วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 18:39:38

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  SET Zero เลยละกัน ลบมันให้หมด !!!!!!!
0 สมาชิก และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: SET Zero เลยละกัน ลบมันให้หมด !!!!!!!  (อ่าน 3948 ครั้ง)
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 16:47:36 »

ในเมื่ออยากลองของกันจัง ผมก็ขอลบมันทั้งหมด ทั้งของ เวปมาสเตอร์ ทั้งของ ก้องและเพื่อนๆ โพสต์กันใหม่แล้วกัน

ข้อหา สร้างความแตกแยกในเวป ทั้งเวปมาสเตอร์ และคู่กรณี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
mars
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 16:52:37 »

เอางั้นจริงเหรอ คุณอาร์ต

แล้วนัทเสียดายทู้ดีๆๆๆ ทู้หนุกๆอ้ะ

และพออย่างนี้ มาเริ่มกันใหม่ แล้วก็เริ่มด้วยทู้แบบที่เป็นอยู่นี้ นัทไม่มีที่หนีไปอ่านเลยนะนั่นน่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ลูกแม่นัทสีเขียว ชื่อน้องมากาเร็ต 

บ้านเพลงเก่า  www.oldsonghome.com
vichet

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 16:58:35 »

เห็นด้วยครับ...ผมว่าเวบบอร์ดไม่เหมาะสมสำหรับแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นแล้ว
ควรสื่อสารทางอื่นเพื่อเคลียร์ปัญหาดีกว่าครับ

chin205
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 17:00:15 »

ผมตามอ่านมาพอสมควรแล้ว ผมว่ายิ่งปิดกั้นจะยิ่งบานปลายนะครับ ผมว่าน่าจะเคลียกันดีกว่ายังไงพวกเราก็รักเปอร์โยด้วยกันทั้งนั้น รักกันครับ
No กะล่อน
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 17:09:50 »

ตกลงจะทำอะไรกัน ไม่ต้องถามเพื่อนสมากชิกพรรคในเว็บกันเลยหรือครับ นึกจะถอดสิทธิ์ นึกจะลบ นึกจะทำอะไรก็ทำ ไม่แจ้งสาเหตุ เหตุผล บ้างให้สมากชิกทราบเลยหรือครับ อย่างไรก็ทำงานมาด้วยกัน เรื่องขัดแย้งก็ส่วนเรื่องขัดแย้ง เรื่องงานก็ส่วนเรื่องงาน หรือถามเหมือนกันครับถามพรรคพวกนะครับ
ขอบคุณครับ
ไม่ก็ตั้งกฎใหม่ไปเลยครับ ว่าเรียงตามความใหญ่ พูดตามความใหญ่ ทำตามความใหญ่
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 17:17:41 »

ไม่มีคอมเม้นต์...
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 17:36:09 »

ขอบคุณครับ

เกรียนโครตพ่อง
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 17:39:11 »

ขอบคุณครับ ไม่มีคำบรรยายกับการกระทำนี้จริงๆ สุดๆแล้ว

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
mr.mountian
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 17:39:34 »

เห็นด้วยครับ ดูท่าไม่ดีก้อลบเถอะ ใครเบื่อก็ไป web อื่น รู้สึกเหมือนจะมีweb ใหม่คอยอยู่ ส่วนที่เหลือก้อค่อย ๆ สร้างสรรค์กันต่อไป ทะเลาะกันแบบนี้ ไม่ได้เรื่อง เป็นสมาชิกไม่ต้องเสียค่าสมาชิก ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร บางคน post ข้อความหยาบคาย ออกแนวหาเรื่อง ก็ลบไปเถอะ ยิ่งอ่านไปยิ่งไร้สาระ เมื่อไหร่ผมไม่พอใจผมก็เดินจากไปเอง ไม่เรียกร้องอะไรจากใครเลยจริง ๆ ครับ :สาบแช่ง:
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 18:05:08 »

เห็นด้วยครับ ดูท่าไม่ดีก้อลบเถอะ ใครเบื่อก็ไป web อื่น รู้สึกเหมือนจะมีweb ใหม่คอยอยู่ ส่วนที่เหลือก้อค่อย ๆ สร้างสรรค์กันต่อไป ทะเลาะกันแบบนี้ ไม่ได้เรื่อง เป็นสมาชิกไม่ต้องเสียค่าสมาชิก ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร บางคน post ข้อความหยาบคาย ออกแนวหาเรื่อง ก็ลบไปเถอะ ยิ่งอ่านไปยิ่งไร้สาระ เมื่อไหร่ผมไม่พอใจผมก็เดินจากไปเอง ไม่เรียกร้องอะไรจากใครเลยจริง ๆ ครับ :สาบแช่ง:

ขอให้จริง ถ้าคุณโดน จะทำอย่างทีบอกไหม

gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 18:34:17 »

ชีวิต

3S-FE
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 18:51:17 »

เลยไม่ต้อง ชี้แจงแถลงไขเลยอ่ะพี่อาร์ต...

