วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 04:40:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้
0 สมาชิก และ 165 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 ... 29 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้  (อ่าน 58540 ครั้ง)
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #288 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:03:09 »

คุณวัฒน์ ที่วัดน้ำมันเกียร์ เอสอาร์ไอ ของใหม่ตัวละกี่บาทคร๊าบ

เหล็กวัดน้ำมันเกียร์ ใช่ป่าวป๋า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #289 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:04:58 »

ป๋า ไอ้ปุ่มเปิดฝากระโปรงหลังเนี่ย เราต้องเดินสายมากี่เส้นจากสวิทซ์ด้านหน้า มาที่ตัวล๊อคฝากระโปรงด้านหลัง เส้นเดียวใช่หรือเปล่าครับ แล้วมาหาสายดิน ลงตัวถังเอาแถวท้ายรถ ส่วนด้านหน้า ก็ต่อไฟเข้าสวิทซ์เส้นนึง แล้วก็โยงมาที่ท้ายรถ อีกเส้นนึงก็ลงดินช่ายป่าวครับ เผื่อจะได้ทำไว้ก่อนเป็นบางส่วน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #290 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:07:54 »

ป๋า ไอ้ปุ่มเปิดฝากระโปรงหลังเนี่ย เราต้องเดินสายมากี่เส้นจากสวิทซ์ด้านหน้า มาที่ตัวล๊อคฝากระโปรงด้านหลัง เส้นเดียวใช่หรือเปล่าครับ แล้วมาหาสายดิน ลงตัวถังเอาแถวท้ายรถ ส่วนด้านหน้า ก็ต่อไฟเข้าสวิทซ์เส้นนึง แล้วก็โยงมาที่ท้ายรถ อีกเส้นนึงก็ลงดินช่ายป่าวครับ เผื่อจะได้ทำไว้ก่อนเป็นบางส่วน

1 เส้นครับ แต่เป็นสายกราวนะครับ ใช้วิธีดึงไฟบวก (ผ่านฟิวส์) มาจากเปิดฝาถังน้ำมันก็ได้ หรือ ไฟส่องสว่าง กระโปรงท้าย ครับ  ที่สวิต์ทก็ตัดกราวด์ ครับ  ง่ายๆ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #291 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:09:34 »

คุณวัฒน์ ที่วัดน้ำมันเกียร์ เอสอาร์ไอ ของใหม่ตัวละกี่บาทคร๊าบ

เหล็กวัดน้ำมันเกียร์ ใช่ป่าวป๋า

ช่ายยยย ครับ เมื่อวานเด็กถอดไดร์สต๊าดไปเปลี่ยนถ่านให้ ตอนมาใส่ไม่ได้ดู นั่งอยู่ใน office พอเย็นไปเปิดดู อ้าว จุ๊กตรงปลายก้านวัดหายไปแล้ว (ติดกาวไว้) สงสัยมือไปโดนกระเด็นหายไปไหนไม่รู้
หรือ ป๋าวัฒน์มีของเก่าเก็บไว้เป็นอะหลั่ยบ้างมั้ยครับ
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #292 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:10:14 »

ขออนุญาตละลาบละล้วงกระทู้แดงแก้วหน่อยครับ

วัฒน์ครับ..พี่ฝากของที่เอามาจากเสนาอีกอันไว้ที่พี่หมีแล้วนะครับ

เจษครับ..พี่มีก้านเหล็กวัดนมค.อยู่อันนึงนะ  ถ้าเอาจะรีบส่งให้ด่วนเลย  ไม่รู้ใครให้ไว้ที่กระท่อมฯ..5.5..5...

