วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2024 เวลา 02:29:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายของ
ที่จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  หา อะไหล่ 405 GR ครับ
0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หา อะไหล่ 405 GR ครับ  (อ่าน 1571 ครั้ง)
AAA405
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 22:16:13 »

อยากทราบ ราคา อะไหล่ ใหม่ - มือ2  405 GR หน่อยครับ

1.เพลาทั้งเส้น หน้า ซ้าย-ขวา

2.พวงมาลัยเดิม - พวงมาลัย Peugeot รุ่นอื่น ที่ใส่ 405GR ได้อ่ะครับ

รบกวนทุกท่านที่มีขาย และ ท่านที่มีความรู้เรื่องอะไหล่และราคาหน่อยนะครับ
ผมน้องใหม่ในเว็บนี้อ่ะครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง Peugeot เลยครับ
   ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ  :ยินดี อุอุอุ:

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 22:38:07 »

เพลาขับ ซ้าย-ขวา    รู้สึกว่า จะใส่ของ 306 ตัวนอกได้ ใหญ่กว่าเพลาเดิม ราคา "คู่นึง ก็ 3200 บาท"  ( ราคา เชียงกง บางนา ร้าน M&D  ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะครับ )  ราคานี้ ผมไปซื้อกะเพื่อน  จำไม่ได้ ว่าซอยไหน    ราคา ถ้าตามอู่ PG พร้อมใส่ ไม่น่าเกิน 5000-6000 บาท  รวมเปลี่ยนพวกยางกันฝุ่น ซีลเพลาขับ   ราคาขึ้นกับว่า มีระยะประกันให้หรือไม่   

พวงมาลัย 405 ตัว GR  แบบ 3 ก้าน คอพวงมาลัยใหญ่ ( คนละแบบกะ SRI ) เคยเห็น สภาพนางฟ้า  เกือบจะเรียกว่าของใหม่ได้เลย  ไม่แข็ง ไม่มีรอย ด้ายไม่ลุ่ยแบบของเก่า ไม่เกิน 2000  หนังยังนิ่มมือ เดิมๆ ไม่ได้หุ้ม  ตามอู่ PG ในหน้า http://www.vlovepeugeot.com/servicebkk.html   มีแน่นอน  ใส่ของ SRI ก็ได้ แต่คอของ SRI เล็กกว่า มันจะดูโล่งๆ ไม่สวยเท่านั้นเองครับ

ราคาที่ผมบอกมา  อาจมีคนอื่นได้ราคาที่ถูกกว่านี้ครับ   อย่าเพิ่งเอาราคาผมเป็นมาตรฐานนะ  ของแบบนี้ อยู่ที่จังหวะเวลาด้วย 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
AAA405
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 22:48:38 »

เพลาขับ ซ้าย-ขวา    รู้สึกว่า จะใส่ของ 306 ตัวนอกได้ ใหญ่กว่าเพลาเดิม ราคา "คู่นึง ก็ 3200 บาท"  ( ราคา เชียงกง บางนา ร้าน M&D  ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะครับ )  ราคานี้ ผมไปซื้อกะเพื่อน  จำไม่ได้ ว่าซอยไหน    ราคา ถ้าตามอู่ PG พร้อมใส่ ไม่น่าเกิน 5000-6000 บาท  รวมเปลี่ยนพวกยางกันฝุ่น ซีลเพลาขับ   ราคาขึ้นกับว่า มีระยะประกันให้หรือไม่   

พวงมาลัย 405 ตัว GR  แบบ 3 ก้าน คอพวงมาลัยใหญ่ ( คนละแบบกะ SRI ) เคยเห็น สภาพนางฟ้า  เกือบจะเรียกว่าของใหม่ได้เลย  ไม่แข็ง ไม่มีรอย ด้ายไม่ลุ่ยแบบของเก่า ไม่เกิน 2000  หนังยังนิ่มมือ เดิมๆ ไม่ได้หุ้ม  ตามอู่ PG ในหน้า http://www.vlovepeugeot.com/servicebkk.html   มีแน่นอน  ใส่ของ SRI ก็ได้ แต่คอของ SRI เล็กกว่า มันจะดูโล่งๆ ไม่สวยเท่านั้นเองครับ

ราคาที่ผมบอกมา  อาจมีคนอื่นได้ราคาที่ถูกกว่านี้ครับ   อย่าเพิ่งเอาราคาผมเป็นมาตรฐานนะ  ของแบบนี้ อยู่ที่จังหวะเวลาด้วย 
ขอบคุณมากครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 12:16:16 »

มีของ GR ตัวปี 90  อยู่ 1 วง  ไม่มีลอก ไม่มียุ้ย ไม่มีรอย  สนใจโทรมาครับ 080-079-8914
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 15:07:50 »

มีของ gri ปี 95 อยู่ 1 วงครับ สภาพกิ๊ก ขาย 1000 บาท โทร.0897234666 เอกชัย love love love love love love
piches
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 14:16:20 »

มีของ gr ปี 91 อยู่ 1วง ถอดออกจากรถผมเองขายเหมือนกัน โทร.0822056838 เชษ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์