วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2024 เวลา 10:36:49

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  เอา 405sri มาให้ดูบ้างครับ พอดีพึ่งทำสีเสร็จ (ระยะนึงแล้ว)
0 สมาชิก และ 39 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอา 405sri มาให้ดูบ้างครับ พอดีพึ่งทำสีเสร็จ (ระยะนึงแล้ว)  (อ่าน 8107 ครั้ง)
[email protected]
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 14:27:39 »

จากเดิมเดิม จนมาถึงสเตปนี้
ทำใหม่หมดเลย
ชอบไม่ชอบวิจารณ์ได้นะครับ Smiley

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 14:30:03 »

ด้านหน้าครับ

ไม่ต้องเซ็นเซอร์ทะเบียนหรอก เพราะไม่ได้ทำอะไรผิด 55555

สังเกตดู มีอะไรหายไปมั้ยครับ อิอิ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 14:31:30 »

ด้านหลังครับ

เสริมหล่อด้วยตูดเป็ดของน้องอาร์ต (รุ่นสุดท้ายก่อนเลิกทำ)

โลโก้มี แต่ไม่ติดครับ มีรัยป่าว อิอิ

สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 14:33:16 »

ล้อและยางครับ เบิกใหม่ ไม่ตรงรู
พร้อมสเปเซอร์ใหม่ ๆ น๊อตล้อใหม่ ๆ
17 นะครับ ไม่ใช่ 18 555555

สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 14:35:05 »

ด้านข้าง ซ้ายขวาครับ

โหลดพอดี ๆ เพราะไม่อยากเตี้ยมาก (มีลูกแล้วต้องเลิกซิ่ง) อิอิ

สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 14:37:19 »

ส่วนเครื่อง ไว้ว่าง ๆ จะถ่ายมาให้ดูนะครับ

สำำหรับท่านที่อยากวางเครื่องญี่ปุ่น จะได้มีไอเดียดี ๆ ดูบ้างครับ

ขออภัยหากรถออกแนวญี่ปุ่นไม่ใช่แนวฝรั่งเศสนะครับ Tongue

:เหงื่อแตก: :มอบดอกไม้: :นอนตายดีกว่า: :เอิ๊กๆๆๆ:
AOP2519
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 14:41:42 »

สวยครับสวย ถ้าได้เห็นรูปตอนสว่างกว่านี้ คงสวยกว่านี้
แม็กซ์ก็สวยมากครับ
ของผมก็ SRI ปี 93 ออโต้

รนบกวนถามครับ
 1. ทำมาเท่าไหร่ครับ
 2. ทำสีแบบไหน เช่น แบบลอกสีเก่าออก พ่นทับ เป็นต้น
 3. มีปะผุมั้ยครับ
 4. รับประกันรึป่าว
 5. เค้าว่าถ้าทำสีใหม่(ต่างจากาเดิม) อาจมียกเครื่องยนต์ ไม่รู้ว่าจริงรึป่าว พอจะทราบมั้ยครับ
 6. ขอที่อยู่+เบอร์อู่ทำสีที่ทำได้ไหมครับ
 7. ถ่ายรูปปลายท่อกับราคาทำท่อด้วยครับ

ขอบคุณครับ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 14:49:21 »

สวยครับสวย ถ้าได้เห็นรูปตอนสว่างกว่านี้ คงสวยกว่านี้
แม็กซ์ก็สวยมากครับ
ของผมก็ SRI ปี 93 ออโต้

รนบกวนถามครับ
 1. ทำมาเท่าไหร่ครับ
 2. ทำสีแบบไหน เช่น แบบลอกสีเก่าออก พ่นทับ เป็นต้น
 3. มีปะผุมั้ยครับ
 4. รับประกันรึป่าว
 5. เค้าว่าถ้าทำสีใหม่(ต่างจากาเดิม) อาจมียกเครื่องยนต์ ไม่รู้ว่าจริงรึป่าว พอจะทราบมั้ยครับ
 6. ขอที่อยู่+เบอร์อู่ทำสีที่ทำได้ไหมครับ
 7. ถ่ายรูปปลายท่อกับราคาทำท่อด้วยครับ

