วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 18:29:38

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  รถที่กำลังจะออกใหม่ที่น่าสนใจ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่กำลังจะออกใหม่ที่น่าสนใจ  (อ่าน 3363 ครั้ง)
405spec C
PEUGEOT CREW
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันพุธที่ 23 กันยายน 2009 เวลา 00:59:57 »

มีมิตซูแลนเซอร์ใหม่ body change โฉมท้ายlexus is250บวก156 สวยดีครับคงจะทำให้มิตซูคึกคักอีกแน่ๆปีนี้ รองรับอี85ด้วย
และอีกตัวมาสด้า2 หล่อเล็ก ที่ค่ายนี้ไม่ได้ทำตลาดรถเล็กเริ่มต้น5แสนกว่ามานานละ คงจะคึกคักอีกเช่นกัน เปิดรับจองแล้วครับทั้งสองรุ่น มาประชาสัมพันธ์ครับ เผื่อใครยังไม่ทราบและกำลังจะถอยรถหรือเพื่อนญาติพี่น้องก็ดี ให้ลองไปเปรียบเทียบเค้าสองคนด้วยครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Peugeot never die ,Lion never cry
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 23 กันยายน 2009 เวลา 19:44:09 »

มีฟอร์ดเฟียสต้า กับ อีโคคาร์ อย่างนิสสันมาร์ทด้วยครับ

สองตัวนี้ผมเล็งอยู่ ตอนนี้ผมขายนิสสันทีด้าให้น้องสาวไปเรียบร้อยแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 23 กันยายน 2009 เวลา 20:40:58 »

ออกมาแยะๆ อย่างไรก็ไม่ซื้อ ไม่อยากเป็นนี้(อิจฉาคนมีตังส์)
Vtec
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 23 กันยายน 2009 เวลา 20:46:31 »

กำ  อือๆๆ

ของเค้ามีอีโว 10 ดีๆไม่เอาไปเปรียบ แต่เอาไปเปรียบเทียบกับพี่น้องตระกูลโตซะงั้น
เค้าเรียกว่า Lancer EX ครับ  :แคะ:
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 23 กันยายน 2009 เวลา 21:24:54 »

อยากขับรถใหม่

โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 23 กันยายน 2009 เวลา 22:38:41 »

กระทู้นี้ มีแต่คนมีตังค์

Ho Ho Ho Ho Ho Ho
405spec C

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 23 กันยายน 2009 เวลา 22:49:49 »

ก็ภาษาเต็นท์ไงครับ ก็ตัวเก่าเห็นเรียกโฉมท้ายเบนซ์ละ อ๋อกันครึ่งเมือง ก็เลยตั้งรุ่นนี้ให้ก่อนไง

Peugeot never die ,Lion never cry
Vtec
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 23 กันยายน 2009 เวลา 23:38:11 »

อ๋อ จะตั้งฉายาให้

แต่เค้าก็มีแล้วนะ โหดดีด้วย นามว่า หน้าฉลาม   ถูกต้องแล้วครับ
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 กันยายน 2009 เวลา 04:30:28 »

บางทีรถเก่ามันก็ตอบโจทย์ไม่ได้ทั้งหมดหรอก กรณีให้เมียใช้.....ส่วนผม ผมมองว่าผมเฉยๆกับรถใหม่ป้ายแดงนะ
เพราะแค่เปลี่ยนเป็นป้ายดำก็เก่าแล้ว แต่ ผู้หญิงคิดไม่เหมือนกัน โดยเฉพาะเมีย

ผมจะหารถมาให้ใช้แทน Tiida ที่ขายต่อให้น้องสาวไป เหตุผลที่ขายคือ น้องเงินสดไม่พอออกป้ายแดง (ซื้อสดครับ...)
ทางบ้านผมก็เลยมีำคำสั่งด่วน หักคอให้ขายทีด้าให้น้องสาวไป ตามงบที่มี (ถูกกว่าออกใหม่สองแสน)
ก็ต้องขายหล่ะ ส่วนรถคันเก่าน้องสาวคนรองคือโซลูน่า ก็ยกให้น้องสาวคนเล็กที่จะบินกลับจากอังกฤษปลายเดือนนี้

แปลว่าพี่คนโตมันซวยสุด เพราะต้องหารถใหม่มาแทนรถที่โดนยึดไป และรถที่จะมาแทนก็ให้เมียใช้ ผมขับซาบน่ะเหมาะดีแล้ว....

