วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 16:59:33

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  คุณว่าที่จอดรถตึกไหนจอดยากที่สุด
0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่าที่จอดรถตึกไหนจอดยากที่สุด  (อ่าน 19587 ครั้ง)
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2010 เวลา 16:52:21 »

วันก่อนไปตึก GMM แกรมมี่ วงเลี้ยวขึ้นแต่ละชั่นแคบดี เห็นรอยครูดตามทางขึ้นเป็นแถบ อีกที่คือ พันทิพย์ จอดยาก วงเลี้ยวแคบ ที่จอดน้อย
แล้วคุณว่าที่จอดตึกไหนจอดยาก ลองแสดงความเห็นกันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
huato
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2010 เวลา 17:46:30 »

โบ๊เบ๊ครับ ซื้อของเช้ามืด วนรถขึ้นอาคาร แอร์เย็นๆ เหงื่อท่วมเลย ป้ายแดงด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โอ๋306
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2010 เวลา 18:48:09 »

เคยเห็น Kia Carnival เบียดทางลงศรีวรจักรเยินเป็นแถบ
306SR เรายังรู้สึกว่าแคบเลยครับ
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2010 เวลา 19:27:02 »

ศรีวรจักรเลยครับ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2010 เวลา 19:44:40 »

ศรีวงจรด้วยครับ
อีกที่ผมว่ายากเหมือน วิ่งไม่ดีมีชนกัน ตึก AIA สุรวงศ์ครับ ที่ข้างล่างมีแบงค์กรุงศรี

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2010 เวลา 21:00:58 »

1. อาคารศรีวรจักร   เอาอีซูซุ ดราก้อนอายไป  แหม  เลี้ยวแต่ละที    ถ้าพูดประสาวัยรุ่น  ก็  ชักว่าวเกือบทุกเลี้ยว  ครับ 555++ เข็ดเลย กระบะ กับ อาคารจอดนี้  รถหลังด่าแน่ๆ

2. อาคารจอดรถ พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ  เอา 405 ไป สบายๆ แต่อย่าให้รถเยอะนะ ปวดขาซ้าย    ส่วนอีซูซุ  พอได้  แต่ง่ายกว่าวรจักร เยอะ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
papin
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2010 เวลา 21:30:54 »

เคยได้ยินมาว่า ตึกเหล่านี้จอดรถยาก

อาคารศรีวรจักร
พันทิพย์พลาซ่า ทั้งประตูน้ำ และงามวงศ์วาน
อาคารจอดรถ มรภ.สวนดุสิต
คลองถมเซ็นเตอร์
ใบหยก 2
อาคารสินทรทาวเวอร์ ใกล้สถานีรถไฟฟ้าตากสิน
เซ็นเตอร์วัน อนุสาวรีย์ชัยฯ
เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน เข้าด้านหน้า
ตะวันนา
ดุสิตธานี สีลม
เอแบค บางนา
โรงแรมโนโวเทล สยาม
โรบินสันสีลม ชั้นใต้ดิน

แต่อย่าเพิ่งด่วนสรุปว่า ตึก/อาคาร ไหนจอดรถยากที่สุด
ถ้ายังไม่เคยไปจอดรถที่ โรงแรมไวท์ออคิด ตรงเยาวราช

ใครไม่เชื่อ ตอนกลางคืน ลองขับรถไปหาของกินที่เยาวราช
จากหัวลำโพง พอเริ่มเข้าถนนเยาวราช ขับชิดขวา มองป้ายหาที่จอดรถไว้
เลยไฟแดงไปสัก 200 เมตร
ลักษณะเป็นที่จอดรถเสียเงิน อยู่ติดถนนด้านขวาเลย

ใครอยากฝึกฝีมือ ไปลองที่นี่ดูได้เลย ที่จอดรถ โรงแรมไวท์ออคิด ตรงเยาวราช
แล้วจะรู้ว่า ที่ให้ลิสต์มาข้างบนทั้งหมด ความยากยังสู้ไม่ได้ครับ

ปล. ผมเอา 405 ไปลองมาแล้ว บอกได้คำเดียว สุดยอดดดดด ครับ

ขับผ่านด่านเก็บเงิน แค่จะพารถขึ้นไปชั้นสอง ผมยังทำไม่ได้
แค่เลี้ยวแรก จากชั้นล่างสุดขึ้นชั้น 2 เอาหัวแหย่ไป มองๆ ดูแล้ว ไม่น่าผ่านได้
มากินกระเพราะปลาชามเดียว แต่ต้องเสียค่าทำสีรถหลายพัน ไม่คุ้มกัน
ผมเลยยอมแพ้ ถอย หันหัวรถ ออกดีกว่า (ผมว่าเจ้าจิ๋ว ไดฮัทสุมิร่า ยังมีเบียดเสาครับ รับรองได้ มันแคบจริงๆ)

ผมออกมาจากที่นั่น แล้วขับวนเป็นตัว U ไปจอดอีกฝั่ง เป็นลานกว้าง จอดสบายกว่ากันเยอะ
จอดเสร็จ เดินข้ามถนนมากินอาหารได้อร่อยเหมือนกัน

