วันอังคารที่ 01 ตุลาคม 2024 เวลา 02:28:48

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  เส้นทาง กรุงเทพฯ - ดอยผ้าห่มปก
0 สมาชิก และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นทาง กรุงเทพฯ - ดอยผ้าห่มปก  (อ่าน 3026 ครั้ง)
campione
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤศจิกายน 2009 เวลา 19:20:00 »

ต้นเดือน ธันวา จะไปเที่ยวดอยผ้าห่มปก อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ครับ ยังไม่เคยไปเที่ยวเหนือ มีหลายท่านบอกว่า เส้นพหลโยธินช่วง กำแพงเพชร-ตาก ชำรุดมาก เลยกะว่าจะเลี่ยงไปทาง พิษณุโลก - เด่นชัยแทนน่ะคับ ไม่ทราบว่า มีสมาชิกท่านใดผ่าน พหลโยธิน ช่วงที่ชำรุดนั้นช่วงเร็วๆนี้บ้างว่า ชำรุดมากไหม หรือซ่อมแล้ว และถ้าผมจะเลี่ยงไปทาง พิษณุโลก - เด่นชัย แทน อยากทราบว่า ทางขับยากไหมครับ เพราะดูในแผนที่ เส้นหมายเลข 11 ผ่านภูเขาเยอะมาก และจะขับตอนกลางคืนด้วย ฝากผู้มีประสบการณ์ชี้แนะด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ในคืนที่ฟ้าท้าทายใจคน อยู่ตรงนี้
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:47:33 »

ผมเพิ่งไปเชียงรายเมื่อสุดสัปดาห์ที่แล้ว  ถนนชำรุดอย่างที่ทราบแหละครับ
 ร้อนจัง

ส่วนเส้นพิษณุโลกไม่ได้ผ่านนานแล้ว  เท่าที่จำได้ จากนครสวรรค์ไปพิษณุโลก ถนนจะใหญ่และดี  แต่พอหมดช่วง (จำไม่ได้ว่าหลังจากเข้าอุตรดิตถ์หรือเปล่า) จะเป็นเลนสวน
และทางเข้าเด่นชัย และ จากเด่นชัยเข้าลำปาง จะเป็นทางภูเขา
ช่วงพิษณุโลก  ถนนใหญ่มาก  วิ่งตรงๆ น่าเบื่อสุดๆ   ช่วงขึ้นเขาสนุกครับ  แต่ถ้าไม่คุ้นก็ระวังนิด
 Ho Ho

ถ้าจะทำเวลา เส้น กำแพงเพชร-ตาก จะดีกว่าครับ เพราะถึงถนนจะแย่หน่อย  ก็ยังวิ่งได้
แต่เส้นอุดรดิตร์ ถ้าไปเจอรถช้าจะแซงลำบาก  บางครั้งก็ต้องแห่ตามกันไปพักใหญ่ล่ะครับ
 ถูกต้องแล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
campione
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 09:56:32 »

ตอนนี้ว่าจะขึ้นไปดอยอ่างขางด้วยครับ อยากทราบว่าถ้าใช้เส้นทางด้านบ้านอรุโณทัย จะใช้เวลาขับจากตัวเมืองเชียงใหม่ประมาณกี่ชั่วโมงครับ

ในคืนที่ฟ้าท้าทายใจคน อยู่ตรงนี้
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:43:18 »

เจ้าพ่อ google บอก 4 ชั่วโมงครึ่งครับ

campione
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 13:23:20 »

:เครียดดูดบุหรี่: ผมก็ลองใช้พี่เกิ้ลลองหาเวลา กทม.-เชียงใหม่ มันปาเข้าไป 12-13 ชม. ทั้งที่ควรจะเป็น 8-9 ชม. เลยไม่ค่อยมั่นใจอ่ะครับ

306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 13:48:05 »

