วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 05:47:43

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์มค่ะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์มค่ะ  (อ่าน 4784 ครั้ง)
Pare
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 มีนาคม 2009 เวลา 14:51:03 »

ฟิล์มรถตอนนี้ติดมา3ปีแล้วค่ะ  แต่รู้สึกว่าฟิล์มจะซีดๆ และเปลี่ยนสี  อยากจะเปลี่ยนใหม่ มีใครพอจะรู้บ้างว่าควรติดฟิล์มแบบไหนถึงจะทน และกันความร้อนได้จริงๆ  เพราะที่ติดมามันกันแสงอย่างเดียว แต่ยังรู้สึกว่าร้อนเหมือนตอนยังไม่ได้ติด  ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ด่วนจริงๆ แบบว่าทนไม่ไหวแล้ว ร้อนมากๆ อยากรีบๆเปลี่ยนค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 มีนาคม 2009 เวลา 15:04:05 »

3 บานหน้าเอา 60        3บานหลังเอา 80เลย ครับ  หรือจะเอา บานหลัง กลาง 60 ก็ได้ ถ้าชอบมองกระจกหลัง

ยี่ห้อ ก็ โซราโปร ก็ โอเค ครับ สีของฟิลไม่สวยเท่านั้นเอง ครับ แต่ เรื่องกันความร้อนหรือ แสงผ่านเข้ามา พอๆ กันคับ

ลามิน่า สีสวยคับ แต่แพง ไม่คิดไร มากก็ โซลาโปร ครับ ประหยัดดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

3S-FE
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 มีนาคม 2009 เวลา 15:14:06 »

ติดฟิลม์ชาเลย หล่อสวยมากๆครับ ผมเองรถเสร็จก็จะติดเลย อิอิ

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 มีนาคม 2009 เวลา 15:18:05 »

ส่วนตัวเลย เคยใช้ Lamina แต่ตอนนี้ใช้ Hi-Cool รุ่น Super Cool รู้สึกว่าเย็นกว่า
ติดมารอบคัน 3300 หน้า 40% (สายตาไม่ดี) นอกนั้น 60%
theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 มีนาคม 2009 เวลา 16:29:47 »

เคยใช้ลามิน่า อยู่ ติดมา 4 ปี มีลอกนิดหน่อยเลยไปเคลม(รับประกัน 7 ปี) เขาติดให้ใหม่แต่ต้องเบอร์ฟิล์มเดิม ติดให้ทั้งคัน เมื่อ 9 ปีที่แล้ว 4300 บาท ปัจจุับันไม่รู้ราคา แต่คิดว่าแพง  แต่ไปงานมอเตอร์โชว์มา เห็นว่าลามิน่า
มีเทคโนโลยี่ใหม่ เป็นฟิล์ม กันความร้อนได้ 2 ระดับในตัวเดียวกัน แต่เห็นว่ากันความร้อนได้สูงถึง 79% ลองศึกษาดู หลาย ๆ ยี่ห้อ เพราะติดทีต้องใช้นาน
AOP2519

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 มีนาคม 2009 เวลา 17:45:38 »

ส่วนตัวเลย เคยใช้ Lamina แต่ตอนนี้ใช้ Hi-Cool รุ่น Super Cool รู้สึกว่าเย็นกว่า
ติดมารอบคัน 3300 หน้า 40% (สายตาไม่ดี) นอกนั้น 60%
ติดมาแถวไหนครับ มีเบอร์มั้ยครับ
อ้อ...แล้วรบกวนขอรหัส/โค้ดรุ่นฟิล์มที่ติดด้วยอะครับ  อยากจะรวบรัดจากข้อมูลนี้เลยอะครับ ขอบคุณครับ
CarSociety
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 เมษายน 2009 เวลา 12:19:59 »