ไปหาหมดอตุสาห์นั่งคิดตั้งนานว่าต้องเขียนอะไรบ้าง

เอาเถอะ ผมเคารพการตัดสินใจของพี่ครับ

แต่มีคนด่าผมคนนึงชื่อคุณ Horn เสียดายที่กระทู้โดนลบไปแล้ว

ไม่งั้นจะให้คุณอ่านใหม่ว่าผมโพวว่า ผม "ปลด"ล็อกนะครับ ไม่ได้ "ล็อก"

คุณไม่อ่านหรืออ่านแล้วไม่เห็นผมก็ไม่เข้าใจ แต่ก็แล้วแต่คุณจะคิดก็แล้วกันครับ

แต่ผมไม่เคยเป็นคนที่มี "อุปนิสัย" แบบที่คุณพูด หลายๆคนที่รู้จักผมรู้ดีครับ

แล้วถ้าพูดว่า ผมจะเอาหน้า ผมเอาหน้าตั้งแต่งานนี้แล้วครับ

http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=13207.0

ผมโพสเองจัดเอง มีน็อตลูกชายคุณลุงนพพรช่วย แค่นั้นครับ

ไปคิดถึงสิ่งที่คุณมาต่อว่าผมให้ดีๆ ครับ ก่อนจะมาโพส เพราะว่าคุณควรฟังทั้งสองฝ่ายครับ ถ้าอยากเป็นกลางจริง

ส่วนเรื่องโปรโมทเว็ปใหม่

ผมต้องถามว่าถ้าจะโปรโมท ผมทำไว้ก่อนแล้วลงที่ลายเซ็นผมไม่ดีกว่าเหรอครับ

เว็ปพึ่งเปิดครั้งแรกเมื่อวานยังเป็นเด็กเดินเตาะแตะอยู่เลย ไม่มีอะไรด้วยซ้ำ

ก็บอกแล้วไม่รู้ไม่เห็น ไม่ฟังข้อมูลของทางนี้เลย ใครพูดก็เชื่อหมด สุดยอดเลยครับ พระเอก

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
surapong18

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 19:05:08 »

ไป ดูเวปใหม่มาแล้ว มีแต่รถ แรงๆ สะจาย  ดี

อยากจะขอให้ ใช้เวลา ทั้งหมด ของท่าน ทำเวปใหม่ ให้ดี

เว็บ นี้มันอยู่มานาน ถ้ามีอะไรไม่ดี

ผมขอกราบแทบเท้าทุกท่าน ขอประทานอภัย แทนเจ้าของเวป

และขอให้ เลิก พยาบาท จองเวร กันตั้งแต่นี้ ต่อไปเถิดครับ

sura
sensen
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 19:08:00 »

คนแรงๆ  กันทั้งน้านนนนนนน
vichet

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 19:32:55 »

เห็นด้วยที่ขณะนี้ควรจะเลิกแล้วต่อกันชั่วคราว...ถ้าอภัยให้กันได้ก็อภัย
โดยให้เวลาและผลงานพิสูจน์ดีกว่าครับ

ผมคนหนึ่งที่จะติดตามผลงานทุกท่านครับ

ขอให้ทุกอย่างดำเนินต่อไปด้วยดีเถิดครับ

ขอบคุณมากครับ
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 19:33:28 »

ที่ยังไม่ชี้แจงเหตุผล เพราะ ณ เวลานั้นชี้แจงไปก็เท่ากัน ในเมื่อไม่มีใครฟังใครทั้งสิ้น
หน้าที่แอดมินคือจัดการให้กระทู้ ให้เวปมีความสงบ และมีความเข้าใจกัน
แต่ถ้าการไม่เข้าใจกัน นำมาสู่ความแตกแยก ดังนั้น ด้วยหน้าที่ ไม่จำเป็นต้องถามใครหรอก
โตๆ กันหมด พิจารณาเองได้ ดังนั้น สิทธิ์ของแอดมินจึงมีหน้าที่ทำไปตามความเหมาะสม

