วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 03:21:42

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้
0 สมาชิก และ 75 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 ... 29 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้  (อ่าน 58412 ครั้ง)
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #96 เมื่อ: วันพุธที่ 11 สิงหาคม 2010 เวลา 20:46:18 »

ร้อนจัง ขอแจมไอเดียด้วยคนคร๊าบ!!!... ...ผมเองก็อยากให้ทริปนี้ไปกันเยอะๆ หลายๆๆๆรุ่น!!!...จริงๆเริ่มแรกกะว่าไม่กี่คันมั๊ง!!!...แต่ก็ชื่นใจแทนพี่เจษกะพี่วัฒน์ ซึ่งเป็นหัวเรือใหญ่!!!...ปรากฎ เพื่อนพ้องน้องพี่สนใจทริปนี้กันพอสมควรเลย...!!! เพียงแต่ยังเซ็ทวัน-เวลาไม่ได้!!!...
    ...เอาอย่างนี้มั๊ยครับ!!!...มินิทริปกันก่อน เรียกน้ำย่อยกัน...ดี ไอ ว๊ายยยย กันริมเจ้าพระยา มีมุมถ่ายรูปเพียบเลย!!!...
    ...ไม่ทราบท่านใดเคยไปใต้สะพานพระราม 8 (ด้านฝั่งธนฯ)กันบ้าง!!!...ผมเคยพาแฟนไปถ่ายรูปประมาณ 4-5 เดือนได้มั๊ง!!!...
    ...ปกติถ้าไม่มีเทศกาลอะไร ตรงนั้นจะเหมาะกับการทำกิจกรรมเล็กๆมากๆ  ...ผมเคยเห็นกลุ่มเวสป้าเอย กลุ่มเรโทรคาร์เอย แม้แต่กลุ่มเสือภูเขา เขาไปมีทติ้ง(เล็กๆ)กัน!!!...
    ...แต่เสาร์,อาทิตย์ คนเพียบเลย...!!! ผมแนะนำอยากให้เป็นวันธรรมดา รบกวนให้ท่านที่จะไปทริปเล็กๆนี้ ยอมลางาน(จาป่วยการเมืองก็ว่ากันไป 555)
    ...สำหรับผม จ-ศ ผมสามารถไปได้ครับ!!!...
    ...ที่จอดรถเราเหมาได้(ลุงแก่ๆใจดีแกคุม)มีร้านอาหาร น้ำ ก๊วยตงก๊วยเตี๋ยว ลูกชิ้นทอด ก๋วยจั๊บ จิปาถะ!!!... ไม่รบกวนใครแน่ๆ(ที่สำคัญ!!!...นักฉึกษา มาถ่ายรูปกันตรึม) 555 จริงๆครับ!!!...
    ...ถ้าเห็นด้วย ผมเสนอ(หน้า) นัดเจอแบบทยอยกันมาซัก 10 โมงเป็นต้นไป เรื่อยๆเปื่อยๆทำรถกันไป ใครใคร่ทำ ทำ ใครใคร่ถ่าย ถ่าย(รูป) จอดรถเป็นโดนัทแล้ววิ่งไปบนสะพาน(พระราม Cool ยิงรูปลงมา จอดอ้าปากถ่ายรูปกัน จบที่รูปหมู่...แฮปปี้สุดๆครับ!!!...จะลงขันไปกินกันต่อ...ก็แล้วแต่!!!...
               ...จะให้ผมไปถ่ายรูปสถานที่ก่อน(ทุกมุม)พร้อมกับพื้นที่จอดรถ ก็ยินดีครับ!!!... ท่านใดมีไอเดียเสนอ ช่วยกันครับ ทริปนี้จะได้เกิดซะที!!!...
               ...มีทริปแรก ทริปสองต้องมีแน่ๆ(อาจเป็นริมทะเลเหมือนในรูปก้ได้ ผมชอบมากๆๆๆๆๆๆ) แต่อยากให้ทริปเล็กๆจัดก่อนให้ได้ครับ!!!...
                                                                                                                      ขอบคุณครับ 

อ้าวคุณเจมส์ ตั้งกองผ้าป่าหรอ ดีๆ อนุโมทนาด้วย...สาธุ
                      ตาดำๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #97 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 08:07:34 »

จัดเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #98 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 08:57:26 »

ผมว่าก็ดีนะ Mr. James สานต่อเลย
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #99 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 10:04:42 »

อ้าว.......................
แล้วที่บางแสนหละคร๊าบ...............
ลงตัวเมื่อไหร่เอ่ย
.........................
หุหุหุ
ไอ้เรานึกว่าจะได้เริ่มกันก่อน...............
สงสัยคุณเจมส์ใจร้อน..............
ไม่เป้นไร
จะเอาเป็น  มินิ-มิดเดิล-หรือว่าบิ๊กมิทติ้งก้อแล้วแต่
เอาใจช่วยให้สำเร็จครับ
แล้วมาเจอกันที่บางแสนครับ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #100 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 10:35:24 »