แสดงว่าฟิล์มที่คุณ Pare ใช้อยู่ตอนนี้เป็นฟิล์มแบบย้อมสีครับ ซึ่งเป็นแผ่นฟิล์มพลาสติกสีเข้มเพื่อลดแสงสว่างจากภายนอก ความสามารถในการกรองแสงขึ้นอยู่กับความเข้มของสี โดยสีอาจถูกผสมเข้าไปในเนื้อฟิล์ม หรืออยู่ในกาว หรือเคลือบบนผิวฟิล์ม ฟิล์มกรองแสงชนิดนี้สะท้อนรังสีความร้อนได้น้อยหรือไม่สะท้อน ข้อดีของมันก็คือราคาถูก แต่มันจะมีอายุการใช้งานไม่นานเมื่อเปรียบเทียบกับฟิล์มกรองแสงประเภทอื่น คือเมื่อใช้งานไประยะหนึ่ง สีของฟิล์มจะเปลี่ยนเป็นสีม่วงหรือสีน้ำตาลอ่อน (เรียกว่า ฟิล์มขึ้นสนิม) ซึ่งจะลดทัศนะวิสัยในการขับขี่ได้  ถ้าคุณPareอยากเปลี่ยนใหม่ให้ดีขึ้นและไม่กลับมาเกิดปัญหาแบบเก่าอีก  ผมอยากแนะนำให้เปลี่ยนเป็นฟิล์มปรอท ซึ่งเป็นฟิล์มกรองแสงที่สามารถสะท้อนรังสีความร้อนได้ เนื่องจากผิวด้านหนึ่งของฟิล์มถูกเคลือบด้วยโลหะ อายุการใช้งานก็จะยืดออกมาอีก  แต่ถ้าจะให้ดีสุดๆเลย ผมว่าน่าจะเป็นพวกนาโนฟิล์ม ที่เป็นฟิล์มทีประกอบด้วยฟิล์มหลายๆชั้น Multi Layer Optical Film อ่ะครับ ลองดู คริสตัลไลน์ ของ 3เอ็ม ก้อได้ครับ เป็นนาโนฟิล์ม ที่ใช้เทคโนโลยีเฉพาะของกาว คุณสมบัติพิเศษของกาวที่เคลือบบนฟิล์มนี้ จะไม่ทำให้ทัศนวิสัยที่มองผ่านกระจกเกิดการบิดเบือนจากความเป็นจริง และยังช่วยยืดอายุฟิล์มด้วยครับ  สะท้อนและลดความร้อนได้ดี สามารถตัดรังสีความร้อนได้ถึง 97% เหมาะกับแดดแรงๆบ้านเรา ยิ่งหน้าร้อนเดือนเมษา รถติดไฟแดง แดดเปรี้ยง ๆ สบายแล้ว ครับ ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ โอมากๆ  ถึงราคาจะค่อนข้างสูง แต่คุณภาพก็คุ้มค่านะครับ
    ลองเข้าไปอ่านเพิ่มเติมดูนะครับ
    http://www.3mautofilm.com/products2.htm 

P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 เมษายน 2009 เวลา 12:49:16 »

ติดมาแถวไหนครับ มีเบอร์มั้ยครับ
อ้อ...แล้วรบกวนขอรหัส/โค้ดรุ่นฟิล์มที่ติดด้วยอะครับ  อยากจะรวบรัดจากข้อมูลนี้เลยอะครับ ขอบคุณครับ

ข้อมูลครับ -> แถวท่าพระเบอร์ 0890060003 ผมติด X-400 Series (Super kool) มันจะเป็น รอบคัน 60 แต่บานหน้า 40
Pare
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 เมษายน 2009 เวลา 13:19:28 »

ขอบคุนทุกๆคำแนะนำนะคะ  เห็นมีคนบอกว่า crystalline ของ 3mเป็นฟิล์มใสแต่กันความร้อนได้ดีเยี่ยม ถ้ามันดีจริงๆ ราคาเท่าไหร่เท่ากันค่ะ  หวังว่าติดแล้วจะคุ้มราคาคุยนะคะ ^^
hungkim
สิงห์มัธยม

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 เมษายน 2009 เวลา 16:06:42 »

crystalline ราคาร่วม 20000 บาท ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องต้องเป็นฟิล์มสีอ่อนๆ ผมว่าฟิล์มกันความร้อนทั่วไปก็พอแล้วครับ 2 - 3 พันบาท เก็บเงินไว้เติมน้ำมันดีกว่า

ตามนี้เลยครับ

http://www.hondacityclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=39491&highlight=solarpro

P o M p O m _ *
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 เมษายน 2009 เวลา 17:24:46 »

ฟิล์มรถตอนนี้ติดมา3ปีแล้วค่ะ  แต่รู้สึกว่าฟิล์มจะซีดๆ และเปลี่ยนสี  อยากจะเปลี่ยนใหม่ มีใครพอจะรู้บ้างว่าควรติดฟิล์มแบบไหนถึงจะทน และกันความร้อนได้จริงๆ  เพราะที่ติดมามันกันแสงอย่างเดียว แต่ยังรู้สึกว่าร้อนเหมือนตอนยังไม่ได้ติด  ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ด่วนจริงๆ แบบว่าทนไม่ไหวแล้ว ร้อนมากๆ อยากรีบๆเปลี่ยนค่ะ

