วันพฤหัสบดีที่ 03 ตุลาคม 2024 เวลา 18:20:33

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายของ
ที่จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  มีใครต้องการเครื่อง 3S GE บ้างมั้ยคับ หรืออะไหล่บางส่วน
0 สมาชิก และ 25 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครต้องการเครื่อง 3S GE บ้างมั้ยคับ หรืออะไหล่บางส่วน  (อ่าน 6434 ครั้ง)
jakkrit34
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 มีนาคม 2010 เวลา 23:30:43 »

มีใครต้องการเครื่อง 3S GE บ้างครับ ทั้งเครื่อง พร้อมเกรียร์ออโต้ และECU ราคาอยู่ที่ 15,000 ครับ แต่ถ้าอะไหล่มีคนเอาเยอะก็อาจจะแยกขาย ถ้าใครต้องการอะไหล่ โพสใว้นะครับ เดี๋ยวจะอัพ ราคาให้ หรือติดต่อที่ 0811473118 ไผ่ นะคับ พระเจ้าจอร์ท

* IMG2082A.jpg (56.57 KB, 300x400 - ดู 3033 ครั้ง.)

* IMG2083A.jpg (37.45 KB, 225x300 - ดู 2636 ครั้ง.)

* IMG2084A.jpg (39.83 KB, 300x225 - ดู 2129 ครั้ง.)

* IMG2085A.jpg (23.23 KB, 300x225 - ดู 2088 ครั้ง.)

* IMG2086A.jpg (32.3 KB, 300x225 - ดู 2084 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jack_copy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 มีนาคม 2010 เวลา 23:56:15 »

พร้อมโอนไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รถอา เราขับ  มันก้อมันดี
บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
jakkrit34
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 มีนาคม 2010 เวลา 13:05:40 »

อันนี้จะมีเลขเครื่องให้นะครับ ที่เหลือต้งเอาไปทำเอง
meme 406
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 มีนาคม 2010 เวลา 17:33:29 »

กล่อง  ecu  ขายเท่าไหร
jakkrit34
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มีนาคม 2010 เวลา 11:23:26 »

กล่อง  ecu  ขายเท่าไหร
3500 ครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มีนาคม 2010 เวลา 17:29:08 »

ขอโทษสมาชิกท่านอื่นๆ นะครับ

ถึงคนที่คิดว่าผมจับอะไหล่ของท่านมาขายในเว็บนี้.......  ช่วยเอาแก้มก้นคิดหน่อยนะครับว่าท่านขายให้ใคร มันใช่ผมไม๊ไปเที่ยวด่าผม คุณอ่ะดีพอแล้วหรือ ผมซื้อสวิต์ทกุญแจคอะพวงมาลัยจากคุณ คุณบอกว่าไม่ได้เอากุญแจมา ผมก็รอๆๆๆๆ อยู่มาวันหนึงคุณบอกว่าหาดอกกุญแจไม่เจอ แล้วผมซื้อสวิต์ทคอของคุณมาทำ.....  อะไร  ครั้งโน้นที่ใส่ร้ายผมเรื่องซื้ออะไหล่ถูกแล้วมาขายแพงนี่  เวลาพิมพ์ด่าผมอ่ะได้ แต่เวลาผมเคลีย์  อ่ะซ่อนโพสผม ไม่ให้คนอื่นเห็น นี่หรือที่ผู้ใหญ่เขาทำกัน  และที่สำคัญผมก็ออกมาจากเว็บของคุณแล้วยังจะเอาอย่างไรอีก ก็ว่ามาแล้วกัน...