ขอบคุณครับ

1. ทำอู่รู้จักกันครับ แถว ถ.นวมินทร์ ราคาไม่แพงครับ หมื่นนิด ๆ
2. ทำแบบลูบสีเก่าออก แต่ไม่ได้ลอกครับ เพราะไม่ได้คิดจะลอกสีเดิมออกอยู่แล้วนอกจากว่าจะเปลี่ยนสีจากน้ำเงินไปเป็นสีอื่นเลย
3. ไม่มีปะผุครับ แต่มีรอยเฉี่ยว ๆ ตามกันชน และสีแตก ๆ จากสีเก่าร่อนครับ
4. รับประกัน 6 เดือนครับ
5. ถ้าจะเปลี่ยนสี หรือกลับสี ไม่จำเป็นต้องยกเครื่องออกครับ ถ้าช่างเก่ง เค้าจะปิดกระดาษหนังสือพิมพ์มิดชิดมาก ๆ แต่ถ้าเกิดคุณซีเรียสอยากให้งานเนี๊ยบ อันนั้นก้ออีกเรื่องนึงครับ อู่ก็ทำได้ครับ แต่ราคาก็จะแพงอีกเกือบเท่านึงแน่นอน
6. อู่อยู่แถวนวมินทร์ครับ สนใจก็โพสไว้เลย
7. ปลายท่อผมใช้ปลายในนี้ครับ พอดีรู้จักกับเฮียเก๊า นิตโตะ เลยได้มาราคาไม่แพง ไส้เยื้อง 2.5 นิ้วครับ เป็นเลสทั้งใบ ส่วนร้านเชื่อมท่อ ผมทำที่ เฉลิมเฮดเดอร์ ย่าวเกษตรนวมินทร์ครับ พี่เหลิมทำให้รถผมทุกคันครับ Smiley

ยังไม่ได้ลงรูปเครื่องเลยไม่มีคำถามเกี่ยวกับเครื่อง 5555
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 14:54:06 »

แอบเห็นพี่ธรรมเข้ามาดูด้วย

สวัสดีครับพี่ธรรม ผมจอห์นเองครับ
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 15:35:03 »

ชอบแม็กด้วยคน อิอิ
ลายนี้ถ้าจำไม่ผิด เคยมีแบบตรงรู 4x108 มาขายอยู่ในเวบพักหนึ่ง
Start Cafe
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 15:35:35 »

ขนาดแอบๆมานะเนี่ย....อิอิ รถสวยครับ

คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

รับซื้อขายรถยนต์ อะใหล่ ของแต่ง เปอโยต์-ซีตรอง  Start Cafe' http://start-peugeot.com/

สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 15:46:58 »

ลายนี้ถ้าจำไม่ผิด เคยมีแบบตรงรู 4x108 มาขายอยู่ในเวบพักหนึ่ง

เป็นลายคล้าย ๆ ครับ แต่ลายนี้รับรองว่าไม่มี 4 รู 108 ถึงแม้ว่าจะเป็นแม๊กก๊อบก็ตามครับ

เพราะต้นฉบับคือ Mag ยี่้ห้อ JIC-magic  ของญี่ปุ่นซึ่งเป็น Mag force ครับ ซึ่งจะผลิตแค่ ล้อ 4 รู 100 / 114 และ 5 รู 100 / 114 เท่านั้นครับและคนที่นำเข้ามามีเพียงรายเดียว (ของก๊อปนะ) คือ KPS Accessories ของพี่กิตติกรครับ

รายละเอียดตามนี้ครับ
http://www.jic-magic.com/ViewProduct.aspx?ProductID=75
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 15:49:30 »

สวยยยยยย มากๆๆครับ สีสวย ล้อก็สวยมากๆครับ

อยากเห็นรูปเครื่อง กับข้างในสักนิดได้ไหมครับ  ตาดำๆ

หล่อเรยคันนี้ หล่อเหมือนเจ้าของเรยครับ  love love love

จะคอยติดตามผลงานเสียงหวานๆที่สนามของพี่จอห์นนะครับ

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 16:00:38 »

สวยยยยยย มากๆๆครับ สีสวย ล้อก็สวยมากๆครับ

อยากเห็นรูปเครื่อง กับข้างในสักนิดได้ไหมครับ  ตาดำๆ

หล่อเรยคันนี้ หล่อเหมือนเจ้าของเรยครับ  love love love

จะคอยติดตามผลงานเสียงหวานๆที่สนามของพี่จอห์นนะครับ

ขอเวลาซักพัก แล้วจะมาลงรูปเครื่องให้ดูนะครับ
ส่วนภายใน เดิม ๆ ครับ เพราะไม่อยากทำอะไรมาก มีลูกแล้ว 5555

