วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 00:20:33

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เมื่อ ผ.บ. พากิ๊กของผม ไปตีทะเบียน
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ ผ.บ. พากิ๊กของผม ไปตีทะเบียน  (อ่าน 3092 ครั้ง)
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 23 กรกฎาคม 2010 เวลา 10:17:08 »

ผมกำลังงงง ว่าถ้าเราไปลงจองเลขในหมวดใหม่ที่เขายังไม่เปิดมันก็ไม่จำเป็นต้องไปเช้านี่
แต่ผมเคยไป ดูเลขในหมวดที่เขาเปิดแล้ว ก็ไปช่วงบ่ายอ่ะ ครับ เขาจะมีเลขที่เปิดแล้วให้เลือก ก็ได้ 2405 มา

ถ้าจำไม่ผิด จนท.จะรับจองเฉพาะหมวดที่เปิดแล้วเท่านั้นครับ
ถ้าวันที่ขึ้นหมวดใหม่ แล้วเราไม่ไปแต่เช้า เราจะได้เลขสวยๆ ที่เราอยากได้หรือครับ
ถ้าเราไปสาย หรือไม่ได้ไปวันแรกที่ขึ้นหมวดใหม่ เราก็จะได้แต่เลขที่มันเหลือ
ที่มันไม่สวย ที่ไม่มีใครเอา หรือเป็นเลขที่ไม่มีใครอยากได้แล้วเท่านั้นครับ

อ้อ..ที่สำคัญ ไอ้เลขตรงรุ่นเปอร์โยต์ที่เราจะจองกันเนี่ย มันแค่หลักร้อยนะครับ
ต่อให้ไม่มีใครมาจองตัดหน้า ไม่พ้นครึ่งวัน มันก็รันไปถึงไหนๆ แล้ว...

อื้มมมมม เข้าใจแล้ว  ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์