แต่หากท่านไม่ได้ตั้งใจว่าผมก็ช่วยระบุชื่อในโพสของท่านที่เว็บโน้นด้วยนะว่าท่านหมายถึงใคร
ส่วนอะไหล่ชิ้นอื่นที่ผมซื้อท่านมา หากท่านเป็นลูกผู้ชายก็นัดมาแล้วเราไปพิสูจน์กันที่อู่ว่ามันยังอยู่หรือไม่ ชิ้นไหนที่ผมเปลี่ยนใส่รถผม แม้แต่อะไหล่ที่ผมเปลี่ยนออกผมก็แจก(แจกนะโว้ย) ใครไปบ้าง  ชิ้นอื่นก็ยังอยู่ แม้แต่ไอ้ของที่ผมซื้อท่านมาแล้วเสีย ก็ยังเก็บไว้(ดูต่างหน้า)  และจะได้พิสูจน์เรื่องอะไหล่ที่มีการเปลี่ยนกันไปเลย... เพราะคนเปลี่ยนก็คือช่างที่อู่นั่นแหละ (คนอื่นเขารู้กันหมดแล้วว่าทำหรือไม่)

1. เบาะเปลี่ยนใส่รถ อันที่ถอดออกก็อยู่ที่อู่(รอหุ่มใหม่) เฉพาะคู่หน้า  ส่วนด้านหลังอยู่ที่อู่ ครบ
2. คอพวงมาลัย + กุญแจ(ที่ซื้อมาไว้หนุนล้อมั๊ง เพราะไม่มีกุญแจให้มา) ก็อยู่
3. วิทยุ(เสีย) ก็อยู่ ให้ช่างกล้าซ่อม (อันนี้ซื้อมา 400 พอบอกว่าเสีย คืนเงินให้ 300 บาท) ถ้าจะเอาคืนจะออกค่าซ่อมให้ก็ได้นะ
4. ประตูก็อยู่ครบ 4 บานพร้อมอุปกรณ์ เอาแต่แผงประตู (เปื่อยๆ)ไปให้เขาเปลี่ยนไม้ใหม่อยู่ยังไม่ได้ไปเอา
5. คานหลังเปลี่ยนใส่แล้ว อันเก่าขายไป(ตามราคาเพื่อนท่านตั้งให้ 2500 ) ขายไป 2000
6. กระจกส่องข้าง ซ้าย เปลี่ยนใส่รถ(ผมเอง) คันสีแดง เพราะอันติดรถหัก (ซากอันที่หักเอาให้ช่างยิ้มไป)  (แล้วตรูใส่รถตรูเองผิดไม๊)

คิดว่าที่ซื้อท่านมาคงหมดแล้ว   ส่วนสมาชิกท่านใดที่ได้มีโอกาสเข้าไปอู่ดำริห์ก็ลองมองๆดูแล้วกันว่า มีซากประตู 405 สีเหลือง เก็บอยู่ในห้องอบสี(เก่า) ครบ 4 บานหรือไม่  และมีเบาะสีดำวางอยู่ข้างรถจิ๊ป 1 ชุดหรือไม่ เดี๋ยวจะมีคนมาใส่ร้ายผมว่าผมซื้ออะไหล่ราคามิตรภาพแล้วไปขายแพงอีก...
ถึงจะไม่รวยแต่ก็ไม่จำเป็นต้องหากินแบบนี้ว๊อยยยย

ก่อนจะว่าผมอ่ะนะ ดูคนรอบข้างท่านก่อนแระกัน

ปล.เครื่องที่ท่านขายมันติดเกียร์ธรรมดา  แต่เครื่องนี้ที่ขายมันติดเกียร์ออโต้ ครับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ  และต้องขออภัย ทางเวป เจ้าของกระทู และสมาชิกทุกท่าน มา ณ ที่นี้ ครับ
bn6g
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มีนาคม 2010 เวลา 17:58:56 »

เกรงใจท่านเจ้าของเว็บ ไม่อยากให้มีคนทะเลาะกัน
อยากให้รักๆ กันไว้ครับ เพราะเราล้วนรักเปอร์โยเหมือนกันครับ
504hero
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มีนาคม 2010 เวลา 19:00:16 »

