วันศุกร์ที่ 27 กันยายน 2024 เวลา 22:34:54

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  306 cabriolet phase 3
0 สมาชิก และ 32 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 306 cabriolet phase 3  (อ่าน 19916 ครั้ง)
306cc
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:08:02 »

มาแล้ว.... 306 cabriolet phase 3
เสร็จซะที  หลังไปทำ face-off ร่วมเดือน
color effect อีกครึ่งเดือน

โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:09:11 »

แปลงหน้าเป็น minor change รุ่นสุดท้าย
สิงห์ตัวใหญ่ เด่นเป็นสง่า
ไฟตาเพชร ไฟตัดหมอกกลม
กันชนคาดดำเฉพาะด้านข้าง ตามเอกลักษณ์ของรุ่น

ด้านหลังเรียบๆ
เอาไปให้งงกันเล่นๆ ว่ารถอะไรหว่า  อิอิ
 555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:09:50 »

ด้านใน แสดงให้เห็นคันเกียร์ขั้นบันไดของ AL4
พวงมาลัย 4 ก้าน ออกแนวหรูมากกว่าซิ่ง  มาคู่แอร์แบกคู่หน้า
หน้าปัทม์ยังดำอยู่  หน้าขาวยังไม่มา อิอิ
 Ho Ho
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:10:38 »

ขอบคุณ
อู่ช่างแว่นตาโต และทีมงาน สำหรับการแปลง face-off
อู่สีประดิษฐพงศ์กิจเจริญ  คุณแบงค์และทีมงาน  ที่ช่วยดูแลเรื่องสี ทั้งการทำสีขาวมุก แบบลัมโบกินี

ขอบคุณ
คุณภณ สำหรับ cams gti6 ที่ลงไปแล้ว และ manifold/header gti6 ที่คงต้องไปอยู่ภาค 2
คุณก้องให้คำแนะนำเรื่องการดูแลสี  และ ultimate carwash ที่ลงแวกให้งดงาม
คุณลุงนพพรและลูกชาย สำหรับคำแนะนำเรื่อง gti-5
คุณ boony สำหรับกระทู้ 'มดคันไฟแปลงกาย' ที่ผมแอบเข้าไปหาข้อมูลการแปลงอยู่บ่อยๆ
คุณ CLIMANTINE ที่แชร์ประสบการณ์ XU10J4R/AL4 กับ อุปกรณ์ gti6  (ได้สูตรแล้วกระซิบด้วยนะครับ อิอิ)
คุณ oakey115 ที่แนะนำให้ผมรู้จักสีขาวมุกของลัมโบ
 :ยินดี อุอุอุ:
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:19:33 »

หล่อโคตรๆ เลยอะ แม่เจ้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
ying
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:22:46 »

สวยมากครับ เวลาไปญี่ปุ่นหลังๆเห็นแต่ phase3 เยอะครับของแต่งก็เยอะด้วย บ้านเราที่นำเข้ามามีแต่phase1 ซะส่วนใหญ่ ไออย๋า
apkp
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:22:58 »

แจ่มดีครับ

405 GR + 3S-GE + LPG = สุดยอดเลย ครับพี่น้องเอ๋ย
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:18:39 »

หล่อค๊อตๆเท่มากมายเรยครับ เห็นแล้วอยากได้มั้ง สวยได้ใจ

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:51:22 »

555 อยาก รับ ลมบ้างจัง  สงสัย ต้อง หาซันรูบ ใส่มัง ละ เพื่อจะ พอรับ ลม กับเขาได้บ้าง

ขอถามเรื่องราคา สี ที่ทำหน่อยคับ จดหมายมาก็ได้ครับ

3S-FE
panumat
มาสายคนอื่นรู้ มาเช้าตรู่คนอื่นไม่เห็น
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 00:10:19 »

อยากแปลงโฉมบ้าง ใช้งบเท่าไหร่ครับ ( ทำสีเอง )
boony
สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 07:42:19 »

อย่างนี้เขาเรีบก โดนนนนนนนอย่างจังงงงง ครับ สงสัยต้องหาบ้างซะแล้ว>>>> แต่ก็แสนยากเหลือเกิน
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 08:49:57 »