เมียไม่อยากได้รถเก่าเพราะเขาขี้เกียจซ่อม แม้จะมีความรู้จากผมเยอะก็ตาม(ฝังหัวไว้เยอะ) เขาบอกเลยว่าถ้าืมือสอง จะเอา นิวบีทเทิน ไม่ก็ มินิ
ไอ้สองคันข้างบนนี่คันแรกมือสองล้านนิดๆ คันหลังล้านปลายๆ ผมเลยบอกผมจะออกรถใหม่ให้แล้วกัน ก็รอ Eco Car ของนิสสันหล่ะ
ได้ข่าววงในมาว่า หน้าตาคล้ายมินิ จะเอาไปหลอกแฟนว่า มินิไมเนอร์เชน 555

รถทุกคันตอบโจทย์ทุกข้อไม่ได้หรอกครับ

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 กันยายน 2009 เวลา 07:52:46 »

บางทีรถเก่ามันก็ตอบโจทย์ไม่ได้ทั้งหมดหรอก กรณีให้เมียใช้.....ส่วนผม ผมมองว่าผมเฉยๆกับรถใหม่ป้ายแดงนะ
เพราะแค่เปลี่ยนเป็นป้ายดำก็เก่าแล้ว แต่ ผู้หญิงคิดไม่เหมือนกัน โดยเฉพาะเมีย

ผมจะหารถมาให้ใช้แทน Tiida ที่ขายต่อให้น้องสาวไป เหตุผลที่ขายคือ น้องเงินสดไม่พอออกป้ายแดง (ซื้อสดครับ...)
ทางบ้านผมก็เลยมีำคำสั่งด่วน หักคอให้ขายทีด้าให้น้องสาวไป ตามงบที่มี (ถูกกว่าออกใหม่สองแสน)
ก็ต้องขายหล่ะ ส่วนรถคันเก่าน้องสาวคนรองคือโซลูน่า ก็ยกให้น้องสาวคนเล็กที่จะบินกลับจากอังกฤษปลายเดือนนี้

แปลว่าพี่คนโตมันซวยสุด เพราะต้องหารถใหม่มาแทนรถที่โดนยึดไป และรถที่จะมาแทนก็ให้เมียใช้ ผมขับซาบน่ะเหมาะดีแล้ว....

เมียไม่อยากได้รถเก่าเพราะเขาขี้เกียจซ่อม แม้จะมีความรู้จากผมเยอะก็ตาม(ฝังหัวไว้เยอะ) เขาบอกเลยว่าถ้าืมือสอง จะเอา นิวบีทเทิน ไม่ก็ มินิ
ไอ้สองคันข้างบนนี่คันแรกมือสองล้านนิดๆ คันหลังล้านปลายๆ ผมเลยบอกผมจะออกรถใหม่ให้แล้วกัน ก็รอ Eco Car ของนิสสันหล่ะ
ได้ข่าววงในมาว่า หน้าตาคล้ายมินิ จะเอาไปหลอกแฟนว่า มินิไมเนอร์เชน 555

รถทุกคันตอบโจทย์ทุกข้อไม่ได้หรอกครับ

เออ ไม่เล ว นะ มินิไมเนอร์เชน  เอาด้วยๆๆๆๆ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 กันยายน 2009 เวลา 12:18:55 »

ข่าววงในว่า ประมาณปลายตุลา ได้เห็นหน้าตาได้หมู่รู้จ่ากันแน่ครับ แต่คงยังไม่เปิดเผยราคาครับ น่าจะเป็น Technical Spec มาก่อน
ซึ่งแน่นอน ผมรู้พร้อมๆกับสื่อมวลชนอยู่แล้ว มีมือดีจากพระนครคุยกันอยู่ครับ พอดีผมสนใจเจ้าอีโคคาร์ตัวนี้ด้วย ก็เลยค่อนข้างตั้งใจฟัง

