วันจันทร์ที่ 07 ตุลาคม 2024 เวลา 09:17:01

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  เปลี่ยนหม้อพักกลางใหม่พร้อมท่อใหม่ขนาด 2.2" รู้สึกวิ่งดีขึ้นเงียบขึ้น
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหม้อพักกลางใหม่พร้อมท่อใหม่ขนาด 2.2" รู้สึกวิ่งดีขึ้นเงียบขึ้น  (อ่าน 8181 ครั้ง)
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มีนาคม 2010 เวลา 14:03:42 »

SRI เดิมๆ  2.2 หลอครับ ??
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มีนาคม 2010 เวลา 15:13:46 »

SRI เดิมๆ  2.2 หลอครับ ??

ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
k.nimit
สิงห์มัธยม

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มีนาคม 2010 เวลา 15:20:19 »

ของผม 405 วางซีตรอง 2.0 เดินท่อใหม่ 2 นิ้ว โดยใช้คอท่อเดิมของ 405 เพราะคอท่อซีตรองใส่ไม่ได้ ท่อกลางตรง บุด้วยแร่ใยหิน ปลายใช้ท่อเยื้องของ BMW เป็นของใหม่เก็บที่ร้านนาน พอเข้าไปทำท่อ เถ้าแก่ร้านเลยใส่ให้  เสียงท่อฟังจากในรถเป็นเสียงทุ้งจากท่อพักกลาง  หากถามคนรอบข้างที่ฟังเสียงจากด้านนอก คือ ไม่ดังมาก แต่เสียงเหมือนรถแต่ง แรงต้นดี และแรงปลายไม่ตก (ร้านที่ทำท่ออยู่ราชบุรี เป็นร้านเก่าแก่ บอกเถ้าแก่ ว่าจะมาเปลี่ยนท่อ แกก็อธิบายให้เราเข้าใจได้เลย ไม่ต้องคิดเอง)
ดีจัง ผมก็คนบ้านโป่งนะ มัธยม ผมเรียนที่รัตนะ

ผมอยู่ อ.เมือง ราชบุรี  จบเบญจมฯ
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มีนาคม 2010 เวลา 16:10:16 »

ร้านที่ผมว่าไม่แนะนำแล้วครับพี่วัฒน์  เพราะบางอย่างยังมีความผิดพลาดอยู่  ดีที่ราคาถูก  ที่ผมทำเพื่อต้องการให้กลับมาเป้นของเดิมก่อนเท่านั้น ตอนนี้หาของชุดใหม่ได้ครบแล้ว  โดยจะใช้หม้อพักเดิมเพราะยังใหม่อยู่  และพักปลายใช้ของ G - วากอน มิตซูบิชิ   ของยังใหม่เอี่ยมเลย เป็นสแตนเลส  ลูกละ 600 บาท มี 2 ลูกเลยเหมาหมดเลย แล้วแบ่งกับอาจารย์สถาพรคนละลูกกัน   ตอนนี้รองบประมาณหน่อย แล้วจะไปเดินระบบท่อใหม่ให้หมดเอาที่เดียวจบเลย.............  ส่วนปลายของ  G - วากอน มิตซูบิชิ  จะมีขนาดท่อเข้าและออกเท่าเปอร์โยต์  ขนาดลูกจะใหญ่และยาววางแทนของเดิมคิดว่าเงียบและสวยแน่นอน 
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มีนาคม 2010 เวลา 16:15:51 »