ผมคุยกับทุกคนนะ วันนี้ก้องโทรมากี่รอบ ? และกี่รอบผมไม่รับสาย อ่อ พี่ภณผมก็คุย
รู้มั๊ยใครโทรมาอีก? พี่ใหญ่...นี่เดี๋ยวต้องโทรหาป๋าธรรมอีก....คือมันไปกันใหญ่แล้วน่ะ

ดังนั้นการเคลียร์ทิ้ง และขอให้ไปคุยกันนอกรอบ จับเข่าคุยกัน เป็นทางออกที่ดีที่สุด เพราะบนเวปใครจะใส่อะไรก็ได้
คุยกันเห็นหน้ากัน เอาให้จบกันไปดีกว่า รุ่นใหญ่ทำกันแบบนี้ ไม่ใช่พื้นที่เวปไซท์โจมตีกันและกันนะครับ...เว้นเอาสะใจ

ถ้าข้อหลัง คือสะใจ ผมคิดว่าทุกคนน่าจะ ได้ความสะใจกันไปแล้วหล่ะุิี

ผมไม่ได้เข้าข้างใคร ผมลบทั้งหมด ผมก็ไม่ได้ไว้หน้าเวปมาสเตอร์ด้วย ดังนั้น ผมเรียกว่า Set Zero
และผมไม่ต้องการเห็นความแตกแยกอะไรกันอีก แค่นี้ยังไม่พออีกหรือครับ เวปนี้ก็มีปัญหา เวปนู้นก็ปัญหาเยอะ
จะมีอีกกี่เวปก็ไม่ได้ช่วยแก้ไขอะไรหรอก ในเมื่อ อัตตายังคงเหลืออยู่กันทุกคน แรงๆ กันทั้งนั้นแหละ ใช่เลย ไปอ่านกลอนกันอีกรอบนะ

ลดๆ กันนะครับ ทั้งน้องก้อง และเพื่อนๆ ก้อง แล้วก็ผู้หลักผู้ใหญ่ด้วย ลดๆ กันมั่ง ถ้าลดไม่ลง แนะนำไปสลิมอัพครับ ลดแน่
ทุกคนมีดี มีชั่วนะครับ เราคบกันในแ่ง่มุมที่ดีๆ ดีกว่าครับ ตรงไหนชั่วๆ ก็อย่าไปหยิบมาเป็นอารมณ์เลย ไ่ม่มีใครดี 100% หรอก
ผมก็เช่นกันครับ

ราตรีสวัสดิ์ ฝันดี จู๊บบบบ จู๊บบบบ

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 19:35:19 »

หมวดความรู้และกระทู้ที่มีประโยชน์๋ อย่าลบแล้วกันครับ ไม่งั้นมีด่าจริงๆ
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 19:46:22 »

อันนี้ฝากถึงน้องก้องและเพื่อนๆ นะครับ

ผมเคยโดนหนักกว่าเยอะเลยครับ ตั้งแต่ตอนยังไม่มีเวปใหม่น่ะ โดนในนี้แหละ รุ่นเก่าๆน่าจะเคยผ่านหูผ่านตานะครับ
ตอนนั้นก็แรงเหมือนเราๆ นี่แหละ แต่พอโตขึ้นมา อัตตามันลดลงไปโดยอัตโนมัติ ทำให้เราคิดได้กว้างขึ้น และรอบคอบขึ้น
ทุกวันนี้ขนาดมีสองเวป ผมก๊อยังโดนอยู่ร่ำไป เพียงแค่เราไม่ใส่ใจ ก็ไม่มีอะไรต้องมาคิดมาก เครียดเปล่าๆ
ก้องอย่าลืมคำที่พี่อาร์ตบอกเด็ดขาดนะ....มันจะย้อนกลับมาทำลายเราเองได้เลย พี่ถึงอยากให้จบน่ะครับ

ส่วนมีเวปใหม่หรืออะไร ก้องคุยกับผม ผมเห็นด้วย และคิดว่าเป็นอีกแนวทางที่ดี เพราะตอนผมเล่น ผมก็โดนบางคนโจมตีเรื่องทำรถ
ดังนั้น ถ้ามีเวปที่โอเพ่นๆ มีไรดีๆ เด็ดๆ มันดีครับ เห็นด้วยและจะตามไปอ่าน

