วันเสาร์ที่ 28 กันยายน 2024 เวลา 00:25:22

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  306 cabriolet phase 3
0 สมาชิก และ 69 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 306 cabriolet phase 3  (อ่าน 19957 ครั้ง)
laksanova
ไร้ชีวิตชีวา
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #48 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 01:08:55 »

สวยมากๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

วันนี้เธอมองฉันเหมือนกับหมูกับหมา ไร้ค่า เป็นหมาหัวเน่า.........
boony
สิงห์มัธยม

« ตอบ #49 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 06:55:49 »

เฮ้อ.....เสร็จซะที ......เจอกันวันงานmeetingครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #50 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 08:34:49 »

รถคุณ boony สีเนียนทุกคันเลยนะครับ
 ถูกต้องแล้วครับ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #51 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 08:41:57 »

อุอุอุอุ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
lovepg
control
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #52 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 08:44:28 »

แจ่มจริงๆ ตาดำๆ
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #53 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 11:18:52 »

ว้าว!!!!!!!!!!!ไฟกลมๆด้วย ได้ข่าวว่าเปลี่ยนผ้าหลังคาแล้วด้วย  สวยมาก
theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #54 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 11:59:41 »

ว้าว!!!!!!!!!!!ไฟกลมๆด้วย ได้ข่าวว่าเปลี่ยนผ้าหลังคาแล้วด้วย  สวยมาก
สีทั้งมันวาวทั้งสวย แจ่มมาก ๆ  แต่สีขาวก็สวยนะครับพี่ชัย
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #55 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 12:43:09 »

แดงเลือดสาด เลยครับ อิอิ ..

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
todd

« ตอบ #56 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 13:04:48 »

สวยจังคับ อยากตัดหลังคามาทำ CC บ้างจัง

เห็นแล้วอยากได้บ้างคับ

สนใจ ประกันและพรบ. ทุกค่าย ทุกชั้น ราคาย่อมเยาว์

ติดต่อ ต๊อด 0897802666 ลองสอบถาม และเช็คราคาดูได้ คร้าบ
songkwan
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #57 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 16:50:24 »

ถ้าคุณ boony เป็นคุณหมอคนนั้นล่ะก็ ... รถพี่เค้าสวยทุกคันครับ "หล่ออลังการ"
boony
สิงห์มัธยม

« ตอบ #58 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 18:26:22 »

รถคุณ boony สีเนียนทุกคันเลยนะครับ
 ถูกต้องแล้วครับ
ถ้าคุณ boony เป็นคุณหมอคนนั้นล่ะก็ ... รถพี่เขาสวยทุกคันครับ "หล่ออลังการ"
ว้าว!!!!!!!!!!!ไฟกลมๆด้วย ได้ข่าวว่าเปลี่ยนผ้าหลังคาแล้วด้วย  สวยมาก
สีทั้งมันวาวทั้งสวย แจ่มมาก ๆ  แต่สีขาวก็สวยนะครับพี่ชัย
มันเป็นเทคนิคการถ่าย+ตกแต่งภาพครับ   อย่าไปคาดหวังมาก  แต่อย่างไรก็ขอบคุณมากครับ
leo star
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #59 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 กันยายน 2009 เวลา 18:54:24 »

เสร็จแล้วยินดีด้วยครับพี่หมอ  สวยมากที่สุดครับ อยากเห็นแบบเต็มๆคันจังครับ...
boony
สิงห์มัธยม

« ตอบ #60 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 กันยายน 2009 เวลา 00:47:14 »

ใจจริงแล้วอยากได้สีขาว..แต่ดวงได้แต่รถสีแดงครับ ก็เลยออกมาเป็นแบบนี้ beforeครับ
surapong18
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #61 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 กันยายน 2009 เวลา 07:55:08 »

ผมขอมา บูขา ที่บ้านสักคันเถอะครับ

sura
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #62 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 กันยายน 2009 เวลา 08:07:19 »

ใจจริงแล้วอยากได้สีขาว..แต่ดวงได้แต่รถสีแดงครับ
แก้แบบนี้ดีไหมครับ  Ho Ho
บักซีเด๋อ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #63 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 กันยายน 2009 เวลา 10:18:35 »