ร้านที่ผมว่าไม่แนะนำแล้วครับพี่วัฒน์  เพราะบางอย่างยังมีความผิดพลาดอยู่  ดีที่ราคาถูก  ที่ผมทำเพื่อต้องการให้กลับมาเป้นของเดิมก่อนเท่านั้น ตอนนี้หาของชุดใหม่ได้ครบแล้ว  โดยจะใช้หม้อพักเดิมเพราะยังใหม่อยู่  และพักปลายใช้ของ G - วากอน มิตซูบิชิ   ของยังใหม่เอี่ยมเลย เป็นสแตนเลส  ลูกละ 600 บาท มี 2 ลูกเลยเหมาหมดเลย แล้วแบ่งกับอาจารย์สถาพรคนละลูกกัน   ตอนนี้รองบประมาณหน่อย แล้วจะไปเดินระบบท่อใหม่ให้หมดเอาที่เดียวจบเลย.............  ส่วนปลายของ  G - วากอน มิตซูบิชิ  จะมีขนาดท่อเข้าและออกเท่าเปอร์โยต์  ขนาดลูกจะใหญ่และยาววางแทนของเดิมคิดว่าเงียบและสวยแน่นอน 

ว่าจะหาร้านเดินท่อใหม่อ่ะครับ  พักกลาง พักปลายเดิม
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มีนาคม 2010 เวลา 16:25:15 »

ไปร้านช่างดำไหม เคยไปคุยมาอยู่แถวเทพารักษ์  ไกลจากผมคิดว่าทีเดียวน่าจะจบ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มีนาคม 2010 เวลา 16:34:02 »

ไปร้านช่างดำไหม เคยไปคุยมาอยู่แถวเทพารักษ์  ไกลจากผมคิดว่าทีเดียวน่าจะจบ

รอไปพร้อมกันก็ได้ครับ อาจารย์
theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 มีนาคม 2010 เวลา 09:06:10 »

ของผม 405 วางซีตรอง 2.0 เดินท่อใหม่ 2 นิ้ว โดยใช้คอท่อเดิมของ 405 เพราะคอท่อซีตรองใส่ไม่ได้ ท่อกลางตรง บุด้วยแร่ใยหิน ปลายใช้ท่อเยื้องของ BMW เป็นของใหม่เก็บที่ร้านนาน พอเข้าไปทำท่อ เถ้าแก่ร้านเลยใส่ให้  เสียงท่อฟังจากในรถเป็นเสียงทุ้งจากท่อพักกลาง  หากถามคนรอบข้างที่ฟังเสียงจากด้านนอก คือ ไม่ดังมาก แต่เสียงเหมือนรถแต่ง แรงต้นดี และแรงปลายไม่ตก (ร้านที่ทำท่ออยู่ราชบุรี เป็นร้านเก่าแก่ บอกเถ้าแก่ ว่าจะมาเปลี่ยนท่อ แกก็อธิบายให้เราเข้าใจได้เลย ไม่ต้องคิดเอง)
ดีจัง ผมก็คนบ้านโป่งนะ มัธยม ผมเรียนที่รัตนะ
ผมอยู่ อ.เมือง ราชบุรี  จบเบญจมฯ

ยินดีที่ได้รู้จัก  ...แต่ตอนนี้ผมทำงานอยู่สมุทรปราการ ไม่ค่อยได้กลับบ้าน
PEEXRD8
PG=Love but love is my life
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 15 เมษายน 2010 เวลา 20:09:23 »

เพิ่งวางเครื่อง D8 มาใหม่จะเปลี่ยนท่อเป็น 2.2 นิ้ว
ขอร้านแนะนำด้วย ก๊่าบพี่น้อง :เหนื่อยร้อน:

คิดแก้ไขปัญหาที่จะเกิดล่วงหน้า ดีกว่าเกิดปัญหาแล้วค่อยมาคิดแก้ไข
(Proactive)
เติ้ล-อ๊อตโต้
สิงห์มัธยม

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 15 เมษายน 2010 เวลา 23:16:27 »

เพิ่งวางเครื่อง D8 มาใหม่จะเปลี่ยนท่อเป็น 2.2 นิ้ว
ขอร้านแนะนำด้วย ก๊่าบพี่น้อง :เหนื่อยร้อน:

แนะนำร้าน Speed Header ย่าน รัตนาธิเบศ - บางบัวทอง ร้านดังของชาว รถซิ่ง
รับรองทำแล้ววิ่ง และ จบแน่นอน ครับ 
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์