วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 03:10:39

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เมื่อ ผ.บ. พากิ๊กของผม ไปตีทะเบียน
0 สมาชิก และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ ผ.บ. พากิ๊กของผม ไปตีทะเบียน  (อ่าน 3103 ครั้ง)
Woody
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:29:41 »

สุดท้ายก็ลงเอยอย่างที่เห็น

จบข่าว
Woody

* E8819.jpg (49.1 KB, 700x416 - ดู 425 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กรกฎาคม 2010 เวลา 14:33:50 »

405 ปี 2010 หลอครับ อิอิ ..

กทม. มันรันไปถึง ฎป แล้วหลอเนี่ย โอว์ ..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
รถเต่าเต่า
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กรกฎาคม 2010 เวลา 15:36:12 »

ขออนุญาตเจ้าของรูปนะครับ

อดีตไม่สำคัญ ปัจจุบัน 4005
theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กรกฎาคม 2010 เวลา 16:46:03 »

ยังกะ ถอยป้ายแดงใหม่เลยนะพี่
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กรกฎาคม 2010 เวลา 20:49:15 »

ของผมไปเปลี่ยนมาก็ ได้ ฏช 2405  มา  เดี๋ยวอีกคัน จะไปขอใหม่ จะจอง 405 ให้ได้  ใครพอทราบวิธีบ้างครับ  อยากได้มาก 405 (ตรงรุ่น)นี่
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กรกฎาคม 2010 เวลา 20:59:37 »

รอขึ้นหมวดใหม่ ครับพี่วัฒน์  กทม. ถ้าผมจำไม่ผิด หมวดนึง วันเดียวก็หมดแล้ว

และเท่าที่รู้จากวงในมา  เลขพวกนี้ เอาไม่ยาก ...... เราไม่ใช่พวก "รถหรูบางยี่ห้อ" ครับ พวกนั้น บางที่ ล๊อคไว้แล้ว

ปล.  เคยเข้าไปขอกะ ขนส่งจังหวัดนนท์  ได้ง่ายๆ นะ  เพียงแต่ มันยังไม่ขึ้นหมวดใหม่ อีกนานหละครับ จังหวัดปริมณฑล  เพราะไม่มีใครบ้าจี้ กล้ากำตัง กำเช็ค ออกรถเงินสดหรอก สมัยนี้   

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กรกฎาคม 2010 เวลา 21:04:54 »

รอขึ้นหมวดใหม่ ครับพี่วัฒน์  กทม. ถ้าผมจำไม่ผิด หมวดนึง วันเดียวก็หมดแล้ว

และเท่าที่รู้จากวงในมา  เลขพวกนี้ เอาไม่ยาก ...... เราไม่ใช่พวก "รถหรูบางยี่ห้อ" ครับ พวกนั้น บางที่ ล๊อคไว้แล้ว

ปล.  เคยเข้าไปขอกะ ขนส่งจังหวัดนนท์  ได้ง่ายๆ นะ  เพียงแต่ มันยังไม่ขึ้นหมวดใหม่ อีกนานหละครับ จังหวัดปริมณฑล  เพราะไม่มีใครบ้าจี้ กล้ากำตัง กำเช็ค ออกรถเงินสดหรอก สมัยนี้  

ขอบคุณครับ แต่เลข 405 นี่จะว่าไม่สวยก็ไม่ใชเพราะมันรวมกันเป็น 9  คันเอสอาร์ไอที่ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมานั้น ดูในลีด แล้ว ก็ไม่มีเลข 405 มีแต่ 1405 กับ 2405  เลยเอา 2405 เพราะมันรวมกันเป็น 11 ดับเบิ้ลวัน ครับ  อบรม  SIP กับแบ๊งค์ กรุงเทพ รุ่น ดับเบิ้ลวัน(11) ครับ
นิสิตสุรา ตี4

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 00:13:40 »

