วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 20:59:23

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  น้องล้อส้มงอแง
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องล้อส้มงอแง  (อ่าน 1075 ครั้ง)
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤศจิกายน 2009 เวลา 08:02:05 »

เช้าวันที่ 8 ว่าจะรีบออกจากบ้านสักตี 5 ครึ่ง

พอขึ้นรถได้ สตาร์ท บิดกุญแจ !!!!  โกรธนะ อะไร

เอ้ย เงียบๆ   อะไรหว่า สงสัยเพิ่งตื่น ยังไม่หายเมาขี้ตา  อาย

อีกทีแล้วกัน บีด (ชิมครีม แบบโอรีโอ่) เงียบอีกหว่า อะไรกันหนอ

อืมๆ ฟิวส์หรือ ก็ไม่ใช่ 3 วันก่อนยังแข็งแรงดีนี่น่า
กดปุ่มดูไฟสิกี่ volt ก็ 12.4 ก็ดีนิน่า

เวลาล่วงเลยไป เอาไงดีหว่า......  ไม่นะ ไม่นะ ว๊าก โหไม่นะ

อ้อ สงสัยไดสตาร์ทมันน๊อคแน่ๆ เลย คิดได้ก็หาอะไรยาวแข็งๆ พอมือสักหน่อย
ได้แล้วประแจบล๊อกเล็กของเรา พอดีมือเชียว

เล็งหาไดสตาร์ท มืดก็มืด ท่อไอดีก็ปิดแบบไม่เห็นอะไรเลย แงๆ

เอาละเล็งแล้ว ค่อยๆ ทีละนิด เอาละ "แป่ง แป๋ง แป๊ง" (เสียงเคาะได้สตาร์ทนะ)  อือๆๆ
 จากนั้นก็เดินไปบิดกุญแจ แชะๆๆๆ ตรีมๆ
 (เอ๊ ได้ผล ดับเครื่องอีกสักทีแล้วกัน จะได้ไม่ไปตายให้ขายขี้หน้าคนอื่นกลางถนน)
แชะๆ ตรึม เอออ โล่งใจ ปิดฝากระโปรง โดดขึ้นรถ

ขับ 100 +80 ไปเมืองทองธานี

ถึงเมืองทองแล้วเย้ๆ ดับเครื่อง ในใจคิดว่ามันจะติดอีกทีไหมว่า
ดับเครื่องแล้ว ลองสตาร์ทอีกทีแล้วกัน  เงียบ!!! (เอ้ย สงสัยไม่ได้ใช้ออโตลูปงะ)  :สาบแช่ง: :นอนตายดีกว่า:

เดี้ยงไปอีกแล้ว เราจะกลับบ้านไงดีนะเนี่ย :อกหักรักคู้:
หน้าที่สำคัญกว่า รีบไปจัดการให้เสร็จบ่ายๆ ค่อยว่ากัน

(ในเวลาต่อมา)
จะกลับบ้านแล้วเรา ทำเหมือนเดิมก็คงติดแหละ
หาประแจ ก่อนอยู่ไหนว่า ไขควงไปไหนว่า

เปิดฝากระโปรง อ้าวเอ้ย หมอลืมมีดหมอไว้ในท้องคนไข้เสียแล้ว ดีนะไม่หล่นกลางทางที่ไหน 555555  :กินหัว: โอยยยยย
 "แป่ง แป๋ง แป๊ง" (เสียงเคาะได้สตาร์ทนะ)
 บิดสตาร์ท ด้วยความร่าเริง (คิดว่ามันติดชัวร์ๆ)
เงียบ  (โฮ้ๆๆ แม่เจ้า)

ไม่ติดสะแล้ว งั้นเอาใหม่ (จริงต้องใช้คำว่า ทำอีกครั้งหนึ่ง คำว่า เอาใหม่ หยาบคายมาก)
 "แป่ง แป๋ง แป๊ง" (เสียงเคาะได้สตาร์ทอีกครั้ง)
 บิดสตาร์ท ไม่ติดได้เข็นกันแน่ละ ไอ้เจ้าล้อส้ม
เงียบ!!!  (โฮ้ๆๆ แม่เจ้า)

ปาดเหงื่อเล็กน้อย อะไรเนี่ย ลูกรักทำพ่อเสียหน้าแล้ว
 (คิดในใจว่า สงสัยแรงไม่พอหรือเปล่า ขออีกสักทีแล้วกัน)
 "แป่ง แป๋ง แป๊ง แป่ง แป๋ง แป๊ง โป๊กๆๆ ป๊ากๆๆ" (เสียงเคาะได้สตาร์ท แบบไม่ติดจะถอดทิ้งนะตัวเอง)
 บิดสตาร์ท  แชะ ตรีม

ติดแหะ สงสัยกลัว โดนแยกชิ้นส่วน ๆ อิอิอิอิ

ก็รอดตัวไปสำหรับ ตอนนี้เจ้าล้อส้มจอดไว้ก่อน เดียวส่งไปซ่อมเสียหน่อย
เล่าสู่กันฟังเพื่อใครเจอ จะได้แก้ไขกันได้นะครับ
อาการนี้เป็นอาการของแปรงถ่านหมดนะครับ
เปลี่ยนแปรงถ่านหรือ เปลี่ยนตัวก็ได้แล้วแต่ครับ
เรื่องก็จบด้วยประการนี้แหละครับ

ราตรีสวัสดีครับ พี่น้องชาวไทย (อ้าวเอ้ย รายการ woody มาไงเนี่ย)  นอน นอน
ตอนนี้เช้าแล้วนิน่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
supreme
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤศจิกายน 2009 เวลา 13:11:34 »

เคยเครียดแบบนี้เหมือนกัน  ตั้งแต่นั้นมาไม่เอากล้ารถไปสถานที่อโคจร กลัวจะอายเขา  นอน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์