ครั้งที่ไปดังกล่าว ผมไม่เคยรู้มาก่อน มันเป็นที่จอดรถแรกในเยาวราช กะเอาสะดวกเข้าว่า
เวลาผ่านไป คุยกับหลายๆ คน ถึงได้รู้กันว่า เขายกให้ที่นี่เป็นเบอร์ 1 ในประเทศไทยครับ

บอกตรงๆ อย่าไปลองเลยครับ สงสารรถ
ใครดื้อเข้าไป ผมรับรอง ต้องมีแผลติดสีข้างกลับออกมากันทุกคันไป

กะทู้เนื้อหาเดียวกัน จาก pantip.com
"...คุณคิดว่า อาคารจอดรถ ที่ไหน คือสุดยอดดดด ที่สุดแล้ว....."
http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2008/09/V6962119/V6962119.html
ritdon
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2010 เวลา 21:33:05 »

พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ  กับ ศรีวรจักร มาอีกหนึ่งเสียง
แต่ ศรีวรจักร จะแคบกว่า
ผมเอา ซีตรอง bx ไปขึ้นไม่ยากเท่าไหร่ 
ทางแคบไม่กลัวเท่าไหร่ คันอื่นไปได้ผมก็สบาย
แต่ใจกลัวอย่างเดียว รถติดเนี่ยหล่ะซิ  ขึ้นลงก็ปาไปชั่วโมงแล้ว(เสียตังอีก)
ถ้าตายกลางทางเนี่ยแทบจะเป็นฝันร้ายเลย
ไม่ค่อยอยากเข้าเมืองเท่าไหร่เดี๋ยวงานเข้า :หนาวจัง:

PoomSira
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2010 เวลา 23:14:09 »

เวฟเพลส เพลินจิต ที่ทำงานผมเอง (แต่เฉพาะชั้นบนสุด เพราะต้องวนหลายชั้น ประมาณ 20 รอบ แถมพอขึ้นมาแล้วชั้นบนสุดมันยังทำขอบทางเดินรถไว้แปลกๆ ยังกับเขาวงกต ชั้นอื่นขึ้นลงโอเค เป็นเฉพาะชั้นบนสุด)

ตึก Citibank สาทร เคยขับรถตู้ Hi-Ace รุ่นหัวจรวดรุ่นแรกไป ตอนนั้นขับเกียร์ธรรมดาก็ไม่คล่อง พวงมาลัยก็ไม่ใช่พาวเวอร์ ยังอยู่ม.5 หรือ ม.6 ขับพาเพื่อนๆ ไปจะไปสมัครสอบ SAT ที่ตึกนั่น มันวนไปวนมาเหมือนบันไดวนของ da Vinci แต่เดี๋ยวนี้ไปไม่เห็นมันจะยากเลย เดี๋ยวนี้ตึกต่างๆ ใช้แบบนี้กันเยอะ (ประเภทวนซ้อนกันเหมือน double helix)

The Mall Bangkapi ขึ้นลงง่าย แต่หาที่จอดยาก แต่หายากจริงๆ ต้อง Central Ladprao ครับ ไม่มีความยุติธรรมเลย มาก่อนก็ใช่ว่าจะได้จอดก่อน แล้วแต่ดวงจริงๆ เคยส่งแฟน(เก่า)ไปทำธุระแล้วผมวนหาที่จอด วนไปวนมาจนครบทุกชั้นได้สักครึ่งชั่วโมง แฟนเสร็จธุระพอดี

อ่อ Center One อนุสาวรีย์ ยากจริงๆ ทั้งที่จอด และการขึ้นลง เคยไปทั้ง 405 กะ 406
306i
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 25 มกราคม 2010 เวลา 08:06:08 »

ทีจอดรถแถวเยาวราช ยากสุดจริงครับ รวมถึงอาคารที่มี สุกี้ชั้นล่าง ไม่แน่ใจว่าเป็นโรมแรมไวด์.. ขึ้นชั้น 2 ต้อง ถอยหลัง 2 ครั้งเพื่อหักเลี้ยวขึ้น ยากจริงๆครับ สำหรับเกียร์ธรรมดา
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 25 มกราคม 2010 เวลา 08:37:20 »

ยังไม่เคยไปศรีวรจักรเลย ผมว่า พวกเราต้องหัด Drift แบบ Fast and Furious in Japan แล้วมั้ง
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 25 มกราคม 2010 เวลา 10:02:53 »

ศรีวรจักร ด้วยครับ ผิดไลน์ก็ผิดพลาดได้ รถใหญ่ ๆ ต้องมีถอยบ้าง อิ ๆ
นิสิตสุรา ตี4

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 25 มกราคม 2010 เวลา 10:35:55 »

รพ.จุฬาครับ ยากที่สุด เห็นที่จอดว่างๆ ก็จอดไม่ได้นะครับ พวกไพร่อย่างเราต้องวนซักครึ่งวันครับถึงจะได้จอด  โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 25 มกราคม 2010 เวลา 10:39:00 »