ลองใช้ Garmin Mobile PC
กรุงเทพ-เชียงใหม่ได้ 6 ชม ครึ่ง
เชียงใหม่-อ่างข่าง ได้ 2 ชม 20 นาทีครับ
ถ้าคุณขับ กรุงเทพ-เชียงใหม่ จริงๆ ประมาณ 8-9 ชม เชียงใหม่-อ่างข่าง ก็ตีซะ 3 ชม ครึ่งละกัน
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 13:49:53 »

ผมเพิ่งไปแพร่มาไม่นาน    เป้นทางค่อนข้างดีมาก  มีบางช่วงที่กำลังทำสะพาน แต่มีไม่กี่จุด  ส่วนเมื่อเข้าอำเภอเด่นชัย เป็นทางสวนกันทางโค้งคดเกี้ยว   และกำลังก่อสร้างเพื่อขยายเป็น 4 เลน  แต่ก็ไม่ลำบากในการเดินทางมาก
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 14:06:20 »

ผมเพิ่งไปแพร่มาไม่นาน    เป้นทางค่อนข้างดีมาก  มีบางช่วงที่กำลังทำสะพาน แต่มีไม่กี่จุด  ส่วนเมื่อเข้าอำเภอเด่นชัย เป็นทางสวนกันทางโค้งคดเกี้ยว   และกำลังก่อสร้างเพื่อขยายเป็น 4 เลน  แต่ก็ไม่ลำบากในการเดินทางมาก

ไปกลับน่าน ใช้เชื้อเพลิงเท่าไหร่ ยังไงบ้างครับ ..

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
yongyuht.su
405 sri สีขาว
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 14:44:37 »

มาช่วยอัพเดทข้อมูลครับ    :ยินดี อุอุอุ:
ทางช่วงกำแพง-ตาก ชำรุดอย่างที่บอกจริงๆครับ แต่ผมว่าก็พอจะใช้ความเร็วได้ พอหลุดจากกำแพง ก็จะมาเจอ ทางชำรุดอีกนิดหน่อยแถวๆแม่พริก อ่ะครับ    Lier

ส่วนทางเด่นชัย-อุตรดิถ์ ก็จำลังขยายทางเป็นสี่เลน คงจะลำบากหน่อยครับ รถอาจจะติดๆกันเหมือนท่าน 306cc  บอกแหละครับ จะเป็นทางโค้งและขึ้นเขาหน่อย

.....ถ้าผ่านมาแถวลำปางจะแวะหาไรอร่อยๆหรือหาซื้อของฝาก ผมยินดีรับใช้ครับ    :ยินดี อุอุอุ:    ผมน้องใหม่ซิงๆของคนรักสิงห์เลยนะเนี๊ย   :ยินดี อุอุอุ:

0891923268 ครับ

อยู่ลำปางครับ พี่ๆเพื่อนชาว vlovepeugeot club ผ่านมาทางเหนือยินดีรับใช้ครับ  081-0224070 ยุทธครับ..
MailXR
Peugeot in Memories
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 ธันวาคม 2010 เวลา 02:01:29 »

มา update ครับ เดินทางเมื่อต้นเดือนธันวา 53 ขาไปใช้เส้นทาง กรุงเทพ นครสวรรค์ พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ลำปาง ลำพูน ทางดีจนถึงอุตรดิตถ์ จะเจอขยายถนนทำทางเป็นช่วงๆ ทั้งฝุ่นทั้งโคลนจนถึงแยกไปลำปางซึ่งเป็นทางสวนกัน สองข้างทางสวยมากครับ ถ้าไม่รีบร้อนก็น่าสนใจ ไม่ควรวิ่งกลางคืนเพราะเปลี่ยวมากๆ ปั้มก็หาแทบไม่มี
สรุป เส้นทางหลักยังน่าสนใจกว่า เพราะตอนนี้ถนนช่วงกำแพงเพชร-เถิน ส่วนใหญ่เสร็จไปเยอะแล้ว อ้อ..รถผมพลัง L pg ครับ ไล่ตลุยทำบุญวัดลำพูน-เชียงใหม่ รวม 2000 กว่าโล ตกโลละบาทพอดี
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์