วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 15:43:00

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เอาให้ฮาครับ วันนี้เงียบเหงาเหลือเกิน
0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาให้ฮาครับ วันนี้เงียบเหงาเหลือเกิน  (อ่าน 965 ครั้ง)
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 2009 เวลา 14:40:35 »

กระเหรี่ยงบนดอยทางภาคเหนือสุดโน้น
อยากจะเป็นพลเมืองที่ถูกต้องตามกฏหมาย มีบัตร
ประจำตัว มีสำมโนครัว มีทะเบียนสมรส ว่างั้นเถอะ

วันหนึ่ง ก็มีกะเหรียงหนุ่มลงมาจากเขา ตรงดิ่งไปที่
อำเภอ ตั้งใจว่าจะมาจดทะเบียนสมรส พอมาถึงอำเภอ
ก็เข้าพบเจ้าหน้าที่

เจ้าหน้าที่ "จะมาให้ทำอะไรนี่"
กะเหรียง"ผงจามาจกทาเบียงครับ"

เจ้าหน้าที่อารมณ์ขันก็เลยพูดล้อเลียน
"จกทาเบียนอาลัย"
กะเหรี่ยง"จกทาเบียงสงรก สงรกอ่า"

เจ้าหน้าที่"แล้วจาจกกาคาย"
กะเหรี่ยง"จก กา เมีย"

เจ้าหน้าที่ "อ้าว เมียไม่มา ต้องไปเอาเมียมา"
กะเหรี่ยง"โอ เค คัก ขอกคุงคัก ขอกคุงครับ"

กะเหรี่ยงเผ่นขึ้นเขา ไปล่อเมียแล้วกลับมาที่อำเภอ

กระเหรี่ยง"เลียกโล้ยแล้วครับ จกทะเบียงครับ"
เจ้าหน้าที่"ไหนละเมีย บอกให้ไปเอาเมียไง ต้อง
เอามาด้วย ขึ้นไปเอามาอีกทีนึง"

กะเหรี่ยงก็รับคำ เผ่นขึ้นเขาไปอีก คราวนี้ล่อสองที
เลย จะได้ไม่เสียเที่ยว
กะเหรี่ยง เสียงป้อแป้ ชักไม่ไหวแล้ว เสียงชักอ่อยๆ

กะเหรียง"จกไล่รึยังครับ"
เจ้าหน้าที่ "แล้วเมียล่ะ เอามารึยัง"

กะเหรี่ยง"ไอ้หยา เอามาหลายทีแล้ว เมื่อไหร่
จาจกสักทีล่า ไม่....มี....แรง.....เอา....แล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เกรียนโครตพ่อง
Turbo 306
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 2009 เวลา 14:47:04 »

5555555555555++++++++++++ ฮาจริงครับพี่
อ่านตั้งหลายรอบอิอิอิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 2009 เวลา 17:21:14 »

อันนี้เคยอ่านแล้ว

PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 2009 เวลา 17:40:01 »

เอา คืออารายเหยอ ป๋มอินโนเซ้นส์ม่ะเข้าจายยย  > <

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
Thailandproject
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กรกฎาคม 2009 เวลา 17:22:22 »

อ่านอีกซักรองก็ยังฮาอยู่ครับ

When a winner commits a mistake, he say I'm wrong (Habit 1 : Be proactive)
ผู้ชนะ : เมื่อพบว่ามีข้อผิดพลาด จะพูดว่า ฉันทำผิดเอง
When a loser commits a mistake, he says it's not my fault
ผู้แพ้ : เมื่อพบข้อผิดพลาด จะพูดว่า ไม่ใช่ความผิดของฉัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์