ปล. บอกว่าพี่เสียงหวานเนี่ย มองพี่แปลก ๆ แล้วนะ 5555555
วันอาทิตย์นี้ถ้าว่างๆ กัน รบกวนเรียนเชิญท่านทั้งหลาย ไปชมการแข่งดริฟท์ที่มันส์ที่สุดของไทย
งาน M-Max Slidenight ที่ Bitec บางนานะครับ
งานเริ่มตั้งแต่ เที่ยง ยันสามทุ่มเลยครับ

สนามนี้มีนักแข่งญี่ปุ่นจากทีม Yokohama มาร่วมแข่งด้วยครับ ใครชอบดริฟท์แท้ ๆ ถึง ๆ รบกวนไปชมกันนะครับ

ปล.อีกซักที วันงาน Vlove ที่ PTT motorsport Land แดนเนรมิต
พี่แอ๊ะ(อัฒฐา นายเรือ) ฝากบอกว่าสมาชิก เปอโยต์น่ารักมากนะครับ
ผมเอาไปลงประชาสัมพันธ์ในรายการ Speed X On Air ให้แล้วนะครับ
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 16:04:28 »

คนละลายครับ
ที่มี 4x108 เป็นลายนี้
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 16:06:07 »

คนละลายครับ
ที่มี 4x108 เป็นลายนี้

ตอนแรกผมก็มองลายนี้ไว้เหมือนกันครับ กับลาย Lenso D-02 แต่ลองไปยกน้ำหนักล้อดู มันหนักมากเลย เลยขอผ่านครับ
เพราะ 17 เนี่ย กินแรงเครื่องพอสมควรเลย หากใส่แม๊กหนัก ๆ อีก มันจะยิ่งวิ่งไม่ออกครับ
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 16:09:28 »

ขอผมอีกคนครับ ชอบแม็กครับ พระเจ้าจอร์ท พระเจ้าจอร์ท สีก็เงาดีครับ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 16:26:11 »

เจอกันก็ทักทายกันได้นะครับ ทุกท่านเลย
สองสามอาทิตย์ก่อนก็เจอเพื่อนสมาชิก Vlove แต่ขับ 306 ทักทายอยู่เหมือนกันครับ
ส่วนมากอยู่เส้นลาดพร้าวครับ

แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ขับคันนี้เลย Tongue
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 16:28:21 »

ตอนแรกผมก็มองลายนี้ไว้เหมือนกันครับ กับลาย Lenso D-02 แต่ลองไปยกน้ำหนักล้อดู มันหนักมากเลย เลยขอผ่านครับ
เพราะ 17 เนี่ย กินแรงเครื่องพอสมควรเลย หากใส่แม๊กหนัก ๆ อีก มันจะยิ่งวิ่งไม่ออกครับ
ใช่เลยครับ  ผมใส่ lenso ลาย muse 17 นิ้ว อืดไปเยอะเหมือนกันเลย
ลายที่ดุมกลางมันเล็กๆ อย่างลายนี้จะเบาขึ้นไหมครับ
tore1983
ถึงรถจะเก่าแต่คนขับไม่แก่5555
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 16:54:11 »

สวยๆๆๆๆๆ
Toonny
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 18:48:20 »

สีสวยโดนใจมั่กๆ

TOON AUTO SERVICE บริการซ่อม+ติดตั้งแก๊สเปอโยต์ครบวงจร T. 091-192-0991 ยินดีรับบัตรเครดิต
Gun'n

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 19:04:42 »

.. สีสวยมากครับ ขนาดมีลูกแล้วยังแต่งขนาดนี นี่ถ้าไม่มีลูกคงเตี้ยติดดินแห๋งๆ
.. ทำสีทั้งคันมาเท่าไรคร๊าบบ
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 21:37:56 »

สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ล้อดูใหญ่มากเลย ชอบๆๆๆ ครับ

เกรียนโครตพ่อง
gunner

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 22:00:46 »

สวย งามคับ

3S-FE
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์