วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 20:58:32

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  พรุ่งนี้ที่ทำงาน...ถูกสั่งให้หยุดบ้างครับ
0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ที่ทำงาน...ถูกสั่งให้หยุดบ้างครับ  (อ่าน 2524 ครั้ง)
blue dragon
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มีนาคม 2010 เวลา 14:44:30 »

ผมทำงานเอกชน แต่ไม่อยู่ในโซน จึงไม่หยุด แต่น้องทำราชการ มีคำสั่งไม่ให้ลา/ขาดด้วยกรณีใดๆทั้งสิ้น(ไม่รู้เป็นทุกกระทรวงหรือเปล่า) กลัวไปร่วมมิ้งติ้งกับคนเสื้อแดง

จากภาพข่าวเสื้อแดง+บิกินีก็แดง พกอาวุธปืนทุกคน พร้อมต่อสู้ชายหนุ่มทุกคน ฮ่าๆๆ

* สาวสวย3.jpg (23.89 KB, 500x333 - ดู 207 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
นิสิตสุรา ตี4
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มีนาคม 2010 เวลา 15:52:18 »

นัดกัน 14 มิใช่หรือครับ...แล้วอภิสิทธิ์จะไปออสเตรเลีย เข้าข่ายขัดคำสั่งนี้ด้วยป่าวครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มีนาคม 2010 เวลา 17:05:51 »

ตอนนี้ทุกหน่วยงานต้องประสานกันหมดครับ ทั้งตำรวจ(ตั้งด่าน ตรวจค้น หาข่าวฯลฯ) ทหาร(ผู้ช่วยเจ้าพนักงานตำรวจ) อำเภอ รพ. ดับเพลิง  ตส. อพปร. กู้ภัย  วุ่นวายกันไปหมด

ของผมโดนสั่งให้เตรียมพร้อม สามารถเรียกได้ทุกเวลาตั้งแต่วันที่ 8 มี.ค.เป็นต้นไปจนกว่าจะมีคำสั่งเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น โดยเฉพาะ 12 13 14 นี่ต้องมานอนที่ทำงานเลย  ภาวนาอย่าให้ถึงขั้นต้องโดนเรียกเลย  :นอนตายดีกว่า:

If you want peace. Prepare for war.
เด็กนนท์
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มีนาคม 2010 เวลา 17:29:28 »

นัดกัน 14 มิใช่หรือครับ...แล้วอภิสิทธิ์จะไปออสเตรเลีย เข้าข่ายขัดคำสั่งนี้ด้วยป่าวครับ

ผมว่าไม่ผิดครับ   Devil

(พ่อผมตด พ่อจะบอกว่าระบายดีจัง  ถ้าผมตด พ่อบอกว่าผมไม่มีมารยาทอะ) Evil
คนขับรถ..
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มีนาคม 2010 เวลา 20:51:45 »

(พ่อผมตด พ่อจะบอกว่าระบายดีจัง  ถ้าผมตด พ่อบอกว่าผมไม่มีมารยาทอะ) Evil

แล้วถ้าแม่ตดหละครับ  พ่อจะว่าอะไรรึเปล่า
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มีนาคม 2010 เวลา 21:04:03 »

แล้วถ้าแม่ตดหละครับ  พ่อจะว่าอะไรรึเปล่า

น่านน่ะซิครับ ฮ่าๆ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 มีนาคม 2010 เวลา 00:14:40 »

น่าเบื่อเนาะครับ ก่อม็อบนี่

ชัยชนะบนซากปรักหักพัง จะมีค่าอะไร

ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 มีนาคม 2010 เวลา 08:22:35 »

ของผมหยุดครับ เพราะผมสั่งหยุดเอง 5555555 (เฉพาะทีมผมนะ)

ให้นอนสบายๆ อยู่บ้านดีกว่า นี่ผมก็นั่งเตรียมทำ Server ไปก่อน คิกๆๆ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
เด็กนนท์
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 มีนาคม 2010 เวลา 09:10:07 »

ผมว่าไม่ผิดครับ   Devil

(พ่อผมตด พ่อจะบอกว่าระบายดีจัง  ถ้าผมตด พ่อบอกว่าผมไม่มีมารยาทอะ) Evil

แล้วถ้าแม่ตดหละครับ  พ่อจะว่าอะไรรึเปล่า

พ่อนั่งก้มหน้า กระแอม แล้วพูดเบาๆว่ากูเจ็บคออะ (พ่อเคยใช้มุกนี้) ครับ Hit Wall
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 มีนาคม 2010 เวลา 10:32:45 »

อยากหยุดบ้างจัง แต่ที่ทำงานไม่ให้หยุด

Gun'n

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 มีนาคม 2010 เวลา 10:36:30 »

สำหรับคนที่วันนี้หยุดแล้วเบื่อๆไม่มีไรดู ครับ อิอิ

blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 มีนาคม 2010 เวลา 11:42:05 »

สำหรับคนที่วันนี้หยุดแล้วเบื่อๆไม่มีไรดู ครับ อิอิ

เห็นบ้างคนว่าเป็นหนุ่มเกาหลี

ขอแก้ไขเป็นหนุ่ม เอ๊ย สาวจีนครับพี่น้อง
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 มีนาคม 2010 เวลา 12:06:48 »

เห็นบ้างคนว่าเป็นหนุ่มเกาหลี ครับ

หนุ่มก็เอาครับ ขนาดนี้
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 มีนาคม 2010 เวลา 19:54:44 »

ไม่ทราบว่ากลุ่มคนเสื้อแดงในรูปเค้ารวมตัวกันที่ไหนครับขอตามไปด้วยคนอ่ะครับ.... :โอ้ววววววววววว: :โอ้ววววววววววว: :โอ้ววววววววววว:
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2

« ตอบ #14 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 มีนาคม 2010 เวลา 20:00:17 »

เอ่อออ......... ขอชุดใหญ่ทางหลังไมค์ได้ไหมครับท่านมังกรฯ  จะเอามาปลงๆ

ขอบคุณครับ เอื๊อกกกกกก.......

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 มีนาคม 2010 เวลา 08:10:42 »

เอ่อออ......... ขอชุดใหญ่ทางหลังไมค์ได้ไหมครับท่านมังกรฯ  จะเอามาปลงๆ

ขอบคุณครับ เอื๊อกกกกกก.......

ขออภัยด้วยใจจริง ผมลบไปหมดแล้วครับ เนื่องจากกลัวทางการตั้งข้อหาฝักใฝ่ฝ่ายแดง (ในรูปใครไม่ฝักใฝ่ก็ไม่ใช่ชายแล้วครับ)
นิสิตสุรา ตี4

« ตอบ #16 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 มีนาคม 2010 เวลา 11:23:58 »

บอกแล้วให้เปิดห้อง สิงห์หูดำ ม่ายเืชื่ออออ.... :สะกดจิต:
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 มีนาคม 2010 เวลา 12:44:32 »

เห็นแล้วอยากประกาศพรบ.ฉุกเฉินจิงๆ...พับผ่าเด้ะ!!!...

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 มีนาคม 2010 เวลา 16:39:01 »

อืม Slope งาม Amplitude ใช้ได้ ความยาวคลื่นพอเหมาะ
พื้นที่ใต้กราฟมีความหนักแน่น

ทำนายได้ว่า สมการจะมีความสวยหรู

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์