วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 12:38:26

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  จะซื้อ 306sr mt ปรึกษาด้วย ครับ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ 306sr mt ปรึกษาด้วย ครับ  (อ่าน 1298 ครั้ง)
pinthadit
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 20 มกราคม 2010 เวลา 10:26:38 »

กำลังตัดสินใจซื้อเลย ครับ

ไปดูมาแล้วสภาพภายนอก ภายใน สวยทีเดียวเลย ดูแล้วเหมาะสมกับงบประมาณที่มีอยู่ครับ

ติดปัญหาตรงที่ไม่เคยใช้ peugeot มาก่อนเลย ครับ ก้อเลยกล้วๆ เรื่องร้านซ่อม ร้านอะไหล่ ราคาอะไหล่ อ่ะ ครับ

ถ้ามีปัญหาต้องซ่อมมันจาแพงกว่ารถยี่ปุ่นไหม

ขอความเห็นในการตัดสินใจซักนิดนะ ครับ เพื่อนๆ  ตาดำๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
lovepg
control
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 20 มกราคม 2010 เวลา 11:31:23 »

1 ขอถามงบประมาณ(รวมค่าบูรณะ)
2 ที่อยู่อาศัยในตอนนี้ด้วยครับ ว่าอยู่จังหวัดอะรัยครับ
แล้วจะมีคำตอบให้แน่นอนจร้าาาาา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pinthadit
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 20 มกราคม 2010 เวลา 11:57:28 »

งบมีอยู่แสนต้นๆอ่ะ ครับ ผมอยู่ในตัวเมืองโคราชครับ ผม

เจ้า 306 ที่จะซื้อ แสนสอง

หลังจากซื้อคงมีเงินเหลือไว้เผื่อบูรณะอีกสัก สองหมื่น ครับ

Poj_MN
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 20 มกราคม 2010 เวลา 15:11:30 »

ซ่อม ,อะไหล่ ไม่ยากอย่างที่คิดหรอกครับ 
อย่ากลัวเลย  สมาชิกแถบภาคอีสานมีเยอะแยะครับ
ติดต่อสอบถามเพื่อขอรับข้อมูล เรื่องอู่ และร้านอะไหล่ ได้เลยครับ

ขับ Peugeot โก้ดี ถ้าไม่มีอะไรต้องซ่อม
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 20 มกราคม 2010 เวลา 15:38:26 »

ร้านอะไหล่ในโคราช ที่ผมไปซื้อประจำก็
ร้านวรรณชาติฝั่งปั๊มคาลเท็กซ์ สามแยกหนองคายครับ

ถ้าร้า้นนั้นไม่มี ค่อยสั่งวรจักรหรืออู่ในกรุงเทพ
แล้วส่งทางรถทัวร์เอา  สั่งเช้า ได้เย็น
pinthadit
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 มกราคม 2010 เวลา 01:30:05 »

ขอบคุณ คุน lovepg, Poj_MN, โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม  นะครับ

หากไม่มีอารายผิดพลาดกลางๆสัปดาห์หน้าจะไปเอารถ

แล้วคงมีเรื่องมารบกวนอีก ครับ!!!
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์