บางแสนก็ยังเป็นบางแสนคับจ๊อด เมื่อวานก็ยังคุยกับวัฒน์บางแสนอยู่เรื่องสถานที่
งานนี้ไม่มีล้มแน่นอน ชัวร์ป๊าบ แต่สถานที่ยังไม่เหมาะสมจริงๆ มาแล้วติดโน่นติดนี่
เราไม่เอา ทุกอย่างต้อง ... ทำได้จริง ไม่ได้ไม่ทำก๊าบ

แต่ที่ กทม. อาจเป็นแบบว่า... ลั่น ลัน ล้า ฮ่ากันไป พระรามแปด
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #101 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 10:50:53 »

ขอไปด้วยนะท่านพี่ทั้งหลาย ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #102 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 10:52:41 »

:ยินดี อุอุอุ:  ยินดีและดีจาย ให้ไวนายเจมส์  :หวัดดีค่ะ:
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #103 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 สิงหาคม 2010 เวลา 11:23:10 »

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  ลั่น ลัน ล้า ฮ่ากันไป พระรามแปด เอาอีกแร้ววววว น้ำลายไหลเลย 555
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #104 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 02:06:50 »

ชิวๆ ...ข้อมูลล่าสุด...คุยกะพี่วัฒน์วันนั้น แกบอกว่ามันต้องใช้ไฟในการดี ไอ ว๊ายยยยยยยยยยยยยย...!!! เอ้อ ผมก้อลืมไป!!!...
 ...แต่ชีวิตยังมีหวังซาเหมอ!!!...ผมขออนุญาติเสนอ(หน้า)อีกครั้ง 55555555555555
  1.หาบ้านแถวๆนั้น(ใต้พระรามแปดมีทั้งบ้านและชุมชน) แล้วขอเช่าไฟ...อาจจาเหมา เช่นเหมา 6 ชม.(เที่ยงถึงหกโมงเย็น!!!...ผมเผื่อนะค๊าบบบบ) แล้วพวกเราชาว"สิงห์หญิงตรึม"55555555555555555+++ ลงขันกัน สมมุติ 15 คันถ้าดี ไอ ว๊ายยยยย ก้ออาจแชร์ คันละ 100 บาทสำหรับค่าไฟ!!!...15 คัน = 1,500 บาท ...สมมุติถ้าผมเป็นเจ้าของบ้าน"ผมเอาทันที"
  2.ใกล้ๆกัน ติดเจ้าพระยา(แม่น้ำนะครับ) มีโรงงานเก่า กว้างขวางมากๆ(ปิดกิจการไปแล้ว)รู้สึกเป็นโรงงานทำเหล้า(สุราบางยี่ขันรึป่าวผมไม่แน่ใจครับ) ดูเก่าๆ+นัวร์ๆร้างๆ 555(สถานที่ในที่ร่ม...แต่ดูอาร์ตมากๆ)แต่เท่าที่จำได้ มีออฟฟิศ มีคนทำงาน และมีรปภ.ดูแล มีกองถ่าย mv มาถ่ายบ่อยๆ ผมเองก็เคยมีลูกค้าเช่าเครื่องดนตรีผมไปถ่ายโฆษณาที่นั่นเมื่อประมาณสองปีก่อนครับ...ติดต่อได้(ผมรับหน้าที่เอง)แต่อาจเสียค่าเช่า+ไฟ!!!...(เท่าไหร่ผมไม่ทราบ ต้องคุยดู!!!) ที่สำคัญได้ฟิลลิ่งของความเก่าของสถานที่ ผมชอบมาก...มีมุมถ่ายรูปแนวอาร์ตมากมาย!!!...รถสมาชิกทุกคันสามารถจัดองค์ประกอบการถ่าย ไม่ว่าจะถ่ายเดี่ยวๆหรือทั้งกลุ่ม!!!...แล้วแต่ไอเดียครับ...!!!
  3.ถ้าทริปนี้เกิดขึ้นจริง!!!...ผมอยากให้สมาชิกที่จะมา...เอาปลั๊กไฟกะพัดลมตั้งพื้นมาด้วยจะดีมาก ผมเองมีปลั๊กไฟแบบเป็นม้วนใหญ่ประมาณ 20 เมตร กับปลั๊กที่มีเบคเกอร์(ถ้าเกินกำลังมันจะปัดจาก on เป็น off ทันที!!!...ผมทำระบบเสียงให้เช่าครับก็เลยพอรู้นิดๆหน่อยๆ)
      สรุป!!!...ผมขอเสียงเห็นด้วยหรือไม่...อย่างไร??? ซัก 10-20 เสียง!!!...ถ้าเห็นด้วยเกิน 10 เสียงขึ้นไป...!!!ผมเดินเรื่อง+ถ่ายรูปโดยละเอียดทันที!!!... ผมซีเรียสครับ!!!...เลยต้องเซฟตัวเองไว้ก่อน เพราะถ้าไม่ได้อย่างที่ผมพูด...ผมจะพิจารณาตัวเอง!!!...
                                                                                                                   ขอบคูณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #105 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 18:17:57 »