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #293 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:11:17 »

ช่ายยยย ครับ เมื่อวานเด็กถอดไดร์สต๊าดไปเปลี่ยนถ่านให้ ตอนมาใส่ไม่ได้ดู นั่งอยู่ใน office พอเย็นไปเปิดดู อ้าว จุ๊กตรงปลายก้านวัดหายไปแล้ว (ติดกาวไว้) สงสัยมือไปโดนกระเด็นหายไปไหนไม่รู้
หรือ ป๋าวัฒน์มีของเก่าเก็บไว้เป็นอะหลั่ยบ้างมั้ยครับ

เดี๋ยวดูให้ ครับ เหมือนเห็นแว๊ปๆ ที่อู่ ถ้ามีก็จัด ลีโอสักป๋องให้ไปก็น่าจะได้ (ของใหม่เห็นว่า สามร้อยก่าๆ)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #294 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:12:05 »

ขออนุญาตละลาบละล้วงกระทู้แดงแก้วหน่อยครับ

วัฒน์ครับ..พี่ฝากของที่เอามาจากเสนาอีกอันไว้ที่พี่หมีแล้วนะครับ

พี่ นี่กระทู้ D.I.Y. ครับอิอิ  สงสัยจะอ่านแดงแก้วจนมึน  ฮ่าๆๆ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #295 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:13:11 »

อ้าวพี่เจษ.....ไม่ทำแบบ "ดีดนิ้ว" ให้ฝากระโปรงเปิดเองได้แล้วหรอครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #296 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:14:33 »

พี่ นี่กระทู้ D.I.Y. ครับอิอิ  สงสัยจะอ่านแดงแก้วจนมึน  ฮ่าๆๆ

เอาละว้า..!!!..คุยกับคุณเจมส์หน่อยเดียว มึนไปเลยเรา

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #297 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:15:55 »

อ้าวพี่เจษ.....ไม่ทำแบบ "ดีดนิ้ว" ให้ฝากระโปรงเปิดเองได้แล้วหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคร๊าบบบ   ถ้าได้ที่ล๊อคตัวดึงฝากระโปรงหน้าด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงคร๊าบ (ตัวนี้ใหม่เก่าเอาหมดคร๊าบ) หมดปัญญาหาแระ

อันนั้นพี่เปลี่ยนใหม่แล้วก้อง  เดี๋ยวหาเด็กๆ แรงดีๆ สาวๆ สวยๆ อึมๆ มาคอยนั่งดึงให้ดีก่า อิอิ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #298 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:18:11 »

เจษครับ..พี่มีก้านเหล็กวัดนมค.อยู่อันนึงนะ  ถ้าเอาจะรีบส่งให้ด่วนเลย  ไม่รู้ใครให้ไว้ที่กระท่อมฯ..5.5..5...

โธ่พี่... อันนั้นมันของ 505 ก๊าบบบบบบ (กระท่อม) โห ราคาหลายล้านเลยนะนั่น
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #299 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:18:20 »

เอาละว้า..!!!..คุยกับคุณเจมส์หน่อยเดียว มึนไปเลยเรา

รู้สึกว่าจะโดนเชื้อร้ายแดงแก้วเข้าอีกรายแล้วล่ะ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #300 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 สิงหาคม 2010 เวลา 13:19:55 »

ขอบคุณมากครับ ป๋า
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #301 เมื่อ: วันพุธที่ 25 สิงหาคม 2010 เวลา 01:04:51 »

...เรื่องกันสาด(หลัง) ...ผมขออนุญาติโอนข้อมูลทุกอย่าง!!!... ไปกระทู้แดงแก้วนะครับ!!!... ผมจะได้ชี้แจงถึงรายละเอียด!!!...
                                                     โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ ถูกต้องแล้วครับ ชิวๆ love love love

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #302 เมื่อ: วันพุธที่ 25 สิงหาคม 2010 เวลา 13:44:27 »

แล้ววันที่ 31 / 8 / 2553 ตรงกับวันอังคารที่จะถึงนี้ นัดกัน ดี.ไอ.ว้ายยยยยย นี่มีประมาณกี่ท่านแล้วครับ...
         นับหนึ่ง..........นับฉอง..........นับฉาม..........
                                            อะไร อะไร อะไร

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #303 เมื่อ: วันพุธที่ 25 สิงหาคม 2010 เวลา 19:51:59 »

อึ่มนั่นซิ ตกลงจะมีไปกันกี่ท่านครับ ที่ผมนับได้ที่จะไปแน่ๆ ห้าหกคัน
อาจจะไปอีกประมาณ สองสามคัน แว๊บๆ อีก หนึ่งคัน หรือเปล่า?
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #304 เมื่อ: วันพุธที่ 25 สิงหาคม 2010 เวลา 19:55:39 »