รถสวยมากๆๆๆๆครับพี่หมอ วันงานได้เห็นนางงามมาโชว์ตัวด้วย
fikki/406
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 กันยายน 2009 เวลา 11:08:11 »

สวยจัง
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #65 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 05 กันยายน 2009 เวลา 11:41:34 »

ใจจริงแล้วอยากได้สีขาว..แต่ดวงได้แต่รถสีแดงครับ
แก้แบบนี้ดีไหมครับ  Ho Ho

เล่นแบบนี้เลยพี่ผม แต่ๆๆๆๆๆๆก็เท่ดีนะครับ อิๆๆ

เกรียนโครตพ่อง
Todo
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #66 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 กันยายน 2009 เวลา 16:21:31 »

อยากแปลงโฉมบ้าง ใช้งบเท่าไหร่ครับ ( ทำสีเอง )
ถ้าแปลงโฉมแบบไม่เปลี่ยนเครื่อง ไฟ/กระจัง/กันชน น่าจะอยู่ราวๆ 25k
ถ้าแปลงหมดเลย ทั้งหน้า/เครื่อง/เกียร์/คอนโซล น่าจะอยู่ราวๆ 100k
ไม่รวมทำสีทั้งคู่
รายละเอียด โทรคุยกับช่างแว่นดีกว่าครับ 089-892-2046

พี่ครับ รถสวยจัดเลย อยากได้บ้าง
ราคา 100k ที่พี่บอกรวมทำหลังคาเปิดได้ด้วยป่าวครับ หรือทำแค่ ข้างหน้ากับเครื่อง และคอนโซล
แล้ว 100k นี่รวมราคาของด้วยป่าวครับ

รบกวนด้วยครับผม
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #67 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 กันยายน 2009 เวลา 21:49:53 »

ราคา 100k ที่พี่บอกรวมทำหลังคาเปิดได้ด้วยป่าวครับ หรือทำแค่ ข้างหน้ากับเครื่อง และคอนโซล
แล้ว 100k นี่รวมราคาของด้วยป่าวครับ
การแปลงหน้าไม่เกี่ยวกับหลังคาครับ คันไหนๆ จะ 2-3-4-5 ประตูก็แปลงได้
ส่วนคันนี้เป็นรถเปิดประทุนอยู่แล้ว  และไม่แนะนำให้ดัดแปลงตัวถังครับ
ถ้าเอารถมีหลังคามาตัดหลังคาออก จะเสียความแข็งแรงไปมากครับ

ราคาที่ว่า รวมของ+ค่าแรง ไม่รวมทำสี  แต่ไม่รู้ตอนนี้สภาพตลาดเป็นไง  โทรคุยกับช่างดีกว่า
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #68 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 ตุลาคม 2009 เวลา 11:37:18 »

เมื่อวันเสาร์ไปเขาใหญ่มา
ขึ้นทางแดลี่โฮม ไปถึงด่านเขาใหญ่ รีสอร์ทออกไปทางวังน้ำเขียวนิดหน่อย  กด mode S ตลอด ขับมันมากๆ
ยิ่งตอนกลางคืน วิ่งย้อนกลับมากินมื้อเย็นที่ PB valley ถนนโค้งไปโค้งมา และไม่มีรถเลย ยิ่งมันใหญ่
ช่วงล่าง KW ที่โดนถอดตุ๊กตากันโคลงไปข้างหนึ่งก็ได้ลองกันเต็มๆ ละครับ
 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

กลับมาเต็มน้ำมันที่กทม ได้ 10.x กม/ลิตร  เออ ก็ไม่ขี้เหร่นะ
แต่งานนี้โดนทั้งฝน ทั้งฝุ่น ตัวแดงไปหมด  เอารถเข้าไปล้าง...
น้องรับรถ เค้าเห็นสภาพแล้ว "พี่ๆ ลงตัวขัดเพิ่ม อีกตัวเถอะ"
 ร้อนจัง

