาใหม่ทั้งคัน
ใครหาอยู่ ไม่ผิดหวังนะครับ ผมเองก็ยังอยากได้เลย รู้ช้าไปสี่วันเอง
เพราะเพิ่งได้สีเงินมา ทั้งๆที่หาสีนี้อยู่นาน แต่ไม่เจอซักที ก็เปิดโอกาสให้คนอื่นๆบ้าง
ถ้านานไป ผมอาจจะขอลองดูอีกสักที ถ้าได้คันนี้ ผมก็จะปล่อยคันสีเงิน
สภาพคร่าวๆของคันนี้ ตัวถังสวยมาก สีเนียน กระจกบานหน้าใหม่
ยางใหม่ เพิ่งเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง ตอนเช็คแสนหก ตอนนี้แสนเจ็ดเจ็ด...
จะมีก็ชุดสวิทช์ไฟเลี้ยว เริ่มไม่ดีแล้ว โดรวม ถือว่าเยี่ยมครับ
ผมไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสีย กับท่านเจ้าของรถนะครับ
บอกไป ตามที่ได้ไปดูมาเท่านั้น เผื่อคนที่ไม่สะดวกจะไปดู จะได้มีข้อมูล
ช่วยในการตัดสินใจ ก่อนที่จะไปดูจริงอีกทีนะครับ

สิงห์ภูธร
สิงห์มัธยม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 11 สิงหาคม 2010 เวลา 19:03:24 »

อืม น่าเห็นใจ ผมก็ได้ไปดูมาแล้ว สภาพสวยใช้ได้ เพราะเพิ่งจะทำสีมาใหม่ทั้งคัน
ใครหาอยู่ ไม่ผิดหวังนะครับ ผมเองก็ยังอยากได้เลย รู้ช้าไปสี่วันเอง
เพราะเพิ่งได้สีเงินมา ทั้งๆที่หาสีนี้อยู่นาน แต่ไม่เจอซักที ก็เปิดโอกาสให้คนอื่นๆบ้าง
ถ้านานไป ผมอาจจะขอลองดูอีกสักที ถ้าได้คันนี้ ผมก็จะปล่อยคันสีเงิน
สภาพคร่าวๆของคันนี้ ตัวถังสวยมาก สีเนียน กระจกบานหน้าใหม่
ยางใหม่ เพิ่งเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง ตอนเช็คแสนหก ตอนนี้แสนเจ็ดเจ็ด...
จะมีก็ชุดสวิทช์ไฟเลี้ยว เริ่มไม่ดีแล้ว โดรวม ถือว่าเยี่ยมครับ
ผมไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสีย กับท่านเจ้าของรถนะครับ
บอกไป ตามที่ได้ไปดูมาเท่านั้น เผื่อคนที่ไม่สะดวกจะไปดู จะได้มีข้อมูล
ช่วยในการตัดสินใจ ก่อนที่จะไปดูจริงอีกทีนะครับ

ยังไงนะครับท่าน ที่ว่าชุดสวิทซ์ไฟเลี้ยวไม่ดี มันโยก มันหลวม เิปิดไม่ติด หรือติดตอนไม่เปิดยังไง อีกอย่างกระจกบานหน้าใหม่ หมายความว่าเปลี่ยนมาใหม่ เพราะบานเก่าแตก หรืออย่างไรครับ แนะนำเพิ่มเติมหน่อยครับ ของคุณที่เป็นหูตาแทนเพื่อนๆ ที่น้ำลายหกจากการเห็นภาพ แต่ไม่ได้มาดูด้วยตัวเองครับ
Kowit 405SRI ในคราบ GR
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 11 สิงหาคม 2010 เวลา 21:10:05 »

สีดำก็สวยแต่ ผมก็มองหาสีเงินอยู่ พี่ลองส่งรูปรถพี่ให้ผมดูได้หรือเปล่าครับ [email protected]  เผื่อว่าความต้องการของเราลงตัวก็จะได้สมใจทั้งสองฝ่าย
hbnc406
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 11 สิงหาคม 2010 เวลา 21:50:00 »

ตอบคุณสิงห์ภูธรครับ  กระจกหน้าโดนก้อนหินร้าวประมาณ 2 เซนติเมตร ด้านหน้าคนขับ  อย่างที่บอกไว้แต่ตอนต้นว่า ผมถือโอกาสตอนประกันศูนย์หมดปีสุดท้าย จึงเคลมทั้งคันครับ  ส่วนสวิทช์ไฟเลี้ยว  เริ่มมีอาการไม่ดีดกลับตำแหน่งเดิมบ้างเป็นบางครั้งเวลา U-Turn รถนะครับ
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพุธที่ 11 สิงหาคม 2010 เวลา 23:59:21 »