ถ้าเป็นทะเบียนกรุงเทพฯ ก็รอวันที่ขึ้นหมวดใหม่แล้วไปแต่เช้าครับ ชั้น 4 อาคาร 2 จองฟรี
จองได้แล้วลงไปทำเรื่องที่ชั้น 2 เอาใบจองกับเล่มทะเบียนไปยื่นเรื่องแล้วรอมารับป้ายไม่เกิน 2 สัปดาห์
จ่ายค่าธรรมเนียมสลับทะเบียน 755 บาท แล้วไปรับป้ายได้เลย ถอดป้ายเก่าแล้วเอาไปแลกที่อาคาร 3 (ถ้าจำไม่ผิด)

ตอนผมไปจอง ผมไปตั้งแต่ 7 โมงครึ่ง ได้คิวที่ 42 ทะเบียน 405 กะ 406 รอบเดียวได้ไม่มีปัญหาครับ
แต่ 306 น้องผมไป 3 รอบกว่าจะไ้ด้ ช่วงต้นปี ขึ้นหมวดใหม่ใช้เวลาไม่ถึงเดือน แต่ปลายปีหมวดละเกือบ 2 เดือน
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 09:10:42 »

ถ่ายสวยอีกแล้ว คิกๆๆ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 09:30:52 »

ต้องไปที่ขนส่งเขตตามที่อยู่ด้วยช่ายป่าวครับ
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 09:40:11 »

ต้องไปที่ขนส่งเขตตามที่อยู่ด้วยช่ายป่าวครับ

ถ้าเป็นป้ายกทม.ต้องไปขนส่งใหญ่(หมอชิด)ที่เดียวครับ....

ปล.วันเปิดหมวดใหม่ผมเคยไปรอตั้งแต่ตี5(จะมีเจ้าหน้าที่มาเิปิดตึกให้ครับ...อิอิ...)ได้คิวที่7ยังไม่ได้เลขที่ต้องการเลย โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 09:59:27 »

ถ้าเป็นป้ายกทม.ต้องไปขนส่งใหญ่(หมอชิด)ที่เดียวครับ....
ผมเคยไป เขาไล่ผมกลับไปทำที่ตลิ่งชัน เขาดูเล่มบอกว่าเล่มคุณอยู่ตลิ่งชัน....

ปล.วันเปิดหมวดใหม่ผมเคยไปรอตั้งแต่ตี5(จะมีเจ้าหน้าที่มาเิปิดตึกให้ครับ...อิอิ...)ได้คิวที่7ยังไม่ได้เลขที่ต้องการเลย โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
ผมเคยไปเมื่อต้นปีจะไปขอเลขใหม่โดยแจ้งป้ายชำรุด เขาบอกว่าให้ไปทำที่ตลิ่งชัน โดยดูจากเล่มทะเบียนบอกว่าอยู่ที่ตลิ่งชันอะครับ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 10:45:03 »

ผมเคยไป เขาไล่ผมกลับไปทำที่ตลิ่งชัน เขาดูเล่มบอกว่าเล่มคุณอยู่ตลิ่งชัน....

ผมเคยไปเมื่อต้นปีจะไปขอเลขใหม่โดยแจ้งป้ายชำรุด เขาบอกว่าให้ไปทำที่ตลิ่งชัน โดยดูจากเล่มทะเบียนบอกว่าอยู่ที่ตลิ่งชันอะครับ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ เพราะว่าบ้านผมขึ้นกับขนส่งพื้นที่4 แต่ตอนไปขอเลขก็เข้าไปที่กรมใหญ่แล้วก็ได้เลข306มาครองอ่ะครับ..