ใสๆ แต่กันความร้อน แนะนำเป็นพวก V-Kool
รองลงมาหน่อยก็ 3M แบบ CrystalLine อ่ะครับ ราคาก็ 20,000-30,000 ครับ

แต่ถ้าไม่เน้นใส
ก็ฟิล์มกันความร้อนทั่วไปได้ครับ

Lamina หรือ 3M รุ่นสก๊อตทิ้นต์ทั่วไปครับ

รอบคันหน้าเต็ม ไม่น่าเกิน 5,000 ครับ

http://www.108film.com

ลองดูนะครับ
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 เมษายน 2009 เวลา 17:51:24 »

รถผมก็เพิ่งจะโดนโปรโมเตอร์ไปเนี่ย......

ทำไมไม่ลองดูแบรนด์ดีๆแต่ไม่ดังบ้างอ่ะครับ เมื่อวานผมไปเดินเล่นมอเตอร์โชว์รอบสอง....Nissan Day น่ะ ก็เลยแวะไปช๊อปปิ้งฮอลของแต่งรถ
ไปเจอบูทของจอห์นสันฟิล์มมาออกบูทพอดี คือใจผมจะเข้าไปถามเรื่องดีลเลอร์ที่รับติด เพราะตั้งใจจะเอาฟิล์มของจอห์นสันเท่านั้น แบบประทับใจมาตั้งแต่อดีตกาลอ่ะครับ
ตั้งแต่เล่นเปอโยต์ 405 คันแดงนู่นนนน

ก็เลยเข้าไปคุยกับเซลล์กับมองพริตตี้ของค่าย(เข้ามาคุยแบบใกล้ชิดมากและชุดโป๊มากๆ...) เลยเสียตัว เฮ๊ย เสียเงินเลยทีนี้ คุยไปคุยมาก็เลยจองฟิล์มในงานเลย
เป็นรุ่นอะไรก็ไม่ได้ถามอ่ะ แต่รู้ว่ามีปรอทน้อยมากๆ และ มีสีเทาประมาณ 40% ในแบบที่ผมอยากได้ รอบคันรวมบานหน้าเต็ม รวมลอกฟิล์มแถมเก้าอี้มาอีกตัว
จบที่ 4,500 บาท ติดกับร้านที่เป็นดีลเลอร์ใหญ่ของค่ายกันเลยแถวแจ้งวัฒนะ อ่ะ ข้อดีของฟิล์มค่ายนี้คือ ประกันตลอดชีพ ใช้กันจนกว่ารถจะพัง หรือเปลี่ยนรถกันไปเลย
ราคาเต็มคงแพงกว่านี้เล็กน้อย(มั๊ง...) อาจจะราวๆ 5,500-6,500 เกรดจะสูงกว่าียี่ห้อฮิตๆ ในบ้านเรา แต่คุณภาพผมว่าโอเคนะ เพราะเจ้านี้จริงๆทำตลาดมานานนนมากๆแล้ว(ยังไม่เจ๊ง)
แต่ก็ไม่ได้ดังเท่าเจ้าที่โฆษณากันเสียเหลือเกิน..... ดีครับเอางบโฆษณาไปพัฒนาผลิตภัณฑ์ดีกว่า....

ลองดูครับ ชื่อเหมือนแป้งเด็ก อิอิอิ แต่คุณภาพผมว่าโอเคเลย น้องๆ ฟิล์มระดับ 20K ครับ เพียงแต่คนไม่ค่อยรู้จักกันเท่านั้นเอง
ปล.เอามาติดซาบนะ ส่วนทีด้าใช้ของ 3M ตัวที่ไม่ได้แพงมากอ่ะ ก็โอเคนะกันความร้อนดีและสีสวยดีแต่ปรอทเยอะมากไม่ไหว....

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
Start Cafe
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 เมษายน 2009 เวลา 19:13:35 »

รถผมก็เพิ่งจะโดนโปรโมเตอร์ไปเนี่ย......