หล่อโคตรๆ เลยอะ แม่เจ้า
ขอบคุณครับ
แจ่มดีครับ
ขอบคุณครับ
หล่อค๊อตๆเท่มากมายเรยครับ เห็นแล้วอยากได้มั้ง สวยได้ใจ
ขอบคุณครับ ได้สีถูกใจมากครับ
ตอนแรกผมก็เสียวๆ นะ ไม่แน่ใจว่ามันจะออกมาตรงกับที่อยากได้หรือเปล่า
เพราะไม่เคยเห็นสีจริง  และในเวบลัมโบก็มีความสับสนเรื่องชื่อสีและเบอร์สีพอควรเลย

สวยมากครับ เวลาไปญี่ปุ่นหลังๆเห็นแต่ phase3 เยอะครับของแต่งก็เยอะด้วย บ้านเราที่นำเข้ามามีแต่phase1 ซะส่วนใหญ่
มีของแต่งอะไรน่าสนใจ ก็แนะนำกันบ้างนะครับ
ในกระทู้คุณ ying ผมฝากดูพวงมาลัยหุ้มหนังไว้  รบกวนด้วยนะครับ

ขอถามเรื่องราคา สี ที่ทำหน่อยครับ จดหมายมาก็ได้ครับ
ที่ผมทำ 35k ครับ
สนใจถามคุณแบงค์โดยตรงเลยดีกว่า 081-620-1888
เพราะมันขึ้นกับรายละเอียดงานและสีที่ทำด้วยครับ

อยากแปลงโฉมบ้าง ใช้งบเท่าไหร่ครับ ( ทำสีเอง )
ถ้าแปลงโฉมแบบไม่เปลี่ยนเครื่อง ไฟ/กระจัง/กันชน น่าจะอยู่ราวๆ 25k
ถ้าแปลงหมดเลย ทั้งหน้า/เครื่อง/เกียร์/คอนโซล น่าจะอยู่ราวๆ 100k
ไม่รวมทำสีทั้งคู่
รายละเอียด โทรคุยกับช่างแว่นดีกว่าครับ 089-892-2046

อย่างนี้เขาเรีบก โดนนนนนนนอย่างจังงงงง ครับ สงสัยต้องหาบ้างซะแล้ว>>>> แต่ก็แสนยากเหลือเกิน
งั้นขอรอชม มดแดง v6 ก่อนนะครับ
theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 09:12:22 »

คงเป็น 306cc ที่สวยที่สุดใน ปท. ณ เวลานี้นะ (ล้อน่าจะเป็นสีขาว ขอบแดง คงเข้ากันดีนะ)
Jornducati_GTI
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 10:01:25 »

love love love สวย มาก ครับ เหนือคำบรรยาย  ตาดำๆ
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 10:07:31 »

งามแต้ๆ love love love love love love
monthon
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 10:31:36 »

สวยมากกกกกกกก(สวยกว่ารถผมไป5 เท่าเลย)อิจฉา  เค้าเรียกว่าแต่งเป็น แต่งสวย แต่งถูกทาง....เฮ้ยพิมพ์ไป..อิจฉาไป...
บักซีเด๋อ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 11:24:09 »

สวยมากๆครับ :โอ้ววววววววววว:
206xs_in_schwarz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 11:38:33 »

สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

Love me love my PG:)
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 13:12:15 »

"งาม"

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 มิถุนายน 2009 เวลา 15:40:40 »

คงเป็น 306cc ที่สวยที่สุดใน ปท. ณ เวลานี้นะ (ล้อน่าจะเป็นสีขาว ขอบแดง คงเข้ากันดีนะ)
ขอบคุณครับ 
ถ้าหาหลังคาผ้าใบแดงมาได้ ล้อขาวขอบแดงน่าจะเข้ากันดีเลยล่ะ
เรื่องล้อนี้ ผมยังคิดๆ อยู่ว่าจะใส่ลายคู่ตัว phase 3 (ลาย cyclone) หรือไม่้
ถ้าใส่จริง คงต้องเอาเบรค brembo ออก  แล้วหาเบรค 406 ใส่แทน
แต่จริงแม็กลายที่ใส่อยู่นี้ ผมก็ชอบมากอยู่
สวย มาก ครับ เหนือคำบรรยาย
ขอบคุณครับ
งามแต้ๆ
ขอบคุณครับ
สวยมากกกกกกกก(สวยกว่ารถผมไป5 เท่าเลย)อิจฉา  เขาเรียกว่าแต่งเป็น แต่งสวย แต่งถูกทาง....เฮ้ยพิมพ์ไป..อิจฉาไป...
ขอบคุณครับ  mx-5 ของพี่แต่งได้ไม่แพ้ 306 แน่ๆ ครับ 
สวยมากๆครับ
ขอบคุณครับ
สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณครับ
"งาม"
ขอบคุณครับ
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 03 มิถุนายน 2009 เวลา 17:58:10 »