ตอบคุณสิงห์ภูธรครับ  กระจกหน้าโดนก้อนหินร้าวประมาณ 2 เซนติเมตร ด้านหน้าคนขับ  อย่างที่บอกไว้แต่ตอนต้นว่า ผมถือโอกาสตอนประกันศูนย์หมดปีสุดท้าย จึงเคลมทั้งคันครับ  ส่วนสวิทช์ไฟเลี้ยว  เริ่มมีอาการไม่ดีดกลับตำแหน่งเดิมบ้างเป็นบางครั้งเวลา U-Turn รถนะครับ
ปัญหาปกติของรุ่นนี้ ถึงอายุการใ้ช้งานก็จะเป็น

จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 สิงหาคม 2010 เวลา 07:06:39 »

ตอบคุณสิงห์ภูธร ชุดสวิทช์ไฟเลี้ยว ของ406EA9V2 และ L5 มันจะมาทั้งชุดพร้อมกันเย
แยกได้แค่ ไอ้ตัวปรับวิทยุเท่านั้น ที่ผมว่ามันเริ่มไม่ดี คือมันเริ่มจะหลวมแล้ว
ของใหม่ๆ จะแน่น น่าใช้มาก เวลาโยกก้านไฟเลี้ยว รู้สึกนุ่มนวลมากๆ ไม่ดังแต๊กๆ
เหมือนกับทั่วๆไป แต่ที่เคยเจอกัน คือ มันไม่ค่อยจะทน ใช้ไปนานๆ แล้วก้านไฟเลี้ยว
จะหลวม เวลาโยกเลี้ยวไปแล้ว บางที มันไม่ยอมล็อค แล้วถ้าล็อคได้ เวลาคืนพวงมาลัย
มันจะถูกตีกลับอย่างแรง จนไปเปิดเลี้ยวอีกทางเลย ทำให้ต้องคอยระวัง หลังจากเลี้ยวแล้ว
คันนี้ เท่าที่ลอง ยังพอใช้งานได้ดีอยู่ครับ แต่ออกอาการ ว่าใกล้แล้ว
ผมเคยเจอคันอื่น เสียแล้ว ชนิดว่า ต้องเอาเศษผ้า มาอุดในช่องก้านไฟเลย
ไม่งั้น มันจะขยับเปิดไฟเลี้ยวตลอดเวลา ให้งงเล่น ที่เค้ายังไม่เปลี่ยน ยังทนใช้อยู่
ก็เพราะชุดละหมื่นแปดนี่แหล่ะ มันแพง เพราะต้องซื้อทั้งชุด แยกไม่ได้ ไอ้ที่ไม่ได้เสีย
ก็ต้องถูกเปลี่ยนไปด้วย นี่แหล่ะครับ เทคโนโลยี่สูงๆ ใช้ดี แต่จ่ายเยอะหน่อย
ของผม V2ปี03 เคลมตั้งแต่ปีแรกเลยครับ
ส่วนกระจกบานหน้า เจ้าของรถบอก มันโดนหินแตกร้าว เลยเคลมใหม่เลย
ส่วนสี สวยแน่นอน เพราะทำทั้งคัน จากศูนย์ สุขา.3
ผมก็สนใจคันนี้มาก คงจะเอาไว้อีกซักคัน และก็ปล่อยคันเก่าออกซักคันนึง
ใครสนใจ ก็มาลองดูก็ได้นะ

สิงห์ภูธร
สิงห์มัธยม

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 สิงหาคม 2010 เวลา 14:43:59 »

ขอบคุณทุกท่านที่ไม่เพียงกรุณาให้คำตอบ ยังมีคำแนะนำดีๆ ให้รู้ด้วย พอดีว่าผมควบสิงห์เขียว 405Gri มานานจนได้เปลี่ยนขุมกำลังเป็นตัว 2.0 แล้ว  406 ก็เลยเป็นไรที่ยังอยู่ในฝัน  ท่านนโปเลียนรู้จักรถดีขนาดนี้ ขอให้บรรลุข้อตกลงกับท่านโกวิท โดยเร็วนะครับ เห็นทางออกให้คนสามคน winwin แล้วดูท่าว่า ไม่เพียงผมเท่านั้นที่จะรู้สึกดี คนที่อ่านกระทู้คงคิดเห็นเหมือนๆ กันครับ
ALIF
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 พฤศจิกายน 2010 เวลา 03:44:07 »

ตาดำๆ พี่นุครับขายไปยังครับ ถ้ายังผมสนใจครับ 0869000509 อาลีฟครับ
[email protected] ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ.
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์