วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2024 เวลา 02:28:40

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  ปัญหาเกิดจากการล้างรถ
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกิดจากการล้างรถ  (อ่าน 1619 ครั้ง)
cmustudent
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอังคารที่ 29 ธันวาคม 2009 เวลา 23:54:25 »

306SR ประกอบนอก
เรื่องมีอยู่ว่า ผมล้างรถครับ  ด้วยอารมณ์ที่อยากทำความสะอาดห้องเครื่องจึงใช้น้ำฉีด โดยไม่ได้คลุมอะไรเลย
ผลจึงเป็นว่า  เครื่องผมทำงานรอบไม่นิ่งเลย  เสียงรอบต่ำๆ เหมือนเสียงรถสองจังหวะซะงั้น  ขับๆไปบางทีเกิดอากาวูป เร่งไม่ขึ้น กำลังตก
อยากรบกวนถามพี่ๆว่า
1. ผมควรแก้ปัญหายังงัยครับ
2. ผมจะล้างห้องเครื่องยังงัยจึงจะถูกวิธีครับ

----------------สุดท้ายนี้ ขอรบกวนอีกนิดครับว่า รถพี่ๆ มีอาการโช๊คมันนิ่มๆ เกิ้นไปรึป่าวครับ ควรทำยังงัยครับ-------------------

ปีใหม่แล้ว-----------------ไปไหนมาไหน    อยู่ในความไม่ประมาทนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
lovepg
control
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 30 ธันวาคม 2009 เวลา 06:59:25 »

หาลมเป่าช่องหัวเทียนดูครับ น้ำน่าจะเข้าไปครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
นิสิตสุรา ตี4
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 30 ธันวาคม 2009 เวลา 11:32:16 »

ล้างเป็นประจำครับ แต่ไม่เคยล้างเองให้ที่อู่ล้างให้
ทางเทคนิคลึกๆ ไม่ทราบนะครับ แต่ที่เคยเห็นช่างทำก็ ถอดขั้วแบต
ถ้าเป็นเครื่อง 8 วาล์ว ก็ใช้ถุงพลาสติกคลุมตัวคอยล์จุดระเบิดไว้
ส่วนเครื่อง 16 วาล์ว ก็ต้องถอดคอยล์ออกครับ ล้างเสร็จก็เป่าลม
แต่ต้องระวังอะไร ยังไงเนี่ย ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ
เพราะผมมีหน้าที่สั่งเบียร์มาแจก แล้วก็จิบเบียร์รอเท่านั้นครับ
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 30 ธันวาคม 2009 เวลา 11:55:14 »

หากไม่ได้คลุมบริเวณหัวเทียนเดาว่าน้ำเข้าหัวเทียนเรียบร้อยแล้ว
วิธีการแก้ไข
1.ถอดหัวเทียนออกทุกหัว
2.เช็ดทำความสะอาด ใช้สเปร์กันความชื่น
3.หากให้ชัวต้องใช้ลมเป่าด้วยทั้งในช่องหัวเทียน และตรงหัวเทียน
4.หากไม่มีลมก็ถอดเช็ดแล้วตากแดดไว้ซักพักน่าจะช่วยได้

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 30 ธันวาคม 2009 เวลา 12:57:44 »

คอยล์ น่าระวังที่สุดครับ ..

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
cmustudent
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 30 ธันวาคม 2009 เวลา 17:54:56 »

ขอบคุณครับ  เดียวผมจะลองเอาไปทำดู ได้ผลยังงัยเดียวผมจะมารายงานให้ทราบนะครับ
เออ...ว่าแต่ถ้าเปลี่ยนหัวเทียนใหม่จะดีไหมครับ คือไม่ได้เปลี่ยนหัวเทียนมานานแสนนานครับรถวิ่ง110kโลคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์