วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 16:27:00

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  406 d9 ปันใจใช้ม้าญี่ปุ่น
0 สมาชิก และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 406 d9 ปันใจใช้ม้าญี่ปุ่น  (อ่าน 5729 ครั้ง)
calipso
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอังคารที่ 14 เมษายน 2009 เวลา 22:33:00 »

ถูกต้องแล้วครับ :สุดยอด:เสร็จเรียบร้อยครับ  3S GE ถูกต้องแล้วครับ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 15 เมษายน 2009 เวลา 00:39:58 »

สวยงาม  3S GE ปะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

3S-FE
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 15 เมษายน 2009 เวลา 04:08:20 »

แหร่มเรยครับ 3S หล่อ ค๊อตป๊อ  !!!!   love love love

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
TiTLe
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 15 เมษายน 2009 เวลา 09:41:48 »

ยอดมากครับ
MailXR
Peugeot in Memories
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 15 เมษายน 2009 เวลา 13:29:39 »

วางสวยจัง...เข้ากับตัวรถมาก
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 เมษายน 2009 เวลา 09:11:56 »

พอจะบอกค่าใช้จ่ายได้ไหมครับ
komn
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 เมษายน 2009 เวลา 10:40:19 »

อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมครับ
เช่น ทำจบทุกอย่างหรือเปล่า(ระบบไฟ,เกจ์ต่างๆฯลฯ) ใช้เพลาของอะไร แปลงอะไรบ้าง ฯลฯ
ที่สำคัญที่สุดคือ ทำที่ไหน ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่ครับ
กำลังสนใจจะเอา 405 ไปทำบ้าง
ขอบคุณครับ
calipso
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 เมษายน 2009 เวลา 16:31:56 »

ผมทำแถวหลักสี่ครับเป็นร้านประจำของผมเวลาได้รถคันไหนมาแล้วต้องการเปลี่ยนเครื่องต้องเอาไปวางเครื่องที่นี่ทุกคันส่วนราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่ครับ ราคาก้อคิดเอาตามของที่อู่เค้าซื้อไป ส่วนเครื่องผมเป็นคนซื้อเอง 20000 บาทที่บางนา แต่อย่างอื่นที่เหลือให้อู่จัดการ
หม้อน้ำ เพลาtoyota เพราะว่าไม่ได้ตัดต่อเพลาใช้เทียบแล้วกลึงดุมเอาไม่มีขาดแน่นอน ส่วนค่าแรงค่าเดินไฟและค่าใช้จ่ายจุกจิกจ่ายไปอีก
29000 บาท สำหรับตัวผม ผมคิดว่าไม่แพงถ้างานออกมาแล้วไม่ต้องมานั่งตามแก้ให้เสียเวลา ปวดหัวเพราะเมื่อก่อนตอนเด็กๆผมเคยเจอกับเหตการณ์แบบนี้มาแล้วชอบทำรถแบบงานเหมา ก้อเมื่อก่อนเห็นร้านไหนถูกก้อเอาร้านนั้นและครับเพราะงบเรามีจำกัด
405 คันเก่าผมก้อวางที่นี่ 3s fe ทำที่นี่เหมือนกันไม่น่าต่ำกว่า 3ปี แล้วจนขายต่อเพื่อนไปแล้วก้อไม่เห็นจะมีอะไรเสียนอกจากน้ำยาแอร์รั่วกับปะเก็นฝาวาล์วและก้อสายหัวเทียน  และตอนนี้ถ้าเครื่องและที่สำคัญ  ""เกียร์""มันพังผมไม่กลัวเลยจะหาซื้อตรงไหนจังหวัดไหน
ก้อมีขาย แต่ถ้าเป็นเครื่องเดิมผมคงไม่ค่อยสบายใจในการใช้รถคันนี้มันเหมือนกัน แต่ตอนนี้คอนเซปต่อไปคงติดแก้สครับ  ชิวๆ
ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจเด็วผมจะแนะนำอู่ให้ครับ :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ:
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 เมษายน 2009 เวลา 13:10:32 »

วางได้สวยครับ จบดี ถ้าข้ามพันธุ์ ทำจบแบบนี้ผมว่าคุ้มนะครับ ส่วนเรื่องวางแล้วเสียที่ไหนซ่อมได้ที่นั้น อันนั้นจริงครับเพราะอะไหล่เยอะ แต่ถ้าไปที่ไม่คุ้นช่างไม่รู้จัก อาจจะไม่จบหรือพังมากกว่าเก่านะครับ ผมเคยโดนมาแล้ว รถคันเก่า ไปเสียกลางทาง อะไหล่มีหาได้ไม่ยาก แต่ไปเจอช่างห่วยเข้า เล่นซะเละเลยครับ งัดโน้นงัดนี้ เล่นเอาอันที่ไม่พัง พลอยพังไปด้วยเซ็งเลย ผมก็เลยทำยังไงไม่ให้มันเสียกลางทาง ก็เลย ซ่อมซะก่อน ก่อนที่มันจะพัง ดูแลให้ได้ขนาด ถ้ามันยังจะไปเสียอีกก็ทำใจครับ แต่เท่าที่ใช้มาพอมันจะเสียก็วิ่งไปอู่ได้ครับ และก่อนออกเดินทางไกลทุกครับ จะนำรถไปเช็คเดินทางไกลก่อนทุกครั้งครับ อ้ออีกอย่าง เกิดอุบัติเหตุ ก็ทำให้รถเสียไปต่อไม่ได้เหมือนกันนะครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
JiM gR
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 22 เมษายน 2009 เวลา 21:23:07 »