ส่วนเวปนี้ มันมีดีของมันอยู่แล้ว ดังนั้นเราคงไม่ต้องพูดอะไรกัน ส่วนเวปมาสเตอร์จะเป็นคนดีจริง หรือคนเลวจริง คือถ้ายังประโยชน์ให้เว็บ
ส่วนตัวผมคิดว่า รับไ้ด้ แต่ก่อนผมเคยเจอหนักกว่านี้นะ เป็นประธานคลับด้วย ขายของด้วย ที่แย่คือเสือกขายแพงกว่าข้างนอก แล้วมีคนอื่น
มาขาย ก็แบล็กเมล์เขา สุดท้ายก็อยู่ไม่ได้ เพราะสมาชิกรู้ว่า ถูกหลอก ผมหวังว่าคงไม่มีเหตุการณ์แบบนั้นน่ะครับ ไม่ดีจริงๆ

งานค้าขายผมชอบ เพราะผมรู้สึกว่าเราสนุกและได้ค่าขนมดีกว่าดอกเบี้ยเงินฝากในแบงค์ แต่ต้องค้าขายบนความสุจริต ยุติธรรมน่ะครับ
ผลประโยชน์ล้วนมีทุกคน ทั้งคนขาย คนซื้อ คนดูเว็บ ได้ความรู้ ได้แนวทางแก้ไขปัญหา เราเรียกว่าประโยชน์คงไม่ผิด?

หวังว่าคงให้อภัยกันได้นะครับ เจตนารมย์ของน้องก้องเป็นยังไง ไปให้ถึงจุดนั้นนะครับ
ส่วนเจตนารมณ์ของเวป Vlovepeugeot เป็นอย่างไร ก็อย่าให้มันออกนอกทางนะครับ

ถือว่าผมขอเป็นของขวัญวันเกิดแล้วกัน เกิดเมื่อวานอ่ะ ขอช้าไปป่าว?

mars

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 20:45:15 »

ชิวนะ

เข้าใจผิดนึกว่าจะลบทู้อื่นด้วย

แว้บ หนีไปอ่านอะไรหนุกๆดีก่า Ho Ho

ลูกแม่นัทสีเขียว ชื่อน้องมากาเร็ต 

บ้านเพลงเก่า  www.oldsonghome.com
หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 20:54:26 »

อันนี้ฝากถึงน้องก้องและเพื่อนๆ นะครับ

ผมเคยโดนหนักกว่าเยอะเลยครับ ตั้งแต่ตอนยังไม่มีเว็บใหม่น่ะ โดนในนี้แหละ รุ่นเก่าๆน่าจะเคยผ่านหูผ่านตานะครับ
ตอนนั้นก็แรงเหมือนเราๆ นี่แหละ แต่พอโตขึ้นมา อัตตามันลดลงไปโดยอัตโนมัติ ทำให้เราคิดได้กว้างขึ้น และรอบคอบขึ้น
ทุกวันนี้ขนาดมีสองเว็บ ผมก๊อยังโดนอยู่ร่ำไป เพียงแค่เราไม่ใส่ใจ ก็ไม่มีอะไรต้องมาคิดมาก เครียดเปล่าๆ
ก้องอย่าลืมคำที่พี่อาร์ตบอกเด็ดขาดนะ....มันจะย้อนกลับมาทำลายเราเองได้เลย พี่ถึงอยากให้จบน่ะครับ

ส่วนมีเว็บใหม่หรืออะไร ก้องคุยกับผม ผมเห็นด้วย และคิดว่าเป็นอีกแนวทางที่ดี เพราะตอนผมเล่น ผมก็โดนบางคนโจมตีเรื่องทำรถ
ดังนั้น ถ้ามีเว็บที่โอเพ่นๆ มีไรดีๆ เด็ดๆ มันดีครับ เห็นด้วยและจะตามไปอ่าน

