วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 14:35:24

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ร้านแอร์ ไดนาโม ดีๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านแอร์ ไดนาโม ดีๆ  (อ่าน 7409 ครั้ง)
wangaija
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 20:23:54 »

หลังจากมีปัญหาเรื่องเครื่องสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้เครื่องดับที่เป็นมานานเกือบ 2 อาทิตย์ ตอนนี้หายห่วงแล้วค่ะ
วันก่อนกระจกข้างหลุดเจอร้านไดนาโมร้านนึงเลยแวะให้พี่เขาติดกระจกให้ พี่เขาใจดีค่ะติดให้โดยไม่คิดตังค์เราเลยถามเรื่องไฟตรงคอนโซนหน้า(แถวๆตรงที่ปรับแอร์)ไฟมันไม่ติดพี่เขาเลยเช็คให้พร้อมลงมือทำแบบชำนาญพร้อมสตาร์ทเครื่องแล้วเจอปัญหาเครื่องดับพี่เขาเปิดกระโปรงหน้าทำโน่นนี่ดึงนั่นใส่นี่ให้ อ่ะหายค่ะ แถมระบบน้ำมันที่มันใช้ไม่ได้มานานกลับใช้ได้ซะงั้น ยังไม่พอค่ะเช็คระบบไฟท้ายรถที่มันมืดมนมานานให้ สรุป ไฟตรงคอนโวลแอร์สว่างไสว รถสตาร์ทติดแบบทีเดียว สตาร์ทน้ำมันที่ใช้ไม่ได้มาช้านานก็ใช้ได้ แถมพี่เขายังเติมน้ำกลั่นแบตเตอร์รี่แบบลดความร้อนให้ฟรี ทั้งหมดนี้ราคา...........200 บาท ค่ะ
เลยอยากแนะนำเพื่อนๆร้านนี้เขาบริการดีค่ะ ชื่อร้าน ศักดิ์ไดนาโม 02 9225862 0890499139 อยู่แถวบางบัวทอง หมู่บ้านบัวทองธานี จ.นนทบุรี ไปทางถนนเส้น345ค่ะ เขาทำเกี่ยวกับแอร์ ไดชาร์จ ไดสตาร์ท แบตเตอร์รี่ ลองดูค่ะ อีกทางเลือกนึง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 20:26:56 »

ร้านดี ๆ แบบนี้ต้องช่วยกันอุดหนุนครับ คนดี ๆ บางครั้งอยู่ไม่ได้เพราะขาดโอกาส
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 21:11:56 »

อยากไปใช้บริการบ้างแต่อยู่กันคนละมุมของเมืองหลวง
สุรเชษฐ์
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มีนาคม 2010 เวลา 12:13:24 »

ช่างใจดีแบบนี้น่าอุดหนุนครับ

PEUGEOT------------------------------------------ 405 GRI
wangaija
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มีนาคม 2010 เวลา 19:58:48 »

ที่อุดหนุนเพราะใจดีนี่แหละค่ะน้ำใจคนไทย แถมฝีมือก็OKค่ะ
สุรเชษฐ์
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 มีนาคม 2010 เวลา 15:04:33 »

ที่อุดหนุนเพราะใจดีนี่แหละค่ะน้ำใจคนไทย แถมฝีมือก็OKค่ะ

ใช้รถรุ่นไหนอยู่เหรอครับ น่าจะเอารูป(รถ)มาอวดกันบ้างนะครับ

PEUGEOT------------------------------------------ 405 GRI
jamrus
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 มีนาคม 2010 เวลา 15:10:22 »

ล้างแอร์ราคาเท่าไหไร่ครับ
wangaija
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มีนาคม 2010 เวลา 17:44:14 »

ใช้รถรุ่นไหนอยู่เหรอครับ น่าจะเอารูป(รถ)มาอวดกันบ้างนะครับ
[/quote]

ใช้รถนิสสันsaloonค่ะเก่ามากแล้ว
wangaija
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มีนาคม 2010 เวลา 17:45:26 »

ล้างแอร์ราคาเท่าไหไร่ครับ

ไม่แน่ใจค่ะลองโทรไปคุยค่ะเพราะวันนั้นไม่ได้ล้างแอร์ค่ะ เลยไม่ได้ถามเรื่องราคา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์