วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 22:38:41

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ผมถูกหลอก
0 สมาชิก และ 25 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมถูกหลอก  (อ่าน 9641 ครั้ง)
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #48 เมื่อ: วันพุธที่ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 11:30:48 »

ให้กำลังใจครับผม สู้ๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
mono
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #49 เมื่อ: วันพุธที่ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 12:05:19 »

รถหาไม่อยากหลอกนะครับยังไงคืนเงินหรือส่งของให้เข้าไปจะดีกว่านะครับ
รถสีขาวมีสคู๊ปที่ฝากระโปร่ง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chat
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันพุธที่ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 12:45:54 »

จนป่านนี้ยังไปให้โอกาสมันอีกเหรอครับ ลองโทรไปถามอู่ย้งดูว่ารู้จักบ้านมันไหมหรือมีอะไรที่มันยังทิ้งไว้ที่อู่รึป่าวยึดมาให้หมด
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #51 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 กรกฎาคม 2009 เวลา 23:44:15 »

พี่ปอนด์ต้องจัดการแบน User นี้ได้แล้วมั๊งครับ? ทำแสบไว้หลายเรื่อง เหมือนเข้ามาพยายามสร้างเครดิตให้คนอื่นคิดว่าตัวเองเจ๋ง แล้วก็เอาของมาขาย(จะขายจริงขายปลอมก็อีกเรื่อง) แต่กรณีนี้น่าจะเข้าข่ายหลอกลวง ดังนั้นควรจะจัดการให้เด็ดขาด
ไม่ควรปล่อยให้คนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ ใช้พื้นที่ วีเิลิฟ เป็นที่กระทำความผิดครับ

ปล.รถเขาแรงนะครับถ้าเจอบนถนน รถแตนๆอาจจะตามไม่ทัน แนะนำควรมา MI16 S16 ตามประกบครับ ฮาาาาา

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #52 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 กรกฎาคม 2009 เวลา 00:17:17 »

รอบที่แล้ว หลายๆคนก็ได้เห็นพฤติกรรมที่แปลกและน่าสงสัยของนายพลคนนี้หลายๆเรื่องครับ

ผมก็ได้รับ PM ส่วนตัวจากเพื่อนๆที่รู้ข้อมูลหลายคนให้มาเตือน ถึงพฤติกรรมของนายคนนี้

ไม่ว่าจะเป็นการเก็บอะไหล่เก่าๆหมดสภาพมาหลอกขาย การสร้างภาพอย่างยิ่งใหญ่

สุดท้ายผมก็โดนเบรคจากสเตปแรกมีเพื่อนสมาชิกบางคนเสนอแนะให้ล็อคกระทู้ของคนๆนี้ไป

ถ้าล็อคกระทู้ไป เพื่อนๆอีกหลายๆคนที่ไม่ได้ตามอ่านจะรู้ถึงความแย่ๆของคนๆนี้ยังไงละครับ คิดง่ายๆไปกัลล์ได้

สุดท้าย กระทู้เจ้าปัญหาต่างๆก็โดนลบไปหมด  T____T โคตรเซงครับตอนนั้น แทบอยากจะหลบไปพักเลยครับ

สิ่งที่ผมหวังตอนนี้คือ หวังว่ากระทู้นี้คงไม่โดนลบ และไม่โดนล็อค แบบที่มีสมาชิกบางคนต้องการ เพื่อประโยชน์ส่วนรวมของเพื่อนๆทุกคนครับ

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #53 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 กรกฎาคม 2009 เวลา 00:35:19 »

เท่าที่รู้เปลี่ยนชื่อมาหลายรอบแล้วนะ (มีคนเขาเช็คประวัติได้บอกมา) 55555

เปลี่ยนทั้งชื่อและเปลี่ยนทั้งนามสกุลเลยนิครับป๋าวัต ม่ะธรรมดาจริงๆ ปีนี้หลายรอบแล้วชิมิ 

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #54 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 กรกฎาคม 2009 เวลา 07:52:53 »

ใจเย็นๆๆคับ พี่เค้าไม่มาแล้วหละ

แต่ครับเจอกันเเจ้งเค้าหน่อยนะครับว่าคืนเถอะครับ

เกรียนโครตพ่อง
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #55 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 สิงหาคม 2009 เวลา 16:07:12 »

พี่ฉัตรชัยครับ คนจริงเขากลับมาแล้วนะครับ แต่ไม่ยอมกลับมาที่นี้ ลองตามไปดูนะครับ

http://www.peugeot4you.com/forum/index.php?showtopic=21864&pid=248561&st=0&#entry248561

ยังไงก็ลองติดต่อดูนะครับ มาซะแรงกว่าเดิมซะด้วย หุหุ

blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #56 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 สิงหาคม 2009 เวลา 20:43:12 »

ลบไปแล้วครับ เสียดาย เล่าให้ฟังหน่อยครับ
TRANSFORMERS.V62
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันพุธที่ 05 สิงหาคม 2009 เวลา 11:05:02 »