ไอ้แวบๆๆไปแน่นถ้าไม่......แต่ยังไม่ทราบพิกัดเลยช่วยหน่อย........... งง
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #305 เมื่อ: วันพุธที่ 25 สิงหาคม 2010 เวลา 20:19:45 »

ไอ้แวบๆๆไปแน่นถ้าไม่......แต่ยังไม่ทราบพิกัดเลยช่วยหน่อย........... งง

ตามนี้ครับ http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=19349.120
หรือที่กระทู้นี้ หน้า 6 ครับ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #306 เมื่อ: วันพุธที่ 25 สิงหาคม 2010 เวลา 23:31:11 »

...ผมนั่งเล็งดูแผนที่!!!...ไปๆมาๆ 4-5 ปีก่อน ผมเคยเล่นดนตรีอยู่ใกล้ๆเลย (ร้าน new stories) เยื้องร.พ.วิภารามนั่นเอง!!!...
    ...เส้นนี้ ถ้าตรงไปเรื่อยๆ มันจะไปเชื่อมกับซ.อ่อนนุชได้ครับ!!!... ใช่ป่าวหว่า???...

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #307 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 03:38:45 »

เต้นท์ อยู่ตรงแยก เลย ครับ

ถ้ามาจาก พัฒนาการ ตรง ข้ามแยก เลย ครับไปทางจะไป หมู่บ้านเมืองทอง ครับ แต่ เราต้องกลับรถอันแรกเลยครับ พอกลับ รถแล้ว ตรงไปเรื่อย ๆ ครับ เต็นท์ อยู่่ซ้ายมือครับ จะเห็นป้าย start อยู่ครับบบบบบบบบบบบ

Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #308 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 04:50:57 »

เต้นท์ อยู่ตรงแยก เลย ครับ

ถ้ามาจาก พัฒนาการ ตรง ข้ามแยก เลย ครับไปทางจะไป หมู่บ้านเมืองทอง ครับ แต่ เราต้องกลับรถอันแรกเลยครับ พอกลับ รถแล้ว ตรงไปเรื่อย ๆ ครับ เต็นท์ อยู่่ซ้ายมือครับ จะเห็นป้าย start อยู่ครับบบบบบบบบบบบ

หวัดดีพี่ใส  หายหน้าหายตาไปเลยแถมดึกแล้วยังไม่หลับไม่นอนอีกนะ.5.5.5...

แล้วถ้าไปทางวงแหวนไปได้ป่าวครับ ดูแล้วน่าจะไปได้ แต่ไม่รู้ว่าจะออกจากวงแหวนตรงไหนเท่านั้น

โจ ( ABC )

« ตอบ #309 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 07:59:10 »

ดูจาก ตอบ #306-8 แล้วท่านทั้งหลายท่าจะเป็นนกฮู้...เห็นตอบกันแบบไม่หลับไม่นอนเลย..แซวเล่น..
   ถ้าไปเส้นอ่อนนุชยิงตรงไปตัดศรีนครินทร์แล้วจะต้องเลี้ยวซ้ายหรือขวาครับ.....
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #310 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 08:15:29 »

ดูจาก ตอบ #306-8 แล้วท่านทั้งหลายท่าจะเป็นนกฮู้...เห็นตอบกันแบบไม่หลับไม่นอนเลย..แซวเล่น..
   ถ้าไปเส้นอ่อนนุชยิงตรงไปตัดศรีนครินทร์แล้วจะต้องเลี้ยวซ้ายหรือขวาครับ.....
เลี้ยวซ้าย ตรงไปแยกพัฒนาการ แล้วเลี้ยวขวาเข้าพัฒนาการไปกลับรถที่จุดกลับรถแรก หลังจากนั้นประมาณ500เมตร จะอยู่ทางซ้ายมือครับ ตรงป้ายรถเมล์พอดี
โจ ( ABC )

« ตอบ #311 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 08:29:49 »

ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 ... 29 ขึ้นบน พิมพ์