3S นี่มันทำมาเพื่อเปอร์โยจริงๆ ด้วย 5555+  วางใน 406 เนี่ยอย่างกะเครื่องมันเองเรย อยู่ใน 405 เนี่ยมันแน่นไปนิด ต่อไปคงขับอย่างเดียวเลยนะครับ ............. โชคดี

หน่วยงานตรวจสอบคุณภาพสุราและนารี จังหวัดระยอง
mon_warface
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 11:53:09 »

ถ้าวาง 3S กับ SR อันไหนจะแรงกว่า และจบง่ายกว่าคับ

เอาเงินเข้าศูนย์มาวางเครื่องญี่ปุ่นดีกว่า

รบกวนด้วยคับ อะไร

PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 16:15:33 »

ถ้าวาง 3S กับ SR อันไหนจะแรงกว่า และจบง่ายกว่าครับ

เอาเงินเข้าศูนย์มาวางเครื่องญี่ปุ่นดีกว่า

รบกวนด้วยครับ อะไร
Aah
เทพ 406VIP อยากวางเครื่องญี่ปุ่นแล้วเหรอครับ วันก่อนนั่งดู Mo-Emag เ่ล่มเก่าๆ เห็นตัวเป็นๆท่านม่อนถ่ายกับรถตอนสีขาว หล่อทั้งรถทั้งคนเรยนะครับ

ถ้าถามผมว่าวางอะไรแรงกว่ากัน ผมเองใช้ 3S-GTE อยู่ ก็ยังรู้สึกอยากวาง SR ขับหน้าของ พัลซ่าร์เลยครับ แรงแล้วก็ทนดี

SR ขับหน้าของพัลซ่าร์ ทนมากๆ อย่างเมื่อก่อนก็มีแต่ 406 คันเดียวที่วางเครื่องญี่ปุ่นของคุณโภแห่ง Peugeot Club Rcweb

อดีตตอนสีดำก็วาง 3S-GTE พอเปลี่ยนสี ก็เปลี่ยนมาวาง SR20DET เหมือนกันครับ  แรงขึ้น ทน ก็ไม่จุกจิกแบบที่หลายๆคนกลัวกันนะครับกับการวางเครื่องญี่ปุ่นนะครับ

หรือถ้าจะวาง 3S-GTE จริงๆ ก็คงต้องมองไปที่ตัว Direct coil ครับ เอามาวางแบบครบๆวายไฟครบๆก็แหร่มหมือนกันครับ

ส่วนว่าจะเอาแรงแค่ไหน ก็ทำได้หมดครับ โบ แคม กล่อง หัวฉีด ตามกำลังเงินเรย ผมเคยถามอู่เหมือนกัน 3S-GTE Direct Coil พรัอมวางจบๆโม Light Tune แสนต้นๆได้ครับ

หรือไม่ก็มองไปที่ 2ZZ-GE เครื่องทันสมัยกว่า แรงพอตัวเชียวครับ วางง่ายกว่า 3S ด้วย  เอามาวางแล้วถ้าอยากแรงก็เซ็ทโบหน่อย ก็โอเคแล้วครับ

ปล . รถท่านม่อนเวอร์ชั่นสีน้ำตาล สวยมากๆครับ ผมไปเดินส่องที่เซ็นทรัลเวิลด์ัวันงาน Fast 4 มา เทพจริงๆครับ เพื่อนในทีมผมยังฝากชมเรยว่า สวยมากๆึครับ

แอบถ่ายรูปมา ท่านม่อนคงไม่ว่ากันนะครับ อิอิ

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
JiM gR
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 19:12:31 »

sr ของพัลซาร์ ครับ ถ้าได้ช่างวายริ่งสายครบๆ นะ สุดยอด

หน่วยงานตรวจสอบคุณภาพสุราและนารี จังหวัดระยอง
mon_warface
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 พฤษภาคม 2009 เวลา 09:41:14 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่านนะครับ

เรื่องแรงผมไม่ค่อยถนัดครับ ถ้ามีคำถาม ยังไงคงต้องรบกวนต่อด้วยนะครับ

จะได้วิ่งได้เต็มที่ซักที แล้วก้เรื่องอะไหล่ผมคงไม่ซีเรียสแล้วครับ

ใจจริงก้อยากวาง3000คับ แต่กลัวปัญหาที่ต้องเข้าศูนย์เหมือนเดิม

ไม่กล้าเข้าอุ่นอก เพราะเพื่อนเจอไปแล้ว อู่ชื่อดัง

ต่อสายมั่ว พังเลย โดนไปเป็นแสน

ป.ล. รูปนั้นยังไม่ได้แก้โป่งเลย โอยยยยย

anant
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 05 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:32:38 »

คุณ calipso วางเครื่องที่ไหนครับ ขอทราบเบอร์โทรศัพท์ และที่อยู่ด้วยครับ สนใจจะวางเครื่องใหม่ครับ
chakard
สิงห์มัธยม

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 26 พฤษภาคม 2010 เวลา 20:20:04 »

เครื่องเดิมเป็นไรคับถึงเปลี่ยนเครื่อง3s
K2555
สิงห์มัธยม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 21:31:55 »

คุณ calipso รบกวนขอเบอร์ได้ไหมครับอยากสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมครับ
K2555
สิงห์มัธยม

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 22:00:13 »

รบกวนขอเบอร์เจ้าของกระทู้ด้วยครับ มีเรื่องอยากทราบและปรึกษาครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์