วันอาทิตย์ที่ 29 กันยายน 2024 เวลา 14:32:38

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  406 D9 คันน้อยๆ ของผมคร้าบบบบบบบบ
0 สมาชิก และ 26 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 406 D9 คันน้อยๆ ของผมคร้าบบบบบบบบ  (อ่าน 5893 ครั้ง)
ปิ๊ก
Heavenly Aerokits
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 มิถุนายน 2009 เวลา 22:56:34 »

หลังจากรถคันนี้ต้องย้ายไปนอนหลายอู่ (อู่ดำริห์ --> ศูนย์มัยลาภ --> อู่ไฟเบอร์ --> อู่สี --> อู่ไฟเบอร์ --> อู่สี --> อู่ไฟเบอร์ --> อู่สี --> ศูนย์มัยลาภ --> กลับบ้าน --> ...?... เว้นไว้ เผื่อมันไปไหนอีก 555+) ศิริรวมประมาณเกือบๆ 6 เดือน   น้ำตาแห่งความเศร้า ในที่สุด รถคันรักของผมก็กลับมาอยู่กับผมอีกครั้ง

วันนี้ก็เลยมีโอกาสได้ถ่ายรูปบางส่วนมาให้ดูกันเล่นๆ ตอนนี้ยังไม่ครบเท่าไหร่ เหลือเก็บรายละเอียดยิบย่อยเล็กน้อย ตอนแรกกะทำให้เสร็จจนครบ แต่ไปๆ มาๆ คิดว่าขอเอามาขับสักพักให้หายคิดถึงก่อนละกัน ค่อยเอาไปแต่งอีกนิดหน่อย ยังไงก็ฝากรถของผมไว้ในชมรมคนรักเปอโยต์ซักคันละกันนะครับ   ตาดำๆ

ท้ายรถมันมืดๆ ยังไงไม่รู้ ลองดูอีกรูปละกัน น่าจะเห็นรายละเอียดมากขึ้น เปลี่ยนสีใหม่จาก Zero Black เป็น Deep Red + Pearl + Metallic แล้วก็ใส่พาร์ทใหม่รอบคัน

LED Daylight driving เอาไว้เปิดตอนกลางวัน  อิอิ

ข้างหลังก็มี จะได้เข้าชุดกัน... แต่คนส่วนใหญ่ไม่ Get อ่ะ... พี่แท๊กซี่มาจอดเทียบข้างๆ แล้วบอกว่า : "น้องๆ ลืมปิดไฟหรี่อ่ะป่าว" ผม :  ร้อนจัง

คร่าวๆ ก็ประมาณนี้ล่ะครับ...................
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 มิถุนายน 2009 เวลา 23:19:23 »

เท่มากมาย

ขอบคุณที่ทำรถสวยๆๆ ให้ชมนะครับ อุๆๆ อย่าลืมปิดไฟหรี่นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เกรียนโครตพ่อง
Pujo
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 มิถุนายน 2009 เวลา 23:22:32 »

ที่ผมเหนในนครปฐมเลย  คันเดียวกันรเปล่าคับเนี่ย !!
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 มิถุนายน 2009 เวลา 23:37:07 »

งามมากๆครับ ผลงานชั้นยอดเรย จะมีขยับสเตปแต่งต่ออีกไหมครับ แต่แค่นี้ก็หล่อมากมายแล้ววว สุดยอด !!!!

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 มิถุนายน 2009 เวลา 23:54:52 »

ยอด มากเลย

3S-FE
405spec C
PEUGEOT CREW
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มิถุนายน 2009 เวลา 03:05:39 »

อ้าวยังไม่ขายเหรอ ตัวจริงยางดึงมาละ ส่วนใหญ่จะเห็นในเบนซ์กะบีเอ็ม พวกโอเวอร์ไซร์หน้า8หลัง9แน่ คันนี้เหมือนสานฝันผมให้สำเร็จเลยเรื่องการโหลดและการใส่ล้อล้นๆ ดึงๆหน้ายางให้หลบในเปอร์โยเนี่ย

Peugeot never die ,Lion never cry
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มิถุนายน 2009 เวลา 05:51:25 »

สวยอะ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มิถุนายน 2009 เวลา 09:24:56 »

:อะหา อะหา:
จ๊าบมากๆ
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มิถุนายน 2009 เวลา 09:36:00 »

สวยมากๆๆๆครับ :โอ้ววววววววววว: :โอ้ววววววววววว:
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มิถุนายน 2009 เวลา 11:19:35 »

