วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 06:14:31

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้
0 สมาชิก และ 91 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 ... 29 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้  (อ่าน 58640 ครั้ง)
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #360 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 16:55:21 »

เอาเข้าไปพอมีดอกไม้จริงๆๆเข้าคุยด้วยหน่อยรู้สึกเหมือนปลากระบอก ใบแดง ใบแดง ใบแดง ใบแดง :Redcard:ได้น้ำเลยนะ
  บางท่านจากคำว่าชาย..ยอดชาย..เป็นทอม...ไปแล้วหรือฮะ......
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #361 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 16:57:55 »

เอาเข้าไปพอมีดอกไม้จริงๆๆเข้าคุยด้วยหน่อยรู้สึกเหมือนปลากระบอก ใบแดง ใบแดง ใบแดง ใบแดง :Redcard:ได้น้ำเลยนะ
  บางท่านจากคำว่าชาย..ยอดชาย..เป็นทอม...ไปแล้วหรือฮะ......

...ไม่รู้ครับ!!!... ผมอาจจะคิดมากไปมั๊งครับ!!!...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #362 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 17:24:22 »

...ไม่รู้ครับ!!!... ผมอาจจะคิดมากไปมั๊งครับ!!!...

ผมว่า 31 นี้ น้องเกตุไปแน่  เชื่อผมป๊ะ...  5555555555
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #363 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 17:28:23 »

...อ้าววววว!!! งงใหญ่ล่ะทีนี้!!!... ยิ่งมึน มึนอยู่ด้วยยยยยยยยยย ว๊าก ว๊าก ว๊าก

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #364 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 20:05:42 »

...วันนี้ ผมไปคลองถม...เพื่อซื้อของที่จะเตรียมมหกรรมดี ไอ ว๊ายยยยยยย!!!...โดยได้พี่วัฒน์เป็นคน spec ของให้ผม... ดังนี้ครับ!!!...
 1. สายไฟ ขนาด 0.75 sq.mm AV...100 Feet = 3 ม้วน(แดง,ดำ,เหลือง)
 2. ตัวดึงเซ็นทรัลล็อค 2 สาย = 4 ชุด
 3. เหล็กรู 17 รู = 10 เส้น(เผื่อครับ)
 4. พวงกุญแจเปอโยต์ 5 แบบ = 5 อัน(รายการนี้...ท่านไหนสนใจก็แล้วแต่พี่วัฒน์ครับ!!!...อาจมีเล่นเกมส์นิดหน่อย!!!...555)
     ...ดี ไอ ว๊ายยยยย...แล้วแต่ความสมัครใจครับ!!!...ทำหรือไม่ทำไม่เป็นไร!!!...
     ...ทุกรายการ ผมมีใบเสร็จ+นามบัตรของร้านที่ซื้อครับ!!!... เรื่องค่าใช้จ่าย ไม่ใช่ปัญหา!!!...ค่อยไปคุยกันวันนั้น!!!...
  ...ผม jamesdrum ขอยืนยันแทนพี่เจษและพี่วัฒน์ซึ่งเป็นหัวเรี่ยว หัวแรง ในการมาทำกิจกรรมเล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...!!!
  ของพวกเรา ชาวสิงห์... สนุกๆครับ...!!! เปอโยต์รุ่นไหน,ปีไหน,เก่า,ใหม่...ไม่สน เอามันส์อย่างเดียว!!!... เครื่องไม้ เครื่องมือ พกไปด้วยยิ่งดีครับ!!!...จับรถเราอ้าปาก เปิดประตู เปิดท้าย ก้มๆเงยๆกันไป!!!...นั่งคุยกัน ยืนมุงดูรถกัน แซวกัน ทานน้ำ-อาหาร แลก-เปลี่ยนเบอร์โทรฯ...อะไร ก็ว่ากันไป...!!! ไม่มีพิธีรีตรองหรือบวงสรวงใดๆ 5555555555+++
      สรุป...ท่านไหนว่างหรือรู้ว่าผ่านไปตรงนั้น ก็แวะเวียนมาได้เลยครับ...!!!  มิตรภาพ(แท้ๆ)...รออยู่ครับ!!!...
                                                                                                                    ขอบคุณครับ

fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #365 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 00:23:08 »