ส่วนเว็บนี้ มันมีดีของมันอยู่แล้ว ดังนั้นเราคงไม่ต้องพูดอะไรกัน ส่วนเว็บมาสเตอร์จะเป็นคนดีจริง หรือคนเลวจริง คือถ้ายังประโยชน์ให้เว็บ
ส่วนตัวผมคิดว่า รับไ้ด้ แต่ก่อนผมเคยเจอหนักกว่านี้นะ เป็นประธานคลับด้วย ขายของด้วย ที่แย่คือร่วมด้วยช่วยกันขายแพงกว่าข้างนอก แล้วมีคนอื่น
มาขาย ก็แบล็กเมล์เขา สุดท้ายก็อยู่ไม่ได้ เพราะสมาชิกรู้ว่า ถูกหลอก ผมหวังว่าคงไม่มีเหตุการณ์แบบนั้นน่ะครับ ไม่ดีจริงๆ

งานค้าขายผมชอบ เพราะผมรู้สึกว่าเราสนุกและได้ค่าขนมดีกว่าดอกเบี้ยเงินฝากในแบงค์ แต่ต้องค้าขายบนความสุจริต ยุติธรรมน่ะครับ
ผลประโยชน์ล้วนมีทุกคน ทั้งคนขาย คนซื้อ คนดูเว็บ ได้ความรู้ ได้แนวทางแก้ไขปัญหา เราเรียกว่าประโยชน์คงไม่ผิด?

หวังว่าคงให้อภัยกันได้นะครับ เจตนารมย์ของน้องก้องเป็นยังไง ไปให้ถึงจุดนั้นนะครับ
ส่วนเจตนารมณ์ของเว็บ Vlovepeugeot เป็นอย่างไร ก็อย่าให้มันออกนอกทางนะครับ

ถือว่าผมขอเป็นของขวัญวันเกิดแล้วกัน เกิดเมื่อวานอ่ะ ขอช้าไปป่าว?

รับทราบครับ คุณอาร์ต

มาวิ่งเล่นกันได้ คนละเเนวทางครับ ไม่เหมือนกันแต่ไม่แตกแยกครับ

แล้วจะลิงค์มาเป็นเพื่อนบ้านนะครับ

สุขสันต์วันเกิดครับ

intra

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 22:55:45 »

มันเรื่องอะไรกันล่ะอาร์ต?  พี่รักทุกคนนะ   ไม่ว่าปอนด์  หรือจะเป็นก้อง   แล้วถ้ามีอะไรที่ควรจะคุยได้นอกรอบ ก็คุยซะ  อ่านมาหลายวันแล้วก็คิดว่า ที่นี่ยังจะมีปัญหา แล้วคนอื่น ไม่หัวเราะแย่เลยรึ   การทำสิ่งที่ดีเพื่อคนที่รักในแบบที่เรารักน่ะ มันยังไม่ดีอีกหรือไง  ถ้าอยากจะคุยด้วยเหตุผลหรืออะไรก็ตาม  ก็ขอนอกรอบก็แล้วกัน  ในเวบนี้พี่ขอนะ  ให้มันเป็นประโยชน์สำหรับคนที่เขาเข้ามาใช้เปอร์โยต์จะดีกว่านะ   ด้วยรักจากใจ

ไม่ได้เข้ามาโพสนานแล้ว เจอแบบนี้ ก็ไม่สบาบใจ   

Horn
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 กันยายน 2009 เวลา 00:08:25 »

เลยไม่ต้อง ชี้แจงแถลงไขเลยอ่ะพี่อาร์ต...

ไปหาหมดอตุสาห์นั่งคิดตั้งนานว่าต้องเขียนอะไรบ้าง

เอาเถอะ ผมเคารพการตัดสินใจของพี่ครับ

แต่มีคนด่าผมคนนึงชื่อคุณ Horn เสียดายที่กระทู้โดนลบไปแล้ว

ไม่งั้นจะให้คุณอ่านใหม่ว่าผมโพวว่า ผม "ปลด"ล็อกนะครับ ไม่ได้ "ล็อก"

คุณไม่อ่านหรืออ่านแล้วไม่เห็นผมก็ไม่เข้าใจ แต่ก็แล้วแต่คุณจะคิดก็แล้วกันครับ

แต่ผมไม่เคยเป็นคนที่มี "อุปนิสัย" แบบที่คุณพูด หลายๆคนที่รู้จักผมรู้ดีครับ

แล้วถ้าพูดว่า ผมจะเอาหน้า ผมเอาหน้าตั้งแต่งานนี้แล้วครับ

http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=13207.0

ผมโพสเองจัดเอง มีน็อตลูกชายคุณลุงนพพรช่วย แค่นั้นครับ

ไปคิดถึงสิ่งที่คุณมาต่อว่าผมให้ดีๆ ครับ ก่อนจะมาโพส เพราะว่าคุณควรฟังทั้งสองฝ่ายครับ ถ้าอยากเป็นกลางจริง