ทำไมไม่ลองดูแบรนด์ดีๆแต่ไม่ดังบ้างอ่ะครับ เมื่อวานผมไปเดินเล่นมอเตอร์โชว์รอบสอง....Nissan Day น่ะ ก็เลยแวะไปช๊อปปิ้งฮอลของแต่งรถ
ไปเจอบูทของจอห์นสันฟิล์มมาออกบูทพอดี คือใจผมจะเข้าไปถามเรื่องดีลเลอร์ที่รับติด เพราะตั้งใจจะเอาฟิล์มของจอห์นสันเท่านั้น แบบประทับใจมาตั้งแต่อดีตกาลอ่ะครับ
ตั้งแต่เล่นเปอโยต์ 405 คันแดงนู่นนนน

ก็เลยเข้าไปคุยกับเซลล์กับมองพริตตี้ของค่าย(เข้ามาคุยแบบใกล้ชิดมากและชุดโป๊มากๆ...) เลยเสียตัว เฮ๊ย เสียเงินเลยทีนี้ คุยไปคุยมาก็เลยจองฟิล์มในงานเลย
เป็นรุ่นอะไรก็ไม่ได้ถามอ่ะ แต่รู้ว่ามีปรอทน้อยมากๆ และ มีสีเทาประมาณ 40% ในแบบที่ผมอยากได้ รอบคันรวมบานหน้าเต็ม รวมลอกฟิล์มแถมเก้าอี้มาอีกตัว
จบที่ 4,500 บาท ติดกับร้านที่เป็นดีลเลอร์ใหญ่ของค่ายกันเลยแถวแจ้งวัฒนะ อ่ะ ข้อดีของฟิล์มค่ายนี้คือ ประกันตลอดชีพ ใช้กันจนกว่ารถจะพัง หรือเปลี่ยนรถกันไปเลย
ราคาเต็มคงแพงกว่านี้เล็กน้อย(มั๊ง...) อาจจะราวๆ 5,500-6,500 เกรดจะสูงกว่าียี่ห้อฮิตๆ ในบ้านเรา แต่คุณภาพผมว่าโอเคนะ เพราะเจ้านี้จริงๆทำตลาดมานานนนมากๆแล้ว(ยังไม่เจ๊ง)
แต่ก็ไม่ได้ดังเท่าเจ้าที่โฆษณากันเสียเหลือเกิน..... ดีครับเอางบโฆษณาไปพัฒนาผลิตภัณฑ์ดีกว่า....

ลองดูครับ ชื่อเหมือนแป้งเด็ก อิอิอิ แต่คุณภาพผมว่าโอเคเลย น้องๆ ฟิล์มระดับ 20K ครับ เพียงแต่คนไม่ค่อยรู้จักกันเท่านั้นเอง
ปล.เอามาติดซาบนะ ส่วนทีด้าใช้ของ 3M ตัวที่ไม่ได้แพงมากอ่ะ ก็โอเคนะกันความร้อนดีและสีสวยดีแต่ปรอทเยอะมากไม่ไหว....

เมื่อใหร่ป๋าอาร์ตจะเอาไฟใต้หวันมาอีกครับ น้องๆรออยู่....

คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

รับซื้อขายรถยนต์ อะใหล่ ของแต่ง เปอโยต์-ซีตรอง  Start Cafe' http://start-peugeot.com/

นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 เมษายน 2009 เวลา 05:55:35 »

เมื่อใหร่ป๋าอาร์ตจะเอาไฟใต้หวันมาอีกครับ น้องๆรออยู่....

แล้วป๋าธรรมสนใจรุ่นไหนหล่ะครับ อิอิอิ ก่อนหน้านี้มันมีปัญหาชิปปิ้งมากๆ จริงๆคงไม่ใช่ผมเจ้าเดียว คงโดนกันหมด
แต่ขอเวลาให้ภายในมันนิ่งๆ หน่อย ไม่งั้นสั่งของมาแล้วมันจะโดนขููดๆ..ๆ..ๆ และเอาของออกไม่ได้เลยครับ
เราก็จะซวยได้แหละ ตอนนี้ได้ชิปปิ้งเ้จ้าใหม่มาหล่ะครับ แต่ ไดเมนชั่นของผมก็ต้องไม่เกิน 1x1x1 M (คิวบิกเมตร)เท่านั้นด้วย
ไว้จะเปิดรับออเดอร์นะครับ ตอนนี้ขอไปเช็คสต๊อกสินค้าที่ไต้หวันก่อน บางทีมันบอกว่ามีมีมี เอาเข้าจริงหาไม่ได้ก็เจอมาแล้ว..

ถ้าเพื่อนๆสนใจไฟหน้า-ไฟท้ายแต่งหน้าตายังไง ลอง ส่งเมลล์มาคุยกันครับ จัดราคาพิเศษให้ได้(ถ้ามันมีสินค้าอยู่นะ)

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
Start Cafe

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 เมษายน 2009 เวลา 17:13:52 »

ไฟซีบี้ของ205แบบติดป้ายทะเบียนแบบเก่าหน่ะมีป่าว

หรือ ไฟกลม4ตา ของ306 และ 405 เช็คให้หน่อยดี้....

คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

รับซื้อขายรถยนต์ อะใหล่ ของแต่ง เปอโยต์-ซีตรอง  Start Cafe' http://start-peugeot.com/

405spec C
PEUGEOT CREW

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 เมษายน 2009 เวลา 23:18:22 »

ที่รู้มาจอห์สันเป็นเจ้าของเดียวกะลามิน่า แต่จะบอกว่าเจ๊เค้าปั้นฟิล์มจอห์นสันไม่ขึ้นทั้งที่พยายามโฆษณาดังเฉกเช่นเอ็กตร้าโคลที่พยายามดันแข่งขอเพิ่มส่วนแบ่งการตลาดกะไฮคูลในตลาดล่าง ทั้งที่จริงๆแล้วจอห์นสันเป็นฟิล์มยี่ห้อแท้ๆจากมะกันเช่นเดียวกะ3เอ็ม ส่วนยี่ห้อลามิน่าที่ปั้นยี่ห้อนี้มาเองกะมือมีขายยี่ห้อนี้ที่นีประเทศไทยที่เดียวในโลกแต่ดันบอกว่าเป็นฟิล์มยอดขายอันดับหนึ่งของโลกเนี่ย(รวมพวกตระกูลที่มีคูลห้อยท้ายทั้งหลายยกเว้นวีคูลนะ) คืออย่าอย่าใช่สื่อบิดเบือนข้อมูลและหากินกับผู้บริโภคมากเกินไป

Peugeot never die ,Lion never cry
aimlovely
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 พฤษภาคม 2010 เวลา 20:44:05 »

ของเราใช้Scotchtint Seriesรุ่นCS ของ3Mอยู่นะ  ก้อใช้มาซักพักละค่ะ รุ่นนี้มันเป็นฟิล์มสีดำเข้ม มีความเงาเล็กน้อย ติดแล้วรู้สึกแสงสะท้อนทั้งภายในและภายนอกไม่ค่อยมากถ้าเทียบกะฟิล์มอันเก่า(ไม่ขอบอกยี่ห้อนะคะ) แล้วตอนไปติดพนักงานเค้าบอกว่าไม่มีส่วนผสม ที่เป็นสารโลหะ เลยไม่ทำให้รบกวนคลื่นสัญญาณวิทยุ และอุปกรณ์รับสัญญาณนำทาง หรือNavigator  ซึ่งใช้แล้วส่วนตัวก้อพอใจนะคะ  ยังงัยลองหาดูข้อมูลเพิ่มเติมดูนะคะ
barakuda
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 พฤษภาคม 2010 เวลา 21:05:36 »

เฉพาะบานหน้าติด 3M c70  นอกนั้นFX30 คะ ข้างหน้าใสๆ รอบคันก็เข้มขึ้นมานิดนึง
เย็นสบายดีค่ะ ขับกลางคืนก็ไม่อันตราย เพราะกระจกหน้าใส เวลาไฟหน้ารถที่สวนทางมาส่องเข้ามาก็ไม่สะท้อน ไม่มัวค่ะ ไออย๋า
au306
สิงห์มัธยม

« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:42:21 »

Lamina หรือ Hi-Cool ครับ ผมว่าโอเคดี ลองเช็คราคาหลายๆร้านดูนะครับ
valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:27:57 »

ตาดำๆ Hi-Kool ครับ
BlueShip
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:28:38 »

เพิ่งติด lamina ไปไม่ถึงเดือนครับ รอบคัน 80 หน้า 60 เป็นปรอทด้วยราคา 4,500 ติดแล้วรถเย็นขึ้นเยอะเลย
่่สูตรสำนักแต่ง
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 14:15:00 »

ร้านของผม lamina ราคา 3700 เองครับ รอบคัน นะครับ

ถ้าเป็น รุ้นอื่นก้อเริ่มต้นที่ 1500 เองครับ
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:12:50 »

ร้านของผม lamina ราคา 3700 เองครับ รอบคัน นะครับ

ถ้าเป็น รู้นอื่นก้อเริ่มต้นที่ 1500 เองครับ
ร้านอยู่แถวไหนครับ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 พฤษภาคม 2010 เวลา 15:57:16 »

ถ้าเป็น รู้นอื่นก้อเริ่มต้นที่ 1500 เองครับ

ร้านอยู่แถวไหน ภรรยาผมหาติดซิวิคตูดแดงอยู่พอดี ถ้าไกลก็ไม่ไหว สนใจ HI-COOL รอบคันเท่้าไหร่ครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์