รพ.จุฬาครับ ยากที่สุด เห็นที่จอดว่างๆ ก็จอดไม่ได้นะครับ พวกไพร่อย่างเราต้องวนซักครึ่งวันครับถึงจะได้จอด  โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

อย่าว่าตัวเองเป็นไพร่เลยครับ รวยจนก็คนเหมือนกัน
papin
สิงห์มัธยม

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 25 มกราคม 2010 เวลา 11:10:49 »

ทีจอดรถแถวเยาวราช ยากสุดจริงครับ รวมถึงอาคารที่มี สุกี้ชั้นล่าง ไม่แน่ใจว่าเป็นโรมแรมไวด์.. ขึ้นชั้น 2 ต้อง ถอยหลัง 2 ครั้งเพื่อหักเลี้ยวขึ้น ยากจริงๆครับ สำหรับเกียร์ธรรมดา

อันที่มีสุกี้ชั้นล่าง นั่นเป็นอาคารจอดรถของ TEXAS สุกี้ครับ
เป็นที่จอดรถแบบเสียเงินเหมือนกัน อยู่ใกล้กันกับ ไวท์ออคิด
แต่ระดับความยากยังเทียบ ไวท์ออคิด ไม่ได้ครับ อันนี้ปราบเซียนตัวจริง
ลองไปอ่านที่พวก pantip.com วิจารณ์กันดูก่อน
ทุกคนที่เคยไป ล้วนแต่ประทับใจกันถ้วนหน้า
sing3
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 26 มกราคม 2010 เวลา 10:44:41 »

เห็นด้วยที่ไวด์ ออร์ คิด  ต้องกะระยะรถให้ดี ไม่งั้นมีเบียดแน่  อีกที่ๆขึ้นยากพอกัน คือโรงแรมเม็ค พระรามเก้าทางวนขึ้นแทบพอดีกับ่ตัวรถแถมชันและแคบมากๆ  ส่วนที่อื่นๆก็ถือว่ายากนิดหน่อย แต่ทั้งสองแห่งนี้ถือว่า ขับลำบากมากๆครับ
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอังคารที่ 26 มกราคม 2010 เวลา 16:39:39 »

ยังไม่เคยไปลอง

blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอังคารที่ 26 มกราคม 2010 เวลา 19:23:49 »

ยังไม่เคยไปลอง

เหมือนกันเลย
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มกราคม 2010 เวลา 11:21:09 »

อยากไปลองที่จอดรถ โรงแรมไวท์ออคิด จังเลย
มีใครให้ยืมรถไหมครับ
 อิอิ
Thailandproject
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มกราคม 2010 เวลา 12:26:37 »

ยากทุกที่ครับ  (คนขับรถไม่เป็น)

ผมว่าที่ วรจักร ด้วยครับ

When a winner commits a mistake, he say I'm wrong (Habit 1 : Be proactive)
ผู้ชนะ : เมื่อพบว่ามีข้อผิดพลาด จะพูดว่า ฉันทำผิดเอง
When a loser commits a mistake, he says it's not my fault
ผู้แพ้ : เมื่อพบข้อผิดพลาด จะพูดว่า ไม่ใช่ความผิดของฉัน
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มกราคม 2010 เวลา 12:49:10 »

เคยไปจอดที่ตึกจิวเวลรี่เทรด แถวสีลม
จอดไม่ยากครับ แต่ต้องขับวนเป็นวงกลมขึ้นไป 5 ชั้น
ขับขึ้นเร็วไปหน่อย พอถึงที่จอด คนนั่งข้างถึงกับอวกแตกเลย
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มกราคม 2010 เวลา 16:21:01 »

โรงแรมมายเลดี้ รามคำแหง65ครับ..วนขึ้นลงแต่ละชั้นแคบมาก..แต่ภายในห้องนี้กว้างขวางครับ..อิอิ
นิสิตสุรา ตี4

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 มกราคม 2010 เวลา 15:06:32 »

รพ.จุฬาครับ ยากที่สุด เห็นที่จอดว่างๆ ก็จอดไม่ได้นะครับ พวกไพร่อย่างเราต้องวนซักครึ่งวันครับถึงจะได้จอด  โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

อย่าว่าตัวเองเป็นไพร่เลยครับ รวยจนก็คนเหมือนกัน

งั้นเปลี่ยนเป็นรากหญ้าแล้วกันครับ

โรงแรมมายเลดี้ รามคำแหง65ครับ..วนขึ้นลงแต่ละชั้นแคบมาก..แต่ภายในห้องนี้กว้างขวางครับ..อิอิ

ฟ้องปุ้ย.... Lier
เด็กนนท์
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 มกราคม 2010 เวลา 15:48:41 »

คุณ ปูม มมมมมม ไปโรงแรมมาเหรอ ทำไรคราบ ดีปะ ( อยากรู้อยากเห็นอะครับ )
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์