ส่วนเรื่องโปรโมทเว็ปใหม่

ผมต้องถามว่าถ้าจะโปรโมท ผมทำไว้ก่อนแล้วลงที่ลายเซ็นผมไม่ดีกว่าเหรอครับ

เว็ปพึ่งเปิดครั้งแรกเมื่อวานยังเป็นเด็กเดินเตาะแตะอยู่เลย ไม่มีอะไรด้วยซ้ำ

ก็บอกแล้วไม่รู้ไม่เห็น ไม่ฟังข้อมูลของทางนี้เลย ใครพูดก็เชื่อหมด สุดยอดเลยครับ พระเอก

ถ้าหากผมเข้าใจผิดผมก็ขอโทษคุณก้องด้วยครับ "ขอโทษครับผม"
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 กันยายน 2009 เวลา 00:31:41 »

ในนี้ผมก็จบพี่อาร์ต เพียงแต่ตอนแรกเขียนไว้ว่าจะมาอธิบายเฉยๆ ครับ

ที่พิมพ์บอกไปแบบนั้นใจจริงไปก็มีแอบเสียดายนิดหน่อยน่ะครับ ที่ไม่ได้ชี้แจงก่อน

แต่ผมบอกแล้วว่าเคารพการตัดสินใจของพี่ทุกคนไงครับ

ที่สาธยายต่อมาก็อยากให้คุณHorn เค้าเข้าใจให้ถูกนิดนึงครับ ว่าผมไม่ได้ทำนะ

ผมไม่อยากให้ใครมากล่าวหาว่า

ผมได้ใช้ตำแหน่ง Control ทำให้เว็ปเสียหาย

ทั้งๆ ที่ตั้งแต่วันแรกที่เข้ามาอยู่ในเว็ปนี้ หรือที่โดนตั้งตำแหน่งมาให้(เพราะคอมเม็นท์เยอะบ่นตลอด)ให้ก็พยายามดูแล้วเว็ปมาตลอด

ผมก็อยากรังสรรค์ สิ่งดีๆ ให้คนใช้รถในประเทศไทยเหมือนกันครับ อาร์ต

ส่วนเรื่องที่เพื่อนๆ แรงๆ ทั้งนั้นเนี่ยต้องขอโทษสมาชิกทุกคนด้วยครับ ที่พวกเราทำให้ทุกคนไม่สบายใจ

ขอย้ำอีกนิดว่าผมเป็นคนผิดเองที่ให้อ๊อดตั้งกระทูแบบนั้น มีคนชมมาหลายคนว่าพวกผมหาที่ดี อาหารอร่อยเราก็อยากมาขอบคุณพี่ๆ ที่ชม เจตนามีแค่นั้น ไม่เข้าใจว่าเป็นเรื่องใหญ่โตได้อย่างไร

ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะพวกผมเปลี่ยนชื่อเหมือนกัน มีการวางแผนจะทำบ้านพักของเปอโยต์มาอีกหลังละมั้งครับ

ต้องขออภัยพี่อาร์ตอีกครั้งครับ แต่อยากจะบอกว่าไม่อยากให้ทุกคนเข้าใจอ๊อดผิดครับ เพราะว่าสถานที่ๆ อ๊อดจัดมาให้เป็นที่ๆ เค้าเป็นลูกค้าแล้วสนิทกับเจ้าของมาตั้งแต่พึ่งเปิดครับ ไม่งั้นไม่มีทาง ไร้ค่าใช้จ่ายในการจัดงาน คิดแต่ค่าอาหารหรอกครับ

อ๊อด ขอโทษที่มาพิมพ์แบบนี้อีก ทั้งๆ ที่เรื่องน่าจะจบไปแล้ว โอ๊ค ก้องมาแสดงความรู้สึกแทนเหตุผลของโทษด้วยที่ทำใจสิ่งตรงกันข้ามกับที่ก้องพูดไว้

แต่อย่างน้อยๆ วันเกิดอ๊อดมัน ไม่อยากให้มีคนด่ามันว่ะ สุขสันต์วันเกิดนะ อ๊อด

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 กันยายน 2009 เวลา 00:36:03 »

ลืมๆ ขอขอบพระคุณคุณHorn ที่เข้าใจแล้วให้โอกาศครับ

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์