งามจริงๆ ครับ สวยมากๆ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
บักซีเด๋อ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มิถุนายน 2009 เวลา 11:28:55 »

สวย ดุ ดำ :สาบแช่ง:
ปิ๊ก
สิงห์มัธยม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มิถุนายน 2009 เวลา 11:49:09 »

เท่มากมาย

ขอบคุณที่ทำรถสวยๆๆ ให้ชมนะครับ อุๆๆ อย่าลืมปิดไฟหรี่นะครับ

แซวเหรอ อิอิ หรือคุณคือคนขับแท๊กซี่วันนั้น!!!! ล้อเล่นนะคร๊าบบบบบบ ฮิฮิ

ที่ผมเหนในนครปฐมเลย  คันเดียวกันรเปล่าครับเนี่ย !!

เคยไปแถวนั้นเหมือนกันครับ แต่นานมาแล้วล่ะ ตอนนั้นยังสีดำและไม่ได้ใส่พาร์ทเลยครับ ไม่รู้ว่าใช่คันเดียวกับที่เห็นรึเปล่า

งามมากๆครับ ผลงานชั้นยอดเรย จะมีขยับสเตปแต่งต่ออีกไหมครับ แต่แค่นี้ก็หล่อมากมายแล้ววว สุดยอด !!!!

คงสภาพนี้แหละครับ เหลือเก็บเล็กๆ น้อยๆ พวกฟิล์ม, ช่วงล่าง อะไรประมาณนั้น

อ้าวยังไม่ขายเหรอ ตัวจริงยางดึงมาละ ส่วนใหญ่จะเห็นในเบนซ์กะบีเอ็ม พวกโอเวอร์ไซร์หน้า8หลัง9แน่ คันนี้เหมือนสานฝันผมให้สำเร็จเลยเรื่องการโหลดและการใส่ล้อล้นๆ ดึงๆหน้ายางให้หลบในเปอร์โยเนี่ย

ใส่ยางดึงๆ มันช่วยได้เยอะครับ หลบซุ้มสบายเลย จัดเลยครับอยากเห็นคนแต่งเปอโยต์เยอะๆ

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำชมนะครับ ขอบคุณมากๆๆ ครับ

405spec C
PEUGEOT CREW
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มิถุนายน 2009 เวลา 22:43:40 »

แบบนี้ต้องขับแบบหลอนๆประมาณสอดส่องที่พื้นว่ามีก้อนหินมั้ย ขนาดผมใส่ซีรีย์ตั้ง40นะเวลาไปพวกพื้นที่เอาเศษหินมาถมเนี่ย(ที่จอดรถข้างมิ้วนะมะก่อนโดนมาที เพราะมาเห็นตอนเช้าน่าจะใช่) แทบไม่อยากเข้าเลยเพราะหินก้อนเท่าเล็กขนาดลูกปิงปองแต่แบบมีมุมเหลี่ยมมันอาจเบียดกับขอบแมกซ์ได้โดยไม่รู้ตัว เพราะยางบางไงเป็นมะ สังเวยบ้างยัง  

Peugeot never die ,Lion never cry
Pujo
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 09 มิถุนายน 2009 เวลา 23:51:26 »

งื้มๆ  วันนี้ผมเหนอีกแล้ว แล้วก็รุ้เลยว่า คนละคันกันจริงๆ  แต่สีและแม๊ก เหมือนกันเป๊ะเลยล่ะงับ  สวยจิงๆ ขอชมอีกครั้ง ^^
TiTLe
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 10 มิถุนายน 2009 เวลา 08:22:29 »

งามจริงๆ
peugeot77
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มิถุนายน 2009 เวลา 22:02:15 »

สวยมากครับ ขอปรบมือดังๆครับกับความพยายามครับ เพราะรุ่นนี้แต่งยาก (ให้สวยนะ) แต่คุณทำออกมาสวยครับ
บอกจริงๆนะอยากทำบ้าง แต่ยังไม่กล้าเลยกลัวออกมาไม่สวยนะ
ปิ๊ก
สิงห์มัธยม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 มิถุนายน 2009 เวลา 11:28:20 »