สวยมากๆครับ อยากได้ al/4 บ้างเท่ห์ดี แล้วแตร์รถนี่ยังกดที่เดิมหรือเปล่าครับ วันหลังต้องหาเวลาไปจอดคู่กันบ้างแล้ว ตอนนี้ไม่มีตังเก็บงานคันแดงต่อ อยากเปลี่ยนหนังหรือพีวีซีไม่ทราบที่อยู่ที่เปิดเก็บหลังคาครับ ไม่ทราบว่าจะไปทำที่ไหนดี ไปที่ศูนย์เขาก็บอกว่าเปลี่ยนเป็นหุ้มหนังก็ไม่ได้มันหนาไป..... อยากเก็บงานหลังคาด้วยเพราะว่ายางยืดด้านในเริ่มไม่ดึงกลับแล้วของคุณ 306cc เป็นบ้างหรือเปล่าครับ
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 03 มิถุนายน 2009 เวลา 18:58:52 »

สวยมากๆครับ...วันหลังต้องหาเวลาไปจอดคู่กันบ้างแล้ว
ขอบคุณครับ  ยินดีครับ
อ้างถึง
อยากได้ al/4 บ้างเท่ห์ดี
AL-4 ใหม่กว่า ฉลาดกว่า 4HP14 มีโปรแกรม sport, snow และ เรียนรู้สไตย์การขับของเราด้วย
แต่การบำรุงรักษายุ่งยากกว่า  และอาจจะมีปัญหาจุกจิกมากกว่า
แค่จะวัดน้ำมันเกียร์ก็ยุ่งแล้วอ่ะ
อ้างถึง
แล้วแตร์รถนี่ยังกดที่เดิมหรือเปล่าครับ
น่าจะอยู่ที่เดิม  (ยังไม่ได้กดแตรเลย แฮะๆ)
่ไฟตัดหมอกหน้าและหลัง จะอยู่ที่ก้านไฟสูง-ต่ำด้วย แต่เป็นอีกวงหนึ่ง (ในก้านเดียวกัน)
อ้างถึง
อยากเปลี่ยนหนังหรือพีวีซีไม่ทราบที่อยู่ที่เปิดเก็บหลังคาครับ ไม่ทราบว่าจะไปทำที่ไหนดี...ไปที่ศูนย์เขาก็บอกว่าเปลี่ยนเป็นหุ้มหนังก็ไม่ได้มันหนาไป
ร้านทำเบาะ น่าจะทำได้ไม่ยากครับ  แต่จะมีลายไวนิลเหมือนของเดิมหรือเปล่า้
ลองดูวิธีทำในรูปนะครับ
อ้างถึง
อยากเก็บงานหลังคาด้วยเพราะว่ายางยืดด้านในเริ่มไม่ดึงกลับแล้วของคุณ 306cc เป็นบ้างหรือเปล่าครับ
เป็นครับ ตอนนี้ผมก็ต้องประคองมันไว้หน่อย ช่วงปิดหลังคาลง ไม่ให้มันกระแทก
ดูแล้วไม่น่าทำยาก แต่ยังหายางยืดที่แรงดึงสูงๆ ไม่ได้  เคยลองเอายางยึดทั่วไปมาลองดึงดู ต้องทบตั้ง 5 ชั้น กว่าจะได้แรงดึงเท่าของที่ติดรถมา

306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพุธที่ 03 มิถุนายน 2009 เวลา 19:06:12 »

วิธีเปลี่ยนไวนิลฝาปิดหลังคา
credit: Peugeot Cabriolet Owners Club 
www.pcoclub.com (แต่เวบปิดไปนานแล้วอ่ะ)

306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพุธที่ 03 มิถุนายน 2009 เวลา 19:23:29 »

ต่อ
หน้า: [1] 2 3 4 ขึ้นบน พิมพ์