วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 14:27:47

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ด่วน!! 406 D8 สีดำ ทะเบียน ภข1300 กรุงเทพ หาย.. มีรูปคนร้ายแล้วครับ
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!! 406 D8 สีดำ ทะเบียน ภข1300 กรุงเทพ หาย.. มีรูปคนร้ายแล้วครับ  (อ่าน 11490 ครั้ง)
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #48 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 มกราคม 2010 เวลา 11:21:11 »

อธิบายด้วยได้มั๊ยครับ ว่าขั้นตอนต่างๆ จนได้รถคืนมันมีที่มาที่ไปอย่างไร แบบอยากทราบเป็นการส่วนตัวง่ะ
นั่นน่ะซิ อยากรู้เหมือนกันครับ

อธิบายเหมือนตอนรถหายอ่ะครับ..อยากรู้เหมือนกันครับ..อิอิ..

เข้ามาตอบแทนเจ้าของรถ  คืองี้ครับ ประมาณวันเด็ก(แห่งชาติ) เจ้าของรถได้รับข้อความว่า จะคืนรถให้ภายในอาทิตย์หน้า   จึงได้รีบโทรกลับแต่ก็ไม่สามารถติดต่อได้  ก็ได้แต่รอการติดต่อมา  แล้วเมื่อวันที่ 10/01/10  ทางผู้ที่เอารถไปก็ได้โทรกลับมาบอกว่าจะนำรถไปคืนตอนนี้กำลังหาที่จอดที่ปลอดภัย พร้อมกับบอกได้ทำการซ่อมแอร์ไปเป็นเงิน 8000 บาท แต่ตอนนี้ไม่มีเงินจึงอยากให้โอนเงินค่าซ่อมแอร์มาให้หน่อยโดย โอนก่อนครึ่งหนึ่ง เมื่อได้รับแล้วจะนำรถไปจอดที่ใดจะติดต่อกลับมา  เจ้าของก็คิดอยู่พักใหญ่(กัวโดนหลอก)  แต่ก็คิดว่าลองดูเพราะหากมันหลอกก็ได้ไปอีก 4000 ก็เลยโอนไปให้ในวันที่ 11/01/10  แล้วก็โทรไปบอกว่าได้โอนแล้ว  หลังจากนั้นก็ติดต่อไม่ได้อีก(โดนแน่ๆ)   จนกระทั่งประมาณ 1 ทุ่มของวันเดียวกันก็ได้รับโทรศัพท์ว่าตอนนี้รถได้จอดไว้ที่ลานวัดธาตุทอง  และได้ถอดอะไหล่บางตัวออก ให้โอนเงินที่เหลืออีก 4000 บาทมาให้แล้วจะบอกที่ซ่อนอะไหล่ที่ถอดออกไปและจะส่งเอกสารพร้อมของในรถตามไปให้อีกที  เจาของเมื่อเห็นรถตัวเองก็ได้เอากุญแจ(สำรอง)ที่มีอยู่ ไปเปิดรถก็พบว่าอะไหล่บางตัวถูกถอดออกจริง ก็สต๊าดเครื่องไม่ได้ จึงได้ยอมโอนเงินส่วนที่เหลือไปให้  ทางโน้นก็ได้บอกที่ซ่อนอะไหล่(ซึ่งอยู่บริเวณใกล้ๆรถ)  พร้อมกับบอกทางเจ้าของรถว่า ที่เอามาคือเพราะเค้าใช้เสร็จแล้ว ส่วนเงินที่เอาไปนั้นตอนนี้เค้าเป็นโรคร้ายอยู่หากไม่ตายเสียก่อนจะคืนให้   เรื่องก็มีดังนี้แล ครับ.....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
supreme
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #49 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 มกราคม 2010 เวลา 11:51:49 »

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
PoomSira
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #50 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 มกราคม 2010 เวลา 12:38:19 »

สุดยอดจริงๆ ครับ เรื่องจริงนี่แปลกยิ่งกว่านิยาย ยินดีด้วยที่ได้คืนครับ
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #51 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 มกราคม 2010 เวลา 14:07:17 »

ยินดีด้วยครับ

นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #52 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 มกราคม 2010 เวลา 13:23:17 »

แบบนี้จะต้องทำไงต่อกับโจรใจอ่อนคนนั้นหล่ะครับ? ขโมยรถอะไรไม่ขโมยดันขโมยเปอโยต์เอาไปใครจะซื้อ 5 5 5
ก็ต้องเอาืมาคืนด้วยประการฉะนี้ เอวัง

ยินดีกับเจ้าของรถด้วยที่ได้รถคืนแบบแปลกๆ ปนขำขำ

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
เด็กนนท์
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #53 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 มกราคม 2010 เวลา 16:54:22 »

โชคดี โชคดี
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #54 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 มกราคม 2010 เวลา 17:23:31 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่คอยถามข่าวคราว
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #55 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 มกราคม 2010 เวลา 14:08:14 »

คน เรา นี่ มัน จิง ๆ
ทำ ได้ ทุก อย่าง เลย
กระทั่ง คน กัน เอง
มัน น่า นัก
ritdon
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันพุธที่ 20 มกราคม 2010 เวลา 22:45:42 »

ขนาดอ่านเรื่องของคนอื่นยังขึ้นแทนเลย
อยากเอามันมาเขกกระบานซะจริงๆ :สาบแช่ง:
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #57 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 มกราคม 2010 เวลา 11:40:07 »

แบบนี้จะต้องทำไงต่อกับโจรใจอ่อนคนนั้นหล่ะครับ? ขโมยรถอะไรไม่ขโมยดันขโมยเปอโยต์เอาไปใครจะซื้อ 5 5 5
ก็ต้องเอาืมาคืนด้วยประการฉะนี้ เอวัง

ยินดีกับเจ้าของรถด้วยที่ได้รถคืนแบบแปลกๆ ปนขำขำ

จนทุกวันนี้เจ้าของยังงงว่าที่ผ่านมานั้น ตกลงมันยืมหรือมันขโมยไปใช้กันแน่  5555555
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์