ลองไปดูสถานที่ก่อน ติดต่อดู มีอะไรที่เราต้องการพร้อมมั้ย
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แล้วมาว่ากันอีกที
สถานที่พร้อม คนพร้อม อ่ะ เราไปกัน
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #106 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม 2010 เวลา 21:58:29 »

ลองไปดูสถานที่ก่อน ติดต่อดู มีอะไรที่เราต้องการพร้อมมั้ย
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แล้วมาว่ากันอีกที
สถานที่พร้อม คนพร้อม อ่ะ เราไปกัน

จัดไปครับพี่เจษน้องสนับสนุนเต็มที่ อย่าให้เสียชื่อ405
                       ไออย๋า ไออย๋า

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #107 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 01:38:52 »

จัดไปครับพี่เจษน้องสนับสนุนเต็มที่ อย่าให้เสียชื่อ405
                       ไออย๋า ไออย๋า
...สองเสียงแระ!!!...เอ้า สาม,สี่,ห้า...ตามมาขอรับ!!!... ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #108 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 10:49:35 »

สรุปวันที่จะรวมตัวก่อนดีไหมอ่ะ
              ไออย๋า

โจ ( ABC )

« ตอบ #109 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 11:16:00 »

ผมขอไปด้วย (ผมมีสายไฟเส้นใหญ่ยาว15เมตร)พร้อมเอาไปด้วยส่วนเครื่องมืออื่นๆอยากได้อะไรบอกมาก่อนจะได้ไปหามาให้เช่นสว่านมือ,เครื่องอ๊อก,หินเจียร์,ไฟนีออนแขวน 555 ไออย๋า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #110 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 11:22:02 »

ผมว่าหากจะเป็นในกรุงเทพ ก็นัดกันที่เต้าท์สต๊าด รถเปโยต์ มือสองก็น่าจะได้เดี๋ยวผมลองเจรจาดู ทุกอย่างมีครบ พัดลม  ไฟส่องสว่าง หินเจียร สว่าน ปากกา หัวแร้ง แม่แรง ขาหยั่ง เอ๊ย สามขา  อะไหล่มือสอง รถมือสอง หากงานนี้อาจมีใครเกิดอยากเปลี่ยนรถก็สามารถคุยกะป๋าธรรมได้ทันที  ส่วนค่าสถานที่ส่วนใหญ่ที่เราไปกันมาก็จ่ายแกเป็นลัง หรือ ขวด ครับ

http://www.start-peugeot.com/

ปล.แดงแก้วสั่งกะทะเหล็ก ขอบ14 ไว้มิใช่รึ
โจ ( ABC )

« ตอบ #111 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 11:31:43 »

ถ้าใน กทม.ไปไหนไปด้วยอย่างลืมบอกแล้วกัน
084-7093279 โจ (ติดต่อเวลาราชการ นะ)
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #112 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 11:34:38 »

ผมว่าหากจะเป็นในกรุงเทพ ก็นัดกันที่เต้าท์สต๊าด รถเปโยต์ มือสองก็น่าจะได้เดี๋ยวผมลองเจรจาดู ทุกอย่างมีครบ พัดลม  ไฟส่องสว่าง หินเจียร สว่าน ปากกา หัวแร้ง แม่แรง ขาหยั่ง เอ๊ย สามขา  อะไหล่มือสอง รถมือสอง หากงานนี้อาจมีใครเกิดอยากเปลี่ยนรถก็สามารถคุยกะป๋าธรรมได้ทันที  ส่วนค่าสถานที่ส่วนใหญ่ที่เราไปกันมาก็จ่ายแกเป็นลัง หรือ ขวด ครับ

ปล.แดงแก้วสั่งกะทะเหล็ก ขอบ14 ไว้มิใช่รึ

ไปไหนไปด้วยช่วยฉองขวด(ลิโพนะ)
                ชิวนะ

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #113 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 20:11:44 »

