วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 00:24:15

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้
0 สมาชิก และ 25 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 ... 29 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้  (อ่าน 58284 ครั้ง)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กรกฎาคม 2010 เวลา 18:05:08 »

love love love ยามแดดแรงๆ ทะเลก็สวยไม่แพ้ตอนพลบค่ำเหมือนกัน

* รูปถ่าย0780_resize.jpg (80.88 KB, 614x461 - ดู 511 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กรกฎาคม 2010 เวลา 19:19:11 »

ตาดำๆ พี่เจษ!!!...เอาฟิวส์ประมาณนี้ครับพี่...ชอบ ชอบ...กลัวอย่างเดียวคือ คนเยอะ(คนที่มาเที่ยว)กะฝนกวนใจ!!!... ...ที่เหลือรอความเห็นท่านอื่นๆครับพี่...
                                                                                                                      ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
505k
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กรกฎาคม 2010 เวลา 17:00:30 »

ป๋าวัฒน์ครับ วัฒน์บางแสนโทรมาเมื่อกี้ บอกน้ำมันไหลเต็มพื้น 405 หัวจายดีแปด บอกว่าเป็นน้ำมันเกียร์ เพราะวัดแล้วยุบไป แต่ผมว่าอาจเป็นน้ำมันเพาเวอร์ก็ได้ พอถามดูบอกน้ำมันเพาเวอร์ในกระปุ๊กก็ลดไป
เหมือนกัน ก็เลยบอกให้ลองไล่ๆ พวกท่อน้ำมันต่างๆ ดูก่อน เพราะถ้าเป็นเกียร์ไม่น่ารั่วทีเดียวเยอะขนาดนั้น
ช่ายป่าวเอ่ย...?
[/quote]

ตอนนี้ไม่เป็นไรแล้วครับพี่เจษ สงสัยเป็นเพราะวันนั้นจอดรถเฉยๆแล้วหักพวงมาลัยจนสุดเพื่อตรวจสอบใต้ล้อขวา ทำให้เกิดแรงดันสูงที่ปั๊มพาวเวอร์ น้ำมันพาวเวอร์เลยพุ่งออกมานองเต็มพื้นบริเวณล้อขวา ดูแล้วน้ำมันเกียร์ไม่พร่องครับ

แล้วตกลงจะมาเที่ยวบางแสนกันวันไหนล่ะนี่ ยินดีต้อนรับครับ

จากคนบางแสน

รถไม่ดี...แรงก็ไม่มี...ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กรกฎาคม 2010 เวลา 08:00:05 »

ปกติงัยมันก็พุ่งออกมาไม่ได้นะวัฒน์ (บางแสน) มันต้องมีอะไรรั่วสักอย่าง
แต่ยังไม่มาก มันจึงออกเฉพาะตอนที่มีแรงดันสูง
งัยก็ควรตรวจเช็คให้ละเอียดอีกทีนะ อาการแค่เริ่มๆ อย่าปล่อยให้เป็นมะเร็งร้ายยยย
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กรกฎาคม 2010 เวลา 10:50:43 »

สวยจังเลย
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:37:27 »

น่าไป ๆ แจ้ง กำหนดด้วยนะครับ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:45:48 »

น่าไป ๆ แจ้ง กำหนดด้วยนะครับ

...ไปด้วยกันนะครับ!!!...หนุกๆ รับรองแดงแก้วไม่งอแงแล้วครับ!!!...

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:51:15 »

:แคะ: พี่เจษ!!!...วางแผนทริปนี้ใหม่เลยยยยยยย!!!... เอาแต่อำน้องอยู่ด้ายยยยยยย!!!...

Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 12:30:47 »

วันใหนๆ แดด ดีๆ ก็สวยอีกแบบ นะครับ ...ไม่รอให้เย็นก็ได้นะครับ

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 12:35:05 »

ป๋าวัฒน์ครับ วัฒน์บางแสนโทรมาเมื่อกี้ บอกน้ำมันไหลเต็มพื้น 405 หัวจายดีแปด บอกว่าเป็นน้ำมันเกียร์ เพราะวัดแล้วยุบไป แต่ผมว่าอาจเป็นน้ำมันเพาเวอร์ก็ได้ พอถามดูบอกน้ำมันเพาเวอร์ในกระปุ๊กก็ลดไป
เหมือนกัน ก็เลยบอกให้ลองไล่ๆ พวกท่อน้ำมันต่างๆ ดูก่อน เพราะถ้าเป็นเกียร์ไม่น่ารั่วทีเดียวเยอะขนาดนั้น
ช่ายป่าวเอ่ย...?

