วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 18:30:14

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  306 เกียร์ธรรมดาเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ได้ไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 306 เกียร์ธรรมดาเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ได้ไหม  (อ่าน 3450 ครั้ง)
jamrus
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:53:05 »

ถามหน่อยครับผู้รู้ทั้งหลายครับ 306 1.8 ปี 95เกียร์ธรรมดาสามารถเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้โดยไม่ต้องเปลี่ยนเครื่องได้ไหมครับ ชื่อบอกหน่อย  และค่าเปลี่ยนเท่าไหร่ครับ ช่างช่วยเสนอให้หน่อยครับ 0825809251
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 12:27:28 »

อยากได้คำตอบเช่นกัน จะทำให้พี่สาวแต่เป็นรถฮอนด้า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 13:28:32 »

ถามหน่อยครับผู้รู้ทั้งหลายครับ 306 1.8 ปี 95เกียร์ธรรมดาสามารถเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้โดยไม่ต้องเปลี่ยนเครื่องได้ไหมครับ ชื่อบอกหน่อย  และค่าเปลี่ยนเท่าไหร่ครับ ช่างช่วยเสนอให้หน่อยครับ 0825809251
ได้ครับ แต่เขามีแต่จะเปลี่ยนเกียร์ออโต้เป็นธรรมดา

ไงกลับทางกันนะครับ สงสัยรถติดหนักเลยเมื่อยหรือเปล่าครับ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
นิสิตสุรา ตี4
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 15:11:29 »

ได้ครับ เคยได้ยินช่างคุยกัน ไม่ยากแต่ก็ไม่ง่ายเหมือน 405
เห็นว่าต้องตัด ต่อ เคาะ กลึง อะไรสักอย่าง ทางเทคนิคไม่ทราบนะครับ เพราะเป็นแค่ user ขี้เมาเฉยๆครับ
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 16:10:10 »

ได้ครับ เคยได้ยินช่างคุยกัน ไม่ยากแต่ก็ไม่ง่ายเหมือน 405
เห็นว่าต้องตัด ต่อ เคาะ กลึง อะไรสักอย่าง ทางเทคนิคไม่ทราบนะครับ เพราะเป็นแค่ user ขี้เมาเฉยๆครับ

เมา ก็เลยจำไม่ได้ใช่มั๊ยครับ ..

บุ๋ย ๆ !!

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 16:18:16 »

306 1.8 ในบ้านเราก็มีใช้เกียร์ออโต้ เป็นรุ่น 4HP14
เปลี่ยนได้แน่นอน  แต่ควรจะให้อู่หาอุปกรณ์ให้  จะได้ชัวร์ๆ ว่าอุปกรณ์ครบ  ไม่ต้องปวดหัวที่หลัง
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 17:23:55 »

เมื่อวาน 5 โมงเย็น ผมเจอเส้น วงศ์สว่าง รถติด 40 กว่านาที จาก มจพ. ไป แยกบิ๊กซี วงศ์สว่าง 

คิดถึงสมัยเกียร์ออโต้เลย ..............     จะวิ่งไปรับพี่แถววิภาวดีรังสิต   กว่าจะไปถึง   เกือบทุ่ม  อ้อมหนี ไป แยกแคลาย  โอ้ๆๆๆๆๆ  ไม่ได้น้อยหน้าไปกว่ากันเลย   

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 17:33:25 »

เมื่อวาน 5 โมงเย็น ผมเจอเส้น วงศ์สว่าง รถติด 40 กว่านาที จาก มจพ. ไป แยกบิ๊กซี วงศ์สว่าง  

คิดถึงสมัยเกียร์ออโต้เลย ..............     จะวิ่งไปรับพี่แถววิภาวดีรังสิต   กว่าจะไปถึง   เกือบทุ่ม  อ้อมหนี ไป แยกแคลาย  โอ้ๆๆๆๆๆ  ไม่ได้น้อยหน้าไปกว่ากันเลย    

555555++

วงศ์สว่าง ติวานนท์ งามวงศ์วาน  เป็นไปตามนั้นครับ

ช่วงนี้ ถ้าไม่จำเป็น จะไม่วิ่งสองเส้นทางนี้เลย !!

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
นิสิตสุรา ตี4
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 18:13:09 »

อ้อมหนี ไป แยกแคลาย  โอ้ๆๆๆๆๆ  ไม่ได้น้อยหน้าไปกว่ากันเลย   

ที่ต้องนั่งเปลืองตับยันตีหนึ่งเกือบทุกวัน ก็อีแยกนี้แหละครับ  :เครียดดูดบุหรี่:
Erskine
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 20:11:34 »

อ้อมหนี ไป แยกแคลาย  โอ้ๆๆๆๆๆ  ไม่ได้น้อยหน้าไปกว่ากันเลย   

ที่ต้องนั่งเปลืองตับยันตีหนึ่งเกือบทุกวัน ก็อีแยกนี้แหละครับ  :เครียดดูดบุหรี่:

ไปเปลืองกันอยู่แถวไหนเนี่ย ไม่ได้ไปแจมซะที 555

HuhHuh?? CLiMANTiNE HuhHuh??
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 20:22:16 »

เปลี่ยนได้สบายมากครับ แค่หาเกียร์ออโต้มา 1 ลูก พร้อมกับชุดคันเกียร์พร้อมสายคันเกียร์ ขันน๊อตเข้าไปตามรูเดิม ๆ ทุกอย่าง ยกเว้นออยล์เกียร์ แนะนำให้แปลงออยล์แบบแยกเหมือนของรถญี่ปุ่นไปเลยครับ แล้วจะหมดปัญหาเรื่องเกียร์เสียเร็ว แถมสบายเท้าซ้ายอีก ใช้งบประมาณไม่เกิน 20000 บาท แพงตอนแรก ต่อไปซื้อเกียร์ใหม่ก็แค่หมื่นกว่าบาท พอ ๆ กับยกครัชท์เกียร์ธรรมดาแบบยกครับเซ็ตครับ ขอนอนยัน :พักสบาย: :พักสบาย:
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์