วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 14:25:15

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  แดงแก้ว...ทำเอาผมกินแกลบเลยยยย!!!...
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แดงแก้ว...ทำเอาผมกินแกลบเลยยยย!!!...  (อ่าน 4925 ครั้ง)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 มีนาคม 2010 เวลา 13:25:54 »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ!!!...ผมเองไม่เคยคิดจะทิ้งแดงแก้วอยู่แล้ว รถเก่ากับค่าบำรุงรักษามันคู่กันอยู่แล้วครับ!!! ผมไม่เถียงตอนที่เค้าสมบูรณ์หารถไหนเทียบยาก(ในพิกัดเดียวกัน) ผมเองใช้เปอโยต์มาตั้งแต่ปี 41 พอจะรู้จักนิสัยใจคอกันอยู่...ยังไงก็จะขับเปอโยต์...
อาจจะเพราะครั้งนี้จ่ายหนักและไม่จบ(แอร์)+แพ้เหตุผลแม่ผมเลยออกลูกมึน เถียงไม่ออกเลยพาลไปหน่อยครับ...
                                                                                                                                               ...ขอบคุณครับ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
papin
สิงห์มัธยม

« ตอบ #25 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 มีนาคม 2010 เวลา 13:37:52 »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณ jamesdrum ทำรถให้สมบูรณ์ โดยเร็วนะครับ

ส่วนเรื่องแอร์ ลองไปอ่านลิ้งค์นี้ดูครับ จากเว็บเพื่อนบ้าน เห็นว่าเกี่ยวกัน เลยเอามาฝาก

http://www.peugeot4you.com/index.php?/topic/24266-%e0%b9%81%e0%b8%ad%e0%b8%a3%e0%b9%8c%e0%b9%84%e0%b8%a1%e0%b9%88%e0%b9%80%e0%b8%a2%e0%b9%87%e0%b8%99%e0%b8%a5%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b9%84%e0%b8%9b%e0%b8%ad%e0%b8%b9%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%b5%e0%b9%89%e0%b8%84%e0%b9%88%e0%b8%b0-%e0%b8%97%e0%b8%b3/

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #26 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 มีนาคม 2010 เวลา 14:04:19 »

ผมเองก็เพิ่งโอเวอร์ฮอล์หมดไปสามหมื่น ไม่ค่อยเข้าใจตัวเองเหมือนกัน เพระใครก็เชียร์ให้เปลี่ยนเป็นเครือ่ง Sri หรือ D8 แต่ผมคุ้นกับเครื่อง XU เดิมแล้ว เรียกว่าเข้าใจอาการมันดี และอีกอย่างเพิ่งซื้อปัมเพาเวอร์ใหม่ไป 7 พันบาท ก็เลยตัดสินใจนับหนึ่งใหม่ พอดีได้ลูกสูบพร้อมปลอก และวาล์วไอดีไอเสียบวกกับชุดปะเก็นใหญ่ทั้งหมด สี่พันห้าร้อยบาท ถือว่าถูกมากจากโชคชัยยานยนต์ เลยตัดสินใจยกเครื่อง
fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #27 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 มีนาคม 2010 เวลา 14:25:16 »

ทำแล้วสบายใจ ใช้ได้อีกนาน ครับ
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 มีนาคม 2010 เวลา 16:59:52 »

เจมส์ยังไม่หมดแค่นี้หรอกไอ้น้อง ทำสีอีก เปลี่ยนไฟหน้าอีก ตกแต่งภายในอีก กระจกมองข้างอีก แล้วก็ อื่นๆ อีกมากมาย 55.5 ทำไปอย่างถ้อถอย
พี่รถดีๆ แท้ๆ ยังทำโน่นทำนี่ ปาเข้าไปร่วมห้าหมื่นแล้ว แต่ได้ความสุขกลับมาเวลายืนมองรถตัวเอง
ถึงมันจะปีเก่า แต่เงากว่ารถป้ายแดงงงง แถมแรงไม่แพ้กัน
ฝากไว้นิด รถป้ายแดงใครๆ ก็ไปดาวน์มาขับได้ (ถ้ามีตังค์)
แต่รถเก่า สภาพดี บางครั้งมีเงินก็ไม่มีสิทธิเป็นเจ้าของนะ (เพราะเจ้าของทำจายขายไม่ได้ อิอิ)
ผมบอมนะครับ ผมมาให้กำลังใจพี่เจมส์อีกคน
รถพี่เจมส์ยังแค่นี้ รถผมยิ่งกว่าพี่เจมส์อีกครับ
ไม่เชื่อถามพี่เจษได้ครับ พี่เจษแกเข้าใจผมดีครับ

สู้ๆนะครับพี่นักดนตรีสุดเท่ห์
เด็กนนท์
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 มีนาคม 2010 เวลา 08:24:30 »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ!!!...ผมเองไม่เคยคิดจะทิ้งแดงแก้วอยู่แล้ว รถเก่ากับค่าบำรุงรักษามันคู่กันอยู่แล้วครับ!!! ผมไม่เถียงตอนที่เขาสมบูรณ์หารถไหนเทียบยาก(ในพิกัดเดียวกัน) ผมเองใช้เปอโยต์มาตั้งแต่ปี 41 พอจะรู้จักนิสัยใจคอกันอยู่...ยังไงก็จะขับเปอโยต์...
อาจจะเพราะครั้งนี้จ่ายหนักและไม่จบ(แอร์)+แพ้เหตุผลแม่ผมเลยออกลูกมึน เถียงไม่ออกเลยพาลไปหน่อยครับ...
                                                                                                                                               ...ขอบคุณครับ...

"หากจะได้พบกับความสุข จะต้องเดินทางผ่านความทุกฃ์เสียก่อน"

ไม่รู้ว่าหลังจากพบมันแล้ว จะคุ้มไหม ก็ต้องลองดู เอาใจช่วยครับ
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 มีนาคม 2010 เวลา 17:56:55 »

ผมใช้มานาน3 ปี ก็วิ่งดี ครับ เป้นกำลังใจ ให้อย่าไปแยกอะไหล่เลย

เสียดาย

เกรียนโครตพ่อง
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 มีนาคม 2010 เวลา 18:34:26 »

คนขับเท่านั้น ที่รู้ครับ

ผมเคยลองขับรถเก๋งยี่ห้อนึง ออกมาหลัง 405 ด้วย
แต่งช่วงล่างราว 3 หมื่นบาท
ผมว่าขับ 405 ยังมั่นใจกว่าเลย

จากประสบการณ์ที่ผมใช้ 405 มา
ซ่อมเป็นแสนก็คุ้มครับ

ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 มีนาคม 2010 เวลา 19:52:39 »

คนที่ซ่อมเปอร์โยครั้งละหลาย ๆ หมื่นน่ะ ทำไปเพราะความรักและผูกพันทั้งนั้นแหละครับ ผมเองใช้เจ้าจีอาร์มาย่างเข้าปีที่สิบเอ็ด ซ่อมไปไม่กี่หมื่น อยู่ ๆ ก็เอามาบิ้วใหม่ทั้งคัน ตอนนี้หมดไปประมาณหนึ่งแสนบาทแล้ว ถ้าเทียบกับค่าตัวแค่ ห้าหกหมื่นบาท แต่ที่กล้าทำไปเป็นแสนเพราะว่าเมื่อทำออกมาเรียบร้อยแล้วมันจะหารถใด ๆ มาเทียบมันยาก ต่อให้ป้ายแดงราคาเป็นล้านก็กินมันไม่ลง ผมว่ามันคุ้มค่ามาก โดยเฉพาะทางด้านจิตใจ
ผมมีเปอร์โย 405 4 คัน ขายไปแล้ว 2 คัน นี่ก็ทำใจขายอีกคันทั้ง ๆ ที่สภาพดีกว่าใหม่กว่า แต่ใช้มาไม่นาน ไม่เหมือนคันที่ใช้มาสิบกว่าปี มันผูกพันครับ
เพราะฉะนั้นการที่คุณทำไปแค่นี้อย่าคิดมาก ผู้ใหญ่เขาก็คิดตามประสาคนเป็นพ่อเป็นแม่ เขายังไม่เข้าใจความผูกพันในตัวรถหรอกครับ
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 มีนาคม 2010 เวลา 19:55:11 »

ส่วนแอร์ลองไปทำที่นี่ดู ผมไปทำมาแล้ว 600 บาท เขาล้างตู้แอร์แบบไม่ต้องถอด มีกล้องถ่ายภาพให้ดูก่อนล้าง และหลังล้าง ประทับใจมาก
โทร 0818365606 ดำรงชัยการไฟฟ้า อยู่ถนนสามัคคีซอย 43 (ถ้าจำไม่ผิด)
Gotji
PG 405 is basic.
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพุธที่ 07 เมษายน 2010 เวลา 17:50:56 »

ผมก็อีกคนที่ชอบ 405 GR
E220 ขับแล้วยังไม่ชอบเท่า
ใช้มาตั้งแต่ปี 1996 บวกลบได้ 14 ปีเอง
ใครๆก้ถามว่าเมื่อไหร่จะเปลี่ยนรถ ได้แต่ยิ้มๆ

XU9JA/Z+NGV
่่สูตรสำนักแต่ง
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพุธที่ 07 เมษายน 2010 เวลา 19:40:36 »

แอร์รถผมก้อยังไม่เย็นเลยครับ

ทนขับมาสองเดือนล่ะ

ไม่ได้ไปทำสักกะที

ร้อนมากมายเลยครับ

แต่ไม่ค่อยได้ขับตอนกลางวันชักเท่าไร

ไว้มีเวลาจะไปทำให้มันหนาวจับใจเลยครับ
mr.not
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #36 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 เมษายน 2010 เวลา 16:35:11 »

โอ้ววว...กำลังใจมากมาย คุณ jamesdrum เห็นรึยังครับว่าสิงห์มันน่าขี่แค่ไหน
เอ่อออ...ผมจองคันหน้านะครับคุณ 306EFi โหลดซะติดพื้นเชียว ช๊อบ..ชอบ

เพื่อนๆพี่ๆเขาเล่าคุยให้ฟังครับว่า

ที่โชว์รูม รัชดามีทั้งแบบโหลด และยกสูงด้วยนะครับ จ่ายดาวน์แล้วเขาก็ให้ลองขี่ได้อะครับ

ปีหน้าผมอายุครบทำใบขับขี่แล้ว กะว่าจะไปเทสไดน์ซะหน่อยครับ

ขอไปเทสด้วยครับ 1 ที่ อยากรู้ว่าช่วงล่างเป็นไง..
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์