ตอนนี้ไม่เป็นไรแล้วครับพี่เจษ สงสัยเป็นเพราะวันนั้นจอดรถเฉยๆแล้วหักพวงมาลัยจนสุดเพื่อตรวจสอบใต้ล้อขวา ทำให้เกิดแรงดันสูงที่ปั๊มพาวเวอร์ น้ำมันพาวเวอร์เลยพุ่งออกมานองเต็มพื้นบริเวณล้อขวา ดูแล้วน้ำมันเกียร์ไม่พร่องครับ

แล้วตกลงจะมาเที่ยวบางแสนกันวันไหนล่ะนี่ ยินดีต้อนรับครับ

จากคนบางแสน
[/quote]

ลองดูบางทีมันรั่วเยอะ แต่มันไปค้างอยู่บนคาน  เลยเห็นว่าไม่เยอะ แต่ไปหกเยอะตอนวิ่ง(เราไม่เห็น)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 12:46:40 »

คุณThawatpra อยู่แถวๆ บางแสนป่าวครับ หรือไปเที่ยวมา ถ่ายยังงัยไม่ติดคนเลยอ่ะ อิอิ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 12:50:53 »

ไม่นะ ไม่นะ พี่เจษ!!!...สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จาปาย จาปาย ...แดงแก้วพร้อมแว้วววววววว!!!...

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #36 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 12:51:26 »

ป๋าเจษ ครับ  กำหนดวันเลยครับ แล้วเราจะมีสถานที่ ดี.ไอ.วาย.(รถจริงๆ) ไม๊ครับ 
เดี๋ยวงานนี้ถ้าทันแดงแก้วเจอ  น้องพีค 405 จีอาร์ แอร์ ดิจิตอล  อย่างเนียน  5555555
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:05:24 »

Ho Ho ดีเลย!!!... พี่วัฒน์เผลอ จาแอบเอาลูกปิงปองไปติดเสาอากาศให้น้องพีค 405 จีอาร์ แอร์ดิจิตอล อย่างเนียน 555555555555++

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:08:01 »

กำลังปรึกษากับวัฒน์บางแสนอยู่ครับ
ตอนแรกว่ากะแค่เอาหนุกๆ แต่ตอนนี้เปลี่ยนแระ
กะว่าจะหาสถานที่ ที่ตอนกลางวันพอจะทำรถกันได้ (จริง) ร่มๆ ไม่ร้อน
อาจเป็นโรงเรียน สวนสาธารณะ ฯลฯ (ยังไม่รู้เลยครับ)
ถ้าท่านใดมีสถานที่แนะนำ และพอติดต่อยืมสถานที่ได้ บอกด้วยนะครับ
แล้วเย็นๆ เราก็หาร้านอาหาร (อันนี้เยอะ) นั่งทานข้าวเย็นคุยกันสนุกๆ สนานเฮฮากันต่อไป
แต่คงไม่ใช่เสาร์นี้แล้วล่ะครับ น่าจะเป็นเสาร์ที่ 31 ก.ค. มากกว่า
แล้วงัยแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:11:15 »

ชิวๆ เสาร์นี้!!!...แดงแก้วปายหัวหินค๊าบบบบบบบบ!!!...

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:17:31 »

กำลังปรึกษากับวัฒน์บางแสนอยู่ครับ
ตอนแรกว่ากะแค่เอาหนุกๆ แต่ตอนนี้เปลี่ยนแระ
กะว่าจะหาสถานที่ ที่ตอนกลางวันพอจะทำรถกันได้ (จริง) ร่มๆ ไม่ร้อน
อาจเป็นโรงเรียน สวนสาธารณะ ฯลฯ (ยังไม่รู้เลยครับ)
ถ้าท่านใดมีสถานที่แนะนำ และพอติดต่อยืมสถานที่ได้ บอกด้วยนะครับ
แล้วเย็นๆ เราก็หาร้านอาหาร (อันนี้เยอะ) นั่งทานข้าวเย็นคุยกันสนุกๆ สนานเฮฮากันต่อไป
แต่คงไม่ใช่เสาร์นี้แล้วล่ะครับ น่าจะเป็นเสาร์ที่ 31 ก.ค. มากกว่า
แล้วงัยแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

อยากให้ท่านที่ไป ลงชื่อกันหน่อย และสนใจทำ
1. แมนนวลเซ็นทรัลล๊อก
2. ปุ่มเปิดฝากระโปรงท้ายจากในรถ

ผมคิดว่าผมจะเตรียมซื้อของไปเลย  (ค่าของคิดตามจริง) ส่วนเรื่องติดตั้งก็เจ้าของรถติดตั้งกันเอง โดยสมาชิกที่พอมีทักษะก็ช่วยๆกันดูครับ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #41 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:32:50 »

นั้นผมเริ่มก่อนเลยแล้วกัน
เจษ ขออุปกรณ์ ปุ่มเปิดฝากระโปรงท้ายจากในรถ 1 ชุดครับ
      เซ็นทรัลล๊อค ต่อไว้แล้ว รอเช็คสายฝั่งประตูรถไม่เปิด

ปล. ท่านอื่นมีอะไรมานำเสนอ เผื่อเพื่อนสมาชิก เชิญเลยนะครับ
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #42 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:37:32 »

@Jasa ไปหาลูกค้ามาและถูกตำหนิมา....น้อยใจ....หาทางกลับไม่ถูก....เลยนอนที่บางแสน สักหนึ่งคืนครับ.....  ไออย๋า ไออย๋า

ปล. ผมเป็นคนบางละมุงครับแต่ทำงานที่ลำลูกกาครับ

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #43 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:55:39 »

อ้าว..คนชลบุรีเหมียนกัน ยินดีที่ได้รู้จักครับ
วันธรรมดา ผมก็ทำงานที่แถวๆ สำโรง
เสาร์บ่ายกลับ ชลบุรีครับ
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #44 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:58:24 »

ยินดีครัีบ...

jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #45 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 15:22:43 »

เจษ ขออุปกรณ์ ปุ่มเปิดฝากระโปรงท้ายจากในรถ 1 ชุดครับ
      เซ็นทรัลล๊อค ต่อไว้แล้ว รอเช็คสายฝั่งประตูรถไม่เปิด

ปล. ท่านอื่นมีอะไรมานำเสนอ เผื่อเพื่อนสมาชิก เชิญเลยนะครับ
ผมเอาที่เปิดฝาท้ายด้วยคน
แต่ไม่แน่ใจเรื่องวันมิตติ้งจะไปได้หรือปล่าว
ไม่รู้ว่าผมจะติดเวรติดกรรมอะไรหรือปล่าว
งาน รพ.เยอะมากๆพี่
ผมทำงานแทบจะไม่รู้จักวันเสาร์วันอาทิตย์เลย
กลับบ้านตอนเย็นก้อเย็นมากถึงบ้านก้อกินข้าว/ยอดข้าวแล้วก้อนอน
เวลาจะเล่นกับลูกยังไม่ค่อยมีเลยครับ
งานก้อเยอะ
เสาร์อาทิตย์ก้อโดน โอ. บังครับ อีก
เฮ้อ.................เหนื่อยครับ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #46 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 15:48:38 »

สู้ๆ เผื

แต่ไม่แน่ใจเรื่องวันมิตติ้งจะไปได้หรือปล่าว
ไม่รู้ว่าผมจะติดเวรติดกรรมอะไรหรือปล่าว
ผมทำงานแทบจะไม่รู้จักวันเสาร์วันอาทิตย์เลย
กลับบ้านตอนเย็นก้อเย็นมากถึงบ้านก้อกินข้าว/ยอดข้าวแล้วก้อนอน
เวลาจะเล่นกับลูกยังไม่ค่อยมีเลยครับ
งานก้อเยอะ
เสาร์อาทิตย์ก้อโดน โอ. บังครับ อีก
เฮ้อ.................เหนื่อยครับ
สู้ๆ เพื่อเจ้าตัวน้อย (กำลังน่ารักซะด้วย)
แต่ถ้ามาได้อ่ะแจ๋วเลย จะไปมาช่วยกันต่อปุ่มช่วยเซ็นทรัลล๊อค
แล้วติดไฟในเก๋งยัง ของเล่นเยอะเลยนี่ GRI
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #47 เมื่อ: วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2010 เวลา 15:54:07 »

สู้ๆ เผื

งานก้อเยอะ
สู้ๆ เพื่อเจ้าตัวน้อย (กำลังน่ารักซะด้วย)
แต่ถ้ามาได้อ่ะแจ๋วเลย จะไปมาช่วยกันต่อปุ่มช่วยเซ็นทรัลล๊อค
แล้วติดไฟในเก๋งยัง ของเล่นเยอะเลยนี่ GRI

กะจะทำใส่ไว้ให้สมาชิกดูเป็นแรงบันดาลใจ  แต่ไม่มีแรงทำ  คุณจษ กับ เจมส์มาช่วยกันทำหน่อยดิ  55555555

ปล.ตอนนี้สนใจสติ๊กเกอร์เคฟล่า จัง เมตรเท่าไหร่ สวยไม๊
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 ... 29 ขึ้นบน พิมพ์