วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 00:37:14

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ขอดูแนวแต่งรถหน่อยคราบบบบ (205) ขอบคุณมากๆครับ
0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอดูแนวแต่งรถหน่อยคราบบบบ (205) ขอบคุณมากๆครับ  (อ่าน 1676 ครั้ง)
Racing
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ตุลาคม 2009 เวลา 19:28:11 »

:Pika:ขอฝากดนื้อฝากตัวด้วยคราบบบบ   รบกวนผู้รู้ขอแนวการตกแต่งรถ(205)หน่อยครับ   ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Racing
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ตุลาคม 2009 เวลา 19:42:04 »

แงๆๆ ไม่มีใครช่วยข้าพเจ้าเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Racing
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 ตุลาคม 2009 เวลา 22:10:44 »

ได้โปรดช่วยผมด้วยคราบ
เด็กนนท์
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 ตุลาคม 2009 เวลา 10:31:32 »

แต่งแบบไหนครับ
แต่งให้แรง
แต่งให้สวยในแบบของเรา หรือสวยในแบบฃองใครคนใดคนหนึ่ง หรือสวยสำหรับทุกๆคน หรือสวยแบบนอกโลก
ตั้งโจทย์ก่อนนะครับ แล้วค่อยวางแผนหาคำตอบ ไม่มีโจทย์ ก็ไม่มีจำเลย โอยยยยย
Racing
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 ตุลาคม 2009 เวลา 10:43:49 »

:สุดยอด:ในที่สุดก็มีคนมาตอบกระทู้ของข้าพเจ้า  ขอบคุณมากๆๆ คราบบบบ....ท่านเด็กนนท์ : :HoHo:แต่ยังไงก็ขอดูแนวการแต่งของพวกพี่ๆทุกๆคนเลยนะครับ.......แล้วผมก็ค่อยเลือกว่าถูกใจในการแต่งแบบไหน ถูกต้องแล้วครับ
Poj_MN
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 ตุลาคม 2009 เวลา 11:56:21 »

ง่ายๆนะครับ กาบรอบคัน ,สปอยล์เรอร์ ,แผงท้าย  ไป Search ใน google หารูป 205 GTI แล้วทำตามนั้นครับ
หรือเปิด website Start  ของป๋าธรรม ก็ได้

ขับ Peugeot โก้ดี ถ้าไม่มีอะไรต้องซ่อม
vichet
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 ตุลาคม 2009 เวลา 13:39:29 »

ไม่ลองดูใน Show off ครับ
เด็กนนท์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 ตุลาคม 2009 เวลา 19:04:53 »

:สุดยอด:ในที่สุดก็มีคนมาตอบกระทู้ของข้าพเจ้า  ขอบคุณมากๆๆ คราบบบบ....ท่านเด็กนนท์ : :HoHo:แต่ยังไงก็ขอดูแนวการแต่งของพวกพี่ๆทุกๆคนเลยนะครับ.......แล้วผมก็ค่อยเลือกว่าถูกใจในการแต่งแบบไหน ถูกต้องแล้วครับ
ดังจะกล่าวต่อไปนี้ ผมก็ไไปจำเอาประโยคของคนอื่นมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ไม่ได้มีเจตนาหรือจุดประสงค์ใดๆแอบแฝง
  รถของเรามันจะเก่าหรือใหม่ก็ไม่สำคัญ ของให้มันสะอาด เข้ามานั่งขับแล้วรู้สึกสบาย หมายความถึง สบายตา สบายตัว
สีและตัวถังจะมีริ้วรอยบ้าง ก็ไม่เป็นไร หมั่นล้างและปัดฝุ่นอย่าปล่อยให้มอมแมม เป็นอันดับแรก
ต่อมาก็ควรจะพร้อมใช้งานได้ตลอดเวลา หมายถึง หมั่นดูแลให้เครื่องยนต์ เบรค ช่วงล่างอยู่ในสภาพพร้อมที่จะใช้งานได้ ขับแล้วมั่นใจ สบายอารมณ์
  นี้เป็นสิ่งที่ผมได้รับฟังมาจากท่านหนึ่ง
คุยกับคนเขาไปเรื่อยๆก็ไปได้มาอีกว่า
   แต่งรถเอยทำโน่นทำนี่กับ เสร็จแล้วเราก็ได้ใช้ของที่เราทำ และก็แต่งลงไปก็รู้สึกมีความสุขดี เพราะเสียตังแล้วได้ใช้ของที่ทำลงไปกับรถ
และถ้าอันนี้ถือได้ว่าเป็นโจทย์หนึ่งก็ลองดู  ส่วนเรื่องแต่งดุ แต่งสวย แต่งเปรี้ยว ผมคงแนะนำอะไรไม่ได้ เพราะแค่รักษาความสะอาดผมยังไม่รอดเลย
Racing
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 ตุลาคม 2009 เวลา 20:04:07 »

:love love:ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ที่ช่วยบอกแนวทางในการศึกษา  และ ท่านเด็กนนท์  :ยินดี อุอุอุ: แต่ยังไงก็ขอดูรูปรถของท่าน เด็กนนท์หน่อยคราบบบบ ตาดำๆ
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 ตุลาคม 2009 เวลา 20:23:52 »

เท่าที่ทราบมาน่ะครับ คุณเด็กนนท์ เขาไม่มีรถหรอกครับ ..

วันๆ เห็นขี่แต่จรวด จะพาออกนอกโลกอย่างเดียวเลยครับ อิอิ !!

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
เด็กนนท์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 31 ตุลาคม 2009 เวลา 08:53:19 »

เท่าที่ทราบมาน่ะครับ คุณเด็กนนท์ เขาไม่มีรถหรอกครับ ..

วันๆ เห็นขี่แต่จรวด จะพาออกนอกโลกอย่างเดียวเลยครับ อิอิ !!

บรือน............................................น
Racing
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 31 ตุลาคม 2009 เวลา 09:55:56 »

อิ อิ จริงรึป่าวละ ท่านเด็กนนท์
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 01 พฤศจิกายน 2009 เวลา 20:34:48 »

แต่งสวยหรือแรงครับ
หรือทั้ง 2 อย่าง
แนะนำที่ไปทำให้ได้ครับ งานส่งนอก
แต่ราคาก็ลอยอยู่บนฟ้าเหมือนกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์