มีคนเข้ามาขายของในห้องนี้ แล้วผมโอนเงินให้แล้ว ทุกวันนี้ของยังไม่ได้รับและติดต่อไม่ได้เลย เขาให้เบอร์ไว้ 092-0014259
เป็นค่าจานเบรคและกรองแสตนเลส 1800 บาท บอกว่าบ้านอยู่แถวรัตนาธิเบศ แต่ทำงานแถวเพลินจิต ถ้าเป็นท่านใด
หรือท่านใดทราบ กรุณาติดต่อ 089-8372998 ชื่อฉัตรชัย ครับ
*** ผมโทรไปหาที่เบอร์ 0898372988 แล้ว ท่านได้กดสายทิ้งตลอด เอาเป็นว่าจานดิสและกรอง ผมฝากไว้ที่อู่รัตนา ( ช่างเรื่อน ) ล่ะกัน ก่อนเอาของกรุณาแสดงบัตรประชาชนด้วยน่ะคับ จะได้ให้กับคนที่จ่ายเงินถูกตัว***
TRANSFORMERS.V62
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันพุธที่ 05 สิงหาคม 2009 เวลา 11:13:32 »

ดีครับที่ท่านพี่เคยโอนเงินมาให้ผม เพื่อซื้อจานดิสและกรอง กรุณามารับของที่อู่นิพนธ์ ( ช่างเรื่อน ) เพราะผมเก็บของไว้ให้พี่นานแล้ว
และอีกอย่างเงินแค่ 1800 ค่าน้ำมัน V6 / วัน ยังไม่พอเลย ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ส่วนตัวแล้วพอมีกะตังครับ เพราะโทรไปหาที่เบอร์  0898372998 กดสายทิ้งตลอด เลยไม่แน่ใจว่าเป็นท่านฉัตรชัย จริงหรือเปล่าครับ
จาก  405_ skyline แปลงร่างเป็น TRANSFORMERS.V6
0814090728
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #59 เมื่อ: วันพุธที่ 05 สิงหาคม 2009 เวลา 11:41:55 »

แปลกคนจริงๆ มีความสามารถพิเศษสามารถทำให้สิ่งที่ตัวเองทำผิด  ผิดสัญญาไม่ส่งของให้กับลูกค้าเค้าไปนั้น

พูดกลายเป็นลูกค้าผิดไปอีกซะงั้น  ชื่อเสียงและความเชื่อใจแลกกับเงินแค่พันสองพันมันคุ้มเหรอครับ !!!!

อ้อ  จะโชว์อะไรก็ดูให้ดีๆก่อนนะครับ ออกมาโชว์โง่คิดว่าคนอื่นโง่ไปหมด มาโชว์พาวแบบไร้สาระ  ปัญญาอ่อนแบบป๋าวัตว่าเลยครับ

แต่ก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ก็ได้ดังสมใจแล้ว แต่ดังในทางไหนก็คิดเอาเองนะครับ เป็นผม ผมขายรถทิ้งไปแล้วอะ อายแทน!!!!

No กะล่อน
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #60 เมื่อ: วันพุธที่ 05 สิงหาคม 2009 เวลา 11:50:07 »

เบอร์นี้เป็นเบอร์ของพี่ฉัตรชัยจริง และก็โทรติดต่อได้ และไม่ได้เป็นอย่างคุณ TRANSFORMERS.V6 อ้าง และอีกอย่างคุณ TRANSFORMERS.V6  ทำไมต้องให้พี่ฉัตรชัยมาเอาเอง ในเมื่อคุณ TRANSFORMERS.V6 ก็รู้อยู่แก่ใจว่าพี่ฉัตรชัยอยู่ที่ไหน ทำไมไม่ทำการจัดส่งไปให้ หรือทำตามที่ได้คุยกันไว้ ไม่ก็โอนเงินคืนไปเลย ในเมื่อทำอย่างปากพูดไม่ได้ อีกอย่างคุณบอกเงินแค่ 1800ค่าน้ำมัน V6 / วัน ยังไม่พอเลย เรื่องจะได้จบ โผล่ทางโน่นทีโผล่มาทางนี้ที่ ขอบอกเด็กชายแบ๊งค์โครตเซ็งเลย  :นอนตายดีกว่า: ผมว่าผมเป็นเด็กสุดใน VLP แล้วนะ  :แคะ: แต่คุณ TRANSFORMERS.V6 สุดย๊อกๆๆๆๆ   love love love
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #61 เมื่อ: วันพุธที่ 05 สิงหาคม 2009 เวลา 11:54:37 »

กรู ว่า จะไม่แล้วนะ ไอ้ เปร.... โผล่ทาโน้นที ทางนี้ที
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=15821.msg112850;topicseen#msg112850
lovepg
control
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #62 เมื่อ: วันพุธที่ 05 สิงหาคม 2009 เวลา 12:29:26 »