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 12:29:11 »

จองเลขทะเบียน ต้องหมอชิดที่เดียวครับ
แต่แจ้งป้ายชำรุด ต้องทำที่ขนส่งพื้นที่ครับ
จองเลขใหม่ ขอสลับป้าย ไ่ม่ต้องแจ้งชำรุดก็ได้ครับ
ผมยังเอาป้ายปลอมคืนไปอันนึงเลย

TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 12:47:02 »

จองเลขทะเบียน ต้องหมอชิดที่เดียวครับ
แต่แจ้งป้ายชำรุด ต้องทำที่ขนส่งพื้นที่ครับ
จองเลขใหม่ ขอสลับป้าย ไ่ม่ต้องแจ้งชำรุดก็ได้ครับ
ผมยังเอาป้ายปลอมคืนไปอันนึงเลย

ขอบคุณครับ
แต่จองเลขใหม่ได้เลย เปลี่ยนเลขเป็น xx306 ตกลงไปหมอชิต ไม่ต้องแจ้งชำรุดเลยใช่ไหมครับ
ต้องเอาหลักฐานอะไรไปบ้างครับ
บัตรประชาชน เล่มรถ....มีอีกป่าวครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
ไม่จำเป็นต้องเอารถไปใช่ไหมครับ แล้วต้องคืนป้ายเดิมใช่ไหมครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 12:51:43 »

ถ้าเป็นทะเบียนกรุงเทพฯ ก็รอวันที่ขึ้นหมวดใหม่แล้วไปแต่เช้าครับ ชั้น 4 อาคาร 2 จองฟรี
จองได้แล้วลงไปทำเรื่องที่ชั้น 2 เอาใบจองกับเล่มทะเบียนไปยื่นเรื่องแล้วรอมารับป้ายไม่เกิน 2 สัปดาห์
จ่ายค่าธรรมเนียมสลับทะเบียน 755 บาท แล้วไปรับป้ายได้เลย ถอดป้ายเก่าแล้วเอาไปแลกที่อาคาร 3 (ถ้าจำไม่ผิด)

ตอนผมไปจอง ผมไปตั้งแต่ 7 โมงครึ่ง ได้คิวที่ 42 ทะเบียน 405 กะ 406 รอบเดียวได้ไม่มีปัญหาครับ
แต่ 306 น้องผมไป 3 รอบกว่าจะไ้ด้ ช่วงต้นปี ขึ้นหมวดใหม่ใช้เวลาไม่ถึงเดือน แต่ปลายปีหมวดละเกือบ 2 เดือน

ตามนี้เลยคุณตั๊ม
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:01:51 »

ขอบคุณครับ
ไปเช้าจัง มันเปิดกี่โมงครับ แปดป่าว....
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:06:03 »

ขอบคุณครับ
ไปเช้าจัง มันเปิดกี่โมงครับ แปดป่าว....

ผมกำลังงงง ว่าถ้าเราไปลงจองเลขในหมวดใหม่ที่เค้ายังไม่เปิดมันก็ไม่จำเป็นต้องไปเช้านี่
แต่ผมเคยไป ดูเลขในหมวดที่เค้าเปิดแล้ว ก็ไปช่วงบ่ายอ่ะ ครับ เค้าจะมีเลขที่เปิดแล้วให้เลือก ก็ได้ 2405 มา
nero
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:21:26 »

สวัสดีครับ...ใส่เครื่อง 3s มีปัญหาเยอะมัยคับ...แล้วกินแก๊สมากกว่าเครื่องเดิมมั้ยครับ ตอนนี้เพิ่งจะซื้อ 405 sri มาใช้
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:23:46 »

สวัสดีครับ...ใส่เครื่อง 3s มีปัญหาเยอะมัยครับ...แล้วกินแก๊สมากกว่าเครื่องเดิมมั้ยครับ ตอนนี้เพิ่งจะซื้อ 405 sri มาใช้

แนะนำให้ตั้งกระทู้ใหม่ในหมวด 40X ครับ จะได้มีผู้รู้เข้ามาแนะนำ

แล้วเครื่องเก่าเป็นอะไรหรือครับ
Woody

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 14:16:28 »

รายละเอียดการจองหมายเลขทะเบียนรถ และ เลขที่เปิดให้จองในแต่ละวัน หาได้จาก link ข้างล่างเลยครับ

http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm

ขอบคุณเพื่อนๆที่มาแชร์ประสพการณ์

Woody
nero
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กรกฎาคม 2010 เวลา 22:03:39 »

ขอบคุณครับที่แนะนำ ตอนนี้เครื่องเก่าสตาร์ไม่ติด ความร้อนสูง ขึ้น stop บ่อยมา ซ่อมมาหลายครั้งแล้วไม่หายซะที เพื่อนเลยแนะนำให้เปลี่ยนเครื่องเป็นเครื่องญีปุ่นครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 23 กรกฎาคม 2010 เวลา 09:47:44 »

ผมกำลังงงง ว่าถ้าเราไปลงจองเลขในหมวดใหม่ที่เขายังไม่เปิดมันก็ไม่จำเป็นต้องไปเช้านี่
แต่ผมเคยไป ดูเลขในหมวดที่เขาเปิดแล้ว ก็ไปช่วงบ่ายอ่ะ ครับ เขาจะมีเลขที่เปิดแล้วให้เลือก ก็ได้ 2405 มา

ถ้าจำไม่ผิด จนท.จะรับจองเฉพาะหมวดที่เปิดแล้วเท่านั้นครับ
ถ้าวันที่ขึ้นหมวดใหม่ แล้วเราไม่ไปแต่เช้า เราจะได้เลขสวยๆ ที่เราอยากได้หรือครับ
ถ้าเราไปสาย หรือไม่ได้ไปวันแรกที่ขึ้นหมวดใหม่ เราก็จะได้แต่เลขที่มันเหลือ
ที่มันไม่สวย ที่ไม่มีใครเอา หรือเป็นเลขที่ไม่มีใครอยากได้แล้วเท่านั้นครับ

อ้อ..ที่สำคัญ ไอ้เลขตรงรุ่นเปอร์โยต์ที่เราจะจองกันเนี่ย มันแค่หลักร้อยนะครับ
ต่อให้ไม่มีใครมาจองตัดหน้า ไม่พ้นครึ่งวัน มันก็รันไปถึงไหนๆ แล้ว...

TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 23 กรกฎาคม 2010 เวลา 10:14:24 »

ผมกำลังงงง ว่าถ้าเราไปลงจองเลขในหมวดใหม่ที่เขายังไม่เปิดมันก็ไม่จำเป็นต้องไปเช้านี่
แต่ผมเคยไป ดูเลขในหมวดที่เขาเปิดแล้ว ก็ไปช่วงบ่ายอ่ะ ครับ เขาจะมีเลขที่เปิดแล้วให้เลือก ก็ได้ 2405 มา

ถ้าจำไม่ผิด จนท.จะรับจองเฉพาะหมวดที่เปิดแล้วเท่านั้นครับ
ถ้าวันที่ขึ้นหมวดใหม่ แล้วเราไม่ไปแต่เช้า เราจะได้เลขสวยๆ ที่เราอยากได้หรือครับ
ถ้าเราไปสาย หรือไม่ได้ไปวันแรกที่ขึ้นหมวดใหม่ เราก็จะได้แต่เลขที่มันเหลือ
ที่มันไม่สวย ที่ไม่มีใครเอา หรือเป็นเลขที่ไม่มีใครอยากได้แล้วเท่านั้นครับ

อ้อ..ที่สำคัญ ไอ้เลขตรงรุ่นเปอร์โยต์ที่เราจะจองกันเนี่ย มันแค่หลักร้อยนะครับ
ต่อให้ไม่มีใครมาจองตัดหน้า ไม่พ้นครึ่งวัน มันก็รันไปถึงไหนๆ แล้ว...

แปลว่าเราอยากได้เลขแต่ไม่สนตัวอักษรหน้าก็ไม่ได้ใช่ไหมครับ
มันต้องขึ้นอยู่ว่าวันนั้นเปิดหมวดอะไรด้วยหรือเปล่า แบบว่าจองขอเลข 306 แต่รอได้ถ้าไม่มีในหมวดนี้ก็ไม่ได้ช่ายป่าวครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณอีกครั้งที่เลี้่ยงสุราวันนั้น.....ทามกลางบรรยากาศฝนตก.เดี่ยววันหลังผมเอาติดรถไปด้วยครับ......
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์