วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 02:30:17

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  ไฟเบรกท้าย 306 Cabriolet(เปิดประทุน) ดวงที่ 3 บนฝากระ$
0 สมาชิก และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเบรกท้าย 306 Cabriolet(เปิดประทุน) ดวงที่ 3 บนฝากระ$  (อ่าน 2053 ครั้ง)
Chaiwat48
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอังคารที่ 03 มีนาคม 2009 เวลา 20:23:36 »

อยากทราบว่า หลอดไฟท้าย อันที่ 3 ของ 306 cabriolet (เปิดประทุน) มีจำหน่ายที่ไหนบ้าง ไม่เอาที่ศูนย์นะ อยากเปลี่ยนเอง อิอิ

แล้วมีชื่อรุ่นว่าอ่ะไร ขอทราบรายละเอียดด้วย ครับ ขอบคุณครับ

ชิวๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
leo star
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 มีนาคม 2009 เวลา 22:33:52 »

ไม่ทราบว่าเป็นไฟเบรกรึป่าวครับ  หาค่อนข้างยากนะครับผมให้ช่างสมบูรณ์ที่สรงประภาไปหาหลอดและเปลี่ยนให้ครับไม่แพงแต่หายาก(ไม่ทราบว่าไฟเบรกบนฝากระโปรงท้ายใช่มั้ย)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 04 มีนาคม 2009 เวลา 09:10:26 »

หลอดไฟเล็กๆ นั้นใช่ไหมครับ
ถอดออกมาแล้วเอาหลอดไปเทียบที่ร้านขายอะไหล่รถได้เลย
หาไม่ยากหรอกครับ  ขนาดร้านแบตใกล้บ้านผมยังมีเลย (แต่ร้านมันก็ฟันหัวแบะเหมือนกัน อิอิ)
 Ho Ho
Chaiwat48
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 01:07:20 »

ครับใช่ครับ ไฟเบรก ลืมบอกคับโทดที

ผมหาดูทั่วแล้วอ่ะครับเค้าบอกไม่มีเลย

เลยอยากทราบว่า พอจะหาที่ไหนได้บ้าง หรือมีวิธีแนะนำอย่างไร ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณที่ ช่วยตอบกระทู้ครับ  ตาดำๆ
Start Cafe
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 07:15:53 »

306 คาเบอแร๊ค(เปิดประทุน)

ตกลงแล้ว306เปิดประทุนมันมีชื่อรุ่นนี้ด้วยหรือครับ  อิอิ

คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

รับซื้อขายรถยนต์ อะใหล่ ของแต่ง เปอโยต์-ซีตรอง  Start Cafe' http://start-peugeot.com/

Chaiwat48
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 09:06:19 »

leo star ช่วยตอบเพิ่มเติมทีครับ

ช่างสมบูรณ์ที่สรงประภา ขอที่อยู่ของที่นี่ได้ไหมครับ ชื่ออู่ด้วยครับ  อยากลองไปดูอ่าครับ

ช่วยทิ้งที่อยู่ของช่างไว้ให้ทีครับ หรือเบอร์โทรศัพท์ก็ได้ ขอบคุณครับ
Chaiwat48
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 09:13:29 »

306 คาเบอแร๊ค(เปิดประทุน)

ตกลงแล้ว306เปิดประทุนมันมีชื่อรุ่นนี้ด้วยหรือครับ  อิอิ

ได้ชื่อแล้ว ครับ ขอโทดที  งง
Chaiwat48
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 09:15:44 »

ผมลองดูหมดแล้วอ่าคับ ร้านอะไหล่รถยนต์ แต่ไม่มีสักร้านเลยคับ

เข้าบอกหายาก เลยอยากทราบว่าใครรู้ร้านที่มีช่วยแนะนำทีครับ

thank   :ยินดี อุอุอุ:
monthon

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 09:21:59 »

ร้านอะไหล่ทั่วไปก็มีครับ ถอดเปลี่ยนง่ายครับ ใช้หลอดเสียบ 7w ถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้า 7 w ไม่มีก็เอา 10 w ก็ได้ครับแต่ต้องเปลี่ยน ให้เหมือนกันทั้งหมดครับ มันจะได้สว่างเท่ากันทุกหลอด ถ้าจำไม่ผิด ร้านขายหลอดละ 25 บาท
วิธีเปลี่ยนก็เปิดฝากระโปรงท้ายขึ้นมา จะมีน๊อตพลาสติกสีดำสองอันใช้มือหมุนออก ก็จะเอาไฟเบรคดวงที่ สาม ออกมาได้ แล้วดึงที่ตัวหลอดเบาๆก็ออกแล้วครับ มันเป็นแบบเสียบ ครับ
Chaiwat48
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 09:29:26 »

นาย 7w กับ 10w เราหาแล้วอ่ะมันไม่มีเลย

นายโพสเบอร์ทิ้งไว้ให้ได้ไหม อยากทราบร้านที่มีจำหน่าย แถวบ้านไม่มีเลย อ่ะคับ
monthon

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 11:27:45 »

0
monthon

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 11:40:15 »

ผมรู้แล้วว่าทำไมคุณถึงหาหลอดไฟไม่ได้  ของเดิมติดรถจะเป็นหลอดเสียบแต่ตัวโคมหลอดจะหัวโต  พอคุณไปหาเปลี่ยนก็เลยไม่มี  ฉนั้นคุณต้องไปหาแบบปกติคือกัวเล็ก แต่ขาเสียบเหมือนกัน ใส่แทนได้ครับ ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น รถผมก็เปลี่ยนใส่แบบนี้ครับ
Chaiwat48
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 มีนาคม 2009 เวลา 23:52:14 »

ถามแล้วอ่ะคับ    อยากได้ 12v 3w แต่หาไม่ได้เลยอ่ะคับ

นายแล้วบอกที่นายบอก กี่ v กี่ w หรอ เราไปถามเค้าบอกไม่มีหมดเลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์