ส่วนเฟียสต้าก็รอดูเช่นกันเพราะสวยดี ชอบแต่ไม่ค่อยถูกใจกับเรื่องของศูนย์และอะไหล่เท่าไหร่นัก แม้จะแชร์กับมาสด้าสองได้ก็ตามที
มาสด้าสองตัดทิ้งเลย แพงพอๆกับทีด้าเลย...แต่เฟียสต้าเดี๋ยวพอขายสักพักราคาก็ล่วงเชื่อเหอะ ฟอร์ดทำแบบนี้ทุกที

ส่วนอีโคคาร์เท่าที่อ่านสเปกเืมืองนอกมา (มาร์ทตัวเก่า) มันแนวดีนะครับ ประหยัดด้วย 1200cc. 3 สูบ

PoomSira
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 กันยายน 2009 เวลา 12:34:32 »

VW ก็เข้าโครงการ EcoCar ด้วยไม่ใช่เหรอครับ น่าดูเหมือนกันนะ
RIGHT_____KMUTT

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 กันยายน 2009 เวลา 13:23:20 »

หุหุ  พี่อาร์ตครับ  ข่าววงในบอกว่า ชิ้นส่วนของเฟียสต้าใช้กับมาสด้า 2 ไม่ได้นะครับ

แต่สวยเหมือนกัน มีดีเซลเทอร์โบด้วย แต่ไม่รู้ว่าส่งประเทศไหน

ลองสัมผัสทั้งคู่แล้วจะพบว่าหลายๆสิ่งที่มีมันน่าสนใจ....แล้วจะติดใจครับ
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 กันยายน 2009 เวลา 19:36:41 »

หุหุ  พี่อาร์ตครับ  ข่าววงในบอกว่า ชิ้นส่วนของเฟียสต้าใช้กับมาสด้า 2 ไม่ได้นะครับ
แต่สวยเหมือนกัน มีดีเซลเทอร์โบด้วย แต่ไม่รู้ว่าส่งประเทศไหน
ลองสัมผัสทั้งคู่แล้วจะพบว่าหลายๆสิ่งที่มีมันน่าสนใจ....แล้วจะติดใจครับ

เพื่อนผมแจ้งว่าพวกอุปกรณ์ช่วงล่างและอุปกรณ์อีเล็กโทรนิคบางอย่างใช้ร่วมกันได้น่ะครับ ยังไงรอเปิดตัวแน่นอนดีกว่า
เพราะรถทั้งสองรุ่นใช้แฟลตฟอร์มร่วมกันเรย

RIGHT_____KMUTT

« ตอบ #14 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 กันยายน 2009 เวลา 15:16:14 »

ใช่ครับ "บางอย่าง" เท่านั้น  แต่แพลตฟอร์มนี่ตัวเดียวกันหรือครับ?  ผมเห็นตัวเป็นๆทั้งคู่ในโรงงานแล้ว  ไม่เหมือนกันเลยนะครับ
Gotji
PG 405 is basic.
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #15 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 กันยายน 2009 เวลา 15:50:27 »

แนะน้ำ Nissan Cube เห็นแล้วใช่เลย

XU9JA/Z+NGV
POP 405gr auto
สิงห์มัธยม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 กันยายน 2009 เวลา 18:05:54 »

ผมรอดู เชฟโรเลต ครูซ ในรูปว่าสวยดี ตัวจริงไม่รู้ รอๆๆ
405spec C

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 กันยายน 2009 เวลา 00:14:55 »

ผมรอดู เชฟโรเลต ครูซ ในรูปว่าสวยดี ตัวจริงไม่รู้ รอๆๆ
จริงสวย แต่ปลายปีหน้านู้นจะเอามาแทนออฟต้า ล้ำสุดๆคนละเรื่องกะออฟตร้าเลย(ออฟตร้านี่รู้สึกค่ายฟินินฟารีนาออกแบบนะ สวยมั้ยละ สงสัยเอาเด็กฝึกงานมาออกแบบ)

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์