ทำมัยไม่โทรเคลียร์กับพี่เค้าล่ะครับ อย่ามาป่วนในเว็บนี้เลย ทุกคนในที่นี้รักสงบ และอยู่อย่างสันติมานานแล้วครับ เชื่อผมเถอะน่ะ ผมไม่อยากให้เว็บดีๆ ต้องมีมลทินเพราะ การกระทำของคนบางคนครับ
ดีครับที่ท่านพี่เคยโอนเงินมาให้ผม เพื่อซื้อจานดิสและกรอง กรุณามารับของที่อู่นิพนธ์ ( ช่างเรื่อน ) เพราะผมเก็บของไว้ให้พี่นานแล้ว
และอีกอย่างเงินแค่ 1800 ค่าน้ำมัน V6 / วัน ยังไม่พอเลย ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ส่วนตัวแล้วพอมีกะตังครับ เพราะโทรไปหาที่เบอร์  0898372998 กดสายทิ้งตลอด เลยไม่แน่ใจว่าเป็นท่านฉัตรชัย จริงหรือเปล่าครับ
จาก  405_ skyline แปลงร่างเป็น TRANSFORMERS.V6
0814090728

blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #63 เมื่อ: วันพุธที่ 05 สิงหาคม 2009 เวลา 12:55:03 »

11.08 ผมลองโทรไปหาคุณฉัตรชัย ตามเบอร์ที่ลงไว้ ทั้งที่ผมกัับคุณฉัตรชัย ไม่รู้จักกันเลย พี่เขารับครับซึ่งผมถามว่าคุณ TRANSFORMERS.V62  โทรหาหรือเปล่า ได้คำตอบว่าไม่มีเลย ขณะที่ผมโทรไปพี่เขายังอยู่ในระหว่างประชุมที่ต่างจังหวัด ฟังน้ำเสียงแล้วพี่เขามีอายุนะ

ดังนั้นคุณTRANSFORMERS.V62 ลองโทรหาช่วงเที่ยงดูอีกที ส่วนที่ข้อตกลงว่าซื้อของแล้วค้องมารับเองหรือไม่อย่างไร อันนี้ก็อยู่ทั้งสองฝ่ายรู้แก่ใจตกลงกันไว้อย่างไร ฝากไว้ให้คิดด้วยครัุบ  แต่อย่างที่บอก คืนเงินเขาไปเถอะให้ัเรื่องมันจบๆไป ถ้าไม่มีหรือจะผ่อนคืนก็บอกพี่เขาหรือฝากบอกผ่านเว็บนี้ก็ได้ ผมและหลายๆคนจะประสานให้
XU10J4R
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #64 เมื่อ: วันพุธที่ 05 สิงหาคม 2009 เวลา 14:32:10 »

0814090728

ส่งเงินคืนไปเถอะนะถ้ามันไม่มากกว่าค่าน้ำมัน แล้วก็เอาของไปฝากอู่ขายต่อก็ได้.....lho9uo
jot 04
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 สิงหาคม 2009 เวลา 12:46:51 »

ผมโทรหาคุณแล้วคุณไม่รับ นัดเสาร์เย็นก็โทรไป วันนี้ก็โทรไป ไม่รับ แล้วร้านที่ว่าฝากของไว้ไม่เห็นให้เบอร์ติดต่อไว้เลย
jot 04
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 19:55:18 »

ขอขอบคุณคุณ toto4มากที่ให้ข้อมูลอู่รัตนา เมื่อกี้โทรไปอู่ปิดแล้ว พรุ่งนี้จะติดต่ออู่อีกครั้ง สำหรับ transformer v06 ไม่รับโทรของผมเลย

อยากจะเจอเขาอยู่เหมือนกัน พอดีกลับมาเพชรบุรี 1 อาทิตย์ ถ้าว่างเรียนเชิญ
บักซีเด๋อ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #67 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 20:06:26 »

เข้ามาตอบด้วยคราบบบบ เงียบไปเลยยยย ว๊าก
jot 04
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 สิงหาคม 2009 เวลา 11:20:27 »

ผมไปรับของที่อู่รัตนาธิเบศเรียบร้อยแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ก็ให้มันจบไป
Poj_MN
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #69 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 สิงหาคม 2009 เวลา 11:58:10 »

ผมไปรับของที่อู่รัตนาธิเบศเรียบร้อยแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ก็ให้มันจบไป
ยินดีด้วยครับ  ถือว่างานนี้ฟาดเคราะห์ไปแล้วกันนะครับ ยังไงก่อนจะนำอะไหล่ชุดนี้ไปติดรถ ก็พรมน้ำมนต์อีกซักทีนะครับ  ไล่เสนียดจัญไร

ขับ Peugeot โก้ดี ถ้าไม่มีอะไรต้องซ่อม
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #70 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 สิงหาคม 2009 เวลา 12:27:04 »

เย้ๆๆจบแล้วครับ
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #71 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 สิงหาคม 2009 เวลา 13:40:33 »

ยินดีด้วยครับพี่ จบซ๊าที อิอิ

หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์