อ๋อ ช่วงจะขึ้นเขาใหญ่ เย็นๆ สบายๆ จะเปิดประทุนซะหน่อย
เจ้าหลังคา ดันขี้เกียจไม่ยอมทำงาน
แต่ก็ดี ขับไปอีกนิดก็ฝนตกๆ หยุดๆ
ถ้ามาเสียตอนเปิดประทุนอยู่ แล้วฝนตกคงจะมันหน้าดู
กลับมาดูแล้ว ฟิวส์ขาดอีกแล้ว  เปลี่ยนเสร็จก็ใช้ได้
คราวหน้าต้องหาฟิวส์สำรองเยอะๆ หน่อย ฮ่าๆๆ
 555
monthon

« ตอบ #69 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 ตุลาคม 2009 เวลา 11:50:08 »

ขึ้นทางแดลี่โฮม ไปถึงด่านเขาใหญ่ รีสอร์ทออกไปทางวังน้ำเขียวนิดหน่อย  กด mode S ตลอด ขับมันมากๆ
ยิ่งตอนกลางคืน วิ่งย้อนกลับมากินมื้อเย็นที่ PB valley ถนนโค้งไปโค้งมา และไม่มีรถเลย ยิ่งมันใหญ่
ช่วงล่าง KW ที่โดนถอดตุ๊กตากันโคลงไปข้างหนึ่งก็ได้ลองกันเต็มๆ ละครับ

กลับมาเต็มน้ำมันที่กทม ได้ 10.x กม/ลิตร  เออ ก็ไม่ขี้เหร่นะ
แต่งานนี้โดนทั้งฝน ทั้งฝุ่น ตัวแดงไปหมด  เอารถเข้าไปล้าง...
น้องรับรถ เขาเห็นสภาพแล้ว "พี่ๆ ลงตัวขัดเพิ่ม อีกตัวเถอะ"
 ร้อนจัง

อ๋อ ช่วงจะขึ้นเขาใหญ่ เย็นๆ สบายๆ จะเปิดประทุนซะหน่อย
เจ้าหลังคา ดันขี้เกียจไม่ยอมทำงาน
แต่ก็ดี ขับไปอีกนิดก็ฝนตกๆ หยุดๆ
ถ้ามาเสียตอนเปิดประทุนอยู่ แล้วฝนตกคงจะมันหน้าดู
กลับมาดูแล้ว ฟิวส์ขาดอีกแล้ว  เปลี่ยนเสร็จก็ใช้ได้
คราวหน้าต้องหาฟิวส์สำรองเยอะๆ หน่อย ฮ่าๆๆ
 555
ผมว่าฟิวส์ขาดปล่อยๆ 2ทีแล้วใช่ไหมครับ  ลองไปตรวจที่ มอเตอร์ปั้มไฮโดรลิค(ท้ายรถน่ะครับ)  ผมว่าตัวถ่านหน้าคอมมิวของมอเตอร์ปั้มไฮโดรริค น่าจะหมดหรือช้อตอยู่ครับ
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #70 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 ตุลาคม 2009 เวลา 12:37:15 »

ผมว่าฟิวส์ขาดปล่อยๆ 2ทีแล้วใช่ไหมครับ  ลองไปตรวจที่ มอเตอร์ปั้มไฮโดรลิค(ท้ายรถน่ะครับ)  ผมว่าตัวถ่านหน้าคอมมิวของมอเตอร์ปั้มไฮโดรริค น่าจะหมดหรือช้อตอยู่ครับ
ขอบคุณครับพี่ monthon
จะลองเช็คดูครับ
 :ยินดี อุอุอุ:
boony
สิงห์มัธยม

« ตอบ #71 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 ตุลาคม 2009 เวลา 21:24:16 »

น้องรับรถ เขาเห็นสภาพแล้ว "พี่ๆ ลงตัวขัดเพิ่ม อีกตัวเถอะ"
 ร้อนจัง

555
สงสัยต้องพกฟิวส์มั่งแล้ว ....เดี๋ยวกลายเป็นอ่างเลี้ยงปลา
หน้า: 1 2 [3] 4 ขึ้นบน พิมพ์