วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 04:38:46

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้
0 สมาชิก และ 155 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 ... 29 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้  (อ่าน 58531 ครั้ง)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #192 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 สิงหาคม 2010 เวลา 13:22:56 »

คุณวัฒน์ ถ้ารถไม่มีเซ็นทรัลล๊อคเลย ไม่มีไฟมาที่ประตูเลย ตัวปุ่มไฟตรงประตูก็ไม่มีมีแต่รู โบ๋ๆ ไฟเพดานก็ไม่มี
ถ้าจะทำ เซ็นทรัลล๊อค และติดรีโมทแบบเปิดประตูอย่างเดียวไม่ต้องมีสัญญาณกันขโมย นี่ ต้องใช้อะไรบ้างครับ
ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ แล้วทำกันนานมั้ย ถ้าช่วยๆ กันทำน่ะครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #193 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 สิงหาคม 2010 เวลา 13:26:37 »

ใครมีสว่านตัวเล็ก น่ารัก เอาไปด้วยนะครับ เพราะที่ป๋าธรรมมีแต่ตัวใหญ่ เหมือนใจเจ้าของ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Chart lp 87
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #194 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 สิงหาคม 2010 เวลา 16:50:21 »

จะหนีงานไปทำความรู้จัก เพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยคนครับ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #195 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 สิงหาคม 2010 เวลา 17:10:03 »

:มอบดอกไม้: ...เชิญเลยครับ!!!...หนุกหนานๆแน่นอน งานนี้ไม่เป็นทางการครับ!!!...ท่านไหนว่างๆ...แวะมา มิตรภาพรออยู่ครับ!!!...

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #196 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 สิงหาคม 2010 เวลา 21:21:42 »

ดี.ไอ.ว๊ายยยยยย หนนี้สิงห์สำราญขอลุยที่เปิดฝากระโปรงท้ายซะแล้ว ฮ่าๆ ต้องเตรียมเครื่องมือให้พร้อม.......โซดา โซดา
                                                                  :แคะ: :แคะ:

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #197 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 สิงหาคม 2010 เวลา 01:05:53 »

ดี.ไอ.ว๊ายยยยยย หนนี้สิงห์สำราญขอลุยที่เปิดฝากระโปรงท้ายซะแล้ว ฮ่าๆ ต้องเตรียมเครื่องมือให้พร้อม.......โซดา โซดา
...ทำไปทามมาย!!!..."สิงห์สำราญ"บัดเดี๋ยวก้อเปนอาหลั่ยแล้ววววววววว...!!!  ซาเล๊งเค้าขอประมูลป้าย"จษ 2509" เค้าบอกเลขปีเกิดเค้า 555555+++
    ...ส่วนแดงแก้วกะเจ้าเปิ๊บ!!!... ซาเล๊งเค้าบอกไม่อาวเปนอาหลั่ย!!!... เค้าขอซื้อทั้งคัน เค้าบอก"เอาไว้ใช้ ไว้โชว์...โอ้วววววว คลาสสิคมั๊ก มั๊ก... "405 GR Dangkeaw Limited Edition White Wheel" and "505 GR Boomclash White Wheel" ก๊ากกกกกกกกกกกก...
    ... รถสวยก้อเงี๊ยะ เฮ้อออออออออออ!!!...55555555555555555555555555555555555555555555555555555+++ :พักสบาย:

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #198 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 สิงหาคม 2010 เวลา 02:41:19 »

31 เป็นวันหยุด ปะหรอ ครับ 

แล้ว เด็กใหม่ อย่างผม ไม่รู้จักใคร เลย อ่ะครับ จะมีคน คุยกับผมปะอ่ะ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #199 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 สิงหาคม 2010 เวลา 13:46:00 »

แล้ว เด็กใหม่ อย่างผม ไม่รู้จักใคร เลย อ่ะครับ จะมีคน คุยกับผมปะอ่ะ
  ...เด็กใหม่ เด็กเก่า!!!... เดี๋ยวก็รู้จักกันครับ!!!... รับรองได้ครับ!!!...

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #200 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 สิงหาคม 2010 เวลา 18:15:12 »

...เด็กใหม่ เด็กเก่า!!!... เดี๋ยวก็รู้จักกันครับ!!!... รับรองได้ครับ!!!...