เค้าไม่ได้ลงชื่อว่าใครนี่ครับ อาจจะแค่เปรยระบายอารมณ์
คุณ WAT_7229 อย่าเพิ่งอารมณ์เสียเลย

แต่จะว่าไป ขายแล้ว คนซื้อจะเอาไปทำอะไรมันก็สิทธิ์ของคนซื้อไม่ใช่เหรอครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มีนาคม 2010 เวลา 19:03:43 »

เขาไม่ได้ลงชื่อว่าใครนี่ครับ อาจจะแค่เปรยระบายอารมณ์
คุณ WAT_7229 อย่าเพิ่งอารมณ์เสียเลย

แต่จะว่าไป ขายแล้ว คนซื้อจะเอาไปทำอะไรมันก็สิทธิ์ของคนซื้อไม่ใช่เหรอครับ

อ๋อ ครับ มันมีมากล่าวหาว่าผมมาก่อนหน้านี้แล้วครับ  ที่หาว่าผมซื้ออะไหล่เค้าถูกๆแล้วไปขายแพง
และในโพสของผมผมก็บอกแล้วว่า ให้ระบุชื่อมาเลยว่าว่าใคร  นี่เพราะมีคนได้ยินมาแล้วโทรมาถามผมว่าเป็นอย่างที่เค้าว่าหรือ ว่าผมขาย
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มีนาคม 2010 เวลา 19:46:01 »

เป็นกำลังใจให้พี่วัฒน์ค่ะ
บักซีเด๋อ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มีนาคม 2010 เวลา 22:51:10 »

ใจเย็นๆครับพี่ ผมก็ไปซื้ออไหล่พร้อมกับพี่ ของยังกองอยู่ที่บ้านผมเลย :ยินดี อุอุอุ:
jakkrit34
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 10 มีนาคม 2010 เวลา 07:50:39 »

เครื่องตัวนี้มันทั้งธรรมดาและออโต้นะครับ ลองมองกล่องECUว่ามันจะมีปลัคเกียร์ด้วย ถ้าอยากเห็นเดี่ยวจะเอารูปเซ็นเตอร์เกียร์มาลงให้ดู และที่ทำกันอยู่นี่จะสื่อถึงอะไร ทำไมไม่ไปโพสในเว็บที่เค้าพูดถึงคุณ
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 10 มีนาคม 2010 เวลา 12:59:58 »

เครื่องตัวนี้มันทั้งธรรมดาและออโต้นะครับ ลองมองกล่องECUว่ามันจะมีปลัคเกียร์ด้วย ถ้าอยากเห็นเดี่ยวจะเอารูปเซ็นเตอร์เกียร์มาลงให้ดู และที่ทำกันอยู่นี่จะสื่อถึงอะไร ทำไมไม่ไปโพสในเว็บที่เขาพูดถึงคุณ

.. ถ้าผมประติดประต่อเรื่องราว ไม่ผิด ที่มันมายุ่งกับ จขกท. ก็เพราะว่า มีคนคิดว่า เจ้าของกระทู้ คือคุณวัฒน์ในอีก usename หนึ่งละมั๊งครับ
.. หรือไม่ก็ จขกท. เป้นเพื่อนคุณวัฒน์ แล้วเครื่อง ที่นำมาลงขาย มันพอดีไปตรงกับเครื่องที่เค้าเคยขาย เลยคิดว่ามันเป็นเครื่องของเค้า? น่ะครับ
.. ถ้าถามผมว่า มันผิดมารยาทใหม่ ผมก็ว่าผิดมารยามครับ แต่ถ้าถามอีกว่ามีเหตุมีผลไหม ก็มีเหตุผลเพียงพอครับ  ถ้าอ่านจากรูปประโยคแล้ว คุณวัฒน์แกก็คงทราบว่าผิดมารยาทกับ จขกท และเพื่อนๆท่านอื่นๆ แกเลยจั่วหัวนำ โดยการขอโทษแต่แรกเลยไงครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 10 มีนาคม 2010 เวลา 13:13:27 »