แบบนี้ต้องขับแบบหลอนๆประมาณสอดส่องที่พื้นว่ามีก้อนหินมั้ย ขนาดผมใส่ซีรีย์ตั้ง40นะเวลาไปพวกพื้นที่เอาเศษหินมาถมเนี่ย(ที่จอดรถข้างมิ้วนะมะก่อนโดนมาที เพราะมาเห็นตอนเช้าน่าจะใช่) แทบไม่อยากเข้าเลยเพราะหินก้อนเท่าเล็กขนาดลูกปิงปองแต่แบบมีมุมเหลี่ยมมันอาจเบียดกับขอบแมกซ์ได้โดยไม่รู้ตัว เพราะยางบางไงเป็นมะ สังเวยบ้างยัง 

ก้อนหินยังไม่เคยสังเวย....  ชิวนะ

แต่ฟุตบาทนี่ สังเวยมาสองรอบแระ  ร้อนจัง

งื้มๆ  วันนี้ผมเหนอีกแล้ว แล้วก็รู้เลยว่า คนละคันกันจริงๆ  แต่สีและแม๊ก เหมือนกันเป๊ะเลยล่ะงับ  สวยจิงๆ ขอชมอีกครั้ง ^^

อยากเห็นคันนั้นจัง แอบถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยจิ

งามจริงๆ

สวยมากครับ ขอปรบมือดังๆครับกับความพยายามครับ เพราะรุ่นนี้แต่งยาก (ให้สวยนะ) แต่คุณทำออกมาสวยครับ
บอกจริงๆนะอยากทำบ้าง แต่ยังไม่กล้าเลยกลัวออกมาไม่สวยนะ

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ

TINYTINO
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 มิถุนายน 2009 เวลา 17:53:26 »

อยากทราบ รายละเอียดเกี่ยวกับ ขนาดล้อ แล้วก็ยางครับ (ยางบางได้ใจมากครับ) รถสวยครับขอชมจากใจจริงเลย
nismo
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 มิถุนายน 2009 เวลา 20:30:48 »

สวย+หรูได้ใจมากกกก..เลยชอบครับ ตาดำๆ ตาดำๆ
ปิ๊ก
สิงห์มัธยม

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 มิถุนายน 2009 เวลา 22:25:53 »

อยากทราบ รายละเอียดเกี่ยวกับ ขนาดล้อ แล้วก็ยางครับ (ยางบางได้ใจมากครับ) รถสวยครับขอชมจากใจจริงเลย

F: 8x19 + 215/35 19
R: 9x19 + 235/35 19

ตอนนี้เปลี่ยนยางหลังเป็น 215/35 แล้วครับ แก้มดึงสุดเลยครับ ชอบมากๆๆๆๆๆ เด๋วมาอัพเดตรูปให้ดูอีกทีนะครับ

สวย+หรูได้ใจมากกกก..เลยชอบครับ ตาดำๆ ตาดำๆ

ขอบคุณคร้าบบบบบบบ

credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 24 มิถุนายน 2009 เวลา 00:10:36 »

หมดงบไปเท่าไหร่ครับ

P o M p O m _ *
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 24 มิถุนายน 2009 เวลา 00:28:06 »

หน้า9" ใส่ 215!!!

สุดๆเลยพี่ปิ๊ก Cheesy
ปิ๊ก
สิงห์มัธยม

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพุธที่ 24 มิถุนายน 2009 เวลา 19:13:12 »

หมดงบไปเท่าไหร่ครับ

ไม่ได้จดไว้อ่ะครับ แต่ที่แน่ๆ เงินที่หมดไปกับค่าแต่งรถ น้อยกว่าเงินที่หมดไปกับค่าซ่อมรถแน่นอน!

ซ่อมมาเกือบทั้งคัน จนจะเป็นรถใหม่อีกรอบอยู่แระ นี่ถ้าเอาอะไหล่ที่เปลี่ยนหรือซ่อมไป มารวมๆ กัน ผมว่าคงประกอบ 406 ได้อีกคันแล้วมั้ง 555+]

หน้า9" ใส่ 215!!!

สุดๆเลยพี่ปิ๊ก Cheesy

ถ้าล้อ 9 นิ้ว แนะนำ 215 เลยครับ ดึงได้สวยกว่า 225 เยอะเลย อิอิ

PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพุธที่ 24 มิถุนายน 2009 เวลา 19:49:36 »

ล้อ 9 นิ้ว ใส่ 215 !!!! โอ๊ววว ดึงๆตึงๆ เท่ค๊อดๆครับท่านปิ๊ก หายางยากไหมอ่ะครับพวกยางดึงๆแบบนี้นะ

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์