เจมส์ คุณ fasai เนี่ย รู้จักคนที่ไปมากกว่าเจมส์อีก จาบอกไห่ อิอิ
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #201 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 สิงหาคม 2010 เวลา 20:28:26 »

ทำไม่ไม่ไปวันหยุดเสาร์-อาทิตย์  จะได้ไปด้วย
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #202 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 00:01:51 »

...ทำไปทามมาย!!!..."สิงห์สำราญ"บัดเดี๋ยวก้อเป็นอาหลั่ยแล้ววววววววว...!!!  ซาเล๊งเขาขอประมูลป้าย"จษ 2509" เขาบอกเลขปีเกิดเขา 555555+++
    ...ส่วนแดงแก้วกะเจ้าเปิ๊บ!!!... ซาเล๊งเขาบอกไม่อาวเป็นอาหลั่ย!!!... เขาขอซื้อทั้งคัน เขาบอก"เอาไว้ใช้ ไว้โชว์...โอ้วววววว คลาสสิคมั๊ก มั๊ก... "405 GR Dangkeaw Limited Edition White Wheel" and "505 GR Boomclash White Wheel" ก๊ากกกกกกกกกกกก...
    ... รถสวยก้อเงี๊ยะ เฮ้อออออออออออ!!!...55555555555555555555555555555555555555555555555555555+++ :พักสบาย:

ขอบคุณแดงแก้วมากครับที่บอกว่า...สิงห์สำราญจะได้ไปเป็นอะไหล่แล้ว..ขอบคุณครับ เพราะยังไงการไปเป็นอะไหล่นี่ก็ยังเป็นประโยชน์สำหรับคนอื่นต่อไป......แต่สำหรับแดงแก้วกับเจ้าเปิ๊ปนี่สิ....เผาอย่างเดียวเผาคู่ด้วย.....5555555555555 ไม่เหลือซาก ก๊ากกกกกกกกก.....ก๊ะ ก๊ะ ก๊ะ ก๊ะ ก๊ะ ก๊ะ โอ้ย....ซะจายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย+++
                                            555 555 555 555 555 555 555 555

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #203 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 00:15:57 »

ดี..ไอ..ว้ายยยยยยยยย รอบนี้ใครมีแนวคิดทำที่เปิดฝากระโปรงหน้าแบบดีดนิ้วได้บ้างครับ..วานบอก (ไอ้แบบใช้มือยกไม่ต้องนะครับเพราะผมทำเองด้ายยยยยยย)
                                                                  ชิวนะ ชิวนะ

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #204 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 09:33:21 »

นั่นไง ฟ้าใส หายหน้าไปนานพอมาก็มุขเด็กใหม่เลยนะ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #205 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 09:37:24 »

ดี..ไอ..ว้ายยยยยยยยย รอบนี้ใครมีแนวคิดทำที่เปิดฝากระโปรงหน้าแบบดีดนิ้วได้บ้างครับ..วานบอก (ไอ้แบบใช้มือยกไม่ต้องนะครับเพราะผมทำเองด้ายยยยยยย)
                                                                  ชิวนะ ชิวนะ

ทำได้อยู่แล้ว ค่าใช้จ่าย  85000.-
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #206 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 10:11:59 »

ชิวนะ ชิวนะ

ทำได้อยู่แล้ว ค่าใช้จ่าย  85000.-

ขอใช้แบบเดิมไปก่อนแล้วกัน แฮะ แฮะ......

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #207 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 14:19:48 »

ก้องอยากได้จริง ไอ้ที่ดีดนิ้วแล้วฝากระโปรงเปิดน่ะ
ของพี่ไม่แพงเท่าป๋าวัฒน์หลอกนะ น่าจะแค่เบียร์กระป๋องเดียวก็พอ
แต่ต้องไปเช่าเอามาเองนะ เป็นกุมารทองของหลวงพ่อท้อ วัดละหน่ายใจ จะเป็นผู้ปลุกเสกขึ้นมาน่ะครับ สรรพคุณชอบหลอกหลอนชาวบ้านเป็นงานหลัก หลั่งน้ำตาเป็นงานสำรอง ขี้อ้อนเป็นงานต่อมา สมองชาๆแบบหลุดโลกคืองานประจำ น่ะ
สนใจป่าว ถ้าไม่ว่างเดี๋ยวให้เจมส์ไปเ่ช่ามาให้ก็ได้นะ จะได้เอาไปให้วันที่ 31 สิงหาคม นี้เลย เอาป่าววววว
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #208 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 14:54:24 »

ก้องอยากได้จริง ไอ้ที่ดีดนิ้วแล้วฝากระโปรงเปิดน่ะ
ของพี่ไม่แพงเท่าป๋าวัฒน์หลอกนะ น่าจะแค่เบียร์กระป๋องเดียวก็พอ
แต่ต้องไปเช่าเอามาเองนะ เป็นกุมารทองของหลวงพ่อท้อ วัดละหน่ายใจ จะเป็นผู้ปลุกเสกขึ้นมาน่ะครับ สรรพคุณชอบหลอกหลอนชาวบ้านเป็นงานหลัก หลั่งน้ำตาเป็นงานสำรอง ขี้อ้อนเป็นงานต่อมา สมองชาๆแบบหลุดโลกคืองานประจำ น่ะ
สนใจป่าว ถ้าไม่ว่างเดี๋ยวให้เจมส์ไปเ่ช่ามาให้ก็ได้นะ จะได้เอาไปให้วันที่ 31 สิงหาคม นี้เลย เอาป่าววววว
  ...สิ่งที่คุณก้องอยากทำหน่ะ!!!... ง่ายๆเลย!!!...ต้องไปวัดองศาของ(ฝา)กระโปรง กานมั๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย?HuhHuh......ปายกานฉองคน!!!...
     ...ช่วงนี้หน้าฝน อะหลั่ยยยยยยย กำลังลดราคา คิก คิก!!!... โอยยยยย โอยยยยย โอยยยยย โอยยยยย
  ...ส่วนพี่เจษกะพี่วัฒน์ เค้าม่ายปายหรอก...คู่เนี๊ยะ!!!...เค้าทามมะทามโม...มีสระอะ!!!...555555555555555555555555555+++
     ...ส่วนกุมารทองอ่ะ ไม่ต้องเช่า!!!... เช่าตือโป๊ยก่ายมั๊ยยยยยยยย 55555555555555555555555555555555555+++

ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #209 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 15:39:25 »

ชิวนะ ชิวนะ

แบบนี้ไม่กล้าเอาแฟนไปด้วยแล้ว น่ากลัว อิอิอิ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #210 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 18:08:20 »

ชิวนะ ชิวนะ

แบบนี้ไม่กล้าเอาแฟนไปด้วยแล้ว น่ากลัว อิอิอิ

กระทู้18++ครับ...อิอิ.....
popo4703
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #211 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 18:51:16 »

:เครียดดูดบุหรี่:กระหม่อมมีศักศรีตำต้อย แต่มีวัยวุฒิสูง ( ใกล้เข้าโลงแล้ว ) ไม่ทราบว่าสามารถไปร่วมก๊วนด้วยได้หรือไม่ พะยะค่ะ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #212 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 19:35:26 »

:เครียดดูดบุหรี่:กระหม่อมมีศักศรีตำต้อย แต่มีวัยวุฒิสูง ( ใกล้เข้าโลงแล้ว ) ไม่ทราบว่าสามารถไปร่วมก๊วนด้วยได้หรือไม่ พะยะค่ะ

...มาเถอะครับ!!!... สนุกสนานกันครับ!!!... ผมเองนั่งนับวันแล้วรู้สึกตื่นเต้น!!!... ...หวังมานานแล้ว อยากเห็นฝูงสิงห์จริงๆซะที!!!...เห็นแต่ในรูป ที่มีทติ้งกันแล้วจอดเรียงกัน!!!...ชอบมาก...สุดยอด...!!!
    ...รถเก่า-ใหม่,รุ่นไหน???... ผมไม่สนใจครับ!!!... รถผมฮาสุด-เก่าสุดเป็นพอครับ 555!!!...
       ...concept งานนี้ ...ไม่มามองกันว่า รถใครสวยหรือไม่สวย!!!... เครื่องใครเจ๋งหรือไม่เจ๋ง...!!! ใครเก่ง-ใครไม่เก่ง!!!... เพราะถ้าเป็นแบบนี้ ...ผมไม่ไปครับ!!!... เปลืองน้ำมันเปล่าๆ...(ขนาดรถผมแอร์เสียอยู่...ผมก็ไปครับ)
          ...แค่มาช่วยกันทำอะไรสนุกๆ... ทำหรือไม่ทำ ไม่บังคับครับ!!!... คุยกัน-พบปะกัน แลกเปลี่ยนกัน ... พวกเราคุยกันในเวป ก็เลยอยากรู้จักกัน เห็นหน้าค่าตากัน!!!... ก็แค่นี้ครับ!!!...                                               
    ...ที่สำคัญ!!!...เป็นการต่อยอด!!!... อย่างน้อย เจอกันบนท้องถนน...จะได้ทักกันครับ...!!!        ขอบคุณครับ

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #213 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 20:23:46 »

ยังงัยขอยืนยันด้วยนะครับ ผู้ใดจะไปบ้าง
แบบไปแน่ๆ กับอาจจะไปตอนเย็นๆ
จะได้เตรียมน้ำท่า อาหารว่าง เก้าอี้ โต๊ะ เตียงนอน ที่พัก กันไว้ครับ อิอิ
ป๋าวัฒน์ สะต๊าดที่ใหม่ยังไม่เคยเข้าไปเลยอ่ะ แถวนั้นมีอะไรขายบ้างป่าวครับ

ส้มตำ ไก่ย่าง ข้าวเหนียว ไก่ห้าดาว หมู่ย่าง หมู่สะเต๊ะ ขาหมูเยอรมัน หอยเปาฮื้อทอดกรอบ
หูฉลามน้ำแดง พระกะโดดกำแพงอะไรประมาณเนี้ยครับ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #214 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 20:41:32 »

...พี่เจษ!!!... สี่เมนูหลัง ซื้อแดงแก้วได้เรยยยยยยยยยย!!!... 

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #215 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 20:53:21 »

พี่ว่า 4 เมนูแรก ก็แลก แดงแก้วได้แล้วมั้ง อิอิ..!!!
ม่ายเชื่อ ช่ายยย มะ รอๆ รออยู่ตรงนั้นแห๊ละ
เดี๋ยวพี่ว่ามีคนเข้ามายืนยัน เชื่อซิ
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 ... 29 ขึ้นบน พิมพ์