ผมว่าหากจะเป็นในกรุงเทพ ก็นัดกันที่เต้าท์สต๊าด รถเปโยต์ มือสองก็น่าจะได้เดี๋ยวผมลองเจรจาดู ทุกอย่างมีครบ พัดลม  ไฟส่องสว่าง หินเจียร สว่าน ปากกา หัวแร้ง แม่แรง ขาหยั่ง เอ๊ย สามขา  อะไหล่มือสอง รถมือสอง หากงานนี้อาจมีใครเกิดอยากเปลี่ยนรถก็สามารถคุยกะป๋าธรรมได้ทันที  ส่วนค่าสถานที่ส่วนใหญ่ที่เราไปกันมาก็จ่ายแกเป็นลัง หรือ ขวด ครับ

...จัดเลยพี่วัฒน์!!!...เห็นด้วย...!!!  อย่างน้อยพื้นที่ก็ไม่เสี่ยงค๊าบพี่...!!!

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #114 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 20:35:26 »

...จัดเลยพี่วัฒน์!!!...เห็นด้วย...!!!  อย่างน้อยพื้นที่ก็ไม่เสี่ยงค๊าบพี่...!!!

ตรงไหนก็ได้แต่ต้องกันที่จอดเอาไว้สำหรับแดงแก้วโดยเฉพาะด้วยแล้วกัน55555555555555

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #115 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม 2010 เวลา 22:14:33 »

สะต๊าดไม่เอาอ่ะ ป๋าวัฒน์ กลัวๆๆๆๆๆๆ  :หนาวจัง:
เดี๋ยวมีเสียเงินอ่ะ ยิ่งเป็นคนขี้ใจอ่อน กิเลสหนาอยู่ด้วย
ของแต่ง ของเติม เพียบเลยอ่ะที่นั่น  โหไม่นะ
มีสิทธิโดน........ ว๊าก

สำคัญยิ่ง เดี๋ยวพี่น้องเจอกัน เจ้าของสะต๊าด กะ เจ้าของแดงแก้ว
โปรดสังเกตหุ่นและทรงผม เหมือนกันซะไม่มี คนบ้านเดียวกันเห็นๆ
ไม่เชื่อให้ลอง ส่งภาษาพื้นบ้านกันดู เดี๋ยวมีน้ำตาไหลพรากๆ

แต่คิดไปคิดมา ก็ดีอ่ะ ป๋า เห็นด้วยครับเห็นด้วย
พี่น้องเค้าจะได้เจอกันซะที หลังจากที่ไม่เจอกันมาหลายสิบปี  :เอิ๊กๆๆๆ:
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #116 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 สิงหาคม 2010 เวลา 00:20:27 »

:สะกดจิต: ...สรุปซะที สรุปซะที!!!...ให้ไว ให้ไว!!!...แดงแก้วใจร้อน(เพราะม่ายมีแอร์ 555555555555555+++)

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #117 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 สิงหาคม 2010 เวลา 09:11:05 »

วันเสาร์นี้เลยเป็นไงครับพี่วัฒน์น้องจะได้ถือโอกาศยกเบาะน้องพีคมาไว้ที่สิงห์สำราญซะเลย ถ้าโอ..พี่อย่าลืมคิ้วบั้นท้ายเอามาให้น้องด้วยนะ...อยากด้าย
                                                       โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #118 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 สิงหาคม 2010 เวลา 14:17:12 »

เนื่องจากเรื่องสถานที่ และ ปัญหาเรื่องเวลา เลย ว่าจะพบเจอกัน ดีกว่า ส่วนเรื่อง ดี.ไองว๊ายยย  นี่เป็นผลพลอยได้  ทีนี้ก็มาคิดกันว่า นัดพบปะกันก็เอาเป็นวันธรรมดาก็น่าจะได้ ส่วนใครที่จะทำรถ ก็อาจต้องไปเร็วหน่อย ตั้งแต่บ่ายอ่อนๆไปเลย ส่วนสถานที่เดี๋ยวเราช่วยกันหลอกล่อป๋าธรรม ป๋าแกใจดีน่าจะอนุญาต  อย่างดีก็ลงขันกันซื้อรถแกสักคัน(อันนี้พูดเล่น ครับ)  ส่วนวันเข้ามาช่วยกันคิด ว่าจะเอาวันไหน ผมจะได้เตรียมระเบิด เอ็ม79  เพื่อเข้ายึดพื้นที่จากป๋าธรรม
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #119 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 สิงหาคม 2010 เวลา 14:22:32 »

:เครียดดูดบุหรี่:  งัยขอหลังวันที่ 26 น๊า สักอังคารที่ 31 สิงหาคม 2553 เป็นงัยคร๊าบ
วันที่ 26 ส.ค. 53 นี้สอบ กำลังเครียดดูหนังสืออ่ะครับ ไม่ผ่านขึ้นมาอ่ะ  อือๆๆ เลย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 ... 29 ขึ้นบน พิมพ์