อ๋อค่ะ D.I.Y ใช่ไหมค่ะ ปฏิบัติงานจริงด้วยตัวเราเองแล้วทำเกี่ยวกับอะไรค่ะ

ที่คร่าวๆ ข้างต้น น่าจะมี ปุ่มเปิดฝากระโปรงท้ายรถจากด้านในรถ (แบบพวกรถญี่ปุ่น ซึ่ง pg. ไม่มี)
ที่ปลอดล๊อค เซ็นทรัลล๊อค แบบปุ่มกด แทนการดึงตัวล๊อค (ซึ่งแตกหักบ่อย)
แล้วก็พูดคุยกันเรื่อยเปื่อย ปรึกษาเรื่องรถ

แล้วใช้รถรุ่นไหนอยู่ครับ
ขอบคุณค่ะที่ตอบอย่างละเอียด เกตุคงไม่ถนัดทำงานด้านนี้หรอกค่ะอีกอย่างนึงเกตุก็ยังไม่มีเปอโยค่ะทุกวันนี้ยังใช้วิออสอยู่ค่ะ กำลังมองหาเปอโยอยู่เหมือนกัน...ขอบคุณค่ะ

ถ้าอยากไป โทรมานะครับ เดี๋ยวขับ น้องพีคไปรับ ครับ

วัฒน์ 080-079-8914
[/quote]

แล้วถ้าเป็น น้องฟ้าใส คนนี้หล่ะ ค๊ะ จะได้ด้วยไม๊ค๊ะ
pg inlove
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #366 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 08:16:06 »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านค่ะ เกตุเข้ามาอ่านข้อความในกระทู้นี้แล้วรู้สึกว่าเริ่มสนุกแล้วเหมือนกันค่ะ แต่ก็รู้สึกเสียดายค่ะวันที่31ไม่ตรงกับวันหยุดค่ะเลยคิดว่าคงไม่มีโอกาศได้ไปร่วมงานแน่นอนค่ะ ถ้ามีโอกาศหน้าเกตุยินดีที่จะขอไปร่วมงานด้วยแต่ก็อยากได้เปอโยมาไว้ใช้ก่อนค่ะเพราะจะได้เป็นสมาชิกเปอโยแบบสมบูรณ์ค่ะ ขอบคุณค่ะ :หวัดดีค่ะ:
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #367 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 08:23:39 »

ว้า คนสวยไม่ไป แต่โอกาสหน้ายังมีครับ อิอิ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #368 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 08:47:05 »

แล้วคนหล่อ (ไม่เสร็จ) ล่ะ ไปหรือเปล่า? โอกาสหน้าสำหรับคุณก็ไม่มีด้วยนะ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #369 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 08:59:37 »

คุณวัฒน์ มีของแต่งอะหลั่ยอะไรที่บ้าน ขี้เกียจเก็บแล้ว ขนใส่ท้ายรถมาด้วยนะ
เพื่อแบ่งขายให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ได้ไปใช้กัน ครับ
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #370 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 09:21:28 »

เอางี้ดีกว่า ถูกต้องแล้วครับ
ไหนๆ เราก้อต้องรอจนกว่าคาราวานหรือคาราบาวก้อไมรู้.............อิอิอิ
ที่พี่ๆจะมารวมตัวที่บางแสน
พี่เจษ-พี่เจมส์-พี่วัฒน์-และพี่อื่นๆทุกท่านที่ไม่ได้กล่าวนาม
ขอความกรุณาได้โปรด............พรีส.....sssss.....
ถ่ายรูปและลงรายระเอียด
การติดตั้งอุปกรณ์ ดีไอว้ายและขั้นตอนการดีไอว้ายมาอย่างละเอียดทุกอย่างที่ทำกัน

นี่คือการบังครับ.......................อิอิอิ ใบแดง
เผื่อเป็นแนวทางให้กับผู้ที่ไม่มีโอกาศได้ไปอะครับ
โดยเฉพาะสายดึงเปิดฝากระโปรงหลัง
อันนี้ขอเป็นกรณีพิเศษ :ยินดี อุอุอุ:
แบบ ชัดชัด
เน้นๆ
ขอบคุณครับ

อย่าลืมนะพี่เจษ..........................ลืมละก้อ...................เดี๋ยว....งอนนะ
 ไม่นะ ไม่นะ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #371 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 09:24:52 »

เอางี้ดีกว่า
ไหนๆ เราก้อต้องรอจนกว่าคาราวานหรือคารบาวก้อไมรู้.............อิอิอิ
ที่พี่ๆจะมารวมตัวที่บางแสน
พี่เจษ-พี่เจมส์-พี่วัฒน์-และพี่อื่นๆทุกท่านที่ไม่ได้กล่าวนาม
ขอความกรุณา
ถ่ายรูปและลงรายระเอียด
การติดตั้งอุปกรณ์ ดีไอว้ายและขั้นตอนการดีไอว้ายมาอย่างละเอียดทุกอบ่างที่ทำกัน
นี่คือการบังครับ.......................อิอิอิ
เผื่อเป็นแนวทางให้กับผู้ที่ไม่มีโอกาศได้ไปอะครับ
โดยเฉพาะสายดึงเปิดฝากระโปรงหลัง
อันนี้ขอเป็นกรณีพิเศษ
แบบ ชัดชัด
เน้นๆ
ขอบคุณครับ

อย่าลืมนะพี่เจษ..........................ลืมละก้อ...................เดี๋ยว....งอนนะ

มาเลยดีก่า อิอิ  ระยอง - กทม. - ระยอง  แป๊บเดียวเอง
มากระทิงลายนะ ตัดเข้ามามอเตอร์เวย์ ลงศรีนคริทร์ ถึงเลย ไม่น่าเกิน สองชั่วโมง
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #372 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 09:28:17 »

ม่ายอาว
ปายไม่ด้าย................
วันที่ 31 มานเป็นวันอังคาร  นะครับ ต้องทำงานนะครับพี่

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #373 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 10:55:15 »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านค่ะ เกตุเข้ามาอ่านข้อความในกระทู้นี้แล้วรู้สึกว่าเริ่มสนุกแล้วเหมือนกันค่ะ แต่ก็รู้สึกเสียดายค่ะวันที่31ไม่ตรงกับวันหยุดค่ะเลยคิดว่าคงไม่มีโอกาศได้ไปร่วมงานแน่นอนค่ะ ถ้ามีโอกาศหน้าเกตุยินดีที่จะขอไปร่วมงานด้วยแต่ก็อยากได้เปอโยมาไว้ใช้ก่อนค่ะเพราะจะได้เป็นสมาชิกเปอโยแบบสมบูรณ์ค่ะ ขอบคุณค่ะ :หวัดดีค่ะ:

...ดีแล้วครับ!!!...กระทู้เนี๊ยะ หนุกสุดๆแล้ว...!!!
 ...และก้อดีแล้วครับ ที่ 31 นี้คุณเกตุไม่ว่าง...!!! ผมกลัวว่าจาเคยรู้จักมาก่อน...!!! :เครียดดูดบุหรี่: :เครียดดูดบุหรี่: อะไร
    ...คุ้นๆไงม่ายรู้???...

เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #374 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 11:37:55 »

อ๊ะ อ่ะ อ่ะ โย๋ว โอ๋ โอ๋ว อ่ะ อ่ะ อ๊อด อ๊อด งานนี้หนุกหนานแน่ๆ ดัน ดัน ดัน
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #375 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 12:01:01 »

โห...วันสองวันนี้สิงห์สำราญไม่ได้ย่างกายเข้ามาแล้วมีน้องๆมาคุยด้วย แหม รื่นเริงกันหญ่ายยยยยยย นะ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #376 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 12:42:02 »

อ๋อค่ะ D.I.Y ใช่ไหมค่ะ ปฏิบัติงานจริงด้วยตัวเราเองแล้วทำเกี่ยวกับอะไรค่ะ

ที่คร่าวๆ ข้างต้น น่าจะมี ปุ่มเปิดฝากระโปรงท้ายรถจากด้านในรถ (แบบพวกรถญี่ปุ่น ซึ่ง pg. ไม่มี)
ที่ปลอดล๊อค เซ็นทรัลล๊อค แบบปุ่มกด แทนการดึงตัวล๊อค (ซึ่งแตกหักบ่อย)
แล้วก็พูดคุยกันเรื่อยเปื่อย ปรึกษาเรื่องรถ

[/quote]

แหมบรรยายซะชัดเจน...ทีกับเราสองคำจบ ยางม่ายรู้เรื่องเลยยยยยย

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #377 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 12:47:48 »

ใครพอมีกันสาดประตูเหลือ4บานรบกวนมาเปิดท้ายแบ่งกันบ้างผมอยากได้......
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #378 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 16:16:39 »

ขอบคุณค่ะที่ตอบอย่างละเอียด เกตุคงไม่ถนัดทำงานด้านนี้หรอกค่ะอีกอย่างนึงเกตุก็ยังไม่มีเปอโยค่ะทุกวันนี้ยังใช้วิออสอยู่ค่ะ กำลังมองหาเปอโยอยู่เหมือนกัน...ขอบคุณค่ะ

ถ้าอยากไป โทรมานะครับ เดี๋ยวขับ น้องพีคไปรับ ครับ

[/quote]

เดี๋ยวน้องจะโทรไปหาแล้วพี่แวะรับน้องด้วยเน๊อ
                    :ใบเหลือง:

Chart lp 87
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #379 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 18:50:47 »

ใครพอมีกันสาดประตูเหลือ4บานรบกวนมาเปิดท้ายแบ่งกันบ้างผมอยากได้......

มีแต่ Fornt dvd ยี่ห้อ vital กะ ลำโพงหลายคู่ สนใจปะ ถ้าสน จะได้เอาไปเปิดท้ายขายของอิอิ....

เดี๋ยวน้องจะโทรไปหาแล้วพี่แวะรับน้องด้วยเน๊อ
                    :ใบเหลือง:
[/quote]

ผ่านแถวโชคชัย 4 ก็ช่วยแวะมารับหนูด้วยน๊ะฮา.....หนูก็อยากไป.......
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #380 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2010 เวลา 22:21:23 »

...บ้านผม พุทธมณฑลสายสอง ไปที่เต๊นท์คุณธรรม!!!... ผมควรวิ่งเส้นไหนดีครับ!!!... เอาแบบไม่ขึ้นทางด่วนครับ!!!...
                                                                                                                         ขอบคุณครับ

jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #381 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 29 สิงหาคม 2010 เวลา 09:03:11 »

...บ้านผม พุทธมณฑลสายสอง ไปที่เต๊นท์คุณธรรม!!!... ผมควรวิ่งเส้นไหนดีครับ!!!... เอาแบบไม่ขึ้นทางด่วนครับ!!!...
                                                                                                                         ขอบคุณครับ
คุณเจมส์
วิ่งออกเส้นวงแหวนตะวันออก(ชื่อเก่า)อันใหม่เรียกอะไรจำไม่ได้
มาแล้ววิ่งบนทางหลวงมาหยเลข 7  ถึงกระทิงลาย  เลี้ยวซ้าย  วื่งสาย 36  มาถึง ระยองแล้วก้อรับผมไปด้วย
แล้วก้อวิ่งกลับทางเดิมไปจนถึง สตัท คาเฟ่  ดีมั้ย  5 5 5 5

vopang
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #382 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 29 สิงหาคม 2010 เวลา 10:14:15 »

สงสัยคนเยอะแน่ๆเรย
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #383 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 29 สิงหาคม 2010 เวลา 10:36:25 »

ขอบคุณครับ

คุณเจมส์ครับ ถ้าทางที่คุณจ๊อดว่าไปไม่ถูกนะครับ ผมแนะนำ (ไม่ต้องขึ้นทางด่วน)
คุณเจมส์ออกจากบ้านมานะครับ แล้วก็มาเลี้ยวเข้าวงแหวนกาญจนา แล้วก็มาเลี้ยวเข้าสายธนบุรี-ปากท่อ (พระราม 2 )
พอขับมาถึงขึ้นทางด่วน ดาวคะนอง (ไม่ต้องขึ้น) เพราะไม่อยากขึ้นทางด่วน ให้เลี้ยวขวามาทางพระประแดง พอถึง
สะพานอุตสาหกรรม (ไม่ต้องขึ้นนะเดี๋ยวมันจะเร็วเกินไป) วิ่งเ้ข้าไปในตลาดพระประแดง ตรงไปท่าน้ำ ข้ามแพมานะ
มาลงถนนปู่เจ้า แล้ววิ่งมาสำโรง เลี้ยวซ้ายมาบางนา วิ่งตรงมาเอกมัย เลี้ยวขวาเข้าเพชรบุรี ตรงไปสี่แยกคลองตัน
แล้วก็ข้ามแยกตรงไปพัฒนาการ วิ่งไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ถึงครับ ผมว่าไม่น่าเกินเที่ยงคืนก็น่าจะถึงนะครับ

ทุกท่านคงจะ งง. ว่าทำไมคุณเจมส์แกไม่ยอมขึ้นทางด่วน ไม่ใช่แกกลัวเปลืองค่าทางด่วนนะครับ
............คุณเจมส์กลัวความสูงครับ.....  :หนาวจัง:
มันต้องข้ามสะพานสูงๆ หลายสะพานน่ะครับ   
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 ... 29 ขึ้นบน พิมพ์