วันศุกร์ที่ 18 ตุลาคม 2024 เวลา 15:36:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  PSA ZONE
| | |-+  Citroen Evasion
0 สมาชิก และ 20 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Citroen Evasion  (อ่าน 49699 ครั้ง)
Gotji
PG 405 is basic.
สิงห์ปริญญาโท

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009 เวลา 16:14:35 »

*****รบกวนขอรหัสเครื่องยนต์ของ Citroen Evasion รุ่นที่จำหน่ายในเมืองไทยหน่อยครับเป็นรุ่นที่ใช้เครื่องเบนซิน 2.0I 16 วาวล์ และเกียร์ออโต้ด้วยครับว่าเป็นรุ่นใหน มีใช้ร่วมอยู่ในเปอร์โยรุ่นใดบ้าง
*****และเห็นมีเครื่องดีเซลเป็น 1.9D แต่เป็นเกียร์ธรรมดา อยากทราบรหัสเครื่องยนต์ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

XU9JA/Z+NGV
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009 เวลา 20:24:42 »

ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
เครื่อง Evasion เป็นเครื่องตัวเดียวกับ 406 EA9 4 สูบเรียง EW10J4 L3
เกียร์เป็น AL4

เครื่อง 1.9 D น่าจะเอาเข้ามาเองมากกว่านะครับ

รถน่าใช้ครับ เคยขับแล้ว ออกแนวครอบครัวไปเรื่อยๆ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
Gotji

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2009 เวลา 07:59:34 »

ขอบคุณครับ
กำลังหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจอยู่ครับ
ระหว่าง Evasion กับ Seat Alhambra

XU9JA/Z+NGV
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2009 เวลา 08:15:16 »

ขอบคุณครับ
กำลังหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจอยู่ครับ
ระหว่าง Evasion กับ Seat Alhambra

มีคน peugeot 
ใช้ evasion คุณชาติชายครับ
ใช้ seat  คุณสิงห์เฒ่าครับ
เห็น Happy ดี แต่ไม่รู้เคยเทียบกับ Evasion หรือเปล่า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
Gotji

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 มีนาคม 2009 เวลา 10:28:29 »

มารายงานความคืบหน้าครับ
ถอยออกมาแล้วครับเป็น Citroen Evasion ครับ

XU9JA/Z+NGV
Start Cafe
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 มีนาคม 2009 เวลา 10:55:38 »

เมื่อ2อาทิตย์ที่แล้ว ไปเห็นที่สหการประมูลมา1คัน ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า ตั้งมาแล้ว2อาทิตย์ก่อนหน้านั้น

เปิดประมูลที่280,000 รถสีแดง

คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

รับซื้อขายรถยนต์ อะใหล่ ของแต่ง เปอโยต์-ซีตรอง  Start Cafe' http://start-peugeot.com/

HeatDiffLink
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 มีนาคม 2009 เวลา 11:30:35 »

อิอิ...

ตอนที่บ้านของ ม้ง ซื้อมาเมื่อ ก.พ. 51...

ไม่ค่อยยแน่ใจราคา น่าจะราคาประมาณ สี่แสนห้าถึงห้าแสน ต้องถามคุณพ่ออีกที...

รถวิ่งดี ไปเรื่อยๆ ปลายไหลได้ถึง 160-170 ข้อมูลรถก็อย่างที่พี่ ภณ ว่าอ่ะครับ...

นั่งสบาย ที่นั่งแถวสอง เปลี่ยนรูปแบบการวางเบาะได้ หลายแบบ...

ประหยัดน้ำมัน ถ้าเทียบกับ 406 ที่ใช้เครื่องเดียวกัน (คิดว่านะ)  ร้อนจัง...

ช่วงล่างถ้าให้ดีควรเปลี่ยน ช็อคอัพใหม่รู้สึกจะย้วยไปซักนิด (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวอ่ะครับ)...

หรือเพราะว่าขับ 405 S16 ของเราจนชิน เลยนั่งคันอื่นก็ย้วยไปหมด ๕๕๕๕๕ 555... (^^)

นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 มีนาคม 2009 เวลา 14:11:27 »

ดีแล้วครับที่ตัดสินใจเอา อีวา เพราะอะไหล่ ยังไงซ่ะก็หาได้ง่ายกว่า

แต่ เซียท อัลฮัมบ้า อาจจะพาให้บ้าได้น่ะครับ ( แต่นิ่ม นั่งสบาย เหมาะเดินทางไกลๆดีครับ )

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
kithkin
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 ธันวาคม 2009 เวลา 20:04:57 »

เคยใช็Evasion ครับแต่ก็เปลี่ยนมาเป็น807มาได้เกือบ4ปีแล้ว
ให้ระวังเรื่องเกียร์ อย่าไปเล่นtriptonic จะทำให้ผ้าครัสท สึกหรอเร้วต้องผ่าเกียร์ หลายตังครับ
ไม่มีอะไรจุกจิก นั่งสบายดีกว่ารถเก๋ง ไส้กรองอากาศราคาถูกกว่ารถญี่ปุ่นบางยี้ห้อ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 27 มกราคม 2010 เวลา 10:47:32 »

เคยใช็Evasion ครับแต่ก็เปลี่ยนมาเป็น807มาได้เกือบ4ปีแล้ว
ให้ระวังเรื่องเกียร์ อย่าไปเล่นtriptonic จะทำให้ผ้าครัสท สึกหรอเร้วต้องผ่าเกียร์ หลายตังครับ
ไม่มีอะไรจุกจิก นั่งสบายดีกว่ารถเก๋ง ไส้กรองอากาศราคาถูกกว่ารถญี่ปุ่นบางยี้ห้อ

รถน่าใช้เป้นบ้า แต่จับมาต้องระวังเกียร์หน่อยตรวจสอบให้ดี นอกนั้นไม่น่าห่วง อะหลั่ยบอดี้หายากหน่อยไม่รู่ว่าญี่ปุ่นมีเยอะใหม
Gotji

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 เมษายน 2010 เวลา 17:01:41 »

1 ปีผ่านไป
ก็ยังไม่มีอะไรที่ต้องซ่อม
มี Preventive ระบบไฟเล็กๆน้อยๆ
เกียร์ที่เป็นห่วงก็ยังไม่แสดงอาการอะไร
วิ่งทางไกลขับสบายดีมาก ไม่ออกอาการเหนื่อยหรือเมื่อยเลย
แต่ผู้โดยสารเต็มๆ 8 คนเนี๋ย คิดถึงเครื่อง V6 3000CC เลย

XU9JA/Z+NGV
kunchorn
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 เมษายน 2010 เวลา 19:37:38 »

ถึงคุณGotgi
ผมใช้ 406 เกียร์ผมมีปัญหา เหมือนที่คุณเคยเขียนไว้ ผมอยากติดต่อพูดคุย จะติดต่อได้ยังไง?
ถ้าสะดวกผมจะขอเบอร์ติดต่อครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 เมษายน 2010 เวลา 19:54:17 »

ถึงคุณGotgi
ผมใช้ 406 เกียร์ผมมีปัญหา เหมือนที่คุณเคยเขียนไว้ ผมอยากติดต่อพูดคุย จะติดต่อได้ยังไง?
ถ้าสะดวกผมจะขอเบอร์ติดต่อครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดี8  หรือ  ดี9  ครับ
kunchorn
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 เมษายน 2010 เวลา 20:46:39 »

D 9 ครับ
Gotji

« ตอบ #14 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 เมษายน 2010 เวลา 13:50:51 »

รถน่าใช้เป้นบ้า แต่จับมาต้องระวังเกียร์หน่อยตรวจสอบให้ดี นอกนั้นไม่น่าห่วง อะหลั่ยบอดี้หายากหน่อยไม่รู่ว่าญี่ปุ่นมีเยอะใหม
เดี๋ยวนี้ราคา Gear AL4 Overhual ไม่น่ากลัวแล้วครับ เหลือแค่ประมาณ 38,000 บาท บวกน้ำมันเกียร์อีกนิดหน่อย 40,000 ไม่เกินนี้แล้วครับ ราคาตกลงมาเร็วมากเลย.

XU9JA/Z+NGV
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 เมษายน 2010 เวลา 14:10:52 »

ที่เจอกันคืออะหลี่ยบอดี้ซึ่งค่อนข้างหายาก  แต่รถน่าใช้มากๆ
Gotji

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน 2011 เวลา 17:01:52 »

2 ปีผ่านไป
ทนอึดกว่าที่คิดแฮะ

XU9JA/Z+NGV
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน 2011 เวลา 17:59:16 »

ผมซื้อรถตลาดยอดนิยมแทนครับฟอร์จูนเนอร์ไงครับนั่งนิ่มสู้ไม่ได้แต่ขับลุยมันกว่ากันเยอะทันสมัยกว่าด้วยครับ
Committee
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน 2011 เวลา 18:21:13 »

ตอนแรกก็กล้าๆ กลัวๆ ครับ ปรึกษาเฮียชาติชายแล้วไปหามาไว้ใช้แล้วครับ แฮปปี้มากครับรถเอนกประสงค์มาก ไม่น่าเชื่อว่ารถปีประมาณนี้จะมี option ให้มาได้ครบขนาดนี้ครับ

...Technology is a tool
people make the difference...
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน 2011 เวลา 20:25:46 »

ราคาสองแสนกว่าเข้าข่ายถูกด้วยดีด้วยใช่ไหมครับรุ่นนี้ผมก็คุยกับเฮียเหมือนกัน
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน 2011 เวลา 21:36:35 »

ดีกว่ารถพวกญี่ปุ่น ในระดับเดียวกันเยอะครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 09:30:20 »

ผมซื้อรถตลาดยอดนิยมแทนครับฟอร์จูนเนอร์ไงครับนั่งนิ่มสู้ไม่ได้แต่ขับลุยมันกว่ากันเยอะทันสมัยกว่าด้วยครับ

อันนี้ผมไม่เห็นด้วยนะ  เอา อีวา ไปเทียบ ฟอร์จูนเนอร์ เนี่ยนะ  มวยคนละสนามเลย
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 09:34:48 »

ราคาสองแสนกว่าเข้าข่ายถูกด้วยดีด้วยใช่ไหมครับรุ่นนี้ผมก็คุยกับเฮียเหมือนกัน

ราคาก็ไม่น่าใช่ 
ถ้า สองแสนกว่าจริง  ผมจะบอกโรงงานยกเลิก ไททัล 4 ประตู  ป้ายแดง(ที่โรงงานซื้อมาให้ผมใช้)  แล้วกู้โรงงานเอามาออก Citroen Evasion  สองแสนกว่า

ถ้า  สี่ขึ้นไปอ่ะใช่
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 12:22:20 »

เคยเห็นลงขายในเว็ปตลาดรถอะครับ285000สีแดงมะเหมี่ยวหลายเดือนที่แล้วครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์