เครื่องตัวนี้มันทั้งธรรมดาและออโต้นะครับ ลองมองกล่องECUว่ามันจะมีปลัคเกียร์ด้วย ถ้าอยากเห็นเดี่ยวจะเอารูปเซ็นเตอร์เกียร์มาลงให้ดู และที่ทำกันอยู่นี่จะสื่อถึงอะไร ทำไมไม่ไปโพสในเว็บที่เขาพูดถึงคุณ

.. ถ้าผมประติดประต่อเรื่องราว ไม่ผิด ที่มันมายุ่งกับ จขกท. ก็เพราะว่า มีคนคิดว่า เจ้าของกระทู้ คือคุณวัฒน์ในอีก usename หนึ่งละมั๊งครับ
.. หรือไม่ก็ จขกท. เป้นเพื่อนคุณวัฒน์ แล้วเครื่องที่นำมาลงมันเป็นเครื่องของเขา ? น่ะครับ

ตอนนี้คาดว่าหน้าแตก ครับ เพราะมีคนเข้าไปโพสถามว่า เครื่องที่ขายมันเกียร์ธรรมดา แต่เครื่องนี้มันเกียร์ออโต้  เลย พีเอ็มชี้แจงกันไปว่าไม่เกี่ยวกับเครื่องตัวนี้ แต่เกี่ยวกับอะไหล่ชิ้นอื่น  ยิ่งอะไหล่ชิ้นอื่นนี่ นัดมาคุยกันเลย  ของผมอยู่เกือบครบ ยกเว้นที่แจกชาวบ้านไปและเปลี่ยนใส่รถผม
504hero
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 10 มีนาคม 2010 เวลา 13:46:05 »

เห็นใจเจ้าของกระทู้นะครับ

เอ้า ใครกำลังเบื่อกับปัญหาจุกจิกของเครื่องเดิม เครื่องตัวนี้ จับมาวางกับ 405 มันช่างเหมาะเจาะครับ
ถ้าไม่มีอู่วางแบบจบๆ ผมพอจะแนะนำได้ครับ

ราคา 15,000 ทั้งเครื่องและเกียร์ ค่าวางอีก 15,000++ รับรองว่า คุณจะรัก 405 ขึ้นมาอีกมากมายเลยล่ะครับ
jakkrit34
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มีนาคม 2010 เวลา 10:24:09 »

ต้องขอโทษด้วยนะครับกับคำพูดที่เข้าใจผิดไป แต่ผมก็ไม่สนหรอกครับ ว่าใครจะว่าเป็นของเขา เพราะเครื่อง 3S มันไม่ได้มีตัวเดียวในประเทศ "ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ"
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มีนาคม 2010 เวลา 10:42:39 »

ต้องขอโทษด้วยนะครับกับคำพูดที่เข้าใจผิดไป แต่ผมก็ไม่สนหรอกครับ ว่าใครจะว่าเป็นของเขา เพราะเครื่อง 3S มันไม่ได้มีตัวเดียวในประเทศ "ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ"

ต้องขอโทษ และขอบคุณ เว็บ , จขกท.และสมาชิกทุกท่านครับ    ที่เข้าใจครับ

ปล.ที่ผมไปโพสตอบโต้ในเว็บนั้นไม่ได้เพราะเขาลบยูสเซอร์และบล๊อกผมไปนานแล้วครับ
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มีนาคม 2010 เวลา 15:36:28 »

ต้องขอโทษ และขอบคุณ เว็บ , จขกท.และสมาชิกทุกท่านครับ    ที่เข้าใจครับ

ปล.ที่ผมไปโพสตอบโต้ในเว็บนั้นไม่ได้เพราะเขาลบยูสเซอร์และบล๊อกผมไปนานแล้วครับ

เห็นใจพี่วัตฒ์ครับ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
jakkrit34
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 มีนาคม 2010 เวลา 13:44:22 »

ใครต้องการชิ้นไหน สอบถามกันมาได้นะคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์