วันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2024 เวลา 00:35:51

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  จากใต้สู่เมืองเหนือ ระยะทางกว่า 5000 กิโล กับ Sri
0 สมาชิก และ 61 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จากใต้สู่เมืองเหนือ ระยะทางกว่า 5000 กิโล กับ Sri  (อ่าน 9838 ครั้ง)
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 20:55:19 »

อากาศ หนาวมาก ผมใส่เสื้อ 5 ตัว เสื้อแขนสั่น สามตัว และเสื้อ แขนยาว อีก สองตัว ถึงจะเอาอยู่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:09:47 »

เช้าๆแบบนี้ ต้องหา กิจกรรมทำ เพื่อให้หาย หนาว ก็เลยไป บ้าน น้ำฮู ไปหมู่บ้านจีน ไปเล่นชิงช้าที่หมู่บ้านจีน สนุกมาก เห็นแบบนั้นว่าไม่สูง แต่พอขึ้นไปจริง เสียวสุดๆ เพราะไม่มีอะไรรัดตัวไว้ ต้องเอามือ เกาะเอาเอง มันเสียวจะตกอะครับ แต่มันดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:12:24 »

วิว ของ หมู่บ้านจีน ถึง หนาวแค่ไหนก็สู้ครับ

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:16:21 »

ทางเข้า หมู่บ้านและ วิวครับ

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:18:43 »

วิว กับ เจ้าหมาน้อย ที่มัน ไม่รู้หนาว

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:23:59 »

ปาย ตอนกลางคืน

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:26:32 »

ต่อ

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:28:58 »

เช้าอีกวัน กลับมา เชียงใหม่ เพื่อจะมา เคาดาว ที่เชียงใหม่ ก็เลย ไปดู แพนด้า ซะหน่อย อิ อิ

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:31:48 »

ตอนกลางคืน ไปเคาดาว ที่ประตูเมือง สนุกมาก ไปดูเขาลอย ยี่เป๋ง แล้วผมก็ ได้ลอย ยี๋เป๋ง ตื่นเต้นมากๆครับ ตอนปล่อยขึ้นไป สวยสุดๆ

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:33:05 »

ต่อ

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:36:01 »

ต่อ

alee
สิงห์มัธยม

« ตอบ #35 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:38:04 »

พี่วุฒิ มันหนาวกี่องศากันเนี่ย แต่รถเปอร์โยก็สบายอยู่นะเพราะเป็นรถเมืองหนาวชอบอยู่แล้ว แล้วตอนเช้าๆติดเครื่องง่ายไหมครับ    จากที่ดูจากภาพแล้ว สภาพอากาศมันก็โหดเหมือนกันนะพี่วุฒิ สำหรับรถทั่วไป และ 405 SRi ของพี่ล่ะเป็นไงบ้างความร้อนขึ้นไหม หรือว่าปกติของมัน แล้วค่าน้ำมันบริโภคไปกี่ลิตรกันล่ะ กระเป๋าเบาไหมพี่ แต่ก็สุดยอดมากครับ ถ้าเอารถผมไป 405 GR ปี 89 เครื่องคาบูร์มันจะไหวไม่เนี่ย ร้อนจัง
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #36 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:41:29 »

มา ปาย แล้วไม่ มาที่นี่ coffee in love เดี๋ยวเขาจะว่ามาไม่ถึง ปาย

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 21:55:32 »

อ้างถึง
น่าอิจฉาจังครับ..อากาศหนาวแต่ดูอบอุ่นดีครับครอบครัวนี้
ทริปนี้ใช้น้ำมันหรือแก๊สครับ อัตราสิ้นเปลืองเท่าไหร่ครับ

ผมนอนเปื่อยเฝ้ากรุงเทพฯ ตั้งแต่วันที่ 31-4 เลยครับ ไม่ได้เที่ยว ไม่ได้ดื่ม ป่วยข้ามปีเลยครับ
อ้อ..เห็นลูกชายใส่เสื้อสวิง สงสัยคุณพ่อจะคอทองแดงนะเนี่ย..

คุณพ่อ คอแป๊บ ครับ ไม่ใช่คอทองแดง แบบ แป๊บเดียว หลับซะแล้ว  Ho Ho

เสื้อคลุม สีแดง เป็นเสื้อง ของ ซีตรอง ครับ ได้มาตอน ทำงานอยู่ที่นั้น แบบทำเป้าถึง ได้เสื้อ สามารถ เป็นรางวัลครับ คุณ เต็ม เป็นคน มอบให้ครับ ตั้งแต่คุณ เต็ม เป็นผู้จัดการฝ่ายขาย ครับ นานมากแล้ว สัก 10 ปีได้แล้วมั่ง แต่ไม่ค่อยเอามาใช้ ได้เอามใส่ก็ครั้งนี้ครับ

อ้างถึง
พี่วุฒิ มันหนาวกี่องศากันเนี่ย แต่รถเปอร์โยก็สบายอยู่นะเพราะเป็นรถเมืองหนาวชอบอยู่แล้ว แล้วตอนเช้าๆติดเครื่องง่ายไหมครับ    จากที่ดูจากภาพแล้ว สภาพอากาศมันก็โหดเหมือนกันนะพี่วุฒิ สำหรับรถทั่วไป และ 405 SRi ของพี่ล่ะเป็นไงบ้างความร้อนขึ้นไหม หรือว่าปกติของมัน แล้วค่าน้ำมันบริโภคไปกี่ลิตรกันล่ะ กระเป๋าเบาไหมพี่ แต่ก็สุดยอดมากครับ ถ้าเอารถผมไป 405 GR ปี 89 เครื่องคาบูร์มันจะไหวไม่เนี่ย

ผมไม่รู้ว่า มันหนาง กี่องศา แต่รู้ว่า มันหนาวมาก ส่วนรถ สตาร์ที่เดียวติด ไม่มี งองแง อะไรเลยครับ ส่วนวิ่งนี่ ตอนวิ่งทางเรียบจะใช้ แก๊ส ครับ แต่ตอนขึ้นเขา ใช้ น้ำมัน ครับ เพราะขนาด น้ำมัน ตอนขึ้นเขา บางช่วง แถบแย่เลยครับ เพราะรถหนักมาก สำภาระ เยอะมากๆ ครั้งนี้ หมดค่า แก๊ส กับ น้ำมัน ไป ห้าพันกว่าบาทครับ

บางช่วง ต้องให้ แม่บ้านช่วยขับ ไม่อย่างนั้น ไปถึงที่หมาย ไม่ทันเวลา ครับ ร้อนจัง

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 22:00:18 »

พรุ่งนี้ จะเอาภาพตอนไป วัด ล่องขุน มาลงให้ต่อครับ วันนี้ ไม่ไหวแล้ว ขอไปนอนก่อนครับ  นอน

ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 มกราคม 2009 เวลา 22:16:42 »

ไม่กล้ากลัวยังลงไม่หมดอะครับ

แหมสนุกสุขสันต์จนน่าอิจฉาจริงๆ นะครับเนี่ย

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
Woody
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #40 เมื่อ: วันพุธที่ 07 มกราคม 2009 เวลา 00:04:59 »

เห็นทะเบียนรถ "สงขลา" ในแม่ฮ่องสอน ไม่แน่จริงมาไม่ถึงแน่ ทั้งคนทั้งรถ เยี่ยมจริงๆ คุณWut

พรุ่งนี้ จะเอาภาพตอนไป วัด ล่องขุน มาลงให้ต่อครับ วันนี้ ไม่ไหวแล้ว ขอไปนอนก่อนครับ  นอน

ปะแป้งรอดู  วัด "ร่องขุ่น"

Woody
vazabi
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันพุธที่ 07 มกราคม 2009 เวลา 01:09:02 »

กันสาดข้างประตูซื้อที่ ไหนครับ
ยากได้มาไส่บ้าง ตรงรุ่นหรือเปล่าครับ
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #42 เมื่อ: วันพุธที่ 07 มกราคม 2009 เวลา 07:58:41 »

อ้างถึง
เห็นทะเบียนรถ "สงขลา" ในแม่ฮ่องสอน ไม่แน่จริงมาไม่ถึงแน่ ทั้งคนทั้งรถ เยี่ยมจริงๆ คุณWut

ที่แรกก็ กล้าๆกลัวๆ อยู่เหมือนกัน แต่ผมคิดว่า เราดูแลรถมาทั้งปี ก็เพื่อสิ่งนี้ เสียเป็นซ่อม ไม่เคยยอมให้มันเสียนานๆ ดูแลให้ดีที่สุด รถมันก็ไม่มีอาการ จะแสดงว่า มันจะเสียเลยครับ แถมมีความรู้สึกว่า มันกลับชอบซะอีกที่ได้วิ่งยาวๆ นานๆ แบบนี้ เหมือนเอามันไป ปลดปล่อย บ้างอะครับ เก็บ กด ทั้งรถทั้งคน Ho Ho

อ้างถึง
กันสาดข้างประตูซื้อที่ ไหนครับ
ยากได้มาไส่บ้าง ตรงรุ่นหรือเปล่าครับ

ผมซื้อมาจาก อาร์ต ครับ ตอนนั้นเขาสั่งทำกันหลายๆคนรวมกัน ไม่รู้ว่ายังมีเหลืออีกรึเปล่า ลองถาม อาร์ต ดูนะครับ

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #43 เมื่อ: วันพุธที่ 07 มกราคม 2009 เวลา 08:03:30 »

วัด ลองขุน ครับ ช่วงบ่ายๆมาลงเพิ่มครับ เพราะตอนนี้ ต้องเอา เจ้า SRI ไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง และ น้ำมันเกียร์ ที่อู่สุนันก่อน เพราะนัดได้ คิว วันนี้ครับ จะได้เช็คด้วยว่า มีอะไรเสียหายบ้าง หรือ ปกติดี จะได้มารายงานครับ

AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #44 เมื่อ: วันพุธที่ 07 มกราคม 2009 เวลา 10:04:55 »

การเดินทางที่แสนพิเศษ เยี่ยมมากครับพี่
ชักอยากไปแล้วซิ
เดือนหน้าอาจจะไป อิ ๆ
405 GR ไม่ค่อยได้ดูแล แต่มั่นใจ 555
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #45 เมื่อ: วันพุธที่ 07 มกราคม 2009 เวลา 12:14:44 »

อิจฉาคุณวุฒิจังเลยได้เจอบรรยากาศดี ๆ และสภาพแวดล้อมที่สวยงามในช่วงเทศกาลปีใหม่ซึ่งเป็นวันพักผ่อนอีกด้วย  และมีความสุขมากขึ้นเมื่อการเดินทางปลอดภัยทั้งรถและคน  ... ผมก็ไปเหมือนกันครับเชียงใหม่แต่ไม่เจอบรรยากาศแบบนี้เพราะเป็นการเดินทางที่ค่ำไหนตอนนั้นขับรถไปเรื่อยๆ แบบไม่มีเป้าหมายแค่หันให้รู้ว่าหัวรถขึ้นเหนือเท่านั้นกลับมากรุงเทพก็เดินทางไปอิสานต่อ   รวมระยะทาง  3 พันกว่าโล ก็ต้องเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องและเกียร์อีกแล้วครบรอบ  6 พันโลพอดี  ว่าจะไปใหม่ปีหน้า เพราะไปครั้งนี้ยังไม่พร้อมหน้าของครอบครัว.... การเดินทางในช่วงรถมาก ๆ ความระมัดระวังยิ่งต้องเพิ่มเป็นพิเศษจริงๆ ผมเกือบชนท้ายรถกะบะ เพราะรถคันหน้าไม่มีไฟเบรก  กว่าจะรู้ตัวเหลือไม่กี่เมตรเหยียบเบรกแบบสุดๆ ไปจ่อที่ตูดเขาพอดี  ถือว่ายังโชคดีมาก ๆ อาจเพราะเปลี่ยนผ้าเบรกใหม่มาด้วย  ยี่ห้อ LUCUS   ...  การที่รถวิ่งทางยาว ๆ ในความรู้สึกเหมือนรถจะวิ่งดีมาก ๆ เหยียบคันเร่งมาเร็วและแรงจริง ๆ ....
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #46 เมื่อ: วันพุธที่ 07 มกราคม 2009 เวลา 13:04:36 »

อ้างถึง
การเดินทางในช่วงรถมาก ๆ ความระมัดระวังยิ่งต้องเพิ่มเป็นพิเศษจริงๆ ผมเกือบชนท้ายรถกะบะ เพราะรถคันหน้าไม่มีไฟเบรก  กว่าจะรู้ตัวเหลือไม่กี่เมตรเหยียบเบรกแบบสุดๆ ไปจ่อที่ตูดเขาพอดี

การเดินทางครั้งนี้ ไม่ใช่ ไม่มีเหตุให้เกือบชน หรือ เกิดเหตุนะครับ มีตลอดทางเป็น ระยะๆ ครับ คุณเฟืองทอง ตอนขาขึ้น กทม วิ่งแซงซ้าย รถทัวร์ วิ่งมาประมาณ ร้อยกว่าๆ เจอหมาอยู่ กลางถนน ถ้าชนหมาในความเร็วขนาดนี้ กันชนหน้า แตกแน่นอน และ เจ้าหมาไม่รอดแน่ๆ พอดีผมแซงผ่าน รถทัวร์ ไปได้หักหลบนิดหนึ่ง ประกอบกับ เจ้าหมามันก็หลบผมไปอีกนิดหนึ่ง ก็เลย ไม่เกิดเหตุ อีกเหตุหนึ่งที่ใกล้จะชนเลยคือ ตอนไป ปาย ตอนอยูในช่วงโค้งขึ้นเขา เป็นโค้งหักศอกซ้าย พอเลี้ยวซ้ายแล้วจะเป็นทางชันมากๆ ขึ้นเขาไปเลย พอผมกำลังจะเลี้ยวซ้าย แล้วขึ้นเขา ก็มีรถกะบะ ขับกินเลนมาทางผม ขฌะนั้นเห็นพอดีแล้วหักหลบ พอพ้นรถกะบะ ต้องดึงรถกลับเขามาในถนน เพื่อขึ้นเขาต่อ เล่นเอา เสียวกันไปทั้งคัน ตั้งแต่นั้นมา ขับแบบมี สติ ตลอดทาง จนไปถึง ปาย รถที่วิ่งเข้า ปาย เยอะมากๆ ไม่รู้ว่ามาจากไหน สวนกันไปสวนกันมา ทางก็เล็กโค้งก็เยอะ ขับยากมากๆครับ ยิ่งติดรถขับช้าคันหน้าไม่ต้องแซงเลยครับ เพราะไม่มีที่แซงต้องขับ ตามๆกันไป ก็มีอีกหลายเหตุแต่ไม่ถึงตัวมากนัก กว่าจะกลับถึงสงขลา ก็ มีอยู่หลายเหตุ แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี แต่พอถึงสงขลาเข้าเมืองจะถึงบ้านอยู่แล้ว กลับขับตกหลุม ที่แต่ก่อนถนนดีมากๆ แต่วันนี้มีหลุมได้ไงไม่รู้ ล้อหน้าด้านขวา ตกลงไปเต็ม ความแรงทำให้ฝาครอบล้อ กระเด็นหายไปเลยครับดีนะที่เป็นล้อ 14 นิ้ว ถ้าเป็นล้อ 17 นิ้ว มีหวัง แม๊ก ดุ้งแน่นอนครับ ไปซะไกลไม่เกิดเหตุ แต่พอจะถึงบ้าน กับ โดนซะอย่างนั้น อะไรก็ไม่แน่นอนครับ

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #47 เมื่อ: วันพุธที่ 07 มกราคม 2009 เวลา 13:46:40 »

รูป วัดลุองขุนต่อครับ มีบางภาพถ่ายโดย มือถือ เพราะ เขาห้ามถ่ายรูปข้างใน ครับ ภาพต้องย่อให้เล็กนะครับ เพราะจะเอาลงไม่ได้ ขนาดไฟล์ มันจะใหญ่เกินครับ

สีทองๆนี่ ไม่ใช่ โบสถ์ นะครับ แต่เป็นห้องน้ำ นะครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ขึ้นบน พิมพ์