วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 21:36:38

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  406 ea9 ปี2003 ไฟรูปเครื่องยนต์โชว์ตลอด เพิ่งใช้รถรุ่นนี้ครั้งแรก
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 406 ea9 ปี2003 ไฟรูปเครื่องยนต์โชว์ตลอด เพิ่งใช้รถรุ่นนี้ครั้งแรก  (อ่าน 1069 ครั้ง)
puckdee
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กรกฎาคม 2010 เวลา 18:55:22 »

ไฟรูปเครื่องยนต์โชว์ตลอด ก่อนหน้านี้แบตเตอรี่หมด เกี่ยวกันหรือเปล่า เพิ่งซื้อออกจากเต้นท์วันนี้
เพิ่งใช่รถรุ่นนี้ ปัญหาเกิดจากอะไรครับ และจะแก้ไขอย่างไร ช่วยตอบด้วยครับ ผมอยู่ ซ.ลาซาลแนะนำด้วยครับ
ว่าจะไปเช็คที่ไหนดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
korakot
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กรกฎาคม 2010 เวลา 23:22:10 »

ตัว 406 d9 เวอร์ชั่นสองนี้มัน sensitive เกิ๊น อย่างว่าไฮเทคกว่าเพื่อน ไฟรูปเครื่องขึ้นและก็หน้าจอขึ้น anti-polution fault เขาว่ามาว่ามันเกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ เนื่องจากมันมีเขม่าข้างในเยอะ บางคันก็เปิดฝาสูบทำความสะอาด บางคันก็ไม่ทำอะไร แค่ไปเข้าอู่เพื่อรีเซ็ท แล้วก็ขับแบบแรงๆบ่อยๆหน่อยก็หายไปเอง หรืออาจจะอ็อกซิเจนเสียก็ได้ รุ่นนี้ทะลึ่งใส่มาตั้งสองตัว ลองเข้าอู่เสียบ pps ดูครับ อยู่ลาซาลวิ่งไปหานันฑวุติแถวลาดพร้าวก็ได้ครับ หรืออู่เปอร์โยใหนก็ได้ครับที่มี pps
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mr.mountian
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กรกฎาคม 2010 เวลา 08:44:01 »

ตัว 406 d9 เวอร์ชั่นสองนี้มัน sensitive เกิ๊น อย่างว่าไฮเทคกว่าเพื่อน ไฟรูปเครื่องขึ้นและก็หน้าจอขึ้น anti-polution fault เขาว่ามาว่ามันเกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ เนื่องจากมันมีเขม่าข้างในเยอะ บางคันก็เปิดฝาสูบทำความสะอาด บางคันก็ไม่ทำอะไร แค่ไปเข้าอู่เพื่อรีเซ็ท แล้วก็ขับแบบแรงๆบ่อยๆหน่อยก็หายไปเอง หรืออาจจะอ็อกซิเจนเสียก็ได้ รุ่นนี้ทะลึ่งใส่มาตั้งสองตัว ลองเข้าอู่เสียบ pps ดูครับ อยู่ลาซาลวิ่งไปหานันฑวุติแถวลาดพร้าวก็ได้ครับ หรืออู่เปอร์โยใหนก็ได้ครับที่มี pps

เห็นด้วยครับ อัดเต็มที่กรุงเทพฯ-เชียงใหม่ ยาว ๆ ไล่ของเสียออก น่าจะรู้เรื่อง ไม่หายก็นอนอู่ละครับ
ลองดูประวัติเดิมซิหากเป็นผู้หญิงขับ ไมล์น้อยเทียบกับอายุรถ แสดงว่าสกปรกภายในแน่ เงอ ๆ รถใช้งานน้อย ๆ ใช่ว่าจะดี ยิ่งผู้หญิงขับด้วย หุ หุ ผมเข็ดกับรถแบบนี้แล้วครับ
korakot
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กรกฎาคม 2010 เวลา 22:50:07 »

ผู้หญิงใช้บางคนเป็นนิดเป็นหน่อยก็ซ่อม บางคนขับลูกเดียวตราบใดที่มันยังวิ่งได้
puckdee
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 15 กรกฎาคม